Tác giả Chủ đề: Tp Hà Tĩnh - Bà Nhường, Bị Mù lòa  (Đã xem 9938 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chúng ta sẽ thực hiện việc CMTX Gạo và các nhu yếu phẩm theo như đề xuất của VânKiêuSa các bạn nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Bạn nào chung tay hỗ trợ việc CMTX cụ Nhường thì đăng ký dùm nhé !

Trong vòng 5 ngày nếu chưa có bạn nào chung tay thì chúng ta sẽ xuất quỹ để CMTX cụ Nhường nha các bạn.

Đến thời điểm hiện tại vẫn chưa có ai đăng ký CMTX cụ, mong BQT xem xét ạ
VKS xin đề xuất NYP tháng 11
1. Gạo:10kg
2. Dầu ăn: 500ml
3. nước mắm: 500ml
4. bột ngọt: 200gr
cảm ơn sự chung tay của cả nhà
Thân

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà!
Là người thường có công việc đến các huyện của Hà Tĩnh, vây LNLB xin đảm nhận việc trung chuyển CMTX đến Cụ Nhường ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ thực hiện việc CMTX tiền và Gạo từ tháng 11/2018 đến hết tháng 1/2019 theo như đề xuất của VânKiêuSa các bạn nhé !
Các nhu yếu phẩm khác thì tùy vào tình hình thực tế của kho hàng tại Hà tĩnh mà có đề xuất cụ thể từng tháng nha các bạn.

Bạn nào chung tay hỗ trợ việc CMTX cụ Nhường thì đăng ký dùm nhé !

Trong vòng 5 ngày nếu chưa có bạn nào chung tay thì chúng ta sẽ xuất quỹ để CMTX cụ Nhường nha các bạn.

Bạn nào sẽ đảm nhận việc trung chuyển tiền CMTX tới cụ Nhường thì xác nhận dùm nhé !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
chào cả nhà
chủ nhật ngày 04/11 VKS cùng bạn Hoàng Trương đã đến thăm và xác minh hoàn cảnh cụ Nhường
Cụ: Nguyễn Thị Nhường- sinh năm 1933 ( 85 tuôi)
Địa chỉ: Xóm thượng- xã Thạch hạ- Thành phố Hà tĩnh
Là người con duy nhất, năm lên 2 tuổi cụ mất mẹ, năm lên 7 tuổi cụ mất cha, cụ kể cha mẹ cụ chết là do đói của thời loạn lạc. Kể từ đó cụ bơ vơ, rồi đi ở đợ cho người ta, cũng không hiểu vì sao cụ không lập gia đình, khi hỏi đén cụ chỉ trả lời \" Bà xấu lại là người thường xuyên đau ốm, yếu ớt nên không ai lấy bà\"
Một mình đơn chiếc không chồng con, cụ ở lại trong mảnh vườn cha mẹ để lại vói căn nhà ọp ẹp, năm 2014 căn nhà của cụ bị sập hoàn toàn nên chính quyền địa phương kêu gọi làm cho cụ ngôi nhà tĩnh nghĩa 25m2.
không con cháu chăm sóc, Tuổi già, sức yếu cộng thêm bệnh tật,hiện tại mắt cụ cũng đã lòa không nhìn thấy đường nên việc đi lại rất khó khăn, mọi sinh hoạt ăn uống cụ phải nhờ bà con lối xóm và vợ chồng anh Sơn( chắt của bác) giúp đỡ, từ việc chợ búa đến nấu nướng hàng ngày.
hiện tại cụ được hưởng 425.000 theo diện người cao tuổi không nơi nương tựa. Với số tiền trợ cấp ít ỏi cụ lại thường xuyên đau ốm khi trái gió trở trời, cũng có những lần phải nằm bệnh viện đến 15 ngày, bà con và hội phụ nũ phân công thay nhao cơm nước chăm sóc.
Với hoàn cảnh của cụ nhóm hà tĩnh xin đề xuất CMTX 200.000đ+ 10kg gạo/ tháng + nhu yếu phẩm thùy theo tình hình thực tế kho hàng hà tĩnh
Mong được sự quan tâm từ BQT cùng các MTQ dành cho hoàn cảnh của cụ
Thân
( Hôm nhóm đến xác minh do vợ chồng anh Sơn đi vắng nên không có hình ảnh thẻ BHYT, nhóm xin bổ sung sau)
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #1 vào: 03-11-2018 20:52:36
Chào cả nhà!
Qua thời gian đi làm tại các huyện của Hà Tĩnh, LNLB được biết đến trường hợp sau cần được sự giúp đõ của cả nha:
Bà: Nguyễn Thị Nhương- sinh năm 1933
Địa chỉ: Xóm Thượng- xã thạch hạ-TP hà tĩnh.
Năm nay bà đã 85 tuổi, không chồng con, mắt lại bị lòa không thấy đường.
Năm 2014 do nhà bị sập nên chính quyền địa phương đã làm cho bà 1 ngôi nhà tình nghĩa.
Bà không có anh chị em nên cuộc sống hiện tại chủ yếu nhờ vào bà con lối xóm giúp đỡ.
Nhóm Hà tĩnh sắp xếp xác minh hoàn cảnh này giùm nhé.
Đt chị Linh: Bí thư đoàn xã: 0941.555.061  
« Sửa lần cuối: 13-06-2020 16:14:56 gửi bởi -TrườngGiang- »