Tác giả Chủ đề: Hòa Hưng, Cái Bè - Anh Minh Thanh - Suy Thận  (Đã xem 18400 lần)

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #19 vào: 21-03-2012 21:10:42
Chào cả nhà.
Sáng nay vợ anh Thanh cho Q hay là đã làm ATM xong rồi,và đây là số TK ah.
- Tên chủ TK: Võ Thị Tao
- Số TK: 6902205062107, Ngân hàng Agribank
- Chi Nhánh: Cái Bè, Tiền Giang
Thân

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Trả lời #18 vào: 01-03-2012 21:58:01
@Dung.caibe: Anh lưu ý giùm cách viết bài trên diễn đàn vì mỗi lần anh ghé diễn đàn anh lại mở ra một bài viết mới, không gắn với một chủ đề nào cả. Việc này rất khó khăn cho các bạn theo dõi bài viết.

Anh nên tìm đúng chủ đề bài viết nhé. Đấy cũng là một cách chúng ta giúp đỡ nhau, giảm thời gian lãng phí không đáng có.

Chân thành cảm ơn anh.

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi dung.caibe

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 01-03-2012 20:06:20
Sáng nay Quyen_OMon có điện thoại cho mình, nhờ liên lạc với gia đình anh Thanh hổ trợ việc làm gấp thẻ ATM cho anh. Sau khi nhận được điện thoại mình đến nhà anh Thanh gấp và hướng dẫn rất kỷ cho anh đi làm thẻ, chiều nay được anh báo lại là anh có đến Ngân hàng phát triển nông thôn huyện, chi nhánh An Hữu, nhưng khổ nổi giấy chứng minh nhân dân của anh đã quá thời gian sử dụng ( Trên 15 năm ) do đó ngân hàng không thể làm được, sau đó nhờ Bác gái ( Mẹ ruột anh Thanh )đứng tên, vì mình nghĩ để cho Bác gái nhận cũng được, vì anh Thanh đang bệnh đi tới đi lui cũng không tiện,các thủ tục làm thẻ ATM cho mẹ anh Thanh đã xong, nhưng ngân hàng hẹn đến ngày 16/3/2012 mới đến nhận thẻ, mình thông tin nầy cho gia đình cùng biết nhé. Chúc các bạn vui - khỏe.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #16 vào: 01-03-2012 11:49:06
DiepThien đã viết:
Trích dẫn
DiepThien vẫn đang đợi thông tin để chuyển tiền CMTX tháng đầu tiên cho gia đình anh Thanh.

Mong tin các bạn.

@ DiepThien : Quyên đã hướng dẫn gia đình anh Thanh làm thẻ ATM mà không biết sau mấy ngày rồi mà chưa có, sáng nay Quyên đt nhờ Chú dungcaibe lại nhà anh lần nữa, Mong Bác và cả nhà đợi thêm 1 ngày nữa nhé!
Thân.

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #15 vào: 29-02-2012 22:11:58
DiepThien vẫn đang đợi thông tin để chuyển tiền CMTX tháng đầu tiên cho gia đình anh Thanh.

Mong tin các bạn.

Thân mến!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #14 vào: 28-02-2012 09:47:37
lehung73 đã viết:
Trích dẫn
thubuon đã viết:
Trích dẫn
Thubuon xin chung tay 300k/tháng với thời gian như bạn Diepthien , từ tháng 3/2012 đến hết tháng 12/2012. Thương bé Hân vừa chập chững đến trường lại có nguy cơ nghỉ học.
Các bạn vui lòng cho biết cách chuyển tiền. Cảm ơn.

Trường hợp này vậy là đã có hai bác Diepthien 200k + Thubuon 300k chung tay giúp đỡ đủ theo đề xuất của các bạn XM.
Mong TĐP cho ý kiến ah.

Cám ơn 2 bạn thubuon và diepthien đã giúp CMTX anh Thanh 500.000/tháng, từ tháng 3/2012 đến 12/2012.

Các bạn xác minh cho biết cách chuyển tiển nhé!

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #13 vào: 28-02-2012 00:59:39
thubuon đã viết:
Trích dẫn
Thubuon xin chung tay 300k/tháng với thời gian như bạn Diepthien , từ tháng 3/2012 đến hết tháng 12/2012. Thương bé Hân vừa chập chững đến trường lại có nguy cơ nghỉ học.

Trường hợp này vậy là đã có hai bác Diepthien 200k + Thubuon 300k chung tay giúp đỡ đủ theo đề xuất của các bạn XM.
Mong TĐP cho ý kiến ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi thubuon

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 27-02-2012 17:13:18

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #11 vào: 27-02-2012 13:15:52
DiepThien đã viết:
Trích dẫn
Nhóm xác minh đề xuất mức CMTX cho gia đình anh Minh Thanh 500,000 VND/tháng.

DiepThien xin giúp 200,000 VND/tháng, trước mắt từ tháng 3/2012 - hết 12/2012.

Mong các bạn cho biết cách chuyển tiền và mong được chung sức cùng các anh chị em khác trong diễn đàn cho hoàn cảnh này.

Chúc khỏe!

trường hợp này được Diepthien cưu mang 200k, còn thiếu 300k mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
Thân.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi DiepThien

Trả lời #10 vào: 19-02-2012 22:06:23
Nhóm xác minh đề xuất mức CMTX cho gia đình anh Minh Thanh 500,000 VND/tháng.

DiepThien xin giúp 200,000 VND/tháng, trước mắt từ tháng 3/2012 - hết 12/2012.

Mong các bạn cho biết cách chuyển tiền và mong được chung sức cùng các anh chị em khác trong diễn đàn cho hoàn cảnh này.

Chúc khỏe!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #9 vào: 19-02-2012 15:14:00
Chào cả nhà.
Hoàn cảnh này đang rất khó khăn, Mong cả nhà chung tay giúp đỡ.
thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #8 vào: 13-02-2012 19:51:59
Chào cả nhà,
theo những gì các bạn nhóm xác minh cho bt.tình hình kinh tế nhà anh Thanh thật là ngày càng khó khăn hơn khi bây giờ chỉ trông chờ vào gánh xôi của chị Châu ..mà bệnh thận là bệnh phải luôn chạy thận theo đúng lịch ,nếu ko sẽ nguy hiểm đến tính mệnh.
ngoài ra bé lớn của anh chị đã chập chững vào những năm đầu đi học lại có nguy cơ phải nghỉ học.nghe mà xót xa cho tuổi thơ của bé.
với nhân khẩu 5 người đc chứng nhận hộ nghèo thì sẽ có hỗ trợ từ chính quyền nhưng chẵng thấm là bao so với căn bệnh \\\' Nhà giàu còn phải khóc\\\' như của anh.
Với mức đề xuất 500k/tháng của nhóm  là hợp lý .Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cho một gia đình  đang như con thuyền nhỏ chòng chành trước sóng lớn,cũng như cho ánh mắt trẻ thơ của con anh chị thêm niềm vui trong những ngày khó khăn sắp đến.
Cám ơn cả nhà.
@nhóm XM. các bạn có thể xem vấn đề bảo hiểm của anh và chi tiết như thế nào thì sử dụng đúng tuyến ko các bạn?Vì sẽ còn cần cho những lần khác,(nếu ở huyện lên tỉnh thì phải có giấy chuyển viện thì sẽ đc xem xét,nếu gia đình tự chuyển đi thì sẽ ko còn đc hưởng lợi ích này nữa rồi)

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #7 vào: 13-02-2012 16:28:52
Chào cả nhà.
Trưa thứ 6(10/02/2012) kingcong_196 cùng chị quyen_omon đi xuống Tiền Giang đề xác minh trường hợp của anh Lê Minh Thanh. Khi hỏi thăm về hoàn cảnh sống hiện tại thì 2 chị em được biết như sau:
Gia đình anh có 5 người
   Mẹ anh là Võ Thị Tao(66 tuổi)
   Anh Lê Minh Thanh ( 1974 )
   Vợ anh là Nguyễn Thị Kim Châu(1981)
 Và 2 con là:
      Lê Thị Ngọc Hân(2007)
      Lê Quốc Hưng(2008)
Căn bệnh đến với anh vào ngày 01/01/2012, do bệnh tình khẩn cấp và BV huyện không còn máy chạy thận nên gđ phải đưa anh đi BV Đồng Tháp vì đi không đúng tuyến nên gia đình phải tốn nhiều tiền cho việc khám và điều trị
Khi chưa bị bệnh anh Thanh là trụ cột trong gia đình giờ bệnh nằm đó nên bao nhiêu gánh nặng hiện nay điều đổ lên đôi vai của chị Châu, mỗi ngày Chị đi bán xôi ở chân cầu Mỹ Thuận từ 6h sáng đến chiều tối mới về, thu nhập hàng ngày của chị chỉ khoảng 40k-50k mỗi ngày đi bán và đó cũng là thu nhập của cả gia đình anh cho cuộc sống hiện tại( nhiều khi có bữa bán ế gđ phải ăn xôi trừ cơm)  Khó khăn lại càng khó khăn hơn khi anh Thanh bị bệnh nên chị Châu đã phải vay tiền của anh em họ hàng và bà con hàng xóm số tiền gần 25 triệu, và vì gia đình không có khả năng lo viện phí cho anh nên đã đưa anh về nhà và mỗi tuần anh lại phải qua bệnh viện Đồng tháp chạy thận 3 lần , mỗi lần chạy thận nếu không thuốc thì 270k còn có thuốc thì 300k. vì 1 tuần anh Thanh phải qua Đồng Tháp 3 lần đi lại thời gian xe cộ rất là tốn kém nên người quen đã cho gđ anh thuê 1 chiếc xe mỗi tuần trả 100k.
Con gái lớn của anh là bé Hân đang học lớp Mầm, khi cha bị bệnh nên đã nghỉ học. Nếu gđ vẫn tiếp tục khó khăn như thế thì có thể bé Hân không được đến trường nữa( anh Thanh tâm sự với 2 chị em ).
Xét thấy hoàn cảnh của gđ đang gặp nhiều khó khăn nên nhóm xác minh có đề xuất: CMTX cho gđ mỗi tháng 500k.mong cả nhà chung tay giúp đỡ, Cảm ơn cả nhà.
P/S; @ Canthoquetoi khi tụi em đến nhà anh Thanh trời đã tối, đường xa nên gấp về và quên trao tiền của chị cho gđ anh rồi, lần sau qua tụi em sẽ đưa dùm cho chị. mong chị thông cảm.

Ngôi nhà anh nhìn từ trước.

Anh Thanh và 2 con.

một phần góc bếp của gia đình anh Thanh.

Sổ hộ nghèo, bhyt của anh.
Thân.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #6 vào: 09-02-2012 23:06:53
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
hi Quyen_Omon
Canthoquetoi muốn nhờ chị Quyên_OMon  giúp anh 500k du`m em trước, trong khi chờ quyết định của DĐ nhe chị...

Lathuvang đã chuyển 500k của Canthoquetoi vào TK Penguin.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #5 vào: 09-02-2012 22:32:32
canthoquetoi đã viết:
Trích dẫn
hi Quyen_Omon
Canthoquetoi muốn nhờ chị Quyên_OMon  giúp anh 500k du`m em trước, trong khi chờ quyết định của DĐ nhe chị
@chị lathuvang oi nhờ chị giúp em 500k cho chị Quyen_Omon phụ giúp anh Lê Minh Thanh trước dùm em. Khi có hướng đề xuất mới thì em sẽ trở lại hoàn cảnh này. Cám ơn hai chị & các bạn tv đi xác minh

@ Canthoquetoi : khi nào đi xác minh Q sẽ chuyển dùm bạn .Cám ơn bạn