Tác giả Chủ đề: Đăk Nông (Krông Nô) - Bé Trà My - Bại não  (Đã xem 51204 lần)

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #80 vào: 17-10-2011 08:21:12
Pen em chuyển trả 2.095.000 cho chị Haybanglong đã ứng trước cho bé My.

Thân

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #79 vào: 16-10-2011 16:44:23
Xin lỗi em Trangvitgioi nhé, chi tiết quá hoá rối em nhỉ. Chỉ trả chị = 2.095.000đ.

Khi nào bà cháu hết tiền, cần đưa thêm thì mình lại nhờ Đaicatroc đến trao tiền và chụp hình, lúc đó sẽ lại trả tiếp mình sau nhé.

Chị cũng làm kế toán nhưng rất nể các em làm việc thống kê, thủ quỹ trên DD, rất nhiều phát sinh chi tiết nên quá bận đấy. Cám ơn các em nhiều nhé!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #78 vào: 16-10-2011 15:20:34
Cảm ơn chị Haybanglong đã cập nhật chi tiết, nhưng em vẫn không biết quỹ sẽ chuyển trả chị bao nhiêu 2.095.000đ  hay 3.595.000đ (2.095.000đ + 50.000đ/ngày * 30 ngày). Chị báo sớm giúp em nhé.

Thân.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #77 vào: 13-10-2011 12:14:57
Xin chào cả nhà!

Rất xin lỗi vì đã chậm viết bài. Chiều 10/10 bé Trà My đã nhập viện, mình đã đóng CP như sau:
    1 - Tiền khám, làm các xét nghiệm lúc ban đầu = 128.000đ ( đã được giảm trừ 50% BHYT)

2  - Tiền ở nội trú của 2 bà cháu = 420.000đ

3 - Tiền chữa bệnh khi ở nội trú = 127.500đ ( đã được giảm trừ 50%BHYT)

4  - Tiền ăn sáng : 21 xuất = 84.000đ

5 - Tiền ăn trưa và chiều: 42 xuất = 336.000đ

6 - Đưa trực tiếp cho bà cháu = 1.000.000đ
                     Tổng cộng = 2.095.000đ

Các bữa ăn này, về nguyên tắc chỉ phục vụ cho bé Trà My nhưng vì bé ít ăn được cơm nên bà ăn toàn bộ. Chỉ có điều khó hiểu là mỗi bữa sáng ( 4.000đ/xuất), đáng lẽ bà phải được hưởng nhưng BV chỉ cho ăn được 2 hôm thì nói là Bà phải tự túc, tiền ăn sáng đó để bù tháng sau ????? ( Có lẽ là việc ...., DD nói cho mình biết: có nên hỏi lại hay cho qua? )

Như vậy hiện nay hàng ngày bà cần chi thêm các khoản sau:

- ăn sáng của cháu (10.000đ/ tô cháo) và của bà: 5.000đ/gói xôi).

- ăn trưa 10.000đ/ xuất cơm ( lấy ít cơm thôi) để gộp với xuất cơm tại BV đủ cho 2 bà cháu ăn ( Cơm và thức ăn ở BV hơi ít, mà bà phải nhá cơm cho cháu bữa trưa)

- Bữa chiều của cháu hiện nay tạm thời có 1 người cho cháo.
     -  Tiền mua bỉm đóng cho cháu ( BV yêu cầu phải thật sạch sẽ mà cháu thì chưa biết bảo khi cần ...) 10.000đ/ngày.
     - Tiền mua sữa cho cháu uống thêm khoảng 10.000đ/ngày.
    - Nước sôi, nước nguội đều phải mua ở cổng BV...
     Cộng lại 1 ngày cần chi khoảng 50.000đ
Mình viết chi tiết để mọi người dễ hình dung, còn thực tế sẽ đưa tiền dần dần cho bà.

Hôm nhập viện mình đã đăng ký cho cháu nằm ở phòng 206, chung phòng với bé Việt Nhật ( bé bị bỏ rơi ở BV BM - đang được bên DD Trẻ thơ và Hội CMNA cưu mang)với mục đích người nhà 2 cháu sẽ hỗ trợ lẫn nhau ( mấy hôm nay bữa cháo chiều là do bên CMNA mang cho bé Việt Nhật thì mang cho luôn cả Trà My). Mỗi ngày 2 lần cháu lên phòng tập chức năng.

Hiện nay người thân của mình đang ốm nên ít có đk qua thăm cháu được. Các bạn đi nấu cháo có thể thì ghé thăm 2 bà cháu giúp mình nhé.

Thân!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #76 vào: 11-10-2011 00:37:43
Chị Haybanglong với anh Daicatroc thông báo giúp viện phí và tiền gửi bà bé là bao nhiêu để quỹ hoàn trả lại nha. Cảm ơn chị và anh dai ca ọc  :P .

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #75 vào: 10-10-2011 16:29:49
Chiều nay hai bà cháu Trà My đã chuyển sang viện Phục hồi chức năng , Chị HBL đã làm một số thủ tục cần thiết để hai bà cháu nhập viện:

Hóa đơn viện phí và chi phí điều trị nội trú:

Hai bà cháu nhận khoản CMKTX : 1.000.000 đ của Diễn đàn:

Tình hình cháu Trà My đã có tiến triển khá tốt:

Riêng trường hợp này, em thấy thắc mắc là  mẹ cháu bỏ con đi đã đành, nhưng còn bố sao không thấy có vai trò gì lớn trong việc chạy chữa cho con, vào viện em có hỏi qua Bà nội cháu mới biết sơ bộ là Bố cháu tên : Võ Quốc Dũng sinh năm 1978, hiện đang đi làm thuê ở Daknong và nuôi một con lớn 10 tuổi nữa, thông tin chỉ sơ sài như vậy, nhưng dù sao em vẫn thấy không thỏa đáng lắm, có cảm giác đây cũng là một ông bố vô trách nhiệm như mẹ cháu vậy, nếu các Bác trong đó nghiên cứu xác minh được xem gia cảnh trường hợp này thế nào thì tốt quá, nếu trường hợp khó quá để em hỏi nhờ anh em bên OF hỗ trợ xem sao.

Ngủ rồi daicatroc

Trả lời #74 vào: 10-10-2011 12:31:26
Chiều nay em sẽ vào viện cùng Chị HBL đưa hai bà cháu đi

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #73 vào: 08-10-2011 01:21:13
@ bạn Bebuti: xin cho biết ý kiến của bạn?

Thân.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #72 vào: 07-10-2011 14:33:10
Xin chào cả nhà!

Theo kế hoạch thì 13h ngày 10/10, mình sẽ đón 2 bà cháu bé sang BV PHCN, sẽ làm thủ tục đóng các khoản CP và nhập viện. Lão hoặc Đại ca hay Minhna có thu xếp nghỉ buổi chiều đó để cùng chở 2 bà cháu với đồ đạc sang BV không ạ; và còn chụp hình các khoản CP... nữa ạ!

@ TLC: cám ơn anh đã ủng hộ ý kiến của HBL.Chúng ta sẽ chờ ý kiến của Bebuti. HBL sẽ luôn theo sát hc này và đề xuất ý kiến giúp đỡ họ khi cần thiết ạ!

Chúc cả nhà nghỉ cuối tuần vui vẻ!

Ngủ rồi laohatien

Trả lời #71 vào: 06-10-2011 00:39:43
@chi haybanglong: có laohatien va daicatroc, minhna đứng ra cùng nhận tiền và giám sát việc chi tiêu cho cháu Trà Mya mà, lúc nào trao tiền chị ới tụi em một tiếng để sắp xếp thời gian cho minh bạch chị nhé.
@All:việc chuyển mục đích sử dụng tiền của bác bebuti cần chờ sự đồng ý của bác ý, tổ điều phối ra quyết định sau cùng. Với lại việc điều trị cho cháu Trà My còn dài, và đi lại xa xôi nữa chưa nôi hêt được điều gì,vậy mình tạm cứ để nguyên nguyện vọng của bac bebuti được không ạ!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #70 vào: 05-10-2011 23:00:33
haybanglong đã viết:
Trích dẫn

Nếu bạn Bebuti đồng ý với quan điểm của mình thì rất mong bạn chuyển dự định ủng hộ 5T cho bé Trà My sang giúp bé Phúc Liên cũng bị Bại não ( và mồ côi cha mẹ)đang làm con nuôi của 1 phụ nữ rất tốt bụng tại Nghệ An mà DD đang xác minh ( mình không biết cách Link bài )

Vịt gửi link hoàn cảnh bé Phúc Liên giúp chị haybanglong.
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=22&id=16005

DD là cầu nối giữa MTQ và hoàn cảnh khó khăn nên Vịt nghĩ phải chờ quyết định của anh bebuti rồi BQT mới có thể xem xét được.

Ngủ rồi TLC

Trả lời #69 vào: 05-10-2011 21:48:41
@chị HBL,

Cám ơn chị đã theo dõi sát trường hợp này và luôn cập nhật trên DD.

Với phương châm của DD là \\\"Lan Tỏa Lòng Nhân Ái\\\" , TLC thấy ý kiến của chị về việc chuyển quỹ trường hợp cho bé Liên là rất hợp lý.

@ các anh BQT, vui lòng xem xét và duyệt.

Về phần hổ trợ phương tiện và vốn cho bà nội bé Trà My, làm phiền chị tiếp tục theo dõi và đề xuất ý kiến.

Cám ơn

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #68 vào: 05-10-2011 13:12:17
Xin chào cả nhà!

Bé Trà My sẽ châm cứu mũi cuối cùng của đợt này vào sáng ngày thứ hai (10/10) rồi làm thủ tục xuất viện. 13h chiều thứ hai mình sẽ đưa 2 bà cháu sang nhập viện BV phục hồi chức năng. Từ hôm ấy mọi CP sẽ do DD mình lo ( cụ thể đã có TLC giúp ). Để đảm bảo tính minh bạch, lần này mình đảm bảo sẽ có ảnh khi trao tiền. Nếu các bạn đồng ý thì mình sẽ chủ động trao tiền và chụp ảnh khi 2 bà cháu cần, sau khi mình post ảnh lên thì DD gửi lại mình tiền.

Mình có chút ý kiến muốn trao đổi với 2 bạn TLC và Bebuti cùng BQT như sau:

Quá trình chữa bệnh của bé tại Viện CC hay BVPHCN thì đều cần phải có khoảng thời gian nghỉ để gđ tự chăm sóc và bé tự phục hồi. Với số tiền giúp đỡ của TLC và kết hợp với bên Hội CMNA giúp thì đợt ra chữa bệnh lần này đã đủ kinh phí. ( mình không nói trước cho bà cháu biết đã có bao nhiêu tiền với mong muốn tiền SD đúng mục đích)

Mình nghĩ rằng về lâu dài bà không nên đi ăn xin nữa, tự làm nuôi cháu và kiếm tiền chữa bệnh ( vì bà cũng chỉ ngoài 50 tuổi và SK cháu ngày càng khá hơn ).Mình sẽ trao đổi tìm hiểu xem ý định của bà sau đợt điều trị này ntn, dự định làm gì để nuôi cháu và tiết kiệm tiền cho lần chữa khác? Nếu cần thì tuỳ khả năng mà chúng ta hỗ trợ bà phương tiện hoặc chút vốn để bà làm. Cũng nên để gđ tự cố gắng hơn nữa vì còn rất nhiều hc khác cần sự chia sẻ của chúng ta. Mình sẽ theo dõi hc này lâu dài để biết khả năng kiếm tiền của họ và đề xuất giúp đỡ tiếp nếu cần.

Nếu bạn Bebuti đồng ý với quan điểm của mình thì rất mong bạn chuyển dự định ủng hộ 5T cho bé Trà My sang giúp bé Phúc Liên cũng bị Bại não ( và mồ côi cha mẹ)đang làm con nuôi của 1 phụ nữ rất tốt bụng tại Nghệ An mà DD đang xác minh ( mình không biết cách Link bài )

Với vai trò người móc nối hc này, theo dõi sát hc này mình có chút ý kiến vậy, nếu không phù hợp với quan điểm của 2 bạn và BQT thì mong được thông cảm.

Thân!

Ngủ rồi TLC

Trả lời #67 vào: 03-10-2011 09:31:15
@trangvitgioi,

Cám ơn em đã note. Nhờ Vịt và chị HBL theo dõi và xuất quỹ cho bé. Vậy là bé sẽ có 4 tháng để tiếp tục điều trị.

Cám ơn.

Where you begin doesn't matter. Your willingness to start is what counts. ~Rhonda Britten.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #66 vào: 02-10-2011 00:41:41
Quỹ đã nhận được 6.000.000VND của anh TLC giúp bé Trà My điều trị trong 2 tháng.

@ anh TLC: quỹ đang giữ 11.000.000VND của anh giúp bé Trà My: 5.000.000VND chuyển ngày 1/8/2011 và 6.000.000VND lần này. Do bé được hội Cha mẹ Nhân Ái giúp đỡ và chị Haybanglong chưa đề xuất nên quỹ chưa chuyển 5.000.000VND, anh note giúp em nhé.

@ Chị Haybanglong: khi nào bà cháu Trà My cần tiền nằm viện chị báo trên DD để quỹ chuyển tiền nha, cảm ơn chị.