Tác giả Chủ đề: Phú Yên - Em Hồng - Hở van tim  (Đã xem 1507 lần)

NHAMTHIN

• bạn
Trả lời #1 vào: 06-03-2012 20:18:58
Em Nguyễn Thị Ánh Hồng ngụ tại khu phố 5 phường Phú Đông TP Tuy Hòa Phú Yên sdt cha em 01287704207 em là 1 học sinh khá giỏi con nhà nghèo nhưng không may em mắc bệnh hở van tim 2 lá BS chẩn đoán cần phải mổ gấp nhưng do em còn học nên đến hè mới có thể mổ được . Trước đây anh Đông cha bé Hồng tham gia phục vụ chiến trơờng B trong cuộc kháng chiến chống Mĩ. SAu ngày giải phóng anh lập gia đình và sinh con . Nhưng bất hạnh thay 4 đứa con của anh đều lần lượt ra đi vì nhiễm chất độc da cam.Anh Đông làm thuê ở 1 mỏ đá ở Đắc lắc kinh tế không khá giả gì nhưng cũng tạm đủ lo cuộc sống gia đình.12/2010 vợ anh bị bệnh ung thư anh phải vay nợ nhà nước để lo cho vợ con nhưng 1 thời gian sau vợ anh mất để lại món nợ cho anh . Thế là mọi việc lớn nhỏ đều đổ lên đôi vai nhỏ bé của anh . xe máy là tài sản đáng giá nhất cũng là phương tiện đi làm anh đã bán để lo thuốc thang cho con khoảng 1500000/tháng tiền thuốc của bé Hồng . Từ lớp 1 đến lớp 5 Hồng đều là học sinH xuất sắc nòoài ra em còn đoạt giải học sinh \\\"Vở sạch chữ đẹp\\\" cấp quốc gia 2005-2006 từ khi mới học lớp 1 và nhiều giấy khen của bộ giáo dục và đào tạo . Hồng cho biết\\\"em bị bệnh nên đôi lúc cũng gặp khó khăn trong việc học . Có lần đi học mà ơới đi được nửa đường nhưng ngộp và mệt thở nên em phải quay về . Trước đây em bị bệnh nhưng em vẫn phải học tốt để cha mẹ vui\\\"Hồng bảo em có nhiều ước mơ lắm nhưng ước mơ lớn nhất là học thật giỏi để trở thành nhà ngoại giao để đi được nhiều và quảng bá hình ảnh nước Việt Nam đến với bạn bè thế giới