Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Thiệu Hóa) - Bé Duy Lộc - Hoàn cảnh éo le  (Đã xem 25345 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #54 vào: 20-11-2014 09:44:22
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Tổ Đp duyệt khoản sau:
... Chuyển hoa xuong rong cmktx bé Duy Lộc Thanh Hóa qua qdiso: 300.000đ
...

Thocon chuyển cho Qdiso 300,000đ để bạn ấy gửi tới bé Duy Lộc dùm Hoaxuongrong.

All: Khi CMTX hay CMKTX hòan cảnh nào các bạn đăng ký ngay trên topic dùm để tiện việc thống kê, theo dõi và tránh việc sót hay chậm trễ chuyển tới hòan cảnh cần giúp đỡ.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #53 vào: 08-09-2014 21:30:13
Chào cả nhà!
Do hôm qua khi làm xong chương trình trung thu ở bệnh viện Nhi, Qdiso phải đến nhà cháu Lộc Hà trung cùng nhóm bạn NTCM Thanh Hóa nên ko qua nhà cháu Lộc Thiệu Hóa được.
Sáng nay Qdiso sang thăm cháu và bà. Qdiso rất vui khi gặp 2 bà cháu vẫn khỏe, cháu trông khỏe mạnh và cao hơn.
Như đã nói hôm trước cháu Lộc được vinh dự đi dự cháu ngoan Bác Hồ tỉnh Thanh Hóa. Hnay Qdiso xin up ảnh lên cho cả nhà cùng vui.
Qdiso cũng gửi tiền CMTX T9 của chị Lan Dung + 200k chị gửi bà cháu vui trung thu. Bên cạnh đó qdiso cũng gửi luôn chút quà trung thu của hai bạn Phong vân và Lê văn định gửi cho cháu.
Một lần nữa cám ơn chị Lan Dung, cám ơn 2 bạn Phong vân và Lê văn Định.
[/URL][/img]
[/URL][/img]
[/URL][/img]

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #52 vào: 20-08-2014 21:44:45
Chào cả nhà yêu dấu!
Do công việc nên hôm nay qdiso mới đăng bài lên được.
Hôm thứ 6 vừa rồi qdiso có qua nhà cháu Lộc thăm hai bà cháu. Qdiso đã chuyển tiền và thực phẩm 2 tháng rồi của chị Lan Dung cho 2 bà cháu.
Tình hình hiện tại rất may mắn là bà vẫn khỏe, cháu Lộc lớn hơn chút và giờ đã nặng 37kg. Dù tăng cân nhưng so với tuổi cháu vẫn bị còi.
Do hôm đó cháu ko có nhà nên Qdiso ko có ảnh của cháu.
Rất vui mừng khi thông báo với cả nhà cháu năm này vẫn đạt học sinh giỏi. Và lý do cháu vắng nhà là được đi dự hội nghị \\\"Cháu ngoan Bác Hồ\\\" toàn tỉnh Thanh Hóa năm 2013 - 2014.
Theo như bà cháu nói thì cháu được dự 2 ngày tại thị xã Sầm Sơn cùng với các em tiêu biểu của tỉnh Thanh Hóa.
Sang tuần tới có thể qdiso và vài bạn trong nhóm sẽ vào thăm 2 bà cháu và tặng quà Trung thu cho cháu. Lúc đó qdiso sẽ cập nhật nhiều hơn cho mọi người.
Cám ơn BQT và tất cả mọi người.
Cám ơn chị Lan Dung đã cưu mang đều đặn cho cháu 500k/tháng trong thời gian qua.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #51 vào: 31-03-2014 19:41:32
Xin chào cả nhà.
Hôm thứ 7 vừa rồi qdiso có ghé thăm trao quà và tiền CMTX cho cháu Lộc.
Qdiso rất cám ơn mọi người đã quan tâm và đặc biệt cám ơn chị Lan Dung đang cưu mang cháu.
Hiện tại cháu được CM 500k/ tháng do chị Lan Dung từ tháng 12 năm ngoái.
Cháu và bà từ khi được NTCM cưu mang rất vui, tinh thần phấn khởi hơn trước nhiều. Bà tuy càng yếu hơn nhưng niềm vui và niềm tin vào con người đã giúp bà rất nhiều. Bà cố gắng nuôi dạy cháu Lộc nên người.
Vào trò chuyện với bà rất lâu, qdiso cũng cảm thấy vui lên rất nhiều. Bà khoe là dù cháu nhỏ hơn so với độ tuổi nhưng dạo này cháu đã khỏe hơn và lớn hơn trước. Bà gửi lời cám ơn tất cả ae trong diễn đàn NTCM.
Qdiso cũng có khuyên bà nên mua thức ăn đầy đủ cho cháu bởi cháu đang trong giai đoạn phát triển thể chất nhiều. Mỗi lần vào qdiso đều mua sữa cho cháu để cháu bổ xung thêm dinh dưỡng.
Nói chung là kinh tế thì 2 bà cháu ko có thêm thu nhập gì, nhưng bà nuôi được 3 con gà mái nên thỉnh thoảng cháu có thêm trứng ăn.
Mẹ cháu vẫn nằm trong trại tâm thần tỉnh và sức khỏe yếu đi rất nhiều.
Qdiso nói chuyện với cháu và cảm thấy cháu thực sự rất tốt, biết suy nghĩ hơn tuổi của mình. qdiso có hỏi cháu cần thêm gì ko nhưng cháu ko đòi hỏi gì.
Mong các mạnh thường quân quan tâm đến cháu và đặc biệt là chị Lan Dung có thể cưu mang cháu được lâu hơn.
Xin cám ơn cả nhà.
Dưới đây là vài hình ảnh qdiso chụp tại nhà 2 bà cháu:

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #50 vào: 19-02-2014 08:36:04
Xin chào cả nhà.
Hôm nay qdiso mới post bài cập nhật tình hình của cháu Lộc được. Hôm gửi tiền và quà cho cháu từ 26 tháng 12 AL năm ngoái nhưng do qdiso lưu trong máy về máy bị ngúm đi sửa mới lấy đc.
Cháu dạo này vẫn học rất tốt. Cuối kỳ 1 này cháu vẫn duy trì là học sinh giỏi. Bà bảo từ lúc NTCM cưu mang cháu cháu đã tăng gần 4kg rồi. Thật là vui.
Hôm đó qdiso có gửi tiền cưu mang 3 tháng và 200k tiền tết cho cháu của chị Lan Dung. Qdiso cũng gửi quà Cây mùa xuân cho cháu.
Xin cám ơn tất cả mọi người. Cám ơn chị Lan Dung.
[/URL][/img]

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #49 vào: 16-12-2013 11:08:18
Chào cả nhà e xin cập nhật tình hình cháu Lộc.
Tháng vừa rồi e và bạn Hoàng Thu có gửi tiền cho cháu( tiền mặt 500k mua gạo và thực phẩm, sữa hết 200k).
Hôm đó vào thăm bà cháu thì nhà bà có bốc mộ cho Ông cùa cháu nên chỉ vào hỏi thăm đc một lúc. E ko chụp được ảnh.
E bận nên ko đăng được.
E định cuối tuần sau lại sang nhà cháu để gửi tiền tháng 12 cho cháu.
Xin cám ơn chị Lan Dung, chị Hoa xương rồng
Cám ơn tất cả mọi người đã quan tâm giúp đỡ cháu.
Cám ơn Add.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #48 vào: 15-10-2013 20:27:17
Xin chào cả nhà!
Chủ nhật vừa rồi e có qua thăm cháu Lộc và gửi tiền CMTX tháng 10 cho cháu(700k).(Mua đồ hết 120k).
Tình hình hiện tại hai bà cháu vẫn khoẻ, cháu học vẫn tốt và học thêm rất nhiều. Cháu đang được cô giáo bồi dưỡng tin học để đi thi tỉnh Olympic môn toán học.
Xin thông báo với cả nhà là từ khi cháu được nguoitoicuumang cưu mang thì cháu đã tăng gần 2kg. Cháu vẫn học giỏi và ngoan ngoãn.
E có qua mua cho hai bà cháu 1 chai dầu ăn và 1 chai nước mắm, cùng với 2 hộp sữa Ông Thọ cho cháu. Lần sau e sẽ mua nhiều hơn cho cháu vì sợ bà ko mua thức ăn mà để dành. Nhưng e cũng có nói qua cho bà và bà cũng hứa là sẽ mua thức ăn cho cháu đầy đủ.
Cháu ngoài học giỏi còn tham gia sinh hoạt đội, hôm rồi cháu được Đoàn thanh niên huyện Thiệu Hoá tặng khen vì thành tích sinh hoạt đội.
Bà cháu rất mừng và cám ơn người tôi cưu mang nhiều.
Xin cám ơn tất cả mọi người.
Lời Cám ơn riêng cho chị Lan Dung và chồng chị Hoaxuongrong.
Chúc cả nhà có nhiều sức khoẻ và hp.
E post ảnh nhưng do lỗi nên ko post đc. Hy vọng mod sửa sớm ae còn post lên. Thankiu mod.

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #47 vào: 09-10-2013 15:15:43
Chào cả nhà,

Do hoàn cảnh bé Lộc được lan Dung & ông xã Hoa Xuong Rong CMTX hàng tháng với mức 700,000 VND nên ThaiDzuy xin chuyển sự ủng hộ của Lợi Đỗ sang hoàn cảnh khác từ tháng 10/2013 này.

Tổ Thông kê vui lòng cập nhật.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #46 vào: 20-09-2013 11:48:24
Chúc mừng bạn Phuongcun đã tham gia vào ngôi nhà chung NTCM. Mong bạn đọc dần dần các mục để hiểu kỹ hơn về các chương trình và cách thức hoạt động của DD nhé.

Các khoản CMKTX thì bạn gửi cho Thủ quỹ, tài khoản như sau:

- Số tài khoản: 0021002259202.

- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn

- Tại ngân hàng: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

Khi chuyển xong bạn nhớ cập nhật số liệu vào Topic hc bạn đang giúp và vào mục ĐĂNG KÝ CUU MANG ( phía trên màn hình )để đăng ký chuyển tiền CMKTX - ghi rõ hc bạn giúp để Thống kê của DD theo dõi nhé.

Chúc bạn luôn tìm thấy niềm vui khi tham gia các hoạt động của DD.

Thân!

Ngủ rồi phuongcun

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #45 vào: 20-09-2013 10:16:53
Mình là mem mới, cả nhà cho mình hỏi, mình muốn CMKTX cho cháu thì gửi cho ai ạ

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #44 vào: 19-09-2013 11:20:48
levandinh post ảnh hộ a cái nhé.
Cám ơn tất cả mọi người!

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #43 vào: 19-09-2013 08:44:09
chào cả nhà, e gửi cả nhà một số hình ảnh hôm anh qdiso trao tiền CMTX T9.

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #42 vào: 19-09-2013 08:43:54
chào cả nhà, e gửi cả nhà một số hình ảnh hôm anh qdiso trao tiền CMTX T9.

Ngủ rồi qdiso

Trả lời #41 vào: 16-09-2013 23:11:59
Chào cả nhà!
CN vừa rồi e có qua gửi tiền CM tháng 9 cho hai bà cháu.
Do e sợ bà ko chuẩn bị thức ăn đều cho cháu nên e có mua thực phẩm: Gồm gạo, sữa, mì chính, mắm, muối, dầu ăn....vài thứ cần thiết nữa và lần này e có mua cho cháu hộp bánh trung thu bởi cháu cũng rất thiệt thòi so với các bạn về mặt tinh thần, nên mua động viên cháu. Tổng cộng hết 350k. E gửi bà 650k.
Cháu dạo này cũng khoẻ lên nhiều.
Cháu vừa được cô giáo chọn học để thi Môn Toán olympic.
Do bận nên chưa post ảnh lên được.
E sẽ post lên cho mọi người sau.
Cám ơn mọi người và mong được mọi người cưu mang cháu lâu thêm.

Ngủ rồi Hoa xương rồng

Trả lời #40 vào: 07-09-2013 23:14:07
Tuấn à!chị nghĩ thế này .Nếu như nhóm mình cần biết bà cháu bes Lộc sử dụng số tiền do các anh chị em đóng góp vào những việc gì ngoài ăn uống thì có bất tiện quá ko.Bởi vì ngoài số tiền nhóm mình cưu mang ra sẽ còn có các khoản khác nữa.Liệu bà có để dành mà ko dùng cho việc ăn uống ko em.