Tác giả Chủ đề: Dak Lak (Krong Bông) - Gđ anh Chơ chị Mo - Đông con và nghèo  (Đã xem 1647 lần)

Ngủ rồi phung_cupui

Xin cập Nhật Hình ảnh CMTX tháng 10-11-12/2023: Của hoàn cảnh ạ.
500k/1 tháng và bù 100k tháng trước bị hụt, tổng phần quà 1,8tr ạ!cảm ơn cả nhà!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi phung_cupui

Chào cả nhà ạ!

Em xin cập Nhật hình ảnh CMTX tháng 7-8-9 của hoàn cảnh đến từ bạn Tyler Nguyen ạ.

Gia đình chị Mo và Anh Chơ thôn Ea Uôi.
Tổng Phần quà của 3 tháng là 1,2 triệu đồng, mỗi tháng CMTX 400 ngàn đồng cho một phần quà! (Quý này mua bị nhầm 500k/phần/thang thành 400k/phần nên quý sau Phụng sẽ mua bổ sung thành 600k/phần/tháng)
Cảm ơn cả nhà ạ
Trân trọng
Phụng -cupui
« Sửa lần cuối: 05-11-2023 21:21:44 gửi bởi phung_cupui »

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg

Ngủ rồi phung_cupui

Hình ảnh CMTX tháng 2-3 Gđ anh Giàng Sếp Dơ Thôn Ea uôi!

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Sẻ Chia

Sẻ Chia cũng đồng tình với đề xuất này của Phung_cupui và Thaidzuy dù cứ tưởng trường hợp 4 cháu mồ côi  tại thôn Cư Rang, Cư Pui đã dừng việc CMTX gần 6 năm nay rồi...

Link về hoàn cảnh 4 cháu mồ côi xin gửi tới cả nhà :
https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=64210.0

Thân.

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
ThaiDzuy đồng thuận và gia đình anh Chơ chị Mo sẽ nhận CMTX từ Tyler Nguyen - phần CMTX này chuyển từ gia đình Lê A Gàng.

Thân mến,

ThaiDzuy

Từ đây người biết thương người...

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Sẻ Chia

Ngủ rồi phung_cupui

Gia đình anh Sùng Mí Chơ và vợ Giàng Thị Mo, ở thôn Ea Uôl, xã Cư Pui, huyện Krông Bông, tỉnh Đăk Lăk. Một trong những gia đình nghèo bậc nhất của thôn. Và đây cũng là trường hợp gia đình mà NTCM đang xác minh để xây NNMU 42
Nhà không có gì ngoài 6 đứa trẻ và bà mẹ nghèo ốm yếu!

https://nguoitoicuumang.com/index.php?topic=90303.msg132023;topicseen#msg132023

Và mình cùng Thái Duy ghé thăm trường hợp CMTX ông Lê A Gàng ( có 4 đứa trẻ cưu mang gần 10 năm) bé nhỏ nhất đã 12 tuổi, bé lớn nhất đã lấy chồng và theo anh chị đi xã khác kiếm sống, nên mình và Thái Duy quyết định chuyển phần quà CMTX qua trường hợp này ạ. Mong cả nhà đồng ý để những đứa trẻ có những bữa cơm bớt thiếu hơn ạ! Cảm ơn cả nhà!

Mình xin cập Nhật hình ảnh của gia đình  nghèo này ạ!
« Sửa lần cuối: 29-11-2022 09:53:12 gửi bởi ThaiDzuy »

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, maitramtg, Sẻ Chia