Tác giả Chủ đề: Bình Dương - Bé Ngọc - Ung thư máu - Dĩ An  (Đã xem 15913 lần)

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trả lời #55 vào: 09-08-2014 10:55:41
Muathu đã chuyển 400k CMTX tháng 7+8 vào tk chị Phan Thị Trúc Linh (thông qua tài tk một người bạn) vào chiều qua. Check giùm mình nhé!
Thanks !

Muathu

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #54 vào: 18-06-2014 20:09:03
Chào cả nhà.
   Hôm qua đang lúc Nhatle đi ra ngân hàng để gửi tiền cho bé Ngọc tháng 6 và tháng 7 ( tổng cộng 400k) thì nhatle nghe anh Hải gọi điện nói em bé Ngọc bị tai nạn chấn thương não nên sẵn dịp Nhatle gửi thêm 600k nữa để gia đình lo cho bé vì gia đình của cô Linh cũng quá khó khăn.Nay nghe tin cháu bé cũng không có gì thì nhatle cũng rất mừng...

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Trả lời #53 vào: 18-06-2014 18:07:41
Chào cả nhà!

Vào khoảng 22h ngày 16.6.2014, mình nhận được điện thoại của Trúc Linh (mẹ bé Ngọc) gọi từ trên xe cứu thương: \\\"Anh giúp với, em bé Ngọc bị xe quẹt -nứt sọ và đang chuyển cấp cứu đến Bệnh Viện Nhi Đồng 2\\\". Do nghe nhầm (vì tiếng xe và còi hú inh ỏi) em bé Ngọc thành bé Ngọc nên sáng hôm sau, mình đã đến bệnh viện Nhi Đồng 2 để nắm tình hình thì mới biết rõ bé Mỹ Hạnh (5 tuổi) đã bị xe quẹt, té ngã và đập đầu xuống đường. Qua sơ -cấp cứu và chụp CT tại bệnh viện Thủ Đức cho thấy bé Hạnh đã bị nứt sọ.

Đến trưa ngày 17.6.2014, qua một lần chụp CT nữa tại Bệnh viện Nhi Đồng 2, bệnh tình bé Hạnh đã được xác định:nứt xương chẳm và được theo dõi -điều trị tại phòng cấp cứu, khoa Ngoại Thần Kinh.

(Bé Hạnh trên giường bệnh)

Và cũng trong hôm nay, bé Ngọc lại được nhập viện tại bệnh viện này để xét nghiệm và uống hoá chất cho \\\"có chị, có em\\\". Bó tay với gia đình lắm tai ương này! Rất may là dù bị nứt xương chẳm nhưng không ảnh hưởng nặng lắm nên cha mẹ bé đã xin được xuất viện về nhà uống thuốc theo toa với lời dặn: \\\"Nếu có gì\\\" thì phải đưa bé đến bệnh viện gần nhất để xử lí. Do tích cực xin bảo hiểm cho trẻ dưới 6 tuổi cho bé Hạnh trong ngày hôm qua nên chỉ phải đóng 30k viện phí.

Rất cảm động và xin cám ơn bạn Nhatle vì vừa mới nghe tin đã nhanh chóng giúp đỡ cho bé Hạnh 600k.

Vài thông tin \\\"hú vía\\\" đến cả nhà!
(Vì nếu bé Ngọc bị tai nạn, chắc cả sẽ vất vả vì phải cứu bé)

Chào. Thân ái! (hai123)

Ngủ rồi hai123

Trả lời #52 vào: 23-05-2014 20:22:58
Chào cả nhà!

Rất cám ơn bạn Muathu vì đã cưu mang giúp đỡ cho bé Ngọc!

Mình sẽ gọi điện thoại thông báo đến chị Trúc Linh.

Chào. Thân ái!

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trả lời #51 vào: 23-05-2014 15:54:12
Muathu đã chuyển 400k/CMTX của tháng 5 và tháng 6 vào tk chị Phan Thị Trúc Linh. Cầu mong cháu sớm khỏe!

Muathu

Ngủ rồi hai123

Trả lời #50 vào: 18-05-2014 19:18:51
Chào cả nhà!

Nhận được sự uỷ thác của bạn Xuân -tình nguyện viên Nồi cháo Thủ Đức -mình đã nhận 60kg gạo do mạnh thường quân nhờ trao lại cho các hoàn cảnh khó khăn; ngay chiều nay, mình đã đến nhà và trao cho gia đình bé Ngọc 10kg gạo như là một món quà CMKTX.

Thật là vui khi nghe chị Trúc Linh (mẹ bé Ngọc) vui mừng nói: \\\"Sao ngộ vậy anh Hải? Nhà em vừa hết gạo, mới định chiều nay đi mua vài ký!\\\"

Xin cám ơn bạn Xuân và mạnh thường quân nào đó ạ!

Về bệnh tình bé Ngọc, bé vẫn ổn khi uống thuốc theo toa tại nhà. Gia đình bé đã nhận được 400k của bạn Nhatle. Xin cám ơn bạn Nhatle rất nhiều!

Chào. Thân ái!

p/s: Và mình cũng đem 10kg gạo gửi đến gia đình chú Nguyễn Ngọc Lên (Đ/C: 69/10 đường 4, Tam Phú, Thủ Đức) vì gia đình chú cũng rất khó khăn! Bản thân chú đang mang di chứng tai biến mạch máu não, hiện bị liệt nửa bên người!

Ngủ rồi hai123

Trả lời #49 vào: 29-04-2014 19:56:24
Chào cả nhà!

Cảm ơn chị Nhatle! Bệnh tình cháu vẫn ổn. Qua đầu tháng 5 này, cháu sẽ lại nhập viện để điều trị tiếp. Chúc chị nhiều sức khoẻ!

Chào. Thân ái!

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #48 vào: 29-04-2014 19:47:48
Nhatle da gui vao tk cua me be Ngoc 400 000 dong ( tien CMTX thang 4 va thang 5)

Ngủ rồi hai123

Trả lời #47 vào: 16-04-2014 19:39:45
Chào cả nhà!

Trước tiên mình xin nói về bệnh tình của bé Ngọc. Từ ngày 2 -4 tháng 4.2014 bé Ngọc đã đến bệnh viện Nhi đồng 2 để xét nghiệm và điều trị theo định kì. Bệnh tình bé cũng ổn. Ngày mai, bé lại phải đi xét nghiệm máu tại bệnh viện địa phương. Mấy ngày nay, bé không được khoẻ và phải nghỉ học vì bị viêm họng và sốt. Nhưng...

Chiều nay, mình vừa đem đến cho bé một niềm vui bất ngờ. Nhớ lại lúc mới \\\"quen\\\" bé, mình hay hỏi bé thích đồ chơi gì (vì mình hay được người khác nhờ cho lại nhiều món đồ chơi trẻ em \\\"hơi bị mắc tiền\\\"). Nhưng bé vẫn trước sau như một: con chỉ muốn có một chiếc xe đạp! Thế là sẵn dịp mình vừa kết nối với ban Caritas giáo xứ Tam Hà (quận Thủ đức) -mình đã giới thiệu và đề nghị xin cho bé một chiếc xe đạp mới nguyên. Để tiết kiệm (học theo bác Banbe6x) mình đã tự mua đồ và ráp xe với sự tài trợ kinh phí của ban Caritas giáo xứ Tam Hà. Đồng thời, mình cũng đã xin cho bé một học bổng -diện hỗ trợ hàng tháng -cho bé bằng tiền mặt, hoặc sữa để bồi dưỡng (hoặc có thể là cả hai).

Và cũng trong chiều nay, qua sự giới thiệu và đề xuất của mình -ban Caritas giáo xứ Tam Hà đã trao đến chú Nguyễn Ngọc Lên (66 tuổi, Đ/C: 69/10 đường 4, Tam phú, Thủ đức -bị liệt nửa người do tai biến mạch máu não) một chiếc xe lắc tay mới toanh. Gia cảnh của chú cũng rất khó khăn. Có lẽ sắp tới mình sẽ có bài viết gửi đến cả nhà xem xét.

Xin gửi đến cả nhà vài hình ảnh để chia vui với bé Ngọc và chú Nguyễn Ngọc Lên. Chào. Thân ái!

Bé Ngọc bên chiếc xe sắp được nhận

Hai bác cháu và chiếc xe đã về đến nhà bé

Chú Nguyễn Ngọc Lên bên cha chánh xứ Tam hà

Ngủ rồi hai123

Trả lời #46 vào: 27-03-2014 20:20:21
Chào cả nhà!

Anh Đức - cha bé Ngọc; vừa cho biết đã nhận được 600k trong tài khoản là phần CMTX trong tháng 3 cho bé của Nhatle (200k) và Muathu (400k)!

Cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp bé. Chào. Thân ái!

Ngủ rồi hai123

Trả lời #45 vào: 26-03-2014 18:44:56
Chào cả nhà!  

Xin cảm ơn cả nhà đã chung tay giúp bé Ngọc trong thời gian vừa qua. Mình cũng vừa điện thoại báo tin việc chuyển tiền CMTX đến gia đình bé. Khi nào chị Trúc Linh nhận được tiền trong tài khoản mình sẽ cập nhập ngay!

Được biết, ngày 2.4.2014 sắp tới - bé Đỗ Hồng Ngọc lại phải nhập viện để xét nghiệm và điều trị theo định kì.

Chào. Thân ái!

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trả lời #44 vào: 26-03-2014 15:07:30
Muathu đã chuyển 400k/CMTX của tháng 3 và tháng 4 vào tk chị Phan Thị Trúc Linh. Cầu mong cháu sớm khỏe!

Muathu

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #43 vào: 24-03-2014 15:39:11
Nhatle đã gửi tiền CMTX tháng 3 cho bé Ngọc.

Ngủ rồi hai123

Trả lời #42 vào: 18-03-2014 20:01:30
Chào cả nhà!

Hơn tuần nay mình hơi bận vì hàng ngày phải đi \\\"kiếm gạo\\\", đồng thời cũng tranh thủ tham gia giúp cho vài hoàn cảnh khó khăn khác; nên chưa kịp cập nhập về tình hình sức khoẻ của bé Đỗ Hồng Ngọc. Mong cả nhà thông cảm!

Về bé Ngọc, cháu đã xuất viện sau hai ngày xét nghiệm và điều trị tại bv Nhi Đồng 2. Theo anh Đức, và căn cứ theo biên lai thu viện phí thì tình hình sức khoẻ của bé Ngọc đang dần ổn định - trong từng đợt điều trị duy trì là 24 tháng (nay đã được 12 đợt điều trị) viện phí lần này của bé là 346.484 đồng và phải mua thêm hơn 700.000 đồng tiền thuốc METHOTREXETE-BELMED; 2,5mg ( vì bảo hiểm hết thuốc này nên phải mua bên ngoài). Và ngày mai (19.3.2014) bé Ngọc lại phải vào bệnh viện để:

- Xét nghiệm huyết đồ
- Tổng phân tích tế bào máu; tại bệnh viện địa phương

Về gia đình thì mẹ bé vẫn đi làm bình thường, cha bé thi thoảng cũng có việc vì anh không thể làm toàn thời gian bởi phải lo cơm - thuốc và đưa đón bé Ngọc đi học!

Mong cả nhà chia vui cùng bé! Cầu mong bé luôn đáp ứng tốt với thuốc và sau 4 năm nữa bé Ngọc sẽ đạt được một kỳ tích: CHỐNG CHỌI VÀ VƯỢT QUA CHỨNG BỆNH UNG THƯ MÁU (theo lời bác sĩ điều trị). Chào. Thân ái!

p/s: vì máy ảnh của mình  có lúc \\\"lên cơn\\\" không chụp rõ số giấy tờ của bé Ngọc nên mình hơi chậm cập nhập tình trạng của bé. Mong cả nhà thông cảm nhé!

Bé Ngọc và số giấy tờ liên quan

Ngủ rồi nhatle

Trả lời #41 vào: 18-03-2014 08:16:44
Tình hình sức khỏe của bé Ngọc ra sao rồi nhỉ. sau đợt nhập viện ngày 5/3 , nay cháu có đỡ không?