Tác giả Chủ đề: Đắk Lắk - Nồi cháo từ thiện - Xã Cư Pui  (Đã xem 55915 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #121 vào: 06-11-2013 22:52:11
Chào cả nhà,

Sáng nay, chị Phụng thông báo tin rất vui. Nhờ cháo NTCM hàng tuần, các bé được chăm sóc tốt hơn nhiều, không chỉ trực tiếp từ nồi cháo mà kiến thức và ý thức của bà mẹ thay đổi hẳn. Số liệu mới nhất - Buôn Lak chỉ còn 23 trẻ SDD so với 42 trẻ , Buôn Bhung chỉ còn 19 trẻ SDD so với 45 trẻ cùng kỳ 2012. Trước đây rất hiếm bà mẹ mua thực phẩm về chế biến cho con, nay đã có 7/13 bà mẹ được hỏi (thông qua khảo sát nhanh) đã hàng ngày đi chợ mua tép, tôm hoặc thịt về nấu cháo cho các bé. Đó mới là cái chúng ta hướng tới - Thay đổi Nhận thức - Dù khó nhưng không phải không làm được.

Nhân dịp sắp tới Sinh nhật Nồi cháo Cư Pui lần thứ nhất, nhóm sẽ có một số thành viên và bạn bè Từ Saigon, Danang, BMT và Hanoi xuống Cư Pui vào ngày 23/11 tới đây. Ngoài hoạt động nấu cháo, nhóm cón có thêm các hoạt động khác như Tủ sách Cư Pui (cấp nhật ở chủ đề khác) và cũng đi thăm một số hoàn cảnh nghèo mà NTCM đang CMTX.

Mong các bạn thu xếp tham dự.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi nguoithuhaiba

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #120 vào: 20-08-2013 19:07:10
Nồi cháo này hoạt động ra sao rồi nhỉ (lâu lắm rồi mới trở lại diễn đàn, nhớ ACE quá xá)  :P

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #119 vào: 16-08-2013 14:52:17
Thanh đăng ký CMTX các nồi cháo ở Cư Pui mỗi tháng 500K, bắt đầu từ tháng 9/2013 nhé các bạn - Thanh sẽ chuyển từng tháng - cam kết đến hết tháng 8/2015.

Cảm ơn các bạn ở Đaklak & Cư Pui đã duy trì chương trình này cho các cháu bé ở đây.

Ngủ rồi phung_cupui

Trả lời #118 vào: 14-06-2013 06:51:52
Em mua tại trên này(giá cả cũng k chênh lệch mấy đâu).
Cảm ơn tất cả mọi người.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #117 vào: 08-06-2013 13:39:36
Thật ko may cho Nồi cháo buôn Đăktuôk, may là ko thiệt hại về người. Các vật dụng đã bị cháy hết thì phải mua lại thôi. Phung_cupui cho biết có thể mua trên đó ko hay phải mua từ Saigon gửi lên. Cảm ơn.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi phung_cupui

Trả lời #116 vào: 08-06-2013 13:18:14
Chào cả nhà!
Như thông tin về nồi cháo buôn Đăktuôk đã cháy hết dụng cụ...còn chỉ mỗi nồi nấu thôi.Máy say,chén,thau chậu và thìa ăn cháo,thìa múc cháo,dao, thớt...đều cháy hết.Các mẹ đã quyên góp được một ít phục vụ nấu tạm.Mình nghĩ lâu dài thì phải mua lại.Mong mọi người cho ý kiến
Thân ái.

Ngủ rồi quynhanhnguyen

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #115 vào: 07-06-2013 19:04:07
Chào cả nhà
quynhanh xin lỗi vìsự chậm trẽ
quynhanh xin gửi đến cả nhà hình ảnh nấu cháo tại thôn Bhung

@_@ Cần một  tấm lòng  @_@

Ngủ rồi samh185

Trả lời #114 vào: 25-05-2013 08:22:06
Chào cả nhà,

Như anh ThaiDzuy đã viết, ngày 4/5 vừa qua hội NTCM đã cùng công ty truyền thông Sunrise tham gia nồi cháo ở Cư Pui. Vì lí do thời gian eo hẹp nên nhóm chỉ có thể chia ra để đến 2 cụm là Buôn Bhung & Buôn Blak là 2 buôn gần nhất và số trẻ cũng đông. Riêng buôn Ea Uôi (Buôn xa nhất và đông trẻ nhất )thì chỉ có nhóm NTCM là chú 6x & BS. Phụng tham gia làm công tác tư tưởng cho các phụ huynh ở đây vì tư tưởng người ở đây là  \\\" con cái do trời sanh trời nuôi\\\" :D nên chẳng cần chăm chút, nấu nướng chi nhiều cho bọn nhỏ, cứ để chúng lăn lóc mà lớn.

Sau bài thuyết trình của chú 6x, các phụ huynh cũng đã hiểu ra và đồng ý  tham gia nồi cháo ( đặc biệt là các bác phụ huynh nam)

Sau khi tham gia nồi cháo thì nhóm NTCM lại tiếp tục hành trình trao thực phẩm CMTX T5/2013 cho các hộ gia đình ở Cư Pui.

Chuyến đi rất thành công và có nhiều kỉ niệm vui, đối với Samh thì nhớ nhất là em Siu quynhanhnguyen phải chụp ếch 4 lần mới mang được thực phẩm tới nhà 4 bé mồ côi thôn Cư Rang ( là thôn xa nhất) vì mưa lớn nên đường sá lầy lội :D

Một vài thông tin để cả nhà được rõ, các thành viên khác xin giúp Samh bổ sung bài viết với nhé.

Nhờ em quynhanhnguyen up hình chuyến đi lên dùm chị. Cảm ơn em !

Thân !

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #113 vào: 20-05-2013 22:39:08
Chào cả nhà,

Vào ngày 4/5 vừa qua, Công ty Truyền thông Mặt Trời Lên (Trụ sở tại HCMC) có tham gia cùng NTCM nấu chaos trên Cư Pui, đồng thời công ty cũng ủng hộ CMKTX số tiền 25,000,000 VND. Nhóm NTCM có đại diện BQT là banbe6x cùng nhóm bạn yêu Cư Pui như Sam, Quynhnhnguyen, vn86...tham gia cùng Mặt Trời Lên.

Momg thông tin cập nhật từ nhóm bạn Cư Pui.

Chán thành cảm ơn sự đồng hành của Mặt Trời Lên, cảm ơn sự vất vả của các anh chị và các bạn!

Thân mến,

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #112 vào: 03-05-2013 22:37:44
gaumevidai đã viết:
Trích dẫn
Lá ơi! Chị nhờ Thị Nở chuyển giúp nên có sự nhầm lẫn. Mỗi tháng chị CMTX 100k như vậy là chị luôn 6 tháng em nhé. Đúng là nhầm nhọt sang trồng trọt em nhỉ?

@Gaumevidai : Cảm ơn chị, Lathuvang đã điều chỉnh.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #111 vào: 03-05-2013 15:17:33
Lá ơi! Chị nhờ Thị Nở chuyển giúp nên có sự nhầm lẫn. Mỗi tháng chị CMTX 100k như vậy là chị luôn 6 tháng em nhé. Đúng là nhầm nhọt sang trồng trọt em nhỉ?

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #110 vào: 02-05-2013 16:18:58
gaumevidai đã viết:
Trích dẫn
Lá ơi! Chị đã chuyển tiền cho nồi cháo Cư Pui quí II + quí III/2013 rồi đấy em kiểm tra giúp chị Lá nhé cảm ơn em nhiều

@Gaumevidai : Lathuvang chỉ nhận 600,000đ cho tháng 4,5,6 theo nội dung dưới đây :
26/04/2013   VNCK - 0078478   +   600,000.00    IBVCB.2604130713630001.Gaumevidai CT CMTX NC Cu Pui T4.5.6
và đã cập nhật ở topic dưới đây :
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=10&id=59842&limit=15&limitstart=45#forumtop
Gaumevidai xem lại dùm Lá nhé. Cảm ơn nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi gaumevidai

Trả lời #109 vào: 02-05-2013 15:39:58
Lá ơi! Chị đã chuyển tiền cho nồi cháo Cư Pui quí II + quí III/2013 rồi đấy em kiểm tra giúp chị Lá nhé cảm ơn em nhiều

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #108 vào: 11-04-2013 10:27:47
phung_cupui đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà thân ái!
sáng hôm qua ngày 9 tháng 4 nồi cháo ở thôn Ea uôi đã khai trương thành công...
Ở điểm mới này nồi cháo còn thiếu rất nhiều dụng cụ như chậu rửa rau, rổ, dao thớt,  vá để múc cháo và thìa cho trẻ ăn cháo. mình muốn mua cho các mẹ dụng cụ này ở trên đây mọi người thấy sao?

@Phung_cupui : Nồi cháo Cư pui đã đi vào hoạt động vững mạnh và phát triển rộng rãi đến các thôn, vì vậy những điểm mới còn thiếu vật dụng nào , em cứ mua và tính vào chi phí hàng tuần nhé. Cảm ơn em và các bà mẹ Xã Cư Pui rất nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #107 vào: 10-04-2013 22:59:05
Cảm ơn chị Phụng và các bà mẹ trên đó đã cố gắng triển khai nồi cháo ở cụm thôn thứ 5 - cụm cuối cùng trong toàn xã Cư Pui. Cụm này xa và nghèo nhất xã nên càng trân trọng những đóng góp của các thành viên và các mạnh thường quân xa gần.

Vật dụng cần thiết cho nồi cháo thứ 5 này chị Phụng cứ lên danh sách và trao đổi với chị Lathuvang giúp em nhé. Sẽ trích tiền trong số tiền ủng hộ cháo Cư Pui để giúp các bà mạ thuận lợi trong việc chuẩn bị và đảm bào vệ sinh an toàn cho nồi cháo.

Sau đây là một số hình ảnh:

Thân mến,