Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tin chung

Tra soát thu chi công khai:
Quỹ chính 1501 MBBank Hoàng Thị Quỳnh Trang:

https://thiennguyen.app/user/ntcm2007
Quỹ xe Nhân Ái 1575 MBBank Đoàn Thị Khánh Ly:
https://thiennguyen.app/user/nguoitoicuumang
Cập Nhật chi tiết cùng Cơm, Cháo, chương trình khác …. Tại
ĐÂY

Tác giả Chủ đề: NHỮNG ĐIỀU KHÔNG THỂ QUÊN TRONG CUỘC SỐNG  (Đã xem 15147 lần)

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #19 vào: 29-05-2010 19:26:40
Tương lai của ta có tươi đẹp hay không phụ thuộc vào những gì ta đang làm trong hiện tại cuộc sống này của ta ra sao đều do ta quyết định, lựa chọn con đường học tập là một con đường đúng đắn không có ai thành công được mà không có cố gắng, có vất vả mới có thành công, kiến thức đưa ta đến chân trời tươi đẹp

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #18 vào: 08-05-2010 19:40:11

MÃI MÃI LÀ YÊU THƯƠNG

Tình yêu thưng là món quà qúy giá mà cuộc sống ban tặng ẩn chứ bên trong một cuộc sống mãnh liệt nâng đỡ chúng ta vững bước trên đường đời

Chúng ta trân trọng tình yêu thương bởi vì chúng ta biết chỉ nó mới đủ mạnh hàn gắn thế giới mang đế niềm tin niềm hi vọng vào tương lai cho tất cả mọi người không phân biệt sắc tộc, ngôn ngữ, tôn giáo hay màu da để từ đó con người có thể tìm thấy dũng khí và khát khao tìm đến ngày mai

Sự ngần ngại đắn đo lựa chon là không cần thiết một khi chúng ta quyết tâm mang hơi ấm tình yêu tương đến cho mọi người, tình yêu thương tuy vô hình nhưng cũng có muôn vàn sắc thái khác nhau bất cứ lúc nào ở đâu chúng ta đều có thể trao gửi tình yêu thương của mình. Đó là chìa khoá tinh thần vạn năng có thể mở ra bất kỳ một cánh cửa trái tim nào

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #17 vào: 03-05-2010 15:59:29
.Bạn đã thành thật khi nhận ra rằng có những lúc bạn đã tự lừa dối lòng mình
 .bạn vẫn còn hi vọng vào cuộc sống khi đối với bạn ngày mai luôn có ý nghĩa hơn ngày hôm qua
 .bạn trở nên chín chắn hơn khi bạn nhận ra người khác đúng với bản chất cả họ và đối xử với họ theo đúng những gì bạn muốn được đối xử
 .bạn đã khoan dung hơn khi bạn biết tha thứ cho những lỗi lầm của người xung quanh
 .bạn trở nên giàu có khi bạn cho đi mà không đòi hỏi được nhận lại

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #16 vào: 02-05-2010 15:34:13
CHÂN DUNG CỦA BẠN

.Bạn sẽ trở nên mạnh mẽ khi chịu đựng nỗi đau của riêng mình và học cách mỉm cười trước những ngịch cảnh
  .Bạn sẽ trở nên dũng cảm khi bạn tự mình vượt qua được nỗi sợ hãi và giúp người khác cũng làm được như vậy
  .Bạn đã cảm thấy hạnh phúc khi bạn biết cảm nhận vẻ đẹp của một bông hoa
  .Bạn đã biết chia sẻ khi bạn dũng cảm quên đi nỗi đau của riêng mình để thấu hiểu nỗi đau của người khác
  .Bạn đã tiến lên một bước khi khi bạn nhận ra rằng sự hiểu biết của bạn luôn có giới hạn

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #15 vào: 25-04-2010 14:46:09
LỜI KHUYÊN CUỘC SỐNG
  Dũng cảm là dám đương đầu với thử thách dù chưa biết sẽ vượt qua, là khi tiếp tục cố gắng dù vẫn biết có thể sẽ thất bại
  Người ta chỉ có thể kính trọng thực sự những gì họ tin tưởng chứ không phải ở những gì họ chỉ biết và nghe
  Cuộc sống sẽ không có ý nghĩa nếu không  phải trải qua sóng gió con người sống là để vươn lên vượt qua khó khăn
  Trên thế gian này điều duy nhất mà con người có cần phải chế ngự đó chính là thái độ, là cách cư xử của bản thân mình
  Số lần thất bại của con người không quan trọng bằng thái độ người đó cả lúc thành công lẫn lúc thất bại
  Nếu lúc nào bạn cũng đợi đến khi nắm chắc phần thắng mới làm bạn sẽ chẳng bao giờ làm được điều gì cả
  Có được những gì mình muốn đôi khi không có ý nghĩa bằng dám cho đi những gì mình có
  Khi dùng bản đồ bạn luôn phải tuân theo phương hướng còn khi không có nó bạn hãy phán đoán và lắng nghe trái tim mình
  Nếu bạn chưa dám liều mình chấp nhận thất bại để đạt được một điều gì hoặc là bạn hèn nhát hoặc là bạn chưa thực sự muốn nó
  Khi bất hạnh lỗi lầm quật ngã bạn bạn có quyền tiếp tục nằm đó hoặc dũng cảm đứng lên

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #14 vào: 24-04-2010 19:08:22
Đừng chỉ nghe nững gì người ta nói hãy nghe xem tại sao họ lại nói với bạn như vậy
  Chia sẻ kiến thức của bạn đó là cách để bạn sống mã trong lòng người khác
  Hãy đối xử tử tế với thiên nhiên
  Đừng bao giờ làm gián đoạn khi bạn đang được khen ngợi
  Bạn hãy ý thức được việc làm của mình
  Bạn đừng tin ai đó khi người ấy hôn bạn mà không nhắm mắt
  Mỗi năm một lần bạn hãy đến những nơi mà bạn chưa từng đến
  Nếu bạn làm gia nhiều tiền hãy giúp đỡ người khác đó là tài sản quý giá nhất
  Hãy chiêm nghiệm thành công của bạn dựa trên những gì bạn phải từ bỏ để có nó
  Bạn hãy sống với sự hiểu biết và kiến thức
  Đôi lúc cũng phải yêu và nấu ăn một cách liều lĩnh

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #13 vào: 23-04-2010 19:12:58
Khi bạn nhận ra mình vừa gây ra sai lầm bạn hãy nhanh chóng sửa sai
 Mỉm cười khi bạn nhấc điện thoại lên người gọi se nghe dược điều đó trong giọng nói của bạn
 Bạn hãy tranh thủ thời giam ở nhà một mình
 Hãy mở rộng cánh tay của bạn để thay đổi nhưng dduwnmgf để làm mất giá trị của chính mình
 Hhãy nhớ sự im lặng đôi khi là câu trả lời tốt nhất
 Đọc nhiều sách tivi không thay thé được điều này
 Bbạn hãy sống một cuộc sống tốt và đức hạnh về già nghĩ lại bạn sẽ muốn sống một cuộc đời như thế lần 2
 Mức độ tình yêu trong gia đình bạn là nền tảng cuộc sống của bạn tất cả những gì bạn làm là một mái nhà thanh bình hòa thuận
Khi bạn bất đồng với người yêu hãy chỉ đề cập tới hiện tại đừng đụng chạm tới quá khứ

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #12 vào: 22-04-2010 14:04:07
Đừng bao giờ cười vào những ước mơ của người khác
 Hãy yêu một cách sâu sắc và đam mê cố thể bạn sẽ bị tổn thương nhưng đó là cách duy nhất bạn học sống một cách hoàn hào
 Khi không đồng ý điều gì bạn hãy đấu tranh một cách công bằng
 Bạn đừng phán xét ai qua hoàn cảnh hay nhân thân của họ
 Bạn hãy bắt chính mình nọi chận nhưng suy nghĩ nhanh  
 Khi ai đó hỏi bạn những câu hỏi mà bạn không muốn trả lời bạn hãy mỉm cười và hỏi lại họ: taioj sao bạn lại muốn biết điều đó
 Bạn hãy nhớ rằng một tình yêu lớn và những khám phá vĩ đại cũng sẽ có những rủi do
 Bạn hãy liên lạc với mẹ bạn thường xuyên nếu bạn sống sa nhà
 Theo đuổi 3 điều: tôn trọng bản thân ,tôn trọng người khác và chịu trách nhiệm về những việc làm của bản thân mình

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #11 vào: 19-04-2010 15:54:15
NHỮNG ĐIỀU BÌNH DỊ CỦA CUỘC SỐNG
  cho một người nhiều hơn là họ mong vhờ và hãy làm điều đó một cách nhiệt tình
  ghi nhớ một bài thơ bạn yêu thích
  đừng vội tin những gì bạn nghe
  khi bạn nói yêu ai hãy hiểu hết nghĩa của những từ đó
  khi bạn nói xin lỗi hãy nhìn vào mắt người bạn đang xin lỗi
  bạn hãy đính hôn ít nhất là 6 tháng trước khi bạn kết hôn
  tin vao tinh yêu từ cái nhìn đầu tiên

Ngủ rồi ONG GIA

Trả lời #10 vào: 16-04-2010 14:15:33
Hãy có thái độ sống trong tích cực trong bất cứ hoàn cảnh nào, hãy có cái nhìn lạc quan và biết ơn cuộc sống
 Hãy xây dựng cuộc sống của bạn dựa trên nền tảng của lòng tôn trọng, hãy yêu quý người thân, bạn bè và đối xử tử tế với mọi người, hãy nhìn vào những điều tốt đẹp nhất ở mọi người trong đó có bản thân bạn
 Hãy lấy chính trực làm nền tảng cuộc sống. hãy sống trung thực và công bằng trong mọi hoàn cảnh
 Hãy chấp nhận khó khă và thách thức của cuộc sống, hãy làm việc chăm chỉ trước khi bắt tay vào bất cứ công việc gì, nếu thất bại bạn hãy bắt tay làm lại
 Hãy chăm chỉ học tập vafkhams phá cuộc sống
 Hãy sống vui vẻ , bạn nên nhớ rằng cuộc sóng hạng phúc không thể thiếu vắng niềm vui và những nụ cười

Ngủ rồi ONG GIA

xulanhphanlan và avata ơi ONG GIA vẫn còn trẻ mà vì còn trẻ nhưng trên đầu đã có hai thứ tóc vả lại trông mình cũng già thật, mình cũng hay làm bạn cùng các cụ già nên mới có biệt hiệu như vậy đó cảm ơn mọi người đã vào

• bạn
:lol:  bác xulanhphanlan ới ời ơi, bác opla nhà ta còn bảnh chai, \\\"phong độ\\\", tiếc là bác ấy có ...vợ, 5 con rồi nên em mới tha cho bác ấy đó ạ!!!  :P  bác ốp đọc xong chắc truy lùng em B)

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
ONG GIA đã viết:
Trích dẫn
Cám ơn bác opala, cháu sẽ gõ bằng chữ thường ạ

Thấy Ông Già. gọi Bác Opla xưng cháu.chắc là Opla già lắm lắm rồi đó.mai mốt mình gọi Opla bằng Cụ luôn quá àh

Ngủ rồi ONG GIA

MỖI NGÀY LÀ MỘT NGÀY VUI

Sẽ không có bất cứ chuẩn mực nào của sự tha thứ. Cũng chẳng ai bắt bạn phải quên đi dù có thể điều đó sẽ tốt cho bạn nhưng nếu bạn thực sự quan tâm đến mình hãy tự tha thứ cho bản thân mình trước. Bỏ qua những rắc rối ,quá khứ đã qua, hiện tại và tương lai mới là mới quan trọng. Vì tha thứ là một cảm giác bình yên tìm được sự bình yên trong tâm hồn cuộc sống sẽ dịu dàng rất nhiều

Ngủ rồi ONG GIA

Chúng ta cần thay đổi
     Cuộc sống thật tuyệt vời nếu như ta biết sống và dám sống. Hãy sống như chính mình muốn sống ngay từ ngày hôm nay, để sau này khi vốn thời gian đã cạn ta không phải hối tiếc vì đã chưa kịp làm quá nhiều điều. Nếu bạn đã từng thất bại, nếu bạn đã từng hối tiếc vì cuộc sống không như bạn mong muốn, bạn hãy thay đổi chẳng thể khó khăn như bạn vẫn thường nghĩ muốn thay đổi cuộc sống của mình. Ngày hôm qua sẽ không còn nữa nếu ta thay đổi. Sự thay đổi là tất yếu cho sự lớn lên,không bao giờ là quá muộn để bắt đầu lại, không bao giờ là quá trễ để đón hạnh phúc vì thế hãy để ngày hôm qua sa đi. Hãy tự thay đổi mình để thay đổi cuộc sống, để lớn lên và trưởng thành hơn. Cuộc sống sẽ thay đổi khi chúng ta thay đổi hãy ước mơ để biến ước mơ thành hiện thực