Tác giả Chủ đề: Hà Tĩnh - Nồi cháo từ thiện - Bệnh viện Đa khoa tỉnh Hà Tĩnh  (Đã xem 67026 lần)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thaidzuy đã chuyển 850,000 VNĐ vào tài khoản chị Lathuvang.

Thân mến,

Từ đây người biết thương người...

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Thanh đăng ký dùm hai bé CàChua/Minh ủng hộ CMTX nồi cháo 100K/tháng, trong vòng 12 tháng (từ t9/2013 đến hết t8/2014)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cà nhà!

Thêm nồi cháo - Thêm niềm vui .

MIchele_du và gia đình ủng hộ 1,000,000đ cho việc mua sắm vật dụng cho nồi cháo.

Mong cả nhà chung tay để Út thêm - Hà tĩnh ra đời mạnh khỏe và hoàn thành tốt sứ mệnh Lan tỏa lòng Nhân ái trong cộng đồng.

Các khoản ủng hộ xin chuyển về cho thủ quỹ Lathuvang theo thông tin dưới đây:

Chủ TK: Nguyễn Thanh Điệp
Số TK:  04 21 003 789 798
Vietcombank, chi nhánh Phú Thọ, Tp HCM

ĐT chị Lathuvang: 0977 907 475

Cảm ơn các bạn khu vực Hà tĩnh rất nhiều vì đã triển khai thêm được một hoạt động Nhân ái dài hơi trong giai đoạn hiện nay.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi DiepThien

dungphan72 đã viết:
Trích dẫn

10. Dao làm bếp 01 bộ 145k
11. Thớt 02 cái x 100k = 200k

Dạo này Miền Trung khởi sắc quá, thật vui khi sắp có thêm Nồi cháo từ thiện nữa.

DiepThien xí phần dao thớt phái trên nha, CMKTX 345k.

Mong cả nhà cùng góp cho Nồi cháo sớm đỏ lửa.

Chúc khoẻ,

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
dungphan72 đã viết:
Trích dẫn

15. Xô 10 lít 02 cái x 50k = 100k
19. Banner NTCM 100k

Hoan hô Dungphan72  :laugh: , mong bạn tiên phong và làm phát triển nồi cháo ở Hà Tĩnh .
Mình xin ủng hộ 2 cái xô và banner . Mình sẽ chuyển vào quỹ sau .

Ngủ rồi ONG GIA

Đồng lòng góp sức cùng chen vai
Nồi cháo Hà Tĩnh đỏ lửa ngay.. :cheer:

ONG GIA xin chia lửa với Em cháo Hà Tĩnh 200k.. :cheer:  :cheer:

Ngủ rồi dungphan72

Muathu đã viết:
Trích dẫn
Chúc mừng NCTT mới sắp chào đời, đỡ biết bao cho bệnh nhân nghèo ở Hà Tĩnh. Muathu xin ủng hộ mở hàng nồi cháo 200k. Chúc thành công! Mình chuyển tiền vào tk nào là được bạn?

Xin được cảm ơn Muathu đã ủng hộ nồi cháo, Muathu có thể chuyển thẳng vào quỹ của diễn đàn ah. Sau khi có quyết định của BQT nhóm Hà Tĩnh sẽ công bố số TK nồi cháo sau ah.

nikecrcc đã viết:
Trích dẫn
Mình đăng ký dùm bé Hiền - nhà chị bác sĩ Cúc, CMTX trong vòng 6 tháng cho nồi cháo này, mỗi tháng 100K, bắt đầu từ tháng 9/2013 đến hết tháng 2/2014.

Cảm ơn các bạn ở Hà Tĩnh đã giúp thực hiện chương trình này.

Xin được cảm ơn Bé Hiền - Nhà chị bác sĩ Cúc đã ủng hộ nồi cháo và cảm ơn nikecrcc nhiều.

Trích dẫn

2. Bàn sơ chế thực phẩm 250k
12. Máy xay củ quả 600k

CuongNguyen và Thaidzuy xin nhận CMKTX hai khoản trên, 850k. Sẽ chuyển vô Tk của Thủ quỹ Nồi cháo.

Thân mến,

Cũng xin được cảm ơn sự góp lửa của CuongNguyen và Thaidzuy nhiều.
Hy vọng nồi cháo sớm đỏ lửa như dự kiến. Mong tiếp tục nhận được sự ủng hộ của cả nhà.
Thân !

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
dungphan72 đã viết:
Trích dẫn

12. Máy xay củ quả 600k

CuongNguyen và Thaidzuy xin nhận CMKTX hai khoản trên, 850k. Sẽ chuyển vô Tk của Thủ quỹ Nồi cháo.

Thân mến,

Ngủ rồi nikecrcc

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Mình đăng ký dùm bé Hiền - nhà chị bác sĩ Cúc, CMTX trong vòng 6 tháng cho nồi cháo này, mỗi tháng 100K, bắt đầu từ tháng 9/2013 đến hết tháng 2/2014.

Cảm ơn các bạn ở Hà Tĩnh đã giúp thực hiện chương trình này.

Ngủ rồi Muathu

• Tin vào lòng nhân ái!
  • Tích Cực
  • **
  • Thích 2
  • Tin vào lòng nhân ái!
Chúc mừng NCTT mới sắp chào đời, đỡ biết bao cho bệnh nhân nghèo ở Hà Tĩnh. Muathu xin ủng hộ mở hàng nồi cháo 200k. Chúc thành công! Mình chuyển tiền vào tk nào là được bạn?

Muathu

Ngủ rồi dungphan72

Trước tiên em xin cảm ơn Anh Thaizduy cùng BQT đã ủng hộ nồi cháo, cảm ơn sự nhiệt tình của Ruacon_xd.

- Dự kiến khai trương 10h30 Chủ nhật ngày 15/09/2013
- Em xin gửi cả nhà chi tiết kế hoạch và dự toán kinh phí ban đầu cho nồi cháo. Mong nhận được sự góp ý và ủng hộ của cả nhà

1. Bếp ga công nghiêp+ống dẫn ga+van an toàn+bình ga 1500k
3. Nồi nấu 100 lít 1350k
4. Nồi nấu 50 lít 02 cái x 500k = 1000k
5. Muỗng lớn 03 cái x 50k = 150k
6. Muỗng nhỏ 05 cái x 5k = 25k
7. Hộp Inox lưu mẫu 80k
8. Găng tay Y tế 01 hộp 15k
9. Khẩu trang Y tế 01 hộp 28k
10. Dao làm bếp 01 bộ 145k
11. Thớt 02 cái x 100k = 200k
12. Máy xay củ quả 600k
13. Xe đẩy nồi cháo
14. Xô 50 lít 140k
15. Xô 10 lít 02 cái x 50k = 100k
16. Hộp đựng gia vị 02 cái x 10k = 20k
17. Tạp dề 05 cái x 30k = 150k
18. Thun 02 cái x 10k = 20k
19. Banner NTCM 100k

Tổng chi phí dự kiến đầu tư mua sắm trang thiết bị là: 5.873k

Dự toán kinh phí một nồi cháo
Số lượng dự kiến 300 suất = 1.200k

- Vậy để duy trì sự hoạt động của nồi cháo lâu dài thì nồi cháo cần được cưu mang thường xuyên khoảng 1.200.000 VNĐ/nồi/tuần => 1 tháng cần khoảng 4.800.000 VNĐ/tháng

Mong được sự ủng hộ của cả nhà ạ. Em xin cảm ơn.
Thân !

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Thật mừng khi hà tĩnh sắp có nồi cháo đỏ lửa :cheer:
Cảm ơn snh dungphan72 nhiều, Em sẽ đăng ký cho chị dâu vào anh trai tham gia đội nấu cháo luôn ah!
Chúc sức khỏe cả nhà, chúc nồi cháo sớm đỏ lửa :)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Thật mừng khi hà tĩnh sắp có nồi cháo đỏ lửa :cheer:
Cảm ơn anh dungphan72 nhiều, Em sẽ đăng ký cho chị dâu vào anh trai tham gia đội nấu cháo luôn ah!
Chúc sức khỏe cả nhà, chúc nồi cháo sớm đỏ lửa :)

Ngủ rồi ThaiDzuy

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 15
Thân chào Dungphan72, các bạn Hà Tĩnh và cả nhà,

Trước tiên cảm ơn Dungphan72 đã tiên phong trong thử thách này, Nồi cháo NTCM thứ 9 và cũng là nồi cáho thứ 5 của Khu vực Bắc Trung Bộ! Sau nữa cũng cảm ơn BQT Diễn đàn đã nhanh chóng đưa ra quyết định đồng thuận với những đóng góp chân thành.

Để cho việc triển khai được nhanh chóng và hiệu quả, mong dungphan72 cung cấp thông tin:

- Dự kiến ngày khai trương
- Dự toán chi phí ban đầu về dụng cụ trang thiết bị để bà con xa gần góp mỗi người một chút.

Mong cả nhà chung tay ủng hộ bé Út Thêm này nhé!

BQT vui lòng thông báo Thủ quỹ chính của Nồi cháo Hà Tĩnh luôn ạ. Có phải vẫn là chị Lathuvang?

Thân mến,

Ngủ rồi dungphan72

Xin được thành lập Nồi cháo Từ thiện NTCM – Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh

Kính thưa cả nhà
Sau một thơi gian nhận được sự giúp đỡ của BQT cũng như sự chung tay của cả nhà nồi cháo từ thiện NTCM đã vươn rộng ra khắp Bắc Trung Nam mang ý nghĩa rất to lớn cho những bệnh nhân đang phải mang bênh tật trong mình.
Hiện tại dãi đất miền trung từ Thanh Hóa, Nghệ An, Quảng Bình, Quảng Trị, Huế đã có nồi cháo tại các bệnh viện.
Sau khi gửi đề án thành lập Nồi cháo và qua trao đổi với anh Thaidzuy cùng BQT em cũng rất mừng là nhận được sự đồng thuận của BQT về việc thành lập Nồi cháo Từ thiện – Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh.
Vậy em thay mặt nhóm Hà Tĩnh xin được thành lập Nồi cháo Từ thiện NTCM - Bệnh viện ĐK.
Em xin gửi đến BQT cùng cả nhà về dự án Nồi cháo Từ thiện NTCM - Bệnh viện ĐK như sau:
1.   Về nhân sự Nồi cháo:
-   Dungphan72: hịu trách nhiệm quản lý chung về sự hoạt động nhip nhàng đều đặn của nồi cháo tại Hà Tĩnh. lập báo cáo cáo chi tiết về tình hình hoạt động của nồi cháo tại Hà Tĩnh hàng tuần, hàng tháng và báo cáo lên diễn đàn. Chịu trách nhiệm hướng dẫn nguyên tắc khi tham gia nấu, phát cháo cho các TNV, các thành viên mới tham gia diễn đàn và nồi cháo tại Hà Tĩnh. Chịu hoàn toàn trách nhiệm trước diễn đàn nếu có bất kỳ sai sót nào xảy ra.Điều phối nhân sự nồi cháo : Chịu trách nhiệm đảm bảo đầy đủ nhân sự cho sự hoạt động của nồi cháo

-   Mongthuynavy1992 (hiện đang là thủ quỹ của Nồi cháo BV Nhi Nghệ An) Chịu trách nhiệm quản lý thu chi, tài chính, lập báo cáo cáo chi tiết về tình hình hoạt động của nồi cháo tại Hà Tĩnh hàng tuần, hàng tháng và báo cáo lên diễn đàn.
-   Ms. Hòa và mongthuynavy1992: Chuẩn bị thực phẩm nấu cháo : Chịu trách nhiệm đi chợ cho nồi cháo,kiểm tra thực phẩm, vật dụng…trước và sau khi nấu, phát cháo
-   Ngoài các nhân sự trên Nồi cháo Từ thiện – Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh còn có thêm nhân lực của đội sinh viên tình nguyện trường ĐH Hà Tĩnh do Ms. Hòa điều hành.
2.   Địa điểm Nấu cháo – phát cháo và thời gian phát cháo
-   Địa điểm nấu cháo: Dự kiến tại sảnh chỉnh của nhà ăn BVĐK Hà Tĩnh
-   Địa điểm phát cháo: Tại sảnh tầng 1 khu nhà 5 tầng BVĐK Hà Tĩnh
-   Thời gian phát cháo: 10h30 Chủ nhật hàng tuần.
Công suất dự kiến ban đầu khoảng  300 suất cháo mỗi tuần
Vậy kính mong BQT cùng cả nhà ủng hộ và giúp đỡ để Nồi cháo Từ thiện – Bệnh viện Đa khoa Hà Tĩnh được sớm đỏ lửa.
Thay mặt nhóm Hà Tĩnh xin chân thành cảm ơn !
Thân !