Tác giả Chủ đề: Cà Mau - Võ Phương Nam - Tai nạn lao động  (Đã xem 5028 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #12 vào: 26-05-2019 05:24:35
6x đã nhận được tiền từ Thocon từ chiều ngày 23/5/2019 nhưng chưa kịp gửi tới Maitramtg...

Cảm ơn Maitramtg đã ứng tiền kịp thời để trao tới bạn Nam cũng như cập nhật chi tiết tình hình điều trị của bạn ấy để cả nhà cùng nắm được.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.
« Sửa lần cuối: 26-05-2019 05:49:27 gửi bởi maitramtg »

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Trần Quốc Hương

• Super Mode
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #11 vào: 25-05-2019 12:25:25
Chào cả nhà !!!

Cảm ơn chị maitramtg đã cho cả nhà thông tin về bệnh tình cũng như sức khỏe của Nam.
 Mong Nam sớm bình phục

Thân.

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #10 vào: 24-05-2019 22:35:16
Chào cả nhà !

Lúc 2h hôm nay ngay 24/5/2019.Em Võ Phương Nam gọi điện cho Mai Trâm báo là hôm nay em xuất viện chị à.

Mai Trâm hỏi các viết thương thế nào, Em nói cũng tạm thời ổn, Mai Trâm nói sau không ở điều trị cho hết rồi về,,Nam nói do bảo hiểm em hết hạn một tháng điều trị và em phải về tỉnh Cà Mau làm giấy chuyển tuyến rồi mới nhập viện đúng tuyến, nên em thấy không tiện mà em nằm ở lại thì tốn kém nhiều lắm nên em  xin xuất viện luôn chị à.

Mai Trâm hỏi về tiền viện phí em nói tiền đóng viện phí còn dư lại 249.057₫  hiện tại em không đủ tiền mua thuốc và tiền xe về Cà Mau thấy vậy Mai Trâm sắp xếp thời gian chạy vào bệnh viện gặp Em lúc 15h20 Mai Trâm ứng trước 2tr trao cho Em Nam tiền CMKTX rồi cả nhà nhé

Một số thông tin hình ảnh lúc Mai Trâm trao tiền CM cùng giấy xuất viện và bien lai tiền xin gửi đến cả nhà cùng nắm được !

cảm ơn cả nhà đã quan tâm tới Em Võ Phương Nam !

Thân .
« Sửa lần cuối: 25-05-2019 22:11:15 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi DucTai

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #9 vào: 23-05-2019 17:47:07
Cảm ơn chị Maitramtg đã có ý kiến và chia sẻ kinh nghiệm quý báu của mình!
DucTai thấy như chị Maitramtg đề xuất là hoàn toàn hợp lý!
Mong bạn Nam sẽ sớm khỏi bệnh!
Cảm ơn chị Maitramtg đã nhận trái nghiệm trung chuyển đến Nam! Cảm ơn cả nhà đã cùng chung tay với TH của Nam.
Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #8 vào: 23-05-2019 14:56:46
Chào cả nhà !

Chúng ta xuất quỹ giúp bạn Nam 2,000,000đ để hỗ trợ chi phí điều trị loét cho bạn ấy các bạn nhé !

Maitramtg là người đảm nhiệm việc trung chuyển tiền tới Nam nha các bạn.

@Thocon : Em chuyển tới 6x 2,000,000đ tiền CMKTX bạn Nam dùm nhé (Maitramtg chưa có tài khoản tại VCB cũng như không thuận tiện khi rút tiền tại ATM)

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.
« Sửa lần cuối: 23-05-2019 15:35:05 gửi bởi maitramtg »

BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #7 vào: 19-05-2019 20:21:25
Chào cả nhà !

Mai Trâm nhận trách nhiệm chung chuyển tiền tới em Võ Phương Nam !

xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà !

Thân .

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #6 vào: 19-05-2019 20:09:17
Chào cả nhà !

Trường hợp của Em Võ Phương Nam cần tiền đóng viện phí để điều trị vết loét có bạn nào chung tay đăng ký giúp đỡ không à .

Xin cảm ơn !

Thân .
« Sửa lần cuối: 19-05-2019 21:44:19 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #5 vào: 18-05-2019 20:13:20
Chào cả nhà !

Trước mắt chúng ta sẽ giúp bạn Nam 2,000,000đ đóng tiền viện phí đợt này theo như đề xuất của Maitramtg các bạn nhé !

Bạn nào chung tay giúp Nam khoản tiền trên thì đăng ký dùm nha.

Trong 48 giờ nếu chưa có bạn nào đăng ký giúp thì chúng ta sẽ xuất quỹ nha các bạn.

Bạn nào đảm nhiệm việc trung chuyển tiền tới Nam thì đăng ký luôn dùm nhé.

Thân.

BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #4 vào: 17-05-2019 23:50:59
Chào cả nhà !

Trường hợp của Em Võ Phương Nam cần giúp đỡ tiền để đóng viện phí, điều trị bệnh loét .
Mai Trâm mong cả nhà Xem xét để đưa ra phương án giúp đỡ Em Nam sớm nhất có thể.

Xin cảm ơn !

Thân .

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #3 vào: 15-05-2019 20:42:40
Chào cả nhà !

Trường hợp của em Võ Phương Nam Mai Trâm xem thấy hai tấm giấy đóng cảm ứng tiền của Nam. là ngày 3/tháng/5/2019.bệnh viện gửi giấy thông báo đóng 5.triệu đồng.
Ngày 6/tháng/5 /2019.Nam đóng 3 triệu mốt.

Ngày 8/tháng 5/ bệnh viện tiếp tục gửi giấy thông báo đóng 3 triệu nữa.

ngày10/tháng/5/2019 Em đóng 3triệu tiếp theo. tổng cộng Nam đã đóng cho bệnh viện 6triệu một trăm ngàn.như vậy là đang còn lại bệnh viện 1.900.000đ

thường là cuối tuần bệnh viện quận 8 hay yêu cầu đóng Tạm ứng nếu nằm bảo hiểm đúng tuyến thì hai tuần kêu đóng một lần còn nằm trái tuyến một tuần kiêng đóng một lần ít nhất là 3 triệu nhưng hai triệu cũng có thể được.

Mai Trâm là bệnh nhân ở bệnh viện Q8 từ năm 2012 đến nay cho nên cách làm việc ở bệnh viện Quận 8. Mai Trâm hiểu rất rõ.

ý kiến của Mai Trâm trước mắt là cả nhà chung tay giúp cho em Nam 2 triệu.và có thể cuối tuần này bệnh viện sẽ yêu cầu em Nam đóng thêm tiền còn lại là 1.900.000.đủ 8triệu. Việt Đức Tài đề xuất CMKTX 8tr Mai Trâm thấy không nhất thiết CM một lần, Cả nhà có thể CM nhiều lần.

Ý của Mai Trâm là như thế cả nhà Xem và tham khảo,

Thân !
« Sửa lần cuối: 15-05-2019 22:46:34 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi DucTai

• Moderator
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Trả lời #2 vào: 14-05-2019 17:20:41
Chào cả nhà!

Chiều ngày 13 tháng 05 năm 2019, DucTai vào bệnh viện thăm TH Võ Phương Nam, Nam sinh ngày 01/01/1991, quê ở ấp 5, xã Khánh Hòa, huyện U Minh, tỉnh Cà Mau.
Có ba tên Võ Văn Lết, 61 tuổi làm bốc vác. Mẹ Phạm Thị Hoan 60 tuổi, bán quán nước ở vỉa hè, 2 cô chú ở ở đường 57 quận Tân Bình. Công việc của chú Lết không ổn định, ngày có việc, ngày không, việc bán nước của cô Hoan cũng khó khăn bộn bề, thu nhập lại không ổn đinh, kiếm được vài ba đồng để sinh sống cũng khó khăn. Nam bị té khi đang đi làm sơn nước ở Sài Gòn vào tháng 6 năm 2013.
Sau khi bị tại nạn Nam được chỗ thuê làm hỗ trợ chi phí chữa bệnh khoảng 16 triệu, sau lần tai nạn đó Nam bị mất khả năng lao động, 2 chân không thể sử dụng được nữa, đến bây giờ Nam cũng không thể đứng được. Sau khi sức khỏe ổn định Nam được gia đình đưa về quê ở cùng mợ sáu, mợ Sáu có cửa hàng tạp hóa nhỏ ở quê bán tạp hóa và đồ ăn vặt cho mấy bé học cấp 1, Nam ngồi bán hàng giúp mợ sáu và ở cùng gia đình.

Cho đến khoảng thời gian gần đây vì ngồi nhiều quá + biến chứng Nam bị loét ở vùng mông và phải đi bệnh viện, 2 lần trước đi bệnh viện mổ và điều trị, Nam được một sư thầy ở đạo tràng Van Viện giúp trả tiền viện phí, tiền ăn uống và điều trị tại bệnh viện. Lần này vết loét của Nam bị tái phát Nam được người nhà đưa lên SG vào ngày 25 tháng 3 năm 2019, để điều trị vết loét, Nam được các bác sĩ mổ cách đây 2 tuần.
Tinh hinh vết thương của Nam tiến triển rất tốt, khoảng 1 tháng nữa là Nam được xuất viện, Nam chi sẻ thêm, nhà cho một đứa em gái làm ở khu công nghiệm Bon Chen, chưa có chồng nhưng lương làm công nhân cũng thấp, không giúp đỡ gì được, sau khi gia viện Nam sẽ qua quận Bình Tân sống với ba mẹ để vết thương khỏi hăn, sau đó về quê ở với mợ Sáu. Nam được hỗ trợ tiền khuyết tật 540 ngàn/ tháng.

Nam có bảo hiểm y tế, bảo hiểm của Nam không đúng tuyến nên chỉ được chi trả 60% do vết thương của Nam khá nặng rồi nhưng các bác sĩ ở dưới Cà Mau không chịu phẫu thuật và điều trị, để vết thương đó ngày càng nặng hơn, Nam mới quyết định xin bác sĩ cho lên bệnh HCM điều trị. Hiện nay bệnh viện yêu cầu tạm ứng tiền viện phí là 8 triệu nhưng Nam chưa có tiền để đóng viện phí.
DucTai có gọi điện thoại trao đổi với bác sĩ Phong, bác sĩ điều trị cho Nam, Bác sĩ nói tình hình vết thương của Nam tiến triển tốt, nhưng cần phải ở lại bệnh Viện theo dõi vào điều trị gần 1 tháng nữa.

Nam đang nằm điều trị ở giường H133, phòng 55, Khu E, khoa tủy sống, bệnh viện Phục Hồi Chức Năng, Q8.
SĐT của Nam: 0369062867

Xét thấy gia cảnh của bạn Nam thật đáng thương, DucTai đề xuất cưu mang không thường xuyên ( CMKTX) 8tr, giúp bạn ấy đóng tiền viện phí.
DucTai rất mong nhận được thêm ý kiến đóng góp từ BQT và quý MTQ!
Xin trân thành cảm ơn! Rất mong Nam sẽ sớm bình phục!
« Sửa lần cuối: 14-05-2019 17:36:53 gửi bởi DucTai »

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #1 vào: 09-05-2019 19:34:10
Chào cả nhà !

hôm nay Mai Trâm có vào bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 /đường Âu Dương Lân.

Thăm một trường hợp em Tên Võ Phương Nam sinh 1991 quê quán xã Khánh Hòa huyện U Minh , tỉnh Cà Mau: em bị tai nạn lao động ngày 16/6/2013.  liệt 2chi tiêu tiểu không tự chủ.

Bà mẹ me vẫn còn Ba 61 tuổi mẹ 60tuổi anh chị em có 2 người Nam là anh 2 Em gái năm nay 27tuổi .Cách đây 2 tháng em bị loét lại ở vùng mông rất nặng và em đã được phẫu thuật rồi hiện tại em đang điều trị tại bệnh viện phục hồi chức năng Quận 8 gần 2 tháng nay,giờ em không đủ khả năng đóng tiền viện phí 2tr đồng Em có bảo hiểm y tế và hiện tại em đang nằm điều trị tại phòng 55 khoa ngoại chấn thương chỉnh hình lầu 1.

Tình hình của em thì các vết loét vẵn còn đặc ông thông lưu nhưng phải tiếp tục điều trị thời gian nữa Mai Trâm  nhờ các bạn khu vực Sài Gòn đến thăm và biết thêm thông tinh chính xác hơn để đưa phương án giúp em để em có tiền đóng viện phí

Số điện thoại của Nam 0962396571

Xin cảm ơn

Thân !
« Sửa lần cuối: 10-05-2019 12:18:43 gửi bởi maitramtg »