Tác giả Chủ đề: Quảng Lưu, Quảng Trạch - Cháu Huệ - Mồ côi  (Đã xem 16308 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #2 vào: 20-07-2010 15:44:42
Các bác Miền Trung ơi,

Có ai thu xếp ghé xác minh hoàn cảnh này được không ạ?

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi Kieuoanh

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 07-07-2010 15:48:52
chao ca nha!
co mot hoan canh nay,rat mong duoc su quan tam va guip do cua ca nha.
Xin loi ca nha nhe,do may tinh bi loi Fon nen chu viet khong co dau,ca nha thong cam nhe.
cac em mo coi ca cha lan me,hoan canh qua thuong tam,tuy cuoc song com ao gao tien,kho khan thieu thon ca ve tinh than lan van chat,nhung trong cac em van luon hien len nhung uoc mo,khat khao chay bong de duoc den truong nhu bao ban be cung trang lua.
Do la hoan canh cua gia dinh em:Phan Thi Hue
Hoc sinh lop 10B15,truong THPT So1 Quang Trach,Tinh Quang Binh.
Thuong tru tai Thon Phu Luu,Xa Quang Luu,Huyen Quang Trach,Tinh Quang Binh.

Gia dinh em co 6 anh chi em.Canh day 3nam can benh hiem ngheo da cuop mat di nguoi cha than yeu cua ca em,va cung la mot chien si cach mang yeu nuoc,mot thuong benh binh vat va nuoi cac con.Su mat mat to lon chua nguoi ngoai thi nam 2009,can benh ung thu hiem ngheo .ung cuop di nguoi me hien yeu quy cua cac em.
cuoc doi that tro treu,la vang chua rung la xanh da voi di.Ba noi cua cac em nam nay cung da 85 tuoi,suc khoe yeu nhung cung phai rang song de dong vien cac chau.
 giainh nha nong ngheo kho,cac em dang tuoi an tuoi lon,tuoi hon nhien ngay tho bay gio phai lan lon voi cuoc song,cac em da phai chiu dang cay,diu dat nhau trong cuoc song.
Em Hue nam nay vua tron 16 tuoi.Em trai ut la Phan Dien Bien,13 tuoi hoc sinh Truong THCS Quang Luu,Quang Trach,Quang Binh.
Em Phan Xuan Lien,20 tuoi,hien dang la Sinh Vien Truong Cao Dang Bach Khoa Da Nang.
 Em Lien hoc xa nha,con lai hai chi Hue hang ngay phai thuc khuya day som nuoi heo ,lam ruong.Khong biet roi cuoc song kho khan,noi mien que nong thon ngeo kho nay,kiem com qua ngay con vat va,khong biet anh sang den truong voi cac em that mong manh.Da bao lan cac em doi nghi hoc,nhung nghi luc va uoc mo cua cac erm qua lon,kong biet roi se bay den dau.
Hay chap canh cho cac em nhung uoc mo,rat mong duoc su quan tam giup do cua moi nguoi.
Xin chan thanh cam on.Moi chi tiet xin lien he theo so DT cua minh :095 716 7900.