Tác giả Chủ đề: TP HCM - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Đa khoa Quận Thủ Đức  (Đã xem 50121 lần)

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

@ thanh hien đã viết:
    Mình muốn tham gia nồi cháo chị Ba, thấy mọi ng chia thành nhiều nhóm, có ai cho mình vào nhóm với, cảm ơn mọi ng nhiều. Mình ở ngay gần chợ Thủ Đức.

Sáng chủ nhật Bạn cứ tới BV đa khoa Thủ Đức tham gia nồi cháo với các bạn ở đây. Bạn tham gia nhóm nào cũng được, or nếu bạn rảnh thì tham gia cùng tất cả các nhóm thì càng vui chứ sao. hihi. :cheer:
Vì nấu cháo phía sau BV nên nếu bạn ko tìm được thì đt mình chỉ đường cho nhé. đt của mình : 0984746489

Ngủ rồi phanthihue

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
cho huế xin dóng góp  5kg gạo,  ngày mai chủ nhật huế đi nấu cháo  từ thiện   rồi huế mang 5 kg  theo luôn,
chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ  và hạnh  phúc

thanh hien

• bạn
Mình muốn tham gia nồi cháo chị Ba, thấy mọi ng chia thành nhiều nhóm, có ai cho mình vào nhóm với, cảm ơn mọi ng nhiều. Mình ở ngay gần chợ Thủ Đức.

Chúc mọi ng năm mới an lành.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
PhaLe đã viết:
Trích dẫn
Nồi cháo chị ba sẽ nghỉ tết từ ngày 15/01/2012 và sẽ phát lại vào ngày 12/02/2012.

Cảm ơn Phale và các thành viên tham gia nồi cháo từ thiện tại BV Đa khoa Thủ đức chúc mọi người một năm mới Bình an và Hạnh phúc .
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi PhaLe

Hi cả nhà! Nồi cháo chị ba sẽ nghỉ tết từ ngày 15/01/2012 và sẽ phát lại vào ngày 12/02/2012.

Ngủ rồi PhaLe

Chào cả nhà !
Hiện tại nồi cháo chị ba Thủ Đức có gia đình bạn Xuân đăng ký CMTX gạo và tấm cho nồi cháo chị ba.
Xin cảm ơn bạn và gia đình.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
traithuongyeuthuong đã viết:
Trích dẫn
A Lehung73 ơi! giúp e đưa hình lên nhé..hihi.cảm ơn a nhiều.  Chúc a sức khỏe và thành công... :ohmy:

lehung upanh dùm nồi cháo Thủ Đức cho cả nhà xem nhé..

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

A Lehung73 ơi! giúp e đưa hình lên nhé..hihi.cảm ơn a nhiều.  Chúc a sức khỏe và thành công... :ohmy:

Chủ nhật vừa rồi traithuongyeuthuong tới tham gia cùng nồi cháo Thủ Đức và xin phép cập nhật một vài thông tin cho cả nhà cùng hay nhé.
   Nồi cháo TD hiện tại có rất nhiều bạn trẻ tham gia … bạn nào cũng sáng sủa, vui vẻ nhiệt tình, hăng say…hi. Dù là ngày nghỉ nhưng các bạn tới rất sớm để nấu cháo và tự giác phân công nhau cùng làm. Các thành viên nồi cháo tham gia đông nên các bạn chia ra làm các nhóm nấu cháo thứ tự theo mỗi tuần. Nói chung là nhờ sự quan tâm của Gia Đình NTCM nói chung và các thành viên trong nctd nói riêng mà nồi cháo TĐ ngày càng thơm ngon hơn và phục vụ cho đông đảo bệnh nhân hơn… các bạn cố gắng lên nhé… Nhìn sự vui vẻ, mãn nguyện của những bệnh nhân, người nhà bệnh nhân khi bưng bát cháo nóng hổi trên tay mà mình thấy ấm lòng vô cùng… 10h các thành viên nctd hoàn thành xong nồi cháo và đưa ra BV ĐK TĐ để phục vụ bệnh nhân ở đây…loáng một lúc là nồi cháo sôi ùng ục, thơm ngon, bổ dưỡng đã hết sạch….
   Tuy nhiên vẫn còn tình trạng hơi chen lấn nhau của những người nhận cháo lúc ban đầu, tuy các bạn tvien nồi cháo đã cố gắng sắp xếp, kêu gọi mọi người xếp hàng chờ đến thứ tự nhận cháo … mà cháo lại đang nóng, lỡ mà ai va vào thì khổ. Mong rằng sẽ nhận được ý kiến đóng góp, góp ý của mọi người để nồi cháo ngày càng phục vụ tốt hơn…  Đó là những ý kiến của traithuong… có gì mong mọi người chỉ bảo thêm…
   Cuối cùng đây là một số hình ảnh gần đây nhất của nồi cháo Thủ Đức trong việc nấu và phát cháó tại BV ĐK TĐ:

Ngủ rồi canthoquetoi

canthoquetoi phụ 500k cho nồi cháo từ thiện tại Thủ Đức
@lathuvang : em nhờ chị lá trung chuyển dùm 500k đến với Nồi cháo từ thiện tại Thủ Đức nhé chị
cám ơn chị Lá nhiều
Trân trọng ,
canthoquetoi

Ngủ rồi PhaLe

Chào cả nhà! Thật có lỗi vì đã không cập nhật thường xuyên về nồi cháo tới cả nhà.
Nhanh thật đấy vậy là nồi cháo chị ba đã được hơn một năm rồi, nhớ ngày nào còn bỡ ngỡ vì chưa biết cách nấu sao cho đúng,  thì bây giờ với sự chung tay góp sức của mọi người nồi cháo chị ba đã đi vào ổn định và có thể sánh vai cạnh tranh cùng nồi cháo chị hai được rồi.iii  Cảm ơn mọi người đã góp công, góp sức cho chị ba trong 1 năm qua. Chúc cho chị ba ngày càng làm ăn khấm khá để luôn lan tỏa lòng nhân ái tới mọi người.

Ngủ rồi Theanh

Lâu rồi không ai đoái hoài gì em cháo Thủ Đức cả nhỉ? Tủi thân Phale quá... Anh chị em ơi, ráng sắp xếp thời gian thỉnh thoảng đến thăm em cháo này cái nha.

Cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi PhaLe

Cập nhật ủng hộ nồi cháo Thủ Đức.

Bạn Xuân ủng hộ 10kg gạo và 5kg tấm.

Người nhà bệnh nhân ủng hộ 100k

@ : Anh Kevinhieu nồi cháo thủ đức đã nhận được hộp nhựa, tô, muỗng từ anh lâu rồi nhưng bây giờ mới cập nhật được. Sorry anh vì sự chậm trễ này.

Ngủ rồi ngọc phương

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
hehe.....đâu .dạo này cũng mắc thi nên em ít đi lắm........

Ngủ rồi phanthihue

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
cho huế tham  gia  với, chủ  nhật  này  huế  rảnh, huế  ở  quận  9, trạm  y  tế, phường  long thạnh  mỹ,  có  bà con cô  bác  ai  ở cạnh  đường  này  ko,  hú  huế  1 tiếng, hoặc số  đt của anh chị nào  đó  , để huế  tiện  liên  lạc.
cám  ơn  mọi  người
hoặc huế đi  xe  buýt  đến  bệnh  viện  ĐK thủ  đưc, sau  đó  1  ai  đó  ra đón  huế, để  huế  biết  đường  mà vào,  chứ  ngơ  ngác như con  bò  lạc, tìm  tới  tìm  lui  rồi hết thời gian, nồi  cháo  thiếu  mất  một  người. ha.ha