Tác giả Chủ đề: Đề xuất gắn Camera ở hệ thống quán cơm 2.000 đồng  (Đã xem 13331 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Theanh đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!...

Mục đích:
1. Kiểm soát an ninh.
2. Tạo điều kiện dễ dàng cho viêc quản lý hệ thống quán cơm.
3. Tạo điều kiện cho các thành viên ở xa được hưởng không khí của quán cơm.
4. Tạo điều kiện cho các Mạnh thường quân cảm nhận được hoạt động của các quán cơm ở xa.
....
Mong cả nhà cho thêm ý kiến.
Cảm ơn!

Chào cả nhà !

Đã lâu rồi không có thêm ý kiến gì với đề xuất gắn Camera quan sát nên 6x kéo bài viết lên để mọi người tiếp tục thảo luận .

Mong cả nhà cho ý kiến và đến hết ngày 10-7-2012 chúng ta sẽ gút lại vấn đền này.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi laohatien

laohatien nhất trí bỏ phiếu thuận cho việc lắp đặt camera tại quán cơm 2k, việc lắp đặt này ngoài việc ghi hình an ninh còn thể hiện được sự minh bạch trong hoạt động của quán cơm, quảng bá được hình ảnh thực tế mà nhiều người còn nghi ngờ về việc làm từ thiện trong cuộc sống đầy hoài nghi này.

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
Bác Banbe6x ơi mình không cần lưu lại hình hả bác.Trong trường hợp có sự cố gì đó mà cần xem lại thì sao bác?
Camera IP này thì rất hay,tiện cho việc lắp đặt, và mọi người có thể truy cập thẳng vào camera từ xa.
Ở báo giá em thấy mới chỉ có 3 camera,chưa thấy có Adapter cho 3 camera,hay là họ tính kèm camera rồi hả bác? Thông thường ngoài em khi bán camera là tính riêng Adapter đấy bác ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Sau một thời gian tham khảo tính năng sử dụng cũng như giá cả thiết bị cho thấy chủng loại Camera IP phù hợp với nhu cầu của chúng ta .

Dưới đây là Bảng báo giá của Cty Thảo Luy xin gửi tới cả nhà :

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Theanh đã viết:
Trích dẫn

Theo \\\"tối kiến\\\" của em là mỗi quán cơm nên gắn 2 camera, một ở phòng ăn của thực khách, một ở cổng quán. (Hệ thống được thiết lập ở tất cả các quán cơm do NTCM tổ chức và điều hành.)

Vụ này hay à nha. Iem bỏ một phiếu thuận nè :)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Mình nghĩ lắp camera này hay đó , trước hết là để cả nhà xem quán cơm trực tiếp qua mạng internet . Giống như có trường mầm non ở Sài Gòn lắp camera quan sát lớp học để các bậc phụ huynh theo dõi con mình . Các bác vào đây xem nhé .
QUAN SÁT LỚP HỌC

Ngủ rồi 1nong_dan

Chào cả nhà.
1-Theo ý bác Thạch Hãn là dùng máy tính và card ghi hình.
Nhưng theo 1nong_dan  là dùng đầu ghi hình 4 kênh hoặc 8 kênh... tùy theo số lượng camera,HDD khoảng 1T.Dùng đầu ghi hình đơn giản gọn nhẹ rễ sử dụng hơn MT tính,ai cũng có thể sử dụng dc mà chi phí sẽ thấp hơn MT.
2-Số lượng Camera tùy thuộc vào diện tích khu vực cần quan sát rộng hay hẹp mà bố trí số lượng camera.
3-Chất lượng của camera,nếu yêu cầu về độ nét ko quá cao thì chỉ cần  loại có độ phân giải 480 TVL ,độ nhạy sáng : 0.4 lux /F2.0
Đèn hồng ngoại :48 IR Leds / 30m , ống kính: 3.6mm-6.0mm-
.
4-Cần thêm một modem ADSL cùng đường Internet đang hoạt động.Việc này là để mọi người có thể quan sát trên toàn thề thế giới.
5-Nếu chưa có host có thể tạo 1 Host và 3 tên miền trên No-ip.com miễn phí hoàn toàn.

Ngủ rồi Thạch Hãn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 11
Đã gắn thì gắn luôn 4 cái. Vì chỉ tốn tiền mua thêm 2 camera.

1 giàn vi tính. Nối mạng.
1 card chuyển đọc tín hiệu.(đọc được 4 camera).
Dây tín hiệu.

Iem ủng hộ ý tưởng này.

Thân mến!

Ngủ rồi Theanh

Chào cả nhà!
Qua sự cố \\\"đạo tặc\\\" ở quán cơm 2.000 đồng tại Sài Gòn, em thấy chúng ta cần kiểm sóat chặt hơn về vấn đề an ninh tại các quán cơm.

Theo \\\"tối kiến\\\" của em là mỗi quán cơm nên gắn 2 camera, một ở phòng ăn của thực khách, một ở cổng quán. (Hệ thống được thiết lập ở tất cả các quán cơm do NTCM tổ chức và điều hành.)

Mục đích:
1. Kiểm soát an ninh.
2. Tạo điều kiện dễ dàng cho viêc quản lý hệ thống quán cơm.
3. Tạo điều kiện cho các thành viên ở xa được hưởng không khí của quán cơm.
4. Tạo điều kiện cho các Mạnh thường quân cảm nhận được hoạt động của các quán cơm ở xa.

Về chi phí và kỷ thuật thì em không rành lắm, vì thế nhờ bác nào biết thì chỉ bảo giúp DD.

Cảm ơn!