Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh (Kỳ Anh) - Chị Hoài - Chồng mất nuôi con nhỏ  (Đã xem 13887 lần)

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Sáng nay 8/8 VKS Lại ghé thăm mẹ con e Hoài
Hôm nay gia đình làm mâm cơm cúng 100 ngày cho chồng Hoài, mới đó thôi mà đã 3 tháng 10 ngày trôi qua,. Hoài vẫn thẩn thờ ngồi đó nhìn tấm ảnh chồng mà kg còn khóc nổi nữa. 3 đứa nhỏ lại chuẫn bị vào năm học mới mà chưa ai chuẫn bị cho các cháu được một thứ gì
VKS đã trao quà chương trình NBEDT cho các cháu, hy vọng các cháu bước vào năm học mới như bao bạn bè trang lứa
Một lần nữa rất mong sự quan tâm của cả nhà dành cho 04 mẹ con em Hoài để mong sao mẹ con em vượt qua được những ngày tháng khó khăn nhất này

Ngủ rồi ducanh078

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 126
Hoàn cảnh chị Hoài, đáng thương cho 3 đứa con bé nhỏ của chị, mong được cả nhà quan tâm.
Hy vọng có mạnh thường quân nào đó, giang cánh tay cưu mang mẹ con chị, giúp chị có nguồn động viên đi qua nỗi mất mát này.
🌹🌹🌹🌹🌹

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào bạn DucTai
hoàn cảnh mẹ con em Hoài nhóm HT đã có đề xuất CMTX 500.000+15kg gạo /tháng ở bài viết xác minh rồi ạ
Cảm ơn bạn đã quan tâm
Thân

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chị Vankieusa và các bạn thành viên khu vực Hà Tĩnh có đề xuất giải pháp gì giúp đỡ gia đình một cách tốt nhất không?
Rất mong chị sớm vượt qua khó khăn!

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
chào cả nhà
rất mọng nhận được sự giúp đỡ của cả nhà dành cho mẹ con em Hoài ạ

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Với hoàn cảnh mẹ con em Hoài hiện tại
- Em phần vì bệnh tật, phần vì cú sốc quá lớn nên chưa vực dậy đc tinh thần
- 3 con còn quá nhỏ, nên hàng xóm và ông bà nội ngoại thay nhau sang chăm sóc các cháu
Rất mong sẻ nhận được nhiều sự quan tâm từ BQT, các NHT, MTQ dành cho 4 mẹ con em
Thân

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
hôm qua 19/6 VKS cùng bạn Van tran vào thăm lại mẹ con em Hoài, cũng đúng 49 ngày của anh Thiệu( chồng Hoài)
Nhìn cảnh 4 mẹ con ôm nhau ngồi bên bàn thờ mà lòng quặn thắt, Hoài vẫn chưa vực dậy được sau cú sốc quá lớn, hiện tại ông bà nội ngoại đang phải thay nhau ở lại với mẹ con em, vẫn câu hỏi đó Hoài lại hỏi " chị thấy anh Thiệu nhà en ngoài đó không", nghẹn ngào VKS chỉ biết ôm em mà khóc, biết nói gì với em bây giờ
Rất mong nhận được sự quan tâm của các NHT, MTQ dành cho 4 mẹ con em
Chúng tôi đại diện cho NTCM và các MTQ trao CMKTX cho mẹ con em số tiền :2.600.000( hai triệu sáu trăm ngàn đồng)
VKs xin cập nhật ds ủng hộ
1.Anh Thái Duy và A Long: 1.000.000
2. Fb Đức Anh:300.000
3. fb Minh Hương:500.000
4. Hương Liên: 300.000
5. fb kiều Oanh Nguyễn: 500.000
Tổng: 2.600.000( hai triệu sáu trăm ngàn đông)
Thân

« Sửa lần cuối: 20-06-2019 09:16:52 gửi bởi VânKiêuSa »

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
Cảm ơn sự quan tâm của cả nhà dành cho 4 mẹ con em Hoài
VKS xin đảm nhận trung chuyễn ạ
Thân

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Chúng ta sẽ CMTX Gia đình chị Hoài 15kg Gạo/ tháng từ tháng 6/2019 và trong thời gian 6 tháng các bạn nhé.

Bạn nào chung tay giúp Gia đình chị Hoài 500,000đtháng theo đề xuất của Vânkiêusa thì đăng ký dùm nha.

Bạn nào đảm nhiệm vai trò trung chuyển cũng đăng ký luôn dùm nhé .

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Long & ThaiDzuy ủng hộ CMKTX các bé 1tr VND.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Chào cả nhà
chiều 01/6 VKS cùng bạn Van Tran đến thăm và xác minh hoàn cảnh em Hoài
em: Nguyễn Thị Hoài - sinh năm 1992
Địa chỉ: Xóm Bình lợi xã kỳ tiến huyện kỳ anh
Sinh ra trong một gia đình thuần nông ở xóm nghèo, bố mẹ làm nông, anh chị em đông nên em cũng chỉ hoc hết cấp 2 roi bỏ học, bản thân em lại yếu ớt thường xuyên đau ốm.
Năm 2011 hoài kết hôn với anh Trần Văn Thiêu - sinh năm 1989 người cùng làng, vợ chồng Hoài sinh được 3 con
Cháu ; Trần Mỹ Duyên - sinh năm 2012
           Trần Hiểu Băng - sinh năm 2013
           trần Mỹ An - sinh năm 2017
Cuộc sống tuy có phần vất vả nhưng bù lại vợ chồng hết sức yêu thương nhau, Hoai chỉ ở nhà lo cho các con, anh Thiệu bươn chả lo cuộ sống gia đình.năm 2016 anh Thiệu cũng theo người lang sang angola làm ăn, nhưng sang được khoảng 1 năm thì ah phải quay về, phần thì thời điểm đó bên awngola không làm ăn được, phần thì vợ đau yếu nên anh về để mong đỡ đần được phần naò cho vợ con.
Với bản tính hiền lành, chịu khó cộng  với khéo tay nên vợ chồng em vay mượn anh chị em bạn bè 170.000.000đ mở một ki ốt nhỏ làm nhôm kính, cuộc sống tưởng như êm đềm hạnh phúc với vợ chồng trẻ
Rồi tại họa ập xuống ngôi nhà nhỏ đó, chiều ngày 02/5/2019 sau khi lên nhà hang xóm để làm tủ, rô thấy nhà họ có bộ đồ dí cá bằng điện, thấy trời đang sớm nên anh mượn bộ dí điện ra đồng dí cá nhưng không may anh trượt chân xuống mương nước bộ dí cá bị rò điện anh bị điện giật chết.
Khi VKS đến nhìn gia cảnh mà xót xa cả nhà ạ, 3 đứa trẻ nheo nhọc, mẹ nó ngồi đó thẩn thờ, cứ hể tấy ai đến nhà là em lại hỏi, " chị có gặp anh Thiệu nhà em không, không biết anh đi mô mà chưa thấy về" có lẻ Hoài vẫn chưa tin là chồng mình đã chết mặc dù đến thời điểm này đã 1 tháng trôi qua
Mấy chị hàng xóm thay nhau chăm 3 đứa trẻ, vì mẹ nó suốt ngày cứ ngồi đó không nói không rằng đến bon trẻ sợ không dám lại gần mẹ, ông bà nội ngoại thay nhau ở lại hương khói , đỡ đần  mẹ con em. Không biết rồi đây cuộc sống của 4 mẹ con em sẻ ra sao khi người tru côt trong nhà ra đi lại còn một khoản nợ nần, hoài không công ăn việc làm, anh chị em lại nghèo không giúp được gì cho mẹ con em
Với hoàn cảnh hiện tại của mẹ con em nhóm HT xin đề xuất CMTX 500.000đ/ tháng = 15kg gạo vói hy vọng giúp được mẹ con em trong lúc khó khăn này
Rất mong nhận được nhiều sự quan tâm dành cho 4 mẹ con em
Thân
« Sửa lần cuối: 03-06-2019 07:11:16 gửi bởi VânKiêuSa »

Ngủ rồi Lắng nghe lòng bạn

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Chào cả nhà
Lại một hoàn cảnh thương tâm LNLB biết đến với người vợ trẻ và 3 đứa con thơ
Chị : Nguyễn Thị Hoài- sinh năm 1992
Địa chỉ: Xóm Bình lợi xã Kỳ Tiến- Kỳ Anh
Sớm lập gia đình với anh Thiệu, vợ chồng chị sinh được 3 con, cháu lớn sinh năm 2012, cháu nhỏ sinh năm 2017
Cuộc sống gia đình hoàn toàn phụ thuộc vào anh thiệu làm nghề nhôm kính vì bản thân chị thường xuyên đau yếu nhưng ông trời nỡ cướp mất người trụ cột gđ
Anh Thiệu một lần đi dí cá bằng điện không may trượt chân, dây điện bị rò rỉ anh bị điện giật chết bỏ lại cho chị một khoản nợ nần và 3 đứa con thơ.
Mong các bạn nhóm mình sắp xếp xác minh với hy vọng giúp đc người mẹ trẻ
Đt chị Vân 0919031680 ( cô ruột anh Thiệu)
« Sửa lần cuối: 31-05-2020 22:39:26 gửi bởi -TrườngGiang- »