Tác giả Chủ đề: Huế (A Lưới) - Anh Viết Phương - Liệt nửa người, hộ nghèo  (Đã xem 6587 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Tyler Nguyen đã chuyển tiền CMTX tháng 2.2024 tới Nìn, em họ anh Phương rồi nhé ạ!

Chúc may mắn tới anh Phương và gđ! 

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà,

Tyler Nguyen, bạn của Thaidzuy sẽ giúp gia đình anh Phương số tiền 500k/tháng từ tháng 2/2024 này.

Xin các bạn cho số tài khoản thành viên trung chuyển ạ.

Tyler Nguyen có một yêu cầu cần các bạn cập nhật đều đặn vào mỗi dịp trao tiền/nhu yêu phẩm. Nếu không cập nhật lên diễn đàn và Facebook nhóm, khoản cưu mang thường xuyên này sẽ tạm dừng ạ.

Chân thành cảm ơn cả nhà.

Thân mến,

ThaiDzuy
Chào anh Duy và quý anh chị!
em xin gửi thông tin người trung chuyển( e họ anh Phương)
Nguyễn Thị Nìn
Sđt:0379159836
40084008xxxxxxxxx Agribank
Thay mặt gia đình em cảm ơn anh Duy kết nối và anh Tyler Nguyễn đã giúp đỡ ạ!

Admin che số TK
« Sửa lần cuối: 06-02-2024 08:39:25 gửi bởi phuclehuu »

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, Cuộc đời tật nguyền

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Chào cả nhà,

Tyler Nguyen, bạn của Thaidzuy sẽ giúp gia đình anh Phương số tiền 500k/tháng từ tháng 2/2024 này.

Xin các bạn cho số tài khoản thành viên trung chuyển ạ.

Tyler Nguyen có một yêu cầu cần các bạn cập nhật đều đặn vào mỗi dịp trao tiền/nhu yêu phẩm. Nếu không cập nhật lên diễn đàn và Facebook nhóm, khoản cưu mang thường xuyên này sẽ tạm dừng ạ.

Chân thành cảm ơn cả nhà.

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà !
Em wendy xin phép hỏi anh Phương còn được trợ cấp các tháng tiếp theo không ạ?
Em rất mong cả nhà giúp đỡ thêm cho hoàn cảnh của a Phương. Hiện em Wendy sống xa nhà a Phương cách 30 km nên nếu tiếp tục được nhận sự giúp đỡ em sẽ nhờ em gái họ của anh Phương là em Nin cập nhật và trung chuyển ạ!
Trân trọng!

☘️

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà !

@trangvitgioi : Em xuất quỹ gửi tới A Viết Phương 1,000,000₫ tiền CMTX tháng 11&12/2023 nhé.
Quỹ đã chuyển 1.000.000đ cmtx t11 & 12 cho anh Phương, Anh vui lòng kiểm tra và xác nhận giùm nhé. 

Thân,
« Sửa lần cuối: 15-11-2023 15:10:08 gửi bởi trangvitgioi »

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Một thời gian dài chưa có thêm sự kêu gọi hay chung tay đối với bạn A Viết Phương nên 6x đã điện thoại hỏi thăm và được biết con gái của bạn ấy - cháu Ngọc Tuyền đã nghỉ học và bỏ nhà đi đâu không rõ khoảng hơn tháng nay.
Theo như cháu Tuyền nói với bạn Phương thì cháu ấy đang ở với Mẹ nhưng không có sự xác nhận từ Mẹ của cháu với bạn Phương.....

Hiện tại bạn Phương ở nhà một mình và khoản tiền trợ cấp 720,000₫/tháng vẫn còn phải trả nợ vay khi chữa bệnh.

Đầu tháng 8/2023 con trai có gửi cho bạn Phương 2 triệu đồng nhưng mấy tháng nay công việc ít chủ chỉ nuôi ăn nên không gửi tiền về giúp Cha được.

Trước mắt chúng ta xuất quỹ NTCM để giúp bạn A Viết Phương 500,000₫/tháng trong 2 tháng 11 và 12/2023 và tiếp tục kêu gọi ủng hộ cho bạn ấy nhé.

@trangvitgioi : Em xuất quỹ gửi tới A Viết Phương 1,000,000₫ tiền CMTX tháng 11&12/2023 nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và chúc mọi người luôn mạnh khỏe ạ.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM!
Em Wendy đã cùng người giới thiệu ghé nhà anh A Viết Phương xác minh hoàn cảnh gia đình anh.
Anh A Viết Phương 40 tuổi hiện ở thôn Ka Vá, xã Đông Sơn huyện A Lưới tỉnh Thừa Thiên-Huế người dân tộc Tà Ôi. Khoảng cách từ nhà anh Phương lên thị trấn là 30km. Nhà anh  không có đường đi vào mà
Anh bị tai nạn lao động năm từ 2008... nhưng đến 2010 vết thương lúc tai nạn đã biến chứng nặng khiến hai đôi chân của anh teo dần rồi vết thương đã bị hoại tử khiến anh không thể lao động được. Và từ lúc anh bị nặng như vậy người vợ đã không một chút xót thương đã bỏ rơi 3 bố con anh Phương lúc đứa con thứ hai mới được 1 tuổi. Anh có 2 đứa con 1 trai 1gái. Bé trai tên là A Viết Tuấn 17 tuổi đi làm ở Sài Gòn, mới đi làm được 2 tháng, thu nhập không ổn định. Lương không đều và chưa được trả. A Viết Thị Ngọc Tuyền, 13 tuổi, học lớp 7 trường THCS - THPT Trường Sơn, tuy em học yếu nhưng em rất chuyên cần. Anh được trợ cấp với số tiền 720.000₫. Không đi khám định kỳ do không đủ điều kiện, nếu đi khám thì phải thuê mất 2-3 triệu tiền xe vì cơ thể bị liệt , khó vận chuyển nếu đi phải thuê xe, ngoài phí bảo hiểm chi trả 1 triệu đồng. Anh Phương bị bệnh bệnh: viêm bàng quang, viêm đường ruột, viêm đường tiết niệu rất nặng, viêm đại tràng. Từ năm 2010  đến nay bệnh bệnh ngày càng nặng thêm vết thương thì thương xuyên lở loét... Thật sự cuộc sống gia cảnh anh Phương rất là khó khăn : Đứa con gái đang chăm sóc cha. lắm lúc cha đau nặng phải về Huế chữa trị khiến bé suýt bị lỡ thi học kỳ...và lắm lúc bé phải đi bộ tới trường vì không có xe, một chiếc xe đạp cũ đã hư hỏng giờ vẫn chưa có đk sửa. 3 cha con đang có một căn nhà được hội PN huyện kêu gọi xây dựng.Nhưng hiện tại căn nhà vẫn hay bị mưa gió tạt vào khiến anh không thể ngủ được trong phòng mà phải chuyển ra bên ngoài sàn ẩm thấp để nằm. Cha con anh Phương rất cần có sự yêu thương quan tâm từ quý mạnh thường quân một chút tấm lòng hỗ trợ cho gia cảnh của anh: một vài tấm tôn để lấp kín chỗ bị tạt và để anh thuê người làm ạ.
Em xin đề xuất CMTX 1 triệu. Trong đó mua nhu yếu phẩm 500.000 và 500.000 tiền mặt. Và trước mắt sắp mùa mưa em mong quý MTQ hỗ trợ kinh phí cho anh mua vài tấm tôm che lại 2 bên hông nhà để đỡ tạt ạ.
Rất mong có sự yêu thương từ phía quý mạnh thường quân giúp đỡ cho gia cảnh anh Phương!
Xin chân thành cảm ơn ạ! Sđt của anh A Viết Phương ạ: 0368853295
« Sửa lần cuối: 29-11-2023 21:26:16 gửi bởi Trần Quốc Hương »

☘️

The following users thanked this post: kim bang, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà NTCM và quý MTQ!
Em Wendy Duong tnv NTCM khu vực A Lưới - Huế sẽ đi xác minh hoàn cảnh anh Phương hôm nay 1/8/2023. Nếu quý anh chị em có thời gian thì đi cùng em ạ!
Trân trọng!

☘️

Ngủ rồi Nàng Nin

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
.
« Sửa lần cuối: 07-08-2023 11:26:01 gửi bởi Nàng Nin »