Tác giả Chủ đề: Hòa Khánh, Cái Bè - Gđ Chị Út cháu Dư - Bệnh nặng & Nghèo  (Đã xem 21136 lần)

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Do khoảng 2 tháng gần đây ; Carot-mt bị bệnh nên không tiện vào diễn đàn.
Nhưng về hoàn cảnh này , mình có vài ý sau :

1- Về việc làm nhà . với sự trợ lực của nhóm  Thientam Charity đã giúp phần chống dột , chống tạt căn nhà ( thay tôn , dừng vách ) với số tiền 7 triệu đồng . Với số tiền 11 triệu từ Diễn đàn , mình đã trao và mua trước một số vật tư để Trực tự xây cất khu nhà sau  cho kín chắc ( 12 m2 - có toa let + hầm tự hoại )

( Do Diễn đàn bị lỗi nên hôm rồi ko đưa bài + ảnh lên được )

Mới đây , trao đổi qua điện thoại thì khu nhà sau đã hoàn thiện . Sở dĩ chậm trễ là do Trực tranh thủ những ngày nghỉ việc để làm . Mình cũng đã nhờ các bạn ở Hội đồng hương Cái bè hỗ trợ khâu thông tin + hình ảnh . Sẽ gửi sau , khi Diễn đàn ...\\\"dễ thương\\\" trở lại ạ !

2- Căn bệnh của chị Út là phải chữa trị ( lọc máu , chạy thận nhân tạo ) suốt cuộc đời . Nếu để gia đình \\\"tự bơi\\\" thì rất khó khăn . Vì công việc và thu nhập duy nhất từ anh Trực không được ổn định . Vì vậy , rất cần duy trì khoản CMTX giúp thêm ít chi phí chạy thận cho chị Út !

Với khoản CMTX từ bạn Vitcon702 trong mấy tháng qua đã hoàn tất .

Được biết bạn Vitcon702 cũng đã có trao đổi và tìm hiểu hoàn cảnh này qua điện thoại .

Rất mong bạn sẽ tiếp tục CMTX cho gia đình này thêm một thời gian nữa được ko ạ !

Ngủ rồi yugidazai

Cám ơn chị Vitcon702 đã giúp gia đình chị Út thời gian qua ạ :)

Mong chị carot_mt có thể giúp cập nhật tình hình chị Út hiện tại xem có cần tiếp tục CMTX ko ạ? Cám ơn chị :)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
vitcon702 đã viết:
Trích dẫn
Vịt đăng ký giúp CMTX 450k  cho 6 tháng nha bắt đầu từ tháng 7/2014 -12/2014
@ chị Láthuvang : chị giúp e chuyển khoản dùm trường hợp này .Tks chi nhieu

Lathuvang đã trung chuyển hoàn tất 6 tháng CMTX của Vitcon702 đến Gđ chị Út cháu Dư. Cảm ơn Vitcon702 nhiều.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Với sự chung tay của nhóm Thiện Tâm Charity thì việc sửa chữa lại căn nhà cho hoàn cảnh này đã hoàn tất
Trích dẫn
giai đoạn 1
trong ngày 25.11.2014 là chống dột và chống tạt khu nhà trước ( thay mái tôn mới và dùng số tôn cũ để che vách ) .

Vì mày mò mãi mà vẫn không úp ảnh lên được , mong cả nhà xem chi tiết qua :

( https://www.facebook.com/permalink.php?story_fbid=1519880024947624&id=100007769221752&pnref=story ) và

( https://www.facebook.com/viethungceo/posts/903292703017101?pnref=story )

Sau khi dọn dẹp và khu nhà trước đã ổn định - Với số tiền 11 triệu và số vật tư mình đã mua chuẩn bị sẵn  , hôm nay em Trực đã tiến hành làm mới hoàn toàn khu nhà bếp có toa let và hầm tự hoại .

Mình sẽ có thông tin và báo cáo hoàn chỉnh khi căn nhà này đã chính thức hoàn thiện ạ !

Chào.Thân ái !

P/S : Trước khi về , đại diện Hội đồng hương Cái bè cũng đã nhận sẽ giúp đỡ thêm và có cập nhật về hoàn cảnh này ạ !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Bác Phúc Âm Buồn xung phong theo dõi việc sửa chữa nhà cho Gia đình chị Út thì tốt quá, càng mừng hơn nữa khi có thêm người chung tay giúp việc sửa nhà.

@Thocon: Em chuyển tới bác Phúc Âm Buồn 11,000,000đ để nhờ bác ấy phối hợp cùng Thiện Tâm charity tiến hành sửa chữa nhà cho gia đình chi Út.

Xin cảm ơn bác Phúc Âm Buồn và cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Qua kết nối với các nhóm thiện nguyện , căn nhà này đã nhận  được thêm sự hổ trợ từ anh Hồ Việt Hùng và nhóm Thientam Charity.

\\\"Theo kế hoạch, đoàn sẽ ghé anh Trực để thăm - tặng quà và trao tiền xây dựng nhà. Song lịch trình dày quá nên đoàn đã trao cho đội xây dựng từ thiện xã Ngũ Hiệp hỗ trợ sau khi khảo sát 2 hoàn cảnh tại Ngũ Hiệp xong.
Số tiền trao: 15.000.000đ \\\"

Và đội xây dựng từ thiện xã Ngũ Hiệp cũng vừa mua một số tôn và đòn tay để đến ngày 25.11 này sẽ tiến hành :

1- Thay mới toàn bộ mái tôn .

2- Sử dụng phần tôn vừa tháo để lợp lại vách .

. . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .

Qua trao đổi , Trực vừa cho biết : Sợ không đủ tôn cũ để lợp kín các bức vách ( 2 bức ngoài + 3 bức trong nhà ) . Và Trực đã nhờ mình về tư vấn , hổ trợ thêm cho những gì còn thiếu ( dự kiến ) và giúp em làm lại khu nhà bếp + toa lét + hầm tự hoại để hoàn thiện một căn nhà hoàn chỉnh với số tiền ủng hộ từ Diễn đàn là 11 triệu đồng !

Rất mong cả nhà và Tổ điều phối xem xét cho vấn đề này ạ !

Chào.Thân ái !

P/S : Sẵn dịp , mình sẽ tìm và thăm lại các hoàn cảnh khu vực Tiền giang và khảo sát thêm vài trường hợp đang có khó khăn về nhà ở để tiếp tục giới thiệu đến với nhóm Thientam Charity và nhóm Miền yêu thương Mỹ tho !

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Với hoàn cảnh này , nhóm bạn Miền Yêu Thương Mỹ tho (Tiền giang ) cũng đã có ý quan tâm và sẽ phối hợp với NTCM để giúp đỡ thêm .

( https://www.facebook.com/suong.dangngoc/timeline/story?ut=43&wstart=0&wend=1417420799&hash=8460470293333323956&pagefilter=3&pnref=story )

Là người đề xuất và đưa phương án thi công - mình xin nhận nhiệm vụ \\\" nhận tiền và theo dõi sửa nhà chị Út ah để tổ ĐP chuyển tiền\\\" với các bước :

1- Đầu tiên , mua và trao trước khoảng 60-70 % số lượng vật tư như đã đề xuất để Trực cùng người nhà và bạn bè tự thi công .
2- Gặp , trao đổi và phối hợp với nhóm Miền Yêu Thương Mỹ tho tìm cách giúp thêm ít vật dụng cần thiết sau khi việc sữa chữa hoàn tất  ....

Mong cả nhà có ý kiến ạ !

Chào.Thân ái !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Không biết bạn nào xung phong phụ trách nhận tiền và theo dõi sửa nhà chị Út ah để tổ ĐP chuyển tiền?

Ngủ rồi PhúcÂmBuồn

Chào cả nhà !

Qua theo dõi mục CMKTX của bạn Thocon , có lẽ số tiền từ các Mạnh thường quân ủng hộ để sửa lại căn nhà đã về Quỹ đầy đủ.

Mong Tổ điều phối cho ý kiến về việc thi công ạ !

Chào.Thân ái !

Ngủ rồi ngochanh

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Ngthahuong đã viết :
Trích dẫn
Chào Dien đàn,
Ngthahuong xin đóng góp 2 000 000 (2 triệu đồng) cho gđ chị Út để sủa nhà. Ngthahuong sẽ chuyển cho chị NgocHanh.

ngochanh đã chuyển vào tk Thoccon 2 triệu đồng (Ngthahuong giúp gđ chị Út sửa nhà)

BIÊN LAI CHUYỂN TIỀN

(Payment Receipt)
Ngày, giờ giao dịch
Trans. Date, Time   27/10/2014 10:40:24
Số lệnh giao dịch
Order Number   2710140671149012
Tài khoản trích nợ
Debit Account   0111000172792   Số tiền trích nợ
Debit Amount   2,003,300 VND
Tài khoản ghi có
Credit Account   0061001043010   Số tiền ghi có
Credit Amount   2,000,000 VND
Tên người hưởng
Beneficiary Name   TRAN THI KIM PHUONG
Loại phí
Charge Code   Phí người chuyển trả
Exclude   Số tiền phí
Charge Amount
Net income
VAT   3,300 VND

3,000 VND
300 VND
Nội dung chuyển tiền
Details of Payment   Ngthahuong giup gd chi Ut chau Du - tiengiang sua nha (ngochanh trung chuyen)

Ngủ rồi Ngthahuong

Ngthahuong vừa mới gởi tiền cho gđ qua chị Mai. chắc một hai ngày nữa sẽ đến.

chúc gđ Út sớm có ngôi nhà mới.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Franktran02 đã viết:
Trích dẫn
Franktran xin CMKTX phan con lai 7400K. Se goi ve cho chi lathuvang.

Lathuvang đã chuyển vào TK Thocon 7,400,000đ CMKTX của Franktran02.

@Franktran02 : chị đã nhận 400USD (= 8,500,000đ). Đợt em gửi 450USD bị thiếu 187,500đ chị bù vào tiền hôm nay luôn nhé. Em cho ý kiến tiền còn dư lại 912,500đ (8,500,000đ - 7,400,000đ - 187,500đ = 912,500đ)

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi be-buti

Franktran02 đã viết:
Trích dẫn

Rất vui vì gia đình chị Út đã có thể sớm có ngôi nhà mới, công đức vô lượng

Ngủ rồi carot_mt

Hôm nay vào thấy tin, e vui lắm, cám ơn cám ơn rất nhiều,dạo này thời tiết thay đổi lạnh hơn và mưa thường xuyên hơn,vậy là sắp đến gia đình ko còn lo những ngày mưa gió nữa rồi

Franktran02 đã viết:
Trích dẫn

Ngủ rồi Franktran02

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0