Tác giả Chủ đề: Hòa Bình (Cao Phong) - Em Hòa - Hôn mê cần giúp đỡ  (Đã xem 3097 lần)

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #11 vào: 11-10-2019 14:35:43
Đề nghị mod chuyển bài về khu vực Tây Bắc và bỏ note chú y. Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Trả lời #10 vào: 10-10-2019 20:06:07
Chào cả nhà !

Cảm ơn rausachdonganh cập nhật hình ảnh việc đã trao tiền hỗ trợ cho em Hoà có điều kiện để trị bệnh của nhóm NTCM,Mong các bạn lưu tâm theo dõi tình hình sức khỏe của em Hoà và cập nhật thông tin cho cả nhà cùng nắm được.

Cầu mong em sớm vượt qua bệnh tật.
Cảm ơn cả nhà đã đồng hành với em Hoà

Thân ❤️

Ngủ rồi rausachdonganh

Chiều tối qua em đã đến BV Nhiệt đới TW 2 trao tiền mặt tận tay người nhà em Hoà.
Cầu mong em Hoà sớm bình phục. Cảm ơn Ban điều phối.

The following users thanked this post: -TrườngGiang-

Ngủ rồi cafe nâu dá

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Cafe nâu đá 5,000,000đ để bạn ấy cùng các bạn khu vực Hà Nội gửi tới em Hòa dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và cầu mong em sớm vượt qua bạo bệnh.

Thân.
Em đã nhận dc tiền ck từ Ban điều phối ạ. Em nhờ  anh Rau Sạch chuyển tận tay gia đình em hoà tại Bv nhiệt đới. Cầu chúc em mau bình phục.
Cảm ơn các lãnh đạo

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển tới Cafe nâu đá 5,000,000đ để bạn ấy cùng các bạn khu vực Hà Nội gửi tới em Hòa dùm nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và cầu mong em sớm vượt qua bạo bệnh.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi cafe nâu dá

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà !

Đây là hoàn cảnh rất đáng thương nên chúng ta sẽ xuất quỹ để CMKTX bạn ấy 5,000,000đ theo như đề xuất của Thaidzuy các bạn nhé.

Bạn nào đảm nhiệm vai trò trung chuyển tiền tới em Hòa thì đăng ký nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.
Em cảm ơn Ban điều phối đã giúp đỡ em Hoà.
Ban điều phối ck cho em, e sẽ nhờ anh Rau Sạch hoạc e sang trực tiếp trao cho người nhà e Hoà ạ.
Số Tk 0451000XXXXXX - Ngân hàng vietcombank chi nhánh Thành Công. Chủ tài khoản: X X Tuân

By Admin: Xoá dữ liệu cá nhân .
« Sửa lần cuối: 09-10-2019 14:17:48 gửi bởi ADMIN »

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Đây là hoàn cảnh rất đáng thương nên chúng ta sẽ xuất quỹ để CMKTX bạn ấy 5,000,000đ theo như đề xuất của Thaidzuy các bạn nhé.

Bạn nào đảm nhiệm vai trò trung chuyển tiền tới em Hòa thì đăng ký nhé.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi rausachdonganh

Sau khi đi xác minh trường hợp của em Hoà tại BV Nhiệt đới 2,  em up thông tin để ban điều phối xem xét giúp đỡ em Hoà nhé: Em Hòa bị tại nạn giai thông người nhà ko biết nguyên nhân , theo người nhà chăm sóc nói hoàn cảnh khó khăn vô cùng bố mẹ ko bình thường , em đang làm mẹ đơn thân có con gái 3 tuổi . hiện tại đang nằm ở giường 14 khoa Cấp cứu bệnh viện nhiệt đới TW2 . Theo kết luận của bác sĩ em bị chấn thương sọ não nhưng chưa đến mức phải mổ mà là điều trị tích cực.
Em bị tai nạn ngày 13/9 điều trị tại bv xanh pôn 12 ngày do ko có tiền điều trị chuyển về bv tình hòa bình 6 ngày thì bị sốt cao dc bv tỉnh chuyển lên bv Việt Đức 1 ngày rồi chuyển sang bv nhiệt đới TW 2 đến hôm nay là 3 ngày .
Em hòa có bảo hiểm y tế, hộ nghèo dc chi trả 100% trong danh mục . Tuy nhiên những loại thuốc và dịch vụ ko có trong danh mục BHYT thì vẫn phải tự túc rất tốn kém đến nay đã hết khoảng 40tr do người nhà và họ hàng góp  sức cho vay mượn .
 Em Hòa còn phải điều trị lâu dài lên chi phí rất tốt kém và vượt quá khả năng của gia đình .
Rất mong dc sự chung tay giúp đỡ từ các nhà hảo tâm , NTQ

By: Admin
Admin xoá số tk cá nhân ở đây sau khi đã chuyển thông tin cho điều phối.
« Sửa lần cuối: 08-10-2019 12:20:55 gửi bởi ADMIN »

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Cảm ơn Cafe Nâu Đá và Rausach đã gửi thông tin và xác minh. Theo đúng yêu cầu của NTCM, thì trong trường hợp này Rausach phải là người đăng thông tin xác minh, thay vì Cafe Nâu Đá. Tuy nhiên, bằng những gì trao đổi và làm việc cùng với hai bạn qua FB những ngày qua, Thaidzuy khẳng định những hình ảnh và thông tin của các bạn đưa không đi ngược với chủ trương cứu người của NTCM. Tuy nhiên các bạn vẫn cần lưu ý cho những lần sau nhé, người đưa tin và người xác minh (kể cả đăng bài) luôn phải là hai người khác nhau.

Xét tình trạng của em Hòa, thực sự cần sự chung tay của cả nhà. Trước khi huy động đơn lẻ từ các thành viên diễn đàn, Quỹ Garage Sale mong muốn giúp em số tiền 5,000,000 VND.

Kính mong Tổ điều phối xem xét.

Cafe Nâu Đá cho biết thông tin chuyển tiền luôn nhé.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi cafe nâu dá

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
" Em Hòa bị tại nạn giai thông người nhà ko biết nguyên nhân , theo người nhà chăm sóc nói hoàn cảnh khó khăn vô cùng bố mẹ ko bình thường , em đang làm mẹ đơn thân có con gái 3 tuổi . hiện tại đang nằm ở giường 14 khoa Cấp cứu bệnh viện nhiệt đới TW2 . Theo kết luận của bác sĩ em bị chấn thương sọ não nhưng chưa đến mức phải mổ mà là điều trị tích cực.
Em bị tai nạn ngày 13/9 điều trị tại bv xanh pôn 12 ngày do ko có tiền điều trị chuyển về bv tình hòa bình 6 ngày thì bị sốt cao dc bv tỉnh chuyển lên bv Việt Đức 1 ngày rồi chuyển sang vb nhiệt đới TW 2 đến hôm nay là 3 ngày .
Em hòa có bải hiểm y tế hộ nghèo dc chi trả 100% trong danh mục . Tuy nhiên những loại thuốc và dịch vụ ko có trong danh mục BHYT thì vẫn phải tự túc rất tốn kém đến nay đã hết khoảng 40tr do người nhà và họ hàng góp  sức cho vay mượn .
 Em Hòa còn phải điều trị lâu dài lên chi phí rất tốt kém và vượt quá khả năng của gia đình . Rất mong dc sự chung tay giúp đỡ từ các nhà hảo tâm , NTQ"
Đây là nội dung anh Rau sạch đi xác minh tại BV Nhiệt đới 2 Đông Anh chiều tối nay (6-10-2019). Rất mong các anh chị trong BQT, Ban điều phối... chung tay giúp đỡ em Hoà vượt qua giai đoạn khó khăn này ạ.

Ngủ rồi cafe nâu dá

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Trả lời #1 vào: 04-10-2019 09:32:06
Thưa các anh chị.
 Em có người bạn ở hoà bình tên Hải, bạn ấy có cô em chồng tên Bùi Thị Hoà sinh năm 1998, trú tại xã Rú Giữa, xã Xuân Phong, huyện Cao Phong, tỉnh Hoà Bình. Em Hoà đang là mẹ đơn thân nuôi con 3 tuổi, bố mẹ thì già yếu không đỡ đần được cho em. Hoà đi làm rửa bát thuê ở Hà Nội, trên đường về nhà bị tai nạn xe rất nặng ( e bị tai nạn hôm 14/9/2019) . Đã cấp cứu tại BV Việt Đức. DO gia đình quá khó khăn không đủ tiền chạy chữa nên gia đình đã xin chuyển e về bệnh viện tỉnh Hoà Bình.  Hiện nay em được 1 hội thiện nguyện ở Hoà Bình đưa trở lại Việt Đức chữa chạy, nhưng cũng k hỗ trợ được bao nhiêu. Hoà đang bất tỉnh và nằm khoa Cấp cứu BV Việt Đức. Hoà bị tai nạn chảy máu não, trong trường hợp không thể phẫu thuật phải mở khí quản thở máy. Em hôn mê sâu và năm lâu ngày bị viêm phổi nặng và ở thể lây nên chiều tối qua BV Việt Đức đã chuyển Hoà sang bệnh viện nhiệt đới 2 tại Đông Anh - Hà Nội. Gia đình em là hộ nghèo và là người dân tộc, bme em nói tiếng kinh rất kém, hiện tại có cậu mợ em chăm sóc cho em tại bệnh viện.
Các anh chị xem giúp em trường hợp này NTCM có hỗ trợ cho em ấy được phần nào chi phí thuốc men không ạ?
Có số điện thoại và tài khoản của người nhà em Hoà đính kèm ảnh dưới bài viết ạ. Em cảm ơn
Em update giấy chứng nhận hộ nghèo, sổ hộ khẩu và số dt mợ của em Hoà đang chăm em ở BV nhiệt đới Đông Anh : 0359630915
« Sửa lần cuối: 04-10-2019 12:29:59 gửi bởi cafe nâu dá »

The following users thanked this post: ThaiDzuy