Tác giả Chủ đề: Quảng Trị - Cứu Trợ Đồng Bào Lũ Lụt 2020  (Đã xem 14478 lần)

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Trả lời #168 vào: 26-10-2020 18:04:52
Chào cả nhà,

Loannguyen tiếp sức chị Vân Kiêu Sa làm Báo Cáo tổng kết cho Chương trình nhé.

- Về ủng hộ : do các khoản ủng hộ tiền mặt cho Chương trình rất nhiều bao gồm những khoản đã cập nhật qua facebook các thành viên, trên topic và rất nhiều những khoản của các MTQ biết đến chương trình qua fanpage Người Tôi Cưu Mang mà chưa được cập nhật trên topic này nên Loannguyen sẽ dựa vào Sao kê của Thủ Quỹ để cập nhật danh sách ủng hộ bằng tiền mặt đầy đủ nhất nhé. 

- Về chi phí: sẽ dựa vào chi phí của các đầu cầu đã nêu trong topic để tổng hợp, nếu còn chi phí phát sinh nhờ các anh/chị/bạn ở các đầu cầu báo giúp nhé. 

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà !

Người với người sống để yêu nhau !

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, dragonfly, phuclehuu, VânKiêuSa, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #167 vào: 26-10-2020 17:58:22
Dear BQT và cả nhà

Sau khi trao đổi với Cụ Trọc - Phương Toàn Thế và các thành viên khác, em xin đề xuất mình sẽ hỗ trợ xăng xe cho hành trình mang yêu thương của Nhóm đến bà con Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị ( Đông Hà, Hướng Lộc) với số tiền là 2.500.000 đ

Xin chuyển cho tài khoản TK 0011****(Admin ẩn stk) vcb DOAN THE PHuong

Ngày hôm nay nhóm Cựu HS Ngô Quyên bạn hoc C 3 của maitan cũng gửi tới chương trình 24.700 K sau 3 ngày quyên góp cho ch tr sau lũ - tập trung vào mảng y tế ạ

Trân trọng

Xin cảm ơn nhóm bạn học cấp 3 của Maitan97 nhiều nhé.

@Thocon : Em chuyển tới anh Phương Toàn Thế 2,500,000đ tiền hỗ trợ xăng dầu cho việc vận chuyển hàng hóa tới bà con Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị trong những ngày vừa qua dùm nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: phuclehuu

Ngủ rồi maitan97

Trả lời #166 vào: 26-10-2020 09:16:17
Dear BQT và cả nhà

Sau khi trao đổi với Cụ Trọc - Phương Toàn Thế và các thành viên khác, em xin đề xuất mình sẽ hỗ trợ xăng xe cho hành trình mang yêu thương của Nhóm đến bà con Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị ( Đông Hà, Hướng Lộc) với số tiền là 2.500.000 đ

Xin chuyển cho tài khoản TK 0011****(Admin ẩn stk) vcb DOAN THE PHuong

Ngày hôm nay nhóm Cựu HS Ngô Quyên bạn hoc C 3 của maitan cũng gửi tới chương trình 24.700 K sau 3 ngày quyên góp cho ch tr sau lũ - tập trung vào mảng y tế ạ

Trân trọng
« Sửa lần cuối: 26-10-2020 11:16:39 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, dragonfly, phuclehuu

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #165 vào: 25-10-2020 23:32:23
dragonfly báo cáo lại các khoản chi cho chương trình ở Triệu Hòa ạ (các khoản đã chi ở Quảng Trị)
+ 300 chai nước mắm ba miền/ông tây*13.500đ=4.050.000đ
+ 300 chai dầu* 25.000đ=7.500.000đ
+300 bịch xà phòng omo 800gr*28k/bịch= 8.400.000đ
+138 kg cá khô*115.000đ/kg=15.870.000đ
(trả lại 12 kg do bị ướt, nên còn 138kg cho 300 suất, thay vì mua 150kg)
+300 bao gạo B6*130.000đ/bịch 10kg=39.000.000đ
+4.5kg túi ni lon (loại 10kg)*30.000đ/kg=135.000đ
+3kg túi(loại 2kg)*26.000đ=78.000.000đ
+ Bannner:0đ (a Phương, TV nồi cháo QT, ủng hộ)
+Xe vận chuyển hàng và xe chở TNV: miễn phí
Tổng:75.033.000đ

Xin cảm ơn Dragonfly và các bạn đã vất vả thực hiện chương trình cũng như sớm cập nhật thông tin, hình ảnh để cả nhà cùng nắm được.

Có chút xíu sai sót trong số liệu cập nhật nên 6x không thể cộng ra tổng số tiền 75,033,000đ trên. Nhờ Dragonfly kiểm tra lại dùm nhé.

Thân.

BS

The following users thanked this post: dragonfly, phuclehuu, DucTai

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #164 vào: 25-10-2020 22:55:00
Tiếp nhé

The following users thanked this post: DucTai

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #163 vào: 25-10-2020 22:47:38
Hôm 22/10, bên nhóm chị Chip có ủng hộ 145 suất quà ( mỗi suất gồm 1bao gạo 10kg, 1 chai dầu, 1 chai nước mắm, 1 lốc cá hộp 10lon) và nhờ nhóm Quảng Trị trao tặng cho bà con vùng lũ. Sau khi tìm hiểu, làng Phương Sơn, xã Triệu Sơn, huyện Triệu Phong, bị ngập sâu kéo dài, đến ngày 21/10 mới rút hết nước, ACE trong nhóm đã trao ngay đến bà con ngay sau khi nhận được hàng (Drgonfly đã báo với a ThaiDzuy lúc đó). Bữa giờ bận quá, giờ mới báo cáo cùng cả nhà. Thanks.
« Sửa lần cuối: 27-10-2020 16:06:13 gửi bởi DucTai »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, DucTai

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #162 vào: 25-10-2020 21:54:04
dragonfly báo cáo tiếp các khoản chi cho chương trình Hướng Lộc, Hướng Hóa ạ (các khoản đã chi ở Quảng Trị)
+ 650chai nước mắm *15.000đ=9.750.000đ
+ 650 chai dầu* 20.000đ=13.000.000đ
+900 bịch xà phòg 400gr*7.500đ/bịch= 6.750.000đ
+350 bao gạo B6*130.000đ/bịch 10kg=45.500.000đ (mua ở Ái Tử)
Xe vận chuyển gạo 1.7M
+300 bao gạo B6*135.000đ/bịch=40.500.000₫ (mua ở Lao Bảo)
Xe tải gạo giúp công, trả tiền dầu:200.000đ
+ Túi nilon: 402.000₫
+ Bannner:0đ (Banner cũ)
Tổng:117.802.000đ

P/s: Dragonfly sẽ post hóa đơn khi nhận đủ hóa đơn từ mọi người.Thanks

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, DucTai

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #161 vào: 25-10-2020 20:49:56
dragonfly báo cáo lại các khoản chi cho chương trình ở Triệu Hòa ạ (các khoản đã chi ở Quảng Trị)
+ 300 chai nước mắm ba miền/ông tây*13.500đ=4.050.000đ
+ 300 chai dầu* 25.000đ=7.500.000đ
+300 bịch xà phòng omo 800gr*28k/bịch= 8.400.000đ
+138 kg cá khô*115.000đ/kg=15.870.000đ 
(trả lại 12 kg do bị ướt, nên còn 138kg cho 300 suất, thay vì mua 150kg)
+300 bao gạo B6*130.000đ/bịch 10kg=39.000.000đ
+4.5kg túi ni lon (loại 10kg)*30.000đ/kg=135.000đ
+3kg túi(loại 2kg)*26.000đ=78.000.000đ
+ Bannner:0đ (a Phương, TV nồi cháo QT, ủng hộ)
+Xe vận chuyển hàng và xe chở TNV: miễn phí
Tổng:75.033.000đ

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, DucTai

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #160 vào: 25-10-2020 20:28:59
Cảm ơn các MTQ, BQT, đặc biệt những yêu thương mà các anh chị ở Hà Nội đã tâm huyết và gửi gắm vào những thực phẩm mà các a chị tự tay làm, và không thể không nhắc tới các bạn TNV của các chương trình, tạo nên sự thành công của các chương trình cứu trợ ở Quảng Trị và chia sẻ với bà con Quảng Trị.
Thân,

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #159 vào: 25-10-2020 09:01:22
Thocon đã chuyển tiền tới bạn Hiền Linh rồi nha các bạn.
Khoản tiền cần chuyển cho bạn Đăng Nhật chưa chuyển được và cần kiểm tra lại thông tin tài khoản.

Thân.

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, dragonfly

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #158 vào: 25-10-2020 01:56:00
Có những điều trong mấy chuyến thiện nguyện cứu trợ lần này mà nếu mình ko viết ra sẽ thấy bứt rứt không yên, viết lại để lưu giữ, để nuôi dưỡng lòng biết ơn và nuôi dưỡng cảm xúc tích cực của mình, dù đôi khi sự tích cực chính là những giọt nước mắt!
❤️ Điều vương vấn nhất có lẽ là sự xúc động ko nói nên lời, lời cảm ơn chỉ biết thốt ra mà ko thấy đủ với anh Phương và bạn anh ấy - Tài xế xe tải lo chuyên, các anh chở hàng hoá và tình yêu của tất cả anh chị em miền Bắc gửi vào cho miền Trung. Chuyến đi của anh gặp trắc trở từ đầu, từ ngày 19/10 định đi thì mưa lụt ở Quảng Bình gây tắc đường ko vào được, ngày 20/10 nhóm Quảng Trị vẫn thực hiện chương trình trao 300 phần quà cho bà con ở Triệu Hoà - Triệu Phong như kế hoạch. Ở trong nhóm chat luôn thấy anh nhiệt tình, nôn nóng muốn đạp ga ngay và luôn, nên ngay khi nghe tin đường thông, trưa 23/10 anh lên đường ngay lập tức. Chạy xe xuyên đêm, còn lo thả hàng ở Hà Tĩnh, Đồng Hới, Quảng Trị, tới nơi lúc 3h sáng a cũng ko ngủ, 7h sáng đã tới điểm bốc dỡ hàng, ăn vội bữa sáng, ly cafe cũng uống vội, rồi lại lái xe thêm cả trăm km để lên điểm phát cho bà con cho kịp chương trình. Lên đến còn tầm 30km thì xe hư, dừng lại loay hoay mãi, phải chuyển gần hết hàng qua mấy xe nhỏ, 2 anh vẫn cố gắng đạp bằng được vào bản. Trưa ko ăn. 
😭😭😭 Ko chiều lòng người, xe tiếp tục hư, lại dừng lại, lại loay hoay, đã vậy còn đi lạc đường, chờ cả hơn tiếng mới có xe quay lại dẫn đường qua đường khác để vào, quyết tâm vào đến bản xả hàng xuống rồi còn vội quay ra lại Hn, đến lần hư thứ 3 khi chỉ còn cách bản vài km, lần này thì cho hết hàng sang mấy xe kia rồi hai anh phải vội quay ra, lê lết theo lời anh kể là đi 10km nghỉ 10 phút, cứ vậy lết dần về Đông Hà. Ko kịp nói lời tạm biệt, cả nhóm lo tập trung làm chương trình, hai anh sửa vội xe rồi đi thẳng về HN. Chiều tối khi xong chương trình mới gọi điện cho anh hỏi tình hình được, nghe anh kể mà xót lòng, lời cảm ơn nói xong cứ cảm thấy nghèn nghẹn, thấy mình - một người con miền Trung - mắc nợ các anh thật nhiều, khi gõ mấy dòng này vẫn thấy mắt nhoè đi...
🌻 Cảm phục những người thầy, cô cắm bản, cảm ơn anh Trưởng công an xã Triệu Độ - Triệu Phong nhiệt tình... Ko cần phải nghe kể, nhìn anh Hưng, bé Hiền (hai người anh em thân thiết của NTCM ở QT) thôi cũng đủ khâm phục về nhiệt huyết của những người con quê hương ra sức kết nối với các nhóm thiện nguyện để giúp đỡ bà con. Thương những thành viên, TNV đôi khi chỉ kết nối qua mạng chỉ mới ngày hôm trước để xin xe, xin hỗ trợ sức người, thương những bữa ăn vội vàng của TNV (thường trực là bánh mì tự mua đem đi), ko dám đụng đến đồ cứu trợ của bà con dù bánh chưng, bánh mì, sữa, lương khô chất cả nhà (nhớ lần từ ĐN ta sau lưng là nguyên 1 xe mì của tiệm mì ủng hộ mà vẫn phải tìm mãi để có một tiệm mì mua đem đi ăn), chỉ đến khi xong chương trình dư đồ cả đoàn mới “dám” thử 1-2 cái bánh chưng, vài thỏi lương khô chống đói, và cũng chỉ ngang đó, rồi vội vàng gói đồ dư chia phần cho các hoàn cảnh khác (phần dư là do chương trình đã chuẩn bị đủ các phần quà, nhưng được UH thêm rất nhiều nhu yếu phẩm, những món này nhỏ lẻ và ko có số lượng cụ thể nên dù đã chia vào các phần quà cho bà con thì vẫn còn để dự phòng, lỡ thiếu ai sót ai hoặc có ai ngoài danh sách...).
❤️ Thương và cảm động với những món thực phẩm handmade chất lượng mang rất nhiều tình yêu, sự chăm chút cả về chất lượng và đóng gói (nhóm miền Bắc có hẳn đầu bếp xịn hỗ trợ làm đồ ăn), người bạn ở tận Măng Đen tự tay làm và đóng gói cẩn thận những đồ ăn khô gửi xuống, còn trả luôn tiền cước xe ❤️
Cảm động còn vì những người chỉ quen biết sơ cũng lặn lội đi gom góp đồ cứu trợ của mọi người để gửi cho đoàn đem đi.
❤️ Xúc động còn vì con em thân thiết trong nhóm quá nóng ruột vì tình hình lụt bão nơi được coi là quê hương thứ 2 của nó nên chỉ sau 30 phút quyết định thì nhảy xe từ Nha Trang ra ngay và luôn trong đêm để kịp tham gia chương trình ngày hôm sau, đã có những kỷ niệm đáng nhớ của anh chị em trong nhóm, mình còn chọc nó là lần sau đừng hẹn hò nhau những dịp như thế này nữa 🤣🤣🤣
Các thành viên, TNV từ nhiều nơi khác nhau hội tụ, gặp với nhau rất vui, thân thiết như chị em, ko nhại mưa gió tầm tã nhiệt huyết vẫn ko thay đổi, ko ai than vãn gì.
Và các nhóm đều làm việc cật lực đến 2-3h sáng, làm việc online với các đầu cầu, được thành viên các miền hỗ trợ hết sức nên dù mệt mà vui
❤️ Mấy ngày đi cực mệt, di chuyển liên tục, ngủ ít, cái đầu thì loạn luôn, chat ko ngừng nghỉ,DT reo liên tục, nhưng nhìn thấy niềm vui của bà con khi được hỗ trợ, thấy những nụ cười của các bạn nhỏ miền núi khi được chia kẹo, trực tiếp gặp một cụ già nhận quà hôm trước hôm sau đi qua nhà bạn cảm ơn mãi rồi nói như khóc... thì thấy mình ko thể ko đi, cảm ơn lắm những tấm lòng ủng hộ của mọi người, trong đó có những người ko hề quen biết mà vẫn tin tưởng để nhờ mình trung chuyển tấm lòng của họ đến với bà con. Của cho không bằng cách cho, những bao quần áo đến với bà con đều mới, đẹp, sạch sẽ gọn gàng (vì mình ko có thời gian phân loại nên chỉ nhận khi đã hỏi rất kỹ về tình trạng, mới cũ, đã phân loại cẩn thận mình mới dám nhận), những món đồ ăn đều được chăm chút, chương trình lên kế hoạch nhanh như chớp nhưng lại làm rất kỹ, cẩn thận, những phần quà được chính thầy giáo ở Hướng Hoá nhận xét là rất chu đáo, nhiều và chất lượng. Những quyển vở, thuốc men, áo quần, ít chăn mới được trao tặng kịp thời, giúp bà con đỡ cơm ngặt nghèo sau lũ. 
🌻 Vạn sự tuỳ duyên, ba đợt cứu trợ trong 10 ngày mình tham gia đều đột xuất và đều là Quảng Trị, kể cả khi đã di chuyển vào đến Huế để hôm sau vào ĐN thì lại quay ra QT ngay ngày hôm sau để tham gia chương trình lần 2 của nhóm.
Nhờ đi thực tế các vùng cả miền núi lẫn miền biển, đồng nằng, mình hiểu thêm về nhiều vấn đề của địa hình, thiên tai, khí hậu, hiểu thêm về lũ quét, lũ dâng, lũ ngâm ở vùng đất trũng... Khi biết những điều đó, đọc những comment trên mạng có nhiều điều rất buồn cười (nên hãy thận trọng khi phán xét bất cứ điều gì nếu bạn chưa trải qua, nếu bạn chỉ nghe nói, nghe kể, ngay cả khi đã trải qua thì đó cũng chỉ luôn là phần nổi của tảng băng chìm mà thôi).
Mình chỉ là một TNV cực kỳ nhỏ bé, càng đi càng thấy mình nhỏ bé như một hạt cát giữa sa mạc, càng đi mình càng ko phán xét, ko còn những cảm xúc quá đà như trước, tích cực hơn, lạc quan hơn.
Cảm ơn những tháng ngày giữa tâm lụt vẫn cực kỳ ấm áp.
Cảm ơn chồng con đã để mình được sống đúng với tính cách của mình, mình mới có thể thả con cho chồng đi mút mùa mà ko hề phải lăn tăn như vậy, mệt đoạ đày nên chỉ tập trung cho xong công việc, cập nhật ủng hộ, kể cả việc chụp ảnh cũng là công việc đấy ạ (ko phải làm màu như nhiều người nghĩ) vì đó là minh chứng cho sự minh bạch, rõ ràng trong vấn đề sử dụng tiền của MTQ gửi cho bà con, để họ ở xa đang hướng về miền Trung thấy cũng ấm lòng, cong hầu như ko gọi điện về nhà, ko bán hàng, nhiều lúc làm việc bằng thói quen phản xạ trong khi mắt ríu lại. Xong ngày mai lại gặp những con người mà nhờ họ mình lại được tiếp thêm năng lượng để tiếp tục hành trình.
Mỗi người, mỗi nhóm từ thiện sẽ có những cách nghĩ, cách làm khác nhau, thay vì chỉ ngồi phê phán trên bàn phím, xin hãy một lần tham gia các đoàn cứu trợ, các nhóm thiện nguyện một cách thật tâm, bạn sẽ thấy “nếu cuộc đời này chỉ toàn chuyện xấu xa/ Tại sao cây táo lại nở hoa/ Sao rãnh nước lại trong veo đến thế?”, và mình tin mỗi lần muốn phê phán ai đó, muốn share thông tin gì tiêu cực, bạn sẽ phải dừng lại cân nhắc.
Sau mỗi chuyến đi luôn tràn đầy cảm xúc, viết hoài mà ko hết, mình cố gắng viết ra và lưu giữ nó trong tim, lưu giữ lòng biết ơn...
❤️❤️❤️

Không thể không trích dẫn toàn bộ bài viết đầy cảm xúc và lòng biết ơn của Sunny_night tới những anh em đã rất nhiệt tình vì bà con khó khăn vùng lũ lụt.

Chỉ có thể nói cảm ơn và cảm ơn rất nhiều tất cả các bạn !

Thân.

BS

The following users thanked this post: maitan97, dragonfly, phuclehuu, DucTai, TĐT_QBH

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #157 vào: 25-10-2020 01:33:48
Dear cả nhà

Mai tan còn một khoản chi nữa là Nhãn NTCM dán lên các vật tặng 800 nhãn * 2000 đ/nhãn = 1.600.000 đ

Thưc tế số nhãn nhận được là 1000 chiếc, do bạn in nhãn UH

Khoản này do thành viên nồi soup Hiền Linh giúp xin Ck cho Hiền Linh STK: 12210******* Ngân hàng BIDV chi nhánh Hà Thành - CTK Nguyễn Thị Thu Hiền

Maitan cảm ơn

Dear BQT và các bạn

Chương trình cứu trợ lần II cho đồng bào Hướng Hóa đã hoàn tất. maitan đã trao đổi cùng thai duy và tìm đặt 1960 cuốn vở tại Đông Hà để nhóm làm chương trình  với số tiền là 1960*4.300=8.428.000

Số tiền mua vở này xin dược chuyển cho bạn của Maitan : Nguyễn Đăng Nhật - TK số 00110********* Ngân hàng Vietcombank

Em cảm ơn ah
Thân ái

@Thocon : Em chuyển các khoản tiền sau dùm :

1/ Bạn Nguyễn Đăng Nhật đặt mua 1960 cuốn vở giá 8,428,000đ.

2/ Bạn Hiền Linh đặt làm 800 nhãn NTCM (tặng 200 nhãn => nhận 1000 nhãn) giá tiền 1,600,000đ

Thân.
« Sửa lần cuối: 25-10-2020 12:14:14 gửi bởi ThaiDzuy »

BS

The following users thanked this post: ThaiDzuy, DucTai

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #156 vào: 25-10-2020 00:26:42
Có một nhóm MTQ muốn mua vở tặng các bé học sinh bên trường A Ngo của thành viên Ngô Duy Hưng, nên Sunny đã trao vở cho anh Hưng hôm nay ạ!
Trị giá quà 14,5 triệu

1. Phương Lan Nguyễn 200k
2. Lê Quỳnh Như 500k
3. Thanh Yên 300k
4. C Lan c Dung (Văn công hùng) SG 2 triệu
5. Anhthu Tran Nguyen 200k
6. Cty TNHH MTV FLINT 1 triệu đồng (Phan Thị Thanh Nhi)
7. C Vân 1 triệu
8. Quynh Nga 200k
9. Ni San 300k
10. Dang Phuong 100k
11. Tran Uyen Nhu, 1 triệu đồng
13. Bạn bè của Sâm Nguyễn 1,9 triệu
14. Tố Uyên Hồ và cơ quan 4,9 triệu
15. Võ Thị Thuy 400k
16. Anh Gietthoigian07 (Huy) 500k
17. Tổng 14,5 triệu quy thành hiện vật là hơn 3000 quyển vở
« Sửa lần cuối: 25-10-2020 00:27:10 gửi bởi Sunny_night »

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, dragonfly, DucTai

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #155 vào: 25-10-2020 00:23:39
❤️❤️❤️
Yêu thương
« Sửa lần cuối: 25-10-2020 19:14:11 gửi bởi Trần Quốc Hương »

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, dragonfly, yugidazai, DucTai, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #154 vào: 25-10-2020 00:20:12
Trẻ con luôn hồn nhiên, đẹp đẽ và trong sáng như này
« Sửa lần cuối: 25-10-2020 19:20:11 gửi bởi Trần Quốc Hương »

“Thở vào thở ra

The following users thanked this post: banbe6x, dragonfly, yugidazai, DucTai