Tác giả Chủ đề: Nghệ An (Hưng Nguyên) - Cháu Danh gia cảnh rất khó khăn  (Đã xem 14418 lần)

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Gd Nhimcon tiếp tục CMTX gia đình cháu Danh 6 tháng từ tháng 01-06/2022. Đã chuyển tiền tháng 1 cho Ngân nhé.

Thân !

Người với người sống để yêu nhau !

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Dạ khoản tiền đó con đang giữ ạ, vì anh Kiên không sắp xếp đi được nên trước khi anh mất có chuyển khoản tiền này cho tụi con đi trao ạ nên khoản tiền 400 còn lại tụi con đang giữ ạ. Tụi con sẽ sx trao cho gia đình cháu Danh trong tháng 1,2 ạ. Tụi con đang chờ chị Loan Nguyễn chuyển cưu mang từ gia đình anh chị Nhím con 300k, đủ tụi con sẽ sx đi trao tháng 1 và 2/2021 ạ!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
. Với tụi con cũng xin được thêm chiếc chăn ấm cho hai anh em thay chiếc chăn cũ mỏng, đáng lẽ ra là sẽ trao trong tháng 11/2021 vì anh chị Lộc Oanh chuyển khoản cưu mang 3 tháng mỗi tháng 200.000 cho 3 tháng 11,12,1 nhưng vì tháng 12 tụi con mới nhận được 300k tiền cưu mang của gđ chị Nhím con mới đủ 500k một tháng không kịp trao tháng 11 nên tụi con chuyển trao sang tháng 12 luôn , vậy là hiện tại tụi con vẫn còn 400.00 của tháng 1,2/2021 của gđ anh Chị Lộc Oanh chuyển cưu mang cho gđ cháu Danh. Mong sự chung tay của gđ anh chị Nhím con trong những tháng tiếp theo cho gđ cháu. Con gửi một số hình ảnh trao cưu mang để cả nhà được biết.

Khoản tiền 400,000₫ CMTX cháu Danh các tháng 12/2021 và 1/2022 từ Locnguyen và Hoàng Oanh đang được Hoàng Ngân giữ phải không ?

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: maitramtg

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Cảm ơn Hoàng Ngân nhé. 
Vậy từ tháng 01/2021 Loannguyen sẽ trung chuyển cho hoàn cảnh cháu Danh qua Ngân nha. 

Thân ! 

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà, hoàn cảnh cháu Danh từ nay con sẽ thay anh Kiên nhận báo cáo và trung chuyển cho hoàn cảnh gia đình cháu. Con gửi hình ảnh trao cưu mang thường xuyên tháng 12/2021 cho gia đình. Vì mẹ cháu hiện tại do gia đình khó khăn nên vào Quảng Bình để kiếm thêm chút tiền lo cơm gạo nuôi hai anh em nhà Danh ăn học, cuộc sống của ba mẹ con vô cùng khó khăn. Căn nhà, không biết có phải là nhà không nữa con cũng không biết diễn tả như thế nào, quần áo không có chỗ treo móc, chỉ có chiếc giường hai anh em ngủ. Thương ạ. Con gửi một số hình ảnh trao cưu mang tháng 12 cho gia đình cháu Danh và một số hình ảnh toàn cảnh nhà cháu cho một số người chưa biết được biết. Nhà vào tối om hai anh em sợ không có tiền nạp tiền điện nên cũng không dám dùng điện nhiều, mẹ đi làm xa hai anh em nuôi nhau. Hiện tại khu vực nhà cháu cũng đang vùng đỏ nhưng nghe nói đồ ăn cũng sắp hết nên nhóm vẫn sắp xếp đi trao cho hai anh em đỡ tội chứ sợ mẹ ko ở nhà hai anh em ko biết mua. Với tụi con cũng xin được thêm chiếc chăn ấm cho hai anh em thay chiếc chăn cũ mỏng, đáng lẽ ra là sẽ trao trong tháng 11/2021 vì anh chị Lộc Oanh chuyển khoản cưu mang 3 tháng mỗi tháng 200.000 cho 3 tháng 11,12,1 nhưng vì tháng 12 tụi con mới nhận được 300k tiền cưu mang của gđ chị Nhím con mới đủ 500k một tháng không kịp trao tháng 11 nên tụi con chuyển trao sang tháng 12 luôn , vậy là hiện tại tụi con vẫn còn 400.00 của tháng 1,2/2021 của gđ anh Chị Lộc Oanh chuyển cưu mang cho gđ cháu Danh. Mong sự chung tay của gđ anh chị Nhím con trong những tháng tiếp theo cho gđ cháu. Con gửi một số hình ảnh trao cưu mang để cả nhà được biết.

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, loanngyen1202, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi Trungkienbeo@gmail.com

Cảm ơn gia đình anh chị Nhímcon, Trungkienbeo đã nhận số tiền 300.000đ CMTX tháng 12 tới hoàn cảnh cháu Danh ạ.

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x, phuclehuu, loanngyen1202, DucTai, maitramtg

Cảm ơn gia đình anh chị Lộc và Oanh, Trungkienbeo đã nhận được số tiền CMTX 200k/ tháng bắt đầu từ tháng 11/2021 tới 01/2022 ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, phuclehuu, loanngyen1202, maitramtg

Ngủ rồi Hoang Oanh

Chào cả nhà!

Gia đình Lộc & Oanh xin chung tay hỗ trợ hoàn cảnh cháu Danh 200,000đ/tháng từ t11 - t01/2022. Mình đã ck cho Trungkienbeo.

Cám ơn mn đã quan tâm!

Thân

Lộc&Oanh

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Cháu Danh vì tháng 10 chỉ có 300 không đủ như cưu mang hàng tháng là 500 nên tháng 10 tụi con không trao mà , cộng 300 cả tháng 11 để trao cho cháu luôn . Vì mẹ cháu bị đi cách ly do covid nên tụi con mua nhu yếu phẩm qua cho hai anh em luôn . Tụi con gửi hình ảnh và hoá đơn , qua thấy hai anh em tội . Anh đi nhặt bóng tennis tháng được 600k , nhà hết gạo ăn thầy thấy thương nên cho ít gạo nên tụi con mua gạo và nhu yếu phẩn thêm cho hai anh em , cũng cho thêm một ít tiền cho hai anh em đi chợ . Hc cháu Danh rất khó khăn nên mong ban quản trị và các MTQ quan tâm cho gia đình . Nếu không chung có MTQ chung tay mong BQT sớm xuất quỹ để giúp đỡ cho gđ cháu , mỗi tháng số tiền vài trăm với nhiều người có thể không lớn nhưng với gia đình ba mẹ con cháu Danh lại là rất quý , đó mà hi vọng của gia đình là hạt gạo là tiền giấy mực mua thêm cho cháu ăn học . Nên mong các MTQ chung tay , cưu mang ổn định đều đặn giúp cho gđ cháu tránh bị gián đoạn , thương lắm ạ. Cảm ơn cả nhà nhiều!

The following users thanked this post: banbe6x, maitramtg, Trần Quốc Hương

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Loannguyen chuyển 300,000đ tiền CMTX tháng 11 từ gd Nhimcon vào TK bạn Kiên rồi nhé ! 

Nhờ bạn trao giúp đến gia cháu Danh nhé, cảm ơn bạn nhiều !

The following users thanked this post: banbe6x, Tieuhuongduong, DucTai, maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Loannguyen chuyển 300,000đ tiền CMTX tháng 10 từ gd Nhimcon vào TK bạn Kiên rồi nhé !

Nhờ bạn trao giúp đến gia cháu Danh nhé, cảm ơn bạn nhiều !

Chào cả nhà !

Các bạn đã trao khoản CMTX 300,000₫ cho tháng 10/2021 của Gia đình bạn Nhímcon chưa ?

Thân mến.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

The following users thanked this post: loanngyen1202, maitramtg

Chào cả nhà ạ. Hiện tại suất quà CMTX của cháu Danh mỗi tháng là 500.000đ mà mới nhận được 300.000đ từ gia đình bạn Nhimcon ủng hộ và hiện vẫn còn thiếu 200.000đ nữa ạ.
Kính mong cả nhà tiếp tục quan tâm tới hoàn cảnh của cháu ạ.
Hiện tại chưa có Mạnh Thường Quân nào chung tay ủng hộ thêm 200.000 đ cho hoàn cảnh cháu Danh vậy TV Nghệ An đề xuất ban quản trị xuất quỹ để kịp trao cho hoàn cảnh cháu Danh rất đáng thương này ạ.

Ngủ rồi Hoàng Ngân

• Nhã Chí
  • Rất Tích Cực
  • Thích 1
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Hoàn cảnh cháu Danh đáng thương quá ạ!. Mong cả nhà cùng chung tay giúp đỡ cháu ạ!

🌻

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Trungkienbeo@gmail.com

Chào cả nhà ạ. Hiện tại suất quà CMTX của cháu Danh mỗi tháng là 500.000đ mà mới nhận được 300.000đ từ gia đình bạn Nhimcon ủng hộ và hiện vẫn còn thiếu 200.000đ nữa ạ. 
Kính mong cả nhà tiếp tục quan tâm tới hoàn cảnh của cháu ạ.

The following users thanked this post: banbe6x, DucTai, maitramtg, Trần Quốc Hương

Cảm ơn gia đình bạn Nhimcon ạ.
TV Nghệ An đã nhận số tiền 300.000đ CMTX tháng 10 hoàn cảnh cháu Danh ạ.