Tác giả Chủ đề: Cẩm Châu, Hội An - Chị Dốn - Goá phụ nghèo nuôi 3 con.  (Đã xem 24711 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

CMTX 2 tháng 10& 11-2015 đã chuyển đến bé Phương
Gia đình cháu gửi lời cám ơn mọi người :)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

CMTX Tháng 9-2015  đã đc trao tận tay cháu Phương

Ngủ rồi nguoithuhaihai

CMTX đã chuyển đến bé Phương (thuộc về các tháng 6, 7 & 8-2015) nhưng nay mới có thời gian post lên 1 lần  :P
Thân ái!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Báo cáo các bác trường hợp này chỉ cần một mem cho ý kiến thôi, vì:
- lathuvang, La_ngoc đã chuyển qua CMTX SV Lý Chấn Hải
- Thuyhangvt: Vẫn duy trì thường xuyên CMTX bé Trang (200k/tháng)
Vậy, cần xin ý kiến của bác Opla (100k/tháng) cho trường hợp này.
Thân!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trích dẫn của: \"nguoithuhaihai\" post=86858
Báo cáo cả nhà. Cháu Trang đã ra trường và tự mưu sinh được nên chúng ta sẽ CMTX cháu Phương (em Trang) giúp Phương tiếp tục con đường học vấn. (bác thuyhangvt 200k + Opla 100k)
(Khoản CM của 2 bác lathuvang +la_ngoc=200k, 22 xin đề xuất chuyển CMTX giúp SV Lý Chấn Hải, hỗ trợ thêm cháu vì từ khi đỗ ĐH diễn đàn chưa có sự trợ giúp nào, trong khi cháu rất khó khăn:
.....
Trở lại với CMTX cháu Phương, 22 đã chuyển 300k x 2 tháng 1&2-2015 = 600k
....

Đề xuất của bác 22 rất hợp lý.
Nếu các bác Lathuvang, Langoc, Thuyhangvt và Opla vẫn còn CMTX trường hợp này thì cho ý kiến dùm.
Trong trường hợp có bác nào ngưng CMTX thì chúng ta tiếp tục kêu gọi sự tiếp sức từ thành viên khác trên diễn đàn.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trao  CMTX tháng 5

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Vâng! Lâu nay bận quá, ko vào DD nên  ko biết có mấy lời trên. Nay, xin trao đổi như sau:
-Mẹ Trang (b Dốn) chỉ làm nông, ko buôn bán, với 4 sao ruộng HTX cấp, đất đai ko tốt, đầu tư ko nhiều nên thu hoạch bấp bênh, ko có vườn tược nên ko trồng, ko nuôi cây con gì được
-Trang đi làm, nhưng chỉ xin được phụ việc. Làm 1 buổi trong ngày (bán cà phê). Lương tháng 900k
-Phương năm nay học lớp 11, ko có tiền đi học thêm nên chỉ ở mức trung bình
Do vậy, duy trì CMTX 300k/tháng giúp bé Phương đến trường cũng là điều nên làm (NTCM CMTX bé từ lớp 3, nay chỉ còn hơn 1 năm nữa, ta cố gắng giúp Phương vậy).
Vài dòng thông tin để DD xem xét, quyết định tiếp tục CMTX hay ko
Trong lúc chờ đợi, 22 vẫn ứng trao để động viện bé Phương yên tâm đến trường
Trân trọng !

Ảnh: CMTX tháng 3 & 4-2015:

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cảm ơn bác 22 theo sát TH cháu Trang.

Mong bác 22 cập nhật chi tiết hơn gia đình chị Dốn như buôn bán thế nào, Trang đi làm và thu nhập ra sao, Phương đang học lớp mấy. Mặc dù Phương & Trang cùng một gia đình nhưng đối tượng giúp ban đầu là Trang, việc chuyển sang cmtx cho Phương vẫn cần thông tin chi tiết và quan trọng cần sự đồng ý của MTQ tiếp tục giúp Phương hay chuyển sang trường hợp khác.

Thân.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Báo cáo cả nhà. Cháu Trang đã ra trường và tự mưu sinh được nên chúng ta sẽ CMTX cháu Phương (em Trang) giúp Phương tiếp tục con đường học vấn. (bác thuyhangvt 200k + Opla 100k)
(Khoản CM của 2 bác lathuvang +la_ngoc=200k, 22 xin đề xuất chuyển CMTX giúp SV Lý Chấn Hải, hỗ trợ thêm cháu vì từ khi đỗ ĐH diễn đàn chưa có sự trợ giúp nào, trong khi cháu rất khó khăn: http://nguoitoicuumang.com/index.php/forum?view=topic&catid=24&id=1371&start=72
Rất mong các bác quan tâm)
Trở lại với CMTX cháu Phương, 22 đã chuyển 300k x 2 tháng 1&2-2015 = 600k

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chúc mừng Trang nhé, thật vui vì Trang đã rất cố gắng và đạt được kết quả xứng đáng.
nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn
Cũng xin được nói thêm:
CMTX của chúng ta 500k/tháng, dành cho 2 chị em: Phương- đang học THPT & Trang-học ĐH. Nay, Trang đã tốt nghiệp, ta nên rút CMTX xuông hay để cho các cháu nhận đến hết năm 2014 (vì chỉ còn 2 tháng nữa là hết năm, bên cạnh đó, tuy đã tốt nghiệp nhưng Trang vẫn chưa xin được việc làm)
Mong các bác cho ý kiến nhé. Thân ái!
Cảm ơn thông tin của bác nguoithuhaihai nhé. Cảm ơn bác luôn đồng hành và theo sát TH này. Bác là TV theo dõi và trung chuyển, bác cho ý kiến luôn nhé :).
Cảm ơn bác.

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Xin báo tin vui của Trang để cả nhà biêt
Nhờ sự CMTX của các bác đặc biệt là CM các khoản học phí thường xuyên của 2 bác lathuvang và la_ngoc, Trang luôn cố gắng học tập và đã tốt nghiệp Cao đẳng ngành Quản trị KD, hệ chính quy, loại Khá.
Trang tâm sự, ko có sự giúp đỡ tận tình của NTCM chắc chắn Trang đã ko có cơ hội vào giảng đường ĐH và xin được gửi lời cám ơn chân thành nhất đến sự yêu thương, giúp đỡ của các bác, của gia đình NTCM.

Cũng xin được nói thêm:
CMTX của chúng ta 500k/tháng, dành cho 2 chị em: Phương- đang học THPT & Trang-học ĐH. Nay, Trang đã tốt nghiệp, ta nên rút CMTX xuông hay để cho các cháu nhận đến hết năm 2014 (vì chỉ còn 2 tháng nữa là hết năm, bên cạnh đó, tuy đã tốt nghiệp nhưng Trang vẫn chưa xin được việc làm)
Mong các bác cho ý kiến nhé. Thân ái!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Xin báo tin vui của Trang để cả nhà biêt
Nhờ sự CMTX của các bác đặc biệt là CM các khoản học phí thường xuyên của 2 bác lathuvang và la_ngoc, Trang luôn cố gắng học tập và đã tốt nghiệp Cao đẳng Quản trị KD, hệ chính quy, loại Khá.
Trang tâm sự, ko có sự giúp đỡ tận tình của NTCM chắc chắn Trang đã ko có cơ hội vào giảng đường ĐH và xin được gửi lời cám ơn chân thành nhất đến sự yêu thương, giúp đỡ của các bác, của gia đình NTCM.

Ngủ rồi nguoithuhaihai

CMTX tháng 9 & tháng 10-2014 đã được chuyển đến chị em Trang:

Ngủ rồi nguoithuhaihai

CMTX tháng 8 cho bé Trang, bé Phương -gia đình chi Dốn đã đc trao tận tay các cháu:

Cám ơn cả nhà!

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Báo cáo bác lathuvang và la_ngoc:
Khoản kinh phí bác la_ngoc giup cháu Trang nộp lê phí thi cuối khóa đã được nôp cho nhà trường. Cháu Trang và mẹ hết lời tri ân các bác và NTCM: