Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Anh Sơn) - Nguyễn Trọng Đàn - Tai nạn giao thông nghiêm trọng  (Đã xem 7330 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Thương quá !

Cảm ơn Alexander đã cập nhật tình hình sức khỏe của Đàn để cả nhà cùng nắm được.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Alexander

Chào cả nhà,
Anh Đàn sau khi phẩu thuật có qua khỏi cơn nguy kịch , mặc dù giữ được tính mạng nhưng cuộc đời một thanh niên trẻ từ đó đến nay cũng sống không bằng chết . Bác sĩ nói từ nay trở về sau anh sống kiếp sống thực vật , giờ chỉ mong vào một phép màu cho cuộc đời anh ấy mà thôi . Không có hy vọng nhiều mà điều trị tiếp ở viện cũng vậy chứ không có kết quả gì , mà viện phí lại cao không thể duy trì khi gia đình ngoài bố mẹ già và đứa em còn đi học nên gia đình đã quyết định đưa anh Đàn về nhà . Sau khi kêu gọi được sự giúp đỡ của các mạnh thường quân đã giúp cho hoàn cảnh anh nhưng số phận mỗi người đều đã định đoạt , nghiệp đến chẳng ai tránh nổi , chỉ hi vọng có một phép màu thôi dù là rất mong manh . Cảm ơn ban quản trị và MTQ đã hỗ trợ giúp đỡ cho hc anh Đàn , tụi con xin cập nhật một số hình ảnh của anh Đàn và tình hình hiện tại , chúng ta hãy cùng cầu nguyện và hy vọng anh ấy sẽ sớm khoẻ mạnh lại như xưa ạ .

The following users thanked this post: -TrườngGiang-

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Trường hợp anh Nguyễn Trọng Đàn không biết giờ thế nào rồi không biết gia đình có đưa anh đi bệnh viện điều trị bệnh không mong các bạn Nghệ An cập nhật thông tin cho cả nhà cùng nắm được

xin cảm ơn Thân !

The following users thanked this post: -TrườngGiang-

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Chào cả nhà !

Trường hợp của Anh Nguyễn Trọng Đàn : khai Sơn:Anh Sơn, đã hơn một tháng rồi không biết anh đã đi BV lại chưa.mong các bạn TV nghệ An sắp xếp thời gian đến thăm hỏi và cập nhật thông tin cho cả nhà cùng nắm được.

Xin Cảm ơn Thân !
« Sửa lần cuối: 11-03-2019 23:31:12 gửi bởi maitramtg »

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Thành viên Nghệ An xin cập nhật tình hình mới nhất của anh Đàn cho cả nhà được biết ạ. Anh ấy sau cơn phẫu thuật và điều trị, hiện tại anh ấy đang trong tình trạng sống thực vật ạ. Và hiện anh ấy được gia đình đưa về quê ăn tết. Sau khi ăn tết xong anh ấy lại vào bệnh viện và tiếp tục điều trị ạ.   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Các bạn Nghệ An lưu tâm giúp cho hoàn cảnh em Nguyễn Trọng Đàn này nhé. Cũng lâu rồi không có thông tin của em.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Tới nay cũng đã gần 2 tháng rồi kể từ khi các bạn khu vực Nghệ An ghé thăm và trao tiền hỗ trợ viện phí cho em Đàn.
Không biết bệnh tình của em ấy có khả quan nhiều không ?

Nhờ các bạn khu vực Nghệ An ghé thăm và cập nhật giúp nhé !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Ngủ rồi Sẻ Chia

Cảm ơn các TV nghệ An đã cập nhật thông tin và hình ảnh về trường hợp của anh Nguyễn Trọng Đàn để cả nhà cùng nắm được.

Thân

Ngày 4/10/2018 các TV của nhóm NTCM tại Nghệ An đã đến thăm và trao cho gia đình anh Đàn số tiền 5.000.000 đồng .
Hiện tại anh Đàn vẫn còn hôn mê chưa tỉnh . Nhìn ba anh với cánh tay bị cụt , mẹ thì một mắt bị mù loà , trũng sâu vì trực chờ con tỉnh nhìn mà xót xa . Tình hình của anh hiện tại không chuyển biến gì tốt , anh vẫn hôn mê . Bác sĩ bảo theo dõi trong mấy ngày tới nếu không có gì tiến triển sẽ chuyển anh Đàn ra bệnh viện Hà Nội . Bác sĩ bảo đáng lẽ phòng bệnh anh không cho người ngoài vào đâu nhưng vì hoàn cảnh gia đình này quá đặc biệt quá khổ đi nên tạo điều kiện cho các đội từ thiện và các nhà hảo tâm hỗ trợ thêm cho gia đình anh . Cũng may nhờ sự chung tay của nhiều những tấm lòng nên tiền viện đợt đầu đã được nộp xong nên số tiền 5.000.000 đ được thành viên trao lại cho ba mẹ của anh Đàn , để có thêm chi phí chăm lo cho anh . Người cha mất một tay người mẹ mất một mắt và giờ đây người con trai trụ cột trong gia đình cũng mất một mắt và liệt hẳn nửa người . Quá đáng thương cho một gia cảnh như thế . Cảm ơn sự chung tay của cả nhà đã chia sẻ cùng gia đình anh Đàn vượt qua đại nạn lần này , cầu mong anh sớm hồi phục . Cầu mong cho anh không bỏ cuộc khi còn trẻ như vậy . Có tin gì về anh tụi con sẽ cập nhật tiếp ạ . Con cảm ơn cả nhà .  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Trungkienbeo đã nhận được sốt tiền 5.000.000đ ạ.
Trung kiên và các bạn TV Nghệ An sẽ trao tới cho gia đình anh Đàn ạ.
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em xuất quỹ chuyển đến Trungkienbeo@gmail.com 5,000,000đ để bạn ấy và các bạn khu vực Nghệ An đóng tiền tạm ứng viện phí cho em Đàn nhé.

Mong Trọng Đàn sớm bình phục.

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà.

Thân.

BS

Trungkienbeo và mẹ Hà cùng 2 bạn Huế và Duy sẽ nhận nhiệm vụ trung chuyển CMKTX tới anh Nguyễn Trọng Đàn ạ.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Cảm ơn Trungkienbeo@gmail.com đã cập nhật thông tin để cả nhà cùng nắm được.
Cảm ơn các bạn khu vực Nghệ An đã ghé thăm tường em Trọng Đàn.

Trước mắt chúng ta sẽ xuất quỹ giúp em Đàn 5,000,000đ các bạn nhé ( Trực tiếp đóng tạm ứng viện phí cho em ấy) .

Bạn nào sẽ đảm nhận việc trung chuyển tiền  CMKTX này thì đăng ký dùm nhé !

Xin cảm ơn sự quan tâm của cả nhà và mong em Đàn sớm vượt qua kiếp nạn này !

Thân.

BS

Ngủ rồi maitramtg

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 12
Cảm ơn bạn trungkienbeo@gmail.com.đã cấp nhật thông tin về trường hợp của anh Nguyễn Trọng Đàn bị tay nạn giao thông cần giúp đỡ

Trường hợp này rất thương tâm Mai Trâm Mong cả nhà xem xét đưa ra phương án sớm nhất có thể.để giúp đỡ gia đình anh Nguyễn Trọng Đàn .

Thân !

Anh Nguyễn Trọng Đàn, Sn 1989, chưa có gia đình quê ở Anh Sơn Nghệ An . Anh bị tai nạn giao thông và được đưa vào viện vào ngày 20/9 . Bác sĩ chẩn đoán hôn mê đa chấn thương chấn thương sọ não , chấn thương vùng cổ , vùng ngực do tai nạn giao thông
Hiện tại đã qua 10 ngày rồi mà anh vẫ chưa tỉnh theo chuẩn đoán một mắt anh đã bị hư , một nửa người bên phải không còn cảm giác (tê liệt) từ não xuốg chân .
Hàng ngày phải chuyền thức ăn bằg ống chuyền từ lỗ mũi vào , tiền viện phí khi anh nằm ở mấy ngày đầu là 6 triệu/1 ngày , chưa kể thêm những chi phí khác , anh không có bảo hiểm y tế  , hiện  tại anh đang điều trị ở tầng 2 phòng hồi sức tích cực . Gia cảnh anh cũng rất éo le , bố là thương binh hạng nặng , mẹ thì tuổi cai sức yếu mắt bị mờ , em trai thì còn đi học . Bố là thương binh bị mất một tay , một viên đạn nằm trong đầu không có điều khiện để mổ gia cảnh khá éo le.  Anh đàn là trụ cột của gia đình , lâu nay anh vẫn đi lái xe nuôi cả nhà , nuôi bố mẹ nuôi anh và nuôi em trai ăn học . Hiện tại anh bị như vậy , em trai anh đang là sinh viên trường đại học kỹ thuật 3 có khả năng phải nghỉ học để lo cho anh và gia đình . Tình cảnh lúc này của gia đình rất bế tắc , kính mong diễn đàn chung tay giúp đỡ anh và gia đình vượt qua khó khăn này . Hoàn cảnh này con đã nhờ mẹ Lệ Hà và Đinh Huế , Viết Duy TV tại Nghệ An đến để xác minh . Kính mong cả nhà quan tâm giúp đỡ . Tụi con xin cảm ơn nhiều .
  [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]   [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]