Tác giả Chủ đề: Huế- A Lưới: Em Trần Lê Huyền Anh mồ côi bố,sống với bà ngoại hoàn cảnh khó khăn  (Đã xem 2192 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Qua xác minh em Huyền Anh ở cùng
có ông ngoại có trợ cấp lo 3 triệu/ tháng nên nhường cho hoàn cảnh khác khó khăn hơn . Trân trọng!

Cảm ơn Wendy Duong đã xác minh và cho ý kiến. 

Chúng ta sẽ nhường sự giúp đỡ qua cho cháu có hoàn cảnh khó khăn hơn. 

Tuy nhiên nếu như cuối năm học mà cháu Huyền đạt kết quả học tập Khá, Giỏi thì Michele_du và Gia đình sẽ có phần thưởng để động viên cháu ấy. 

Xin cám ơn sự quan tâm của cả nhà. 

Thân mến. 

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg, Wendy Duong

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Qua xác minh em Huyền Anh ở cùng
có ông ngoại có trợ cấp lo 3 triệu/ tháng nên nhường cho hoàn cảnh khác khó khăn hơn . Trân trọng!

☘️

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Wendy Duong

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Thay mặt tnv nhóm Huế. Em Wendy Duong sẽ đi xác minh hoàn cảnh gia đình em Huyền Anh lúc 15h30 chiều nay 13/9/2022. Trân trọng !

☘️

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Nhờ các bạn khu vực Huế thăm và xác minh dùm nhé.

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi đặng thị Hồng

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Em Trần Lê Huyền Anh _ hs lớp 10b5, trường THPT A Lưới; thường trú tại  thôn Ta ay Ta_ xã Trung Sơn_ huyện A Lưới,  có hoàn cảnh vô cùng khó khăn, Huyền Anh là trẻ  mồ côi: Bố mất vì tai nạn giao thông từ lúc  Huyền Anh chưa chào đời, em sống với bà ngoại từ nhỏ, do thiếu thốn vật chất và tình cảm cha mẹ mà một thời gian dài em bị trầm cảm. Mẹ đã tái hôn khi em 4 tuổi và có một em trai năm nay học lớp 5.  Ba dượng không có công việc ổn định một mình mẹ phải gồng gánh nuôi gia đình và phụ ngoại nuôi em. Căn nhà gỗ cũ rách mà ngoại cháu ở từ nhỏ vẫn đùm bọc nhau sống qua ngày. Mặc dù có hoàn cảnh khó khăn nhưng em rất chăm chỉ trong học tập, suốt thời gian học cấp 1, 2 và bây giờ cấp 3 em vẫn chưa có xe đạp để đi học cho riêng mình. Những năm học cấp 2 Huyền Anh luôn đạt danh hiệu HS tiên tiến, hạnh kiểm tốt,  em luôn đi học đúng giờ và rất chuyên cần. Mong muốn lớn nhất của em là được học hết 12 để được vào trường ĐH SP ước mơ là làm cô giáo , nhằm kiếm cái nghề để có thể giúp ngoại và mẹ. Rất mong quý mạnh thường quân giàu lòng nhân ái giúp đỡ, hỗ trợ cho em Huyền Anh có điều kiện để tiếp tục đến trường, thực hiện được ước mơ giản dị để giúp mẹ nuôi em  nhỏ đến trường, giúp ngoại không vất vả ở tuổi già.  Rất mong nhận được sự quan tâm giúp đỡ của quý MTQ! Xin chân thành cám ơn!