Tác giả Chủ đề: Đại An, Đại Lộc - Gia đình Chị Cúc bại liệt.  (Đã xem 26707 lần)

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #108 vào: 21-09-2016 16:29:44
:cheer:
Em xin đại diện gia đình Chị Cúc cảm ơn cả nhà luôn quan tâm ạ. Kính chúc cả nhà NTCM luôn hạnh phúc!! :lol:

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #107 vào: 17-09-2016 23:00:18
Chào cả nhà,

Cũng hơn 2 năm không có tin tức cập nhật về gia đình chị Cúc. Nay nhóm gồm PhucLeHuu, ThienTam, LeKhoi và ThaiDzuy ghé thăm mấy mẹ con chị.

Chị Cúc Đại Lộc

Cuộc sống đã thay đổi sau khi NTCM giúp xây ngôi nhà mơ ước.

Chị hoàn toàn tự chủ cuộc sống, nuôi 4 con 1 đứa vô Đại học Đà Nẵng, 1 đứa đi học nghề hớt tóc, hai bé còn lại đang đi học.

Quán cafe bán buổi sáng, kiêm bán tạp hoá cũng tạm giúp mẹ con chị sống qua ngày. Chị hiện nay còn làm đại lý bảo hiểm AIA để tăng thêm thu nhập.

Mừng cho các con chị ngoan và hiếu thuận. Bé đầu học đại học, chịu khó dạy thêm kiếm thêm thu nhập trang trải cuộc sống.

Thân mến,

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #106 vào: 26-01-2014 21:54:33
Dạ!!
Em đã nhận và trao quà CMX do anh ThaiDzuy tặng gia đình chị Cúc. Chị rất xúc động và cảm ơn anh nhiều lắm ạ..Chị chúc anh Dzuy và cả nhà sức khoẻ! Hiện giờ sức khoẻ chị vẫn yếu và không thể đi lại được. Hiện giờ chị đang điều trị theo đơn thuốc của Bác Sĩ.Sau Tết Chị sẽ đi tái khám ạ..
Thân ái!!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #105 vào: 02-02-2013 21:56:44
Em chào cả nhà ạ!
Như vậy là ngày hôm nay CMX đã được tươi tốt tại nhà chị Cúc. Khi nhận quà chị rất vui và xúc động. Hiện tại thì chị và các cháu vẫn khoẻ,quan tam hoá của chị thì bán không được tốt do thiếu mặc hàng nên rất khó bán,khó có bạn hàng. Cuộc sống của gd chị hiện tại vẫn rất khó khăn,chỉ mong đủ ăn 3 bữa. Chị gửi lời chúc sức khoẻ,thành đạt đến cả nhà trong năm mới và sự biết ơn chân chân thành nhất!
Thân ái!!
(vì em không có máy ảnh nên em mong cả nhà thông cảm nhé!!)

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #104 vào: 30-01-2013 19:41:42
flyandsky99 đã viết:
Trích dẫn
Thật mừng vì cuộc sống của gia đình chị Cúc đang ngày một tốt hơn, trung thu vừa rồi a ThaiDzuy có chuyển tiền cho lekhoi để trao quà cho gia đình chị Cúc, nhưng vì một vài lý do mà quà vẫn chưa đc trao. Vì vậy xin bổ sung một suất quà CMX cho gia đình chị nhờ thành viên lekhoi trao giùm
Thân mến!!!

Dạ,, Em vẫn chưa hiểu bài viết của chị ạ. Trung Thu vừa rồi Anh ThaiDzuy có chuyển tiền cho em để em giúp anh mua quà Trung Thu cho các cháu.. Và quà đã đến tay các cháu rồi mà. :(
Thân ái!!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi flyandsky99

Trả lời #103 vào: 25-01-2013 22:57:18
Thật mừng vì cuộc sống của gia đình chị Cúc đang ngày một tốt hơn, trung thu vừa rồi a ThaiDzuy có chuyển tiền cho lekhoi để trao quà cho gia đình chị Cúc, nhưng vì một vài lý do mà quà vẫn chưa đc trao. Vì vậy xin bổ sung một suất quà CMX cho gia đình chị nhờ thành viên lekhoi trao giùm
Thân mến!!!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #102 vào: 23-04-2012 10:51:36
Em xin chào cả nhà!
Em xin cảm ơn cả nhà vì tất cả những điều tốt đẹp mà cả nhà đã dành cho chị Cúc.. Cả nhà em rất biết ơn cả nhà ạ!
Em xin gởi đến cả nhà lời chúc thành công và lời biết ơn sâu sắc nhất!!  :unsure:
 Thân!!! :kiss:

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #101 vào: 14-04-2012 15:03:57
Mừng cho chị Cúc, vậy là thêm một hoàn cảnh của NTCM vượt qua khó khăn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #100 vào: 12-04-2012 18:10:12
Hôm nay, 22 đã đến thăm chị Cúc (trong chương trình tái XM 20120.
Rât vui và thật bất ngờ khi lâu ngày gặp lại: chị khỏe, lên cân. Các cháu cũng khỏe, duy chỉ cháu Hiếu thình thoảng đau sốt (do bệnh cũ: mạchlươn). Cháu Thanh Hương đang học lớp 10 trương THPT Huỳnh Ngọc Huệ, 1 trường phai thi vào với tỉ lệ chọi cao.

Thật vui là khi nhìn thấy chị có thể đi lại trong nhà mà ko cần dựa vào nạng như trước đây. Ra ngoài, thì chị vẫn dùng xe lăn.

Cái quán nhỏ, trước nhà, thấp nhỏ nhưng được xây dựng vững chãi, bán hàng tạp hóa và cà phê, nước mía. Ngay giữa trưa vẫn có nhiều khách ghé quán uống nuoc ủng hộ chị và các con.

Chị vui lòng khi NTCM ngưng CMTX để dành phần cho các truong hợp còn khó khăn hơn. Và chị gửi lời cám ơn NTCM đã giúp chị khá nhiều trong thời gian qua.

Thật mừng cho chị Cúc đã tạm qua giai đoạn khó khăn và hàng ngày nỗ lực vươn lên, vượt khó, tự cải thiện cuộc sống.

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #99 vào: 17-01-2012 09:34:55
Em xin chào cả nhà!  ;)
 Vậy là sắp đến tết Nhâm Thìn rồi! Cả nhà chắc bận rộn công việc lắm nhỉ!Cố lên cả nhà nhé! hihi. Chiều chủ nhật (ngày 15/1/2012) cây mùa xuân miền Trung đã đến gia đình chị Cúc rồi ạ! Các món quà tết+gạo+bao lì xì thật là ý nghĩa và tràn ngập tình thương. Chị Hạnh vì quá bận công việc nên đã gởi quà về cho gia đình chị trao tận tay chị Cúc! Khi chị Cúc nhận quà và đọc lá thư chị Hạnh gởi chị Cúc rất xúc động. Chị Cúc rất vui,chúc cả nhà sức khỏe và rất cảm ơn cả nhà ạ! :kiss:  Em rất mong cây mùa xuân sẽ nở rộ trên mọi hoàn cảnh khó khăn!
 Em xin chúc nhà mình luôn mạnh giỏi,thành công và đón xuân thật vui vẻ!! :)
  Thân!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #98 vào: 22-12-2011 10:26:41
Em xin chào cả nhà!
Hôm nay quán của chị Cúc đang được sửa lại đón tết đó cả nhà! Quán trông có vẻ xinh xinh! Cả gia đình chị Cúc rất nhớ mọi người. Chị Cúc và các cháu đều khỏe ạ!
Em xin chúc cả nhà có một đêm Giáng Sinh thật ấp áp bên gia đình và bạn bè! :lol:
Chúc cả nhà mình có một tất niên thật hoành tráng để tạm biệt năm 2011! :P
Em chúc cả nhà sức khỏe nhé!
Thân!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #97 vào: 28-10-2011 14:39:55
Em chào cả nhà!
 Khi trưa cháu Hiếu ra nhập viện tại Đa Khoa Đà Nẵng và được bác sĩ ở đây chuyển sang bệnh viện 600 giường. Các bác sĩ ở đây cho biết cháu Hiếu chưa mỗ được vì nơi mỗ là cổ mà cháu còn quá nhỏ và đến bây giờ chỗ cổ của cháu vẫn chưa xưng lên. Bác sĩ nói phải chờ chỗ đó xưng lên rồi ra mỗ gấp.Mong sức khỏe cháu sẽ không sao!
 Thân mến!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #96 vào: 28-10-2011 10:40:52
Em xin chào cả nhà!
 Em xin báo cho cả nhà tin không vui! Cháu Nguyễn Thanh Hiếu là con út của chị Cúc trưa nay đã nhập viện Đa Khoa Đà Nẵng vì lí do bị bệnh mạch lươn (theo sự chuẩn đoán của bác sĩ Đk Bắc Quảng Nam)cần phải mổ. Có thông tin gì em sẽ báo ngay ạ.Em mong cả nhà quan tâm giúp đỡ chị Cúc và cháu!
 Thân mến!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi le khoi

Trả lời #95 vào: 09-10-2011 21:06:57
Em xin chào cả nhà ạ!
 Em xin thay mặt chị Cúc cảm ơn cả nhà đã quan tâm đến các cháu! Em xin cảm ơn chị linhthuc, anh Thaizduy nhé! Em sẽ luôn cố gắng cập nhật thông tin về gia đình chị Cúc một cách nhanh và chính xác nhất ạ! Việc buôn bán của chị vẫn khả quan ạ!  :)
 Em chúc cả nhà có một tuần làm việc mới đầy thú vị và thành công nhé!
 Thân!

Sỏi đá cũng thành cơm!!

Ngủ rồi linhthuc

Trả lời #94 vào: 06-10-2011 23:09:01
@lekhoi: chị cảm ơn Khôi đã có thông tin chính xác về việc nhận quà Trung thu.
@Thaidzuy: đúng là linhthuc đã chuyển quà TT cho các con chị Cúc bị trễ là do đúng ngày Trung thu linhthuc đã không gặp chị Hồng- em chị Cúc.
Chị Hồng bán vịt ở chợ, thường chị từ Đại Lộc ra trễ bán một chút buổi sáng, có khi lại về rất sớm.. còn linhthuc thì chỉ tranh thủ ăn gian thời gian của cơ quan nên trật nhau cũng chỉ dám mong các bạn thông cảm.
Dù sao linhthuc đã cố gắng mang đến một niềm vui nhỏ tuy hơi muộn nhưng cũng có ý nghĩa đối với các cháu.
Thân.