Tác giả Chủ đề: Kiên Giang - Bà Liễu - Mù & 3 Người Con Bị Da Cam  (Đã xem 25538 lần)

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #24 vào: 10-09-2012 15:57:03
Cảm ơn icebox đã cho biết thông tin, chắc ở đây là xác nhận số điện thoại, vì thông tin đâu còn số nào khác!  :)  :)
Vậy nhờ icebox cập nhật khi chị Na đã nhận được tiền!
 Em Cảm ơn!

Lan toả lòng nhân ái!

The following users thanked this post: maitramtg, naydjrueng

Ngủ rồi ice box

Trả lời #23 vào: 10-09-2012 15:34:05
phong_1992 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Phong_1992 vừa chuyển 400.000VND theo đường Bưu điện sau:
Thị Trấn Minh Lương, huyện Châu Thành, Tỉnh Kiên Giang.
Người nhận: chị Danh Thị Hoàng Na.
SĐT:0776527569
Nhờ icebox nhắc với chị Na giúp và xác nhận lên DD khi đã nhận được tiền!
(Cô nhân viên Bưu điện hỏi sao địa chỉ đơn giản như thế này?  :(  :( , không biết có khó khăn gì cho việc nhận tiền của chị Na không nữa, hi vọng lần sau chuyển tiền Phong_1992 được biết địa chị cụ thể, cũng như số CMND của chị Na)  :) :cheer:  :cheer:  :)

Hôm qua chị Na có gọi điện cho mình, bảo rằng cô nhân viên Bưu điện có gọi xin xác nhận lại số. Nhưng chị Na không biết rõ cô bưu điện muốn nhắc tới số gì, mình đã nhờ chị Na ngày mai lên tận Bưu điện hỏi lại cho kĩ. Có gì mình sẽ nhắn cho bạn lại sau.
À, còn phần địa chỉ cụ thể, mình đã hỏi lại nhưng chị Na bảo bưu điện ở đó nó chỉ có địa chỉ như vậy thôi.

Ngủ rồi phong_1992_qn

Trả lời #22 vào: 08-09-2012 08:40:36
Chào cả nhà!
Phong_1992 vừa chuyển 400.000VND theo đường Bưu điện sau:
Thị Trấn Minh Lương, huyện Châu Thành, Tỉnh Kiên Giang.
Nhờ icebox nhắc với chị Na giúp và xác nhận lên DD khi đã nhận được tiền!
(Cô nhân viên Bưu điện hỏi sao địa chỉ đơn giản như thế này?  :(  :( , không biết có khó khăn gì cho việc nhận tiền của chị Na không nữa, hi vọng lần sau chuyển tiền Phong_1992 được biết địa chị cụ thể, cũng như số CMND của chị Na)  :) :cheer:  :cheer:  :)

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi ice box

Trả lời #21 vào: 07-09-2012 21:28:42
Do làm mất số điện thoại liên lạc nên cập nhật hơi trễ, mong chị TnK thông cảm. :)
Do cụ không có tài khoản ATM, lại ở khá xa TP nên sau khi trao đổi với chị Trần Thị Hoàng Na, con gái cụ. chị ấy đã đồng ý nhận tiền gửi cho cụ Liễu qua đường bưu điện tại địa chỉ:
Bưu điện huyện Châu Thành,Thị Trấn Minh Lương, huyện Châu Thành, Tỉnh Kiên Giang.
Thân.

TnK_4ever

• bạn
Trả lời #20 vào: 07-09-2012 19:19:49
Kingcong_196 and ice box,

Ai là người nhận trung chuyển cho HC này?. Mong hai bạn cập nhật cách chuyển tiền.

Thanks,

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #19 vào: 03-09-2012 23:28:03
TnK_4ever đã viết:
Trích dẫn
Hi all,...
Nếu chưa có thì TnK sẽ CMTX bắt đầu từ tháng 9 cho đến tháng 12/2012.

Phong_1992, em lưu ý HC này dùm chị và chuyển tiền CMTX trong tháng 9 nhé.

Xin mọi người giúp đỡ Phong nếu em ấy gặp khó khăn khi chuyển tiền.
...
Thanks all,

Cảm ơn TnK_4ever đã CMTX hoàn cảnh khó khăn này.

Tổ TK-KT cập nhật dùm nhé.

Thân.

@Kingcong_196 & Icebox cho biết cách chuyển tiền dùm nhé.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ice box

Trả lời #18 vào: 03-09-2012 16:29:28
- Rất cám ơn chị TnK đã nhận CMTX cho gia đình cụ Liễu. Em chắc  cụ và con gái cụ sẽ rất vui khi nhận được tấm lòng của chị.
- Cám ơn bác lehung đã nhắc tụi cháu.
@kingcong: hôm đi XM em có giữ số của chị Na nên em nhớ liên lạc để hỏi về cách gửi tiền đến chị ấy nhé.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #17 vào: 30-08-2012 21:18:12
TnK_4ever đã viết:
Trích dẫn
Hi all,

Hoàn cảnh này đã có TV nào CMTX chưa ạ?

Trường hợp này TĐP đã duyệt?

Thanks all,

Cảm ơn chị đã chung tay giúp đỡ hoàn cảnh đáng thương này.Hiện hoàn cảnh này vẫn chưa có MTQ nhận CM ah.Có lẽ đây cũng là chữ \\\"duyên\\\" của gia đình cô Liễu với chị.Với sự giúp đỡ này gia đình cô sẽ đc ấm lòng và bớt khó khăn rất nhiều
Mong TĐP duyệt và nhóm XM cho bt cách trung chuyển luôn ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

TnK_4ever

• bạn
Trả lời #16 vào: 30-08-2012 19:36:09
Hi all,

Hoàn cảnh này đã có TV nào CMTX chưa ạ?

Trường hợp này TĐP đã duyệt?

Thanks all,

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #15 vào: 29-08-2012 08:33:21
ice box đã viết:
Trích dẫn
Cả nhà ơi, mong mọi người chung tay giúp hoàn cảnh gia đình cụ Liễu , vì hoàn cảnh gia đình cụ hiện rất khó khăn,Bữa đói bữa no, riêng cụ thì hai mắt tuy không còn sáng nữa nhưng vẫn cố gắng chăm sóc cho 3 đứa con ngây ngô, tội nghiệp.Hy vọng cái duyên sẽ gắn kết gia đình cụ với đại gia đình NTCM .

ngochanh xin phép kéo trường hợp này lên, nhà mình xem có giúp được gì cụ không ạ
Thân

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #14 vào: 25-08-2012 17:48:41
banbe6x đã viết:

Kingcong_196 đã chuyển 200,000đ của Tranti giúp KTX gia đình bà Liễu trong chuyến đi xác minh vừa qua chưa ? Bạn xác nhận dùm nhé .
Cảm ơn các bạn đã vượt chặng đường xa để xác minh hoàn cảnh khó khăn này.
@ chú 6x: Cháu đã nhận được 200k từ anh Pen chuyển,anh Tranti đã nhờ nhóm XM mua quà gởi biếu gđ dùm anh. Cháu và chị Dung đã mua một thùng mì và 10kg gạo chị Dung đã đăng hình ở trên bài XM rùi ạ.Cảm ơn chú đã nhắc nhở.
Thân.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #13 vào: 24-08-2012 10:04:01
penguin đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đã chuyển 200.000VND vào tài khoản bạn Kingcong_196. Nhờ bạn kiểm tra và xác nhận lại trên diễn đàn.
Cảm ơn bạn!

Kingcong_196 đã chuyển 200,000đ của Tranti giúp KTX gia đình bà Liễu trong chuyến đi xác minh vừa qua chưa ? Bạn xác nhận dùm nhé .
Cảm ơn các bạn đã vượt chặng đường xa để xác minh hoàn cảnh khó khăn này.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ice box

Trả lời #12 vào: 10-08-2012 20:42:30
Cả nhà ơi, mong mọi người chung tay giúp hoàn cảnh gia đình cụ Liễu , vì hoàn cảnh gia đình cụ hiện rất khó khăn,Bữa đói bữa no, riêng cụ thì hai mắt tuy không còn sáng nữa nhưng vẫn cố gắng chăm sóc cho 3 đứa con ngây ngô, tội nghiệp.Hy vọng cái duyên sẽ gắn kết gia đình cụ với đại gia đình NTCM .

Ngủ rồi ice box

Trả lời #11 vào: 07-08-2012 23:01:43
Chào cả nhà.
   Lần theo địa chỉ mà bạn lamtiendat đã ghi, hôm nay ice và kingcong đã đến thăm gia đình cụ Liễu ngụ ấp Vĩnh đằng, xã vĩnh hòa Phú, Huyện Châu Thành, Tỉnh Kiên Giang. Ngôi nhà của cụ nằm lùi sâu, cách xa quốc lộ. Con đường vào nhà nhỏ hẹp, đất đá gồ ghề đi lại rất khó khăn.

Khi được hỏi về hoàn cảnh gia đình, cụ Liễu rơm rớm nước mắt kể. Nhà cụ có tất cả 6 người con nhưng chỉ có 3 người lành lặn, còn lại đều bị ảnh hưởng của di chứng chất độc màu da cam. Cụ đã bị bệnh mắt gần 2 năm nay,lúc đầu còn thấy mờ mờ nhưng dần dần mọi thứ đều là màu đen đối với cụ. Được chính quyền địa phương biết đến hoàn cảnh gia đình cụ khó khăn, đã tạo điều kiện cho cụ lên Sài Gòn trị bệnh những tưởng mắt cụ từ đây sẽ sáng trở lại, bao nhiêu hy vọng được đặt ra vì cụ bảo mắt sáng lại thì cụ sẽ lại về quê làm thuê, làm mướn để nuôi 3 đứa con nhỏ dại, có lớn mà không có khôn nằm ở nhà. Thế nhưng mọi niềm tin và hy vọng của cụ thực sự sụp đổ khi Bác Sĩ kết luận mắt của cụ không có cách nào chữa khỏi. Cụ bảo Lúc đó thật tình chỉ muốn cầm chai thuốc sâu uống để mà chết cho rồi chứ sao ông trời lại bắt tôi khổ thế này nhưng rồi nghĩ lại chết rồi thì ai sẽ nuôi con, tôi làm mẹ sinh chúng nó ra thì phải có trách nhiệm với chúng nó chứ. Thế rồi những giọt nước mắt lại tiếp tục lăn dài trên khuôn mặt của người mẹ nghèo khổ.

Khi được hỏi đến chồng, bà chỉ liếc mắt len lén rồi chỉ phía người đàn ông ngồi ở trong nhà.Chồng cụ là ông Danh Thon năm nay 55t. Do bất mãn về hoàn cảnh gia đình đã túng thiếu khổ cực vì có 3 đứa con khờ dại, nay lại thêm người vợ mù lòa, ông đâm ra chán nản,rượu chè bê tha suốt ngày và giờ cũng không làm thêm gì cả.

Giờ đây niềm hy vọng cuối cùng của cụ chỉ còn trông cậy vào chị Danh Thị Hoàng Na và em Danh Ngọc Hoàng.
Chị Na và chị thứ 3 đều lấy chồng nhưng chị ba lấy chồng ở xa nên cũng không trông mong gì được. Chỉ còn lại chị Na lấy chồng rồi xây nhà ở sát bên mẹ để tiện bề lo lắng chăm sóc cho mẹ già. Vệ sinh, tắm rửa cho 3 đứa em nhỏ tội nghiệp.
   Còn em Hoàng từ khi mẹ bị bệnh, em đã phải tạm gác ước mơ được toàn tâm, quy y cửa phật sang một bên để lặn lội ở xứ người kiếm tiền gửi về nuôi cha mẹ và các em.
Các em
 . Danh Ngọc Huỳnh 22t      
 . Danh Ngọc Vàng  17t
 . Danh Ngọc Ánh   14t
đều bị ảnh hưởng rất nặng nề của chất độc màu da cam. Đặc Biệt ở nhà Bé Ánh rất hay quậy phá và la khóc. Gia đình phải buộc bé lại để em khỏi chạy nhảy lung tung bể đầu.

Cụ bảo dạo gần đây cụ rất hay đau đầu không ngủ được, nhiều khi đi đứng cũng choáng váng say sẩm mặt mày muốn té, mỗi lúc như vậy cô con gái lớn chỉ biết kêu người đến chích thuốc qua loa,tạm thời cho cụ bớt thôi chứ không dám đưa đi bệnh viện vì không có phương tiện cũng như không có ai ở nhà chăm non mấy em.
Gia đình cụ Liễu hiện nay.
- Có sổ hộ nghèo.
- Được nhà nước hỗ trợ cho cả 4 người bị nhiễm chất độc màu da cam trong gia đình là 1.800.000đ/tháng.
- Mỗi tháng em Hoàng đi làm phụ hồ cũng có gửi về cho gia đình khoảng 500-600.000đ.
- Cụ Liễu và 3 em bị chất độc da cam đều có thẻ BHYT.

Sau buổi đi thực tế nhóm XM rất hy vọng mọi người chung tay giúp đỡ cho gia đình cụ khoản CMTX hàng tháng là 400.000đ/tháng để mong vơi bớt đi nỗi lo lắng, phiền muộn cho gia đình cụ.

Mong nhà mình giúp đỡ cho hoàn cảnh gia đình cụ Liễu.

và đây là một số hình ảnh về căn nhà của cụ

Ngôi nhà tình thương được hội nạn nhân chất độc gia cam tặng

góc bếp nhà cụ

Và hình ảnh cụ Liễu nhận quà từ anh Tranti

Thân mến.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #10 vào: 07-08-2012 22:22:22
Yugi đc biết bạn kingcong và ice_box vừa có chuyến ghé Kiên Giang (thăm cụ Danh Kiêu), ko biết hai bạn đã xác minh giúp TH bà Liễu chưa?
Mong tin từ hai bạn :)