Tác giả Chủ đề: Đại An, Đại Lộc - Gia đình Chị Cúc bại liệt.  (Đã xem 28101 lần)

Ngủ rồi linhthuc

Trả lời #78 vào: 17-06-2011 17:32:12
Chao cac ban.
Vay la tu thang 6/2011, nhom KenvnHieu &NamViet se chuyen tien CMTX hang thang cho chi Cuc thong qua LeKhoi.
Cam on su giup do nhiet tinh cua KenvinHieu& NamViet.
Than.

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #77 vào: 17-06-2011 10:03:07
Mình mời 2 bạn cùng ngồi uống trà và đọc thơ nha :

Thành viên tâm tánh bất đồng
Nên nghiệp tạo tác khác trong cõi đời
Mỗi người hãy tự chiếu soi
Hòa chung huynh đệ cùng ngồi với nhau
Ái ngữ ý hiệp tâm đầu
Thủy chung nên giữ bền lâu bạn bè
Không nên sân hận khắc khe
Lỗi lầm nên bỏ, quay về tình thân

Thân ái !

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #76 vào: 17-06-2011 09:20:47
Em xin chào nguoithuhaihai!
 Không phải em muốn như vậy dâu! Em thừa nhận là em sai sot trong chuyện này nhưng nguoithuhaihai cũng không nên nặng lời như vậy chứ!Em chỉ sợ cả nhà quên rồi tội cho mẹ con chị Cúc nên mới hỏi. Em hỏi gia đình nhiều lần rồi em mới nói chứ em đâu có nói ẩu đâu!Em đã xin lỗi cả nhà trong thời gian nhanh nhất rồi mà!
 Em xin lỗi Linhthuc và cả nhà. Em sẽ rút kinh nghiệm!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #75 vào: 16-06-2011 22:52:28
@lekhoi: 2 lần bạn khẳng định:
-\\\"  Em xin xác nhận là số tiền giúp đỡ hằng tháng vẫn chưa được chuyển đến gia đình em. \\\"
-\\\"Em xin xác nhận thông tin là gia đình chị Cúc chưa nhận được số tiền gì ngoài số tiền trợ giúp xây nhà Mơ Ước ạ! Em mong LinhThuc kiểm tra lại!\\\"
Dù đã được thông tin là chỉ tháng 5 (2011) chưa chuyển CMTX vì linhthuc ko gặp đc chị Hồng -người giúp trung chuyển (vì chi Hồng ốm). Tiếp đó, linhthuc lại bận công tác xa...

Xin bạn hiểu rằng, linhthuc vẫn đều đặn chuyển CMTX hàng tháng của NTCM đến chị Cúc (qua chị Hồng) từ gần 3 năm qua (2009 đến nay).
Vậy mà chưa tìm hiểu kỹ, bạn đã Xác nhận như đinh đóng cột này nọ...Pó tay.com

(Xin nói thêm để cả nhà được tường minh:chị Hồng là em ruột chị Cúc. Hàng ngày chị Hồng từ ĐLộc ra ĐNẵng bán hàng. linhthuc- ở ĐN, chuyển tiền mặt hàng tháng cho chị Cúc qua chị Hồng là như vậy)

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #74 vào: 16-06-2011 21:37:52
Em xin chào cả nhà!
 Em xin lỗi về sự sai sót này. Em mới gọi về nhà và được biết là tiền giúp đỡ tháng 4 đã được chị Hồng nhận nhưng vì em hỏi không kĩ nên không biết. Em xin lỗi cả nhà!  :(
 Nếu cả nhà cần gì hãy giao nhiệm vụ cho em nhé!
 Em xin cả nhà thông cảm cho em nhé!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #73 vào: 16-06-2011 20:42:59
Chào Khôi,

Tiền 500K mà NamViet vừa chuyển cho Khôi là tiền CMTX tháng 6 cho chị Cúc, phiền em báo lại cho chị Cúc nha.

Còn dưới đây là 2 đường link xác nhận của bạn LinhThuc đã chuyển tiền cho gia đình chị Cúc, em nên kiểm tra lại với người thân trong gia đình lần nữa cho chắc chắn, biết đâu do bận rộn mà quên mất.

CMTX tháng 4: chuyển 09/04/2011
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=10&id=22593&limit=9&limitstart=9#forumtop

CMTX tháng 5: chuyển 12/05/2011
http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=10&id=25151&limit=9&limitstart=9#forumtop

Thân ái !

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #72 vào: 16-06-2011 18:54:11
Em xin chào cả nhà!
 Em đã nhận được 500k từ anh Dũng của Nam Việt Group. Em xin cảm ơn anh đã tranh thủ thời gian giup chị Cúc. Em đã báo về gia đình và chị Cúc rất vui. Chị xin cảm ơn các anh chị! :lol:
 Cho em hỏi là số tiền mà anh Dũng chuyển cho em khi chiều là tiền trợ cấp tháng mấy vậy ạ! Em xin cảm ơn!
 Em xin xác nhận thông tin là gia đình chị Cúc chưa nhận được số tiền gì ngoài số tiền trợ giúp xây nhà Mơ Ước ạ! Em mong LinhThuc kiểm tra lại!
 Chúc cả nhà có những ngày cuối tuần thật vui vẻ,và làm được nhiều việc tốt!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #71 vào: 16-06-2011 17:46:35
@Cả nhà!
-linhthuc đang đi công tác xa, dài ngày, có thể đến tuần sau mới có thể sắp xếp chuyện này được.
-về chuyển tiền, linhthuc cho biết: Đã chuyển xong tháng 4. Riêng tháng 5, nhiều lần đến tìm gặp nhưng đều ko thấy (chắc do chị Hồng ốm như lekhoi nói).
Vậy xin chờ thêm chút xíu nữa nhé!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #70 vào: 16-06-2011 10:28:51
Em xin chào các anh chị!
 Em cảm ơn các anh chị đã thông tin cho em. Em xin xác nhận là số tiền giúp đỡ hằng tháng vẫn chưa được chuyển đến gia đình em. Em nghe chị em là Lê Thị Hồng có nói là có một anh chị nào đó cách đây 1 tháng có điện cho chị và nói giao tiền nhưng hôm đó chị em bị dau không thể đi chợ nên số tiền vẫn chưa được chị em nhận. Em xin lỗi đã thông tin chậm.  :huh:
 Em mong các anh chị tranh thủ thời gian chuyển tiền giúp chị Cúc vì hiện giờ chị phải đóng tiền học cho cháu Thanh Hương.
 Em xin cảm ơn!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #69 vào: 16-06-2011 08:10:42
Cảm ơn NamViet Group đã thông tin kịp thời.

Chúc khỏe!

Thân,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #68 vào: 16-06-2011 08:09:25
Chào bạn ThaiDzuy,

Tiền CMTX hai tháng 4 và 5 thì NamViet đã chuyển cho LinhThuc lâu rùi và sau đó LT xác nhận đã chuyển tiếp tới gia đình chị Cúc (cụ thể LT chuyển cho ai thì không thấy nói rõ), bạn và em Khôi nên kiểm tra lại với LT nha.

Còn tháng 6, do công việc bận rộn và do số lượng hoàn cảnh mà nhóm nhận CMTX đã tới gần 60 trường hợp với nhiều cách thức chuyển tiền (qua 6,7 ngân hàng khác nhau, gửi bưu điện, tới thăm đưa trực tiếp ...) nên nhóm phải huy động anh em tranh thủ lúc rảnh hay ngày nghỉ cuối tuần thực hiện mà cũng phải mất mấy ngày mới xong ... nên bạn báo em Khôi cứ từ từ rồi tiền sẽ vô tài khoản. Mong bạn và em Khôi thông cảm nha.

Thân ái !

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #67 vào: 15-06-2011 23:26:18
KevinHieu đã viết:
Trích dẫn
Vậy nhóm mình đăng ký giúp đỡ cho chị Cúc từ tháng 4/2011 với mức 500K / tháng. Nếu vì hoàn cảnh kinh tế không còn cho phép, nhóm sẽ thông báo công khai việc ngưng CMTX để các thành viên khác biết và thay thế nhóm tiếp tục giúp đỡ cho chị Cúc.

Thân,

Thay mặt Tổ theo dõi cưu mang, mong KevinHieu & Nhóm Nam Việt xác nhận việc CMTX cho mẹ con chị Cúc từ tháng 4/2011 đến nay thế nào rồi ạ.

Lê Khôi đã cung cấp tài khoản của em nó nhưng chưa nhận được tiền.

Thân,

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #66 vào: 14-06-2011 22:41:00
Em xin chào cả nhà!
 Khi nào em nhận được tiền em sẽ báo cho cả nhà ạ!
 Em xin báo qua tình hình chi Cúc hiện giờ ạ. Hiện giờ chị dã dỡ vất vả hơn và không phải chịu cái nắng nóng của mùa hè nữa. Hiện giờ  cuộc sống dược ổn định hơn rất nhiều. Chị hiện đang là \\\"chủ xị\\\" của một quán cafe và nước mía! :lol:
 Em xin gởi đến cả nhà lời cảm ơn chân thành nhất!
 Em sẽ thường xuyên cập nhật tin tức về chị Cúc cho cả nhà!
 :blink:

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #65 vào: 13-06-2011 20:42:07
Thaidzuy gửi lại thông tin một lần nữa để các bác nhận CMTX cho mấy mẹ con chị Cúc được biết:

Chủ tài khoản: Lê Khôi
Số TK: 0105568419. Ngân hàng Đông Á, Chi nhánh Hòa Khánh, 68 Nguyễn Lương Bằng, Phường Hòa Khánh Bắc, Quận Liên Chiểu, TP Đà Nẵng.

Số ĐT của Khôi: 0164 629 4744

Khôi ơi, khi nào nhận được tiền em báo cho cả nhà biết nhé.

Thân,

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #64 vào: 04-06-2011 00:14:59
Đầu tháng 6 rồi, em mong các bác tranh thủ thời gian chuyển tiền CMTX giúp mấy mẹ con chị Cúc ạ.

Thân,