Tác giả Chủ đề: Quảng Ngãi - Gia đình Bà Hoa - Phường Quảng Phú  (Đã xem 39392 lần)

Ngủ rồi sansui

Trả lời #22 vào: 07-01-2011 10:07:01
hiện tại bà Hoa đang mong ước có 1 cái tủ đựng quần áo, 1 cái bình đun nước để pha sữa cho bé và 1 cái chảo quấy bột cho bé Linh ạ

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Trả lời #21 vào: 06-01-2011 16:35:16
Nghe trường hợp này đau lòng quá. Muathu vận động được một người bạn CMTX mỗi tháng 200k nữa để lo cho cháu bé. Bắt đầu từ tháng này Muathu sẽ chuyển tiền vào tài khoản của Huỳnh Triệu Vỹ nhờ trung chuyển.

Vậy bà cháu họ có được 500k/CMTX. Tạm ổn.
Còn số tiền 1triệu CMKTX, HTrvy xem thử có thể mua cho bà cháu họ chiếc chiếu, bình thuỷ, và vật dụng gia đình gì đó mà bà mong muốn. Chắc không hết nhiều tiền. Số tiền còn lại trao cho bà để bà vui, bà khoẻ lên để chăm cháu (?)

Thanks all

Muathu

Ngủ rồi sansui

Trả lời #20 vào: 06-01-2011 12:34:42
Mình vừa chuyển 200k giúp gia đình bà hoa và TK của htrvy rồi nhé,bạn check xem đã nhận được chưa nhé

Ngủ rồi sansui

Trả lời #19 vào: 06-01-2011 12:33:06
htrvy đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Htrvy rất vui khi được làm công tác trung chuyển, anh/chị giúp đỡ cho trường hợp này thì chuyển qua tài khoản của mình:
STK: 0161000141160
chủ tài khoản: Huỳnh Triệu Vỹ
ngân hàng: Vietcombank

BẠN ƠI TÀI KHOẢN CỦA BẠN LÀ VCB CHI NHÁNH NÀO ĐẤY,MÌNH CK ONLINE NÓ BẮT KHAI LÀ VCB-HO, VCB CN HÀ NỘI, CN CẦN THƠ.....

Ngủ rồi XoMit

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 05-01-2011 12:21:44
Thay mặt cô Hoa cảm ơn cả nhà.

Ngủ rồi htrvy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 05-01-2011 08:53:52
Chào cả nhà!
Htrvy rất vui khi được làm công tác trung chuyển, anh/chị giúp đỡ cho trường hợp này thì chuyển qua tài khoản của mình:
STK: 0161000141160
chủ tài khoản: Huỳnh Triệu Vỹ
ngân hàng: Vietcombank

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #16 vào: 04-01-2011 17:30:37
htrvy là thành viên xung kích xuất sắc ở mặt trận QNgãi mà sao ko nhận trung chuyển hở bác pquyen! Các bác cứ sẵn sàng đi. Chuông ATM của htrvy reo là...bắn, hén!

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #15 vào: 04-01-2011 16:25:09
Chào cả nhà.

Hoàn cảnh hai bà cháu thật đáng thương.

Người mẹ quá vô tâm nên con không được chăm sóc chu đáo (có thể vì cái nghèo chăng? nhưng...dẫu nghèo nhưng biết thu vén chăm sóc thì con cũng đỡ hơn!).

Có bạn bibong giúp CMTX 300k/tháng/12 tháng.

Chúng ta giúp CMKTX 1.000.000 để mua sữa, bột, quần áo ... cho cháu.

Bạn htrvy vui lòng xác nhận làm trung chuyển cho TH này được không?

Thân.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #14 vào: 01-01-2011 15:36:01
Bravo bác BiBong!
Sau khi Tổ Điều phối sắp xếp, sẽ có thành viên htrvy đang ở gần cụ Hoa nhất sẽ trung chuyển CMTX của bác cho 2 bà cháu bác ah! Thân ái!

Ngủ rồi BiBong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #13 vào: 31-12-2010 21:49:07
BB xin giúp gia đình bà Hoa 300 ngàn một tháng trong một năm, từ tháng 01/2011.

Xin hỏi cách chuyển tiền cho bà như thế nào ạ ?

Thân chào !

Ngủ rồi htrvy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 31-12-2010 16:38:24
Chào mọi người!
Theo mình thì trường hợp của bà Hoa cần có sự trợ giúp thường xuyên vì bà Hoa không có khả năng lao động và xem như không có ai để nương tựa, mặc dù có con gái nhưng cô này còn nhỏ tuổi lại có con nhỏ, không lo được cho bản thân thì chắc cũng không trông mong gì hơn.
Còn việc hỗ trợ bao nhiêu 1 tháng BQT diễn đàn sẽ quyết theo tình hình tài chính của diễn đàn.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #11 vào: 31-12-2010 14:25:37
vâng,cảm ơn chị Vịt nhiều ạ

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #10 vào: 31-12-2010 13:21:01
Cảm ơn Htrvy đã nhanh chóng đi xác minh. Htrvy đề xuất hình thức giúp đỡ hai bà cháu là CMTX hay KTX? Nếu CMTX thì mức cưu mang là bao nhiêu? ah nếu có hình thì bạn post lên luôn nha.

Hi Sansui,
Nếu ủng hộ CMKTX thì chị chuyển vào tk thủ quỹ DĐ là Penguin và nhớ đăng ký trong mục \\\"đăng ký cưu mang\\\" nha.
- Số tài khoản: 0021002259202.
- Tên tài khoản: Trần Thái Sơn
- Tại ngân hàng: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - CN Hà Nội (Vietcombank Hà Nội).

Còn nếu giúp đỡ cmtx thì chị chờ ý kiến của tổ điều phối nhé.
sansui đã viết:
Trích dẫn
cảm ơn bạn đã đi xác minh nhanh chóng và kịp thời,cũng rất mong có một kênh tin cậy để mọi người còn đóng góp,em xin phép được hỏi nếu muốn đóng góp về tài chính thì CK cho ai??? cho em xin số TK luôn được ko ạ.

Ngủ rồi sansui

Trả lời #9 vào: 31-12-2010 10:01:21
cảm ơn bạn đã đi xác minh nhanh chóng và kịp thời,cũng rất mong có một kênh tin cậy để mọi người còn đóng góp,em xin phép được hỏi nếu muốn đóng góp về tài chính thì CK cho ai??? cho em xin số TK luôn được ko ạ.

Ngủ rồi htrvy

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #8 vào: 30-12-2010 17:25:37
Chào cả nhà!
Chiều nay mình đã đến xác minh trường hợp này, đúng như những gì mà Sansui đã nói. Mình thấy đây là một hoàn cảnh đáng được DD của chúng ta quan tâm, sớm giúp đỡ.
Mình xin giới thiệu ngắn gọn lại trường hợp này như sau:
- Sống trong ngôi nhà tình thương thấp bé được xây dựng cách đây tám năm trị giá 8triệu đồng, đến nay đã xuống cấp.
- Bà Hoa không có khả năng lao động, hằng ngày không có bất cứ một khoản thu nhập nào, sống nhờ đóng góp của hàng xóm và hỗ trợ của nhà nước (theo chế độ hộ nghèo).
- Trong nhà không có tài sản gì đáng giá.
- Người mẹ trẻ không nghề nghiệp, mới xin được chân phụ bán ở chợ Quảng Ngãi với mức lương khoản 500.000/tháng (theo quan sát ban đầu của mình thì chắc là hổng biết chăm con).
- Việc chăm đứa bé giao phó cho bà Hoa mắt đã mờ.
Htrvy xin báo cáo kết quả xác minh để Ban Quản trị diễn đàn xem xét sớm có quyết định cưu mang cho trường hợp này.