Tác giả Chủ đề: Hưng Yên (Khoái Châu) - Chị Ngà - K vú  (Đã xem 62991 lần)

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #71 vào: 13-08-2017 14:01:16
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=99578
Hơn 6 năm chiến đấu với bệnh tật.
Thấy hình ảnh mà  mừng cho mẹ con chị Ngà .

Cảm ơn các bạn khu vực Hà nội vẫn luôn đồng hành cùng mẹ con chị Ngà.

Thân.

Dạ. Tụi em lưu ý việc sẽ cập nhật Thoòng tin lên diễn đàn thường xuyên hơn ah :)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #70 vào: 12-08-2017 17:56:33
Hơn 6 năm chiến đấu với bệnh tật.
Thấy hình ảnh mà  mừng cho mẹ con chị Ngà .

Cảm ơn các bạn khu vực Hà nội vẫn luôn đồng hành cùng mẹ con chị Ngà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #69 vào: 12-08-2017 15:39:37
Trích dẫn của: \"-TrườngGiang-\" post=98786
Hoàn cảnh chị Nguyễn Thị Ngà ở xóm 8, đội 17, thôn Ngọc Nha Thượng, xã Phùng Hưng, huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên bị ung thư.

Khi chị điều trị tại bệnh viện K đã được Diễn đàn thăm hỏi động viện, CMKTX 3.050.000 và CMTX 500.000/tháng. Con chị là bé Yến Hoa cũng thường xuyên được Diễn đàn thăm hỏi, động viên và giúp đỡ trong quá trình học tập.

Từ năm 2014 đến nay Diễn đàn không có thông tin về chị và bé Yến Hoa. Mong các thành viên cập nhật thông tin giúp Diễn đàn

Hoàn cảnh này trước đây nằm trong mục Người giúp đỡ ở Hà Nội. TG chuyển về mục Khu vực Đồng bằng sông Hồng./.

Hi Trường Giang và cả nhà

Trường hợp này diễn đàn đã ngừng CMTX cũng như KTX từ lâu rồi bạn nhé. Tuy nhiên Tep thỉnh thoảng có thăm hỏi động viên 2 mẹ con Ngà, tết nào cũng bố trí qua thăm nên 2 mẹ con vẫn rất yêu quý mọi người nhà mình cũng như cảm thấy đc động viên để tiếp tục chiến đấu với bệnh tật cũng như nỗ lực trong cuộc sống thường ngày

Năm nay Yến Hoa vào lớp 12, cần đi học thêm nhiều hơn để có thể thi đc vào đại học. Hoa thi khối D. Hiện Chích Choè đã kết nối để một người bạn tên Chinh CMTX cháu Hoa 500.000d/tháng - trang trải một phần rất lớn chi phí học thêm cho Hoa. Bên cạnh đó, chúng mình cũng theo dõi tình hình để giúp hoa định hướng đc trường học phù hợp với hoàn cảnh cũng như phân bạn mà cháu đã chọn

Gửi mọi người hình ảnh mới nhất của 2 mẹ con Nhà nhé

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Thân ái
TT

Ngủ rồi -TrườngGiang-

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #68 vào: 09-07-2017 15:18:28
Hoàn cảnh chị Nguyễn Thị Ngà ở xóm 8, đội 17, thôn Ngọc Nha Thượng, xã Phùng Hưng, huyện Khoái Châu, tỉnh Hưng Yên bị ung thư.

Khi chị điều trị tại bệnh viện K đã được Diễn đàn thăm hỏi động viện, CMKTX 3.050.000 và CMTX 500.000/tháng. Con chị là bé Yến Hoa cũng thường xuyên được Diễn đàn thăm hỏi, động viên và giúp đỡ trong quá trình học tập.

Từ năm 2014 đến nay Diễn đàn không có thông tin về chị và bé Yến Hoa. Mong các thành viên cập nhật thông tin giúp Diễn đàn

Hoàn cảnh này trước đây nằm trong mục Người giúp đỡ ở Hà Nội. TG chuyển về mục Khu vực Đồng bằng sông Hồng./.

Sức mạnh tinh thần và vẻ đẹp tâm hồn cao cả thường tỏa ánh hào quang có thể lấn át, đè bẹp những kẻ to xác, những tâm hồn hèn hạ

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #67 vào: 24-05-2014 11:08:20
Hình ảnh mẹ con Ngà trong đợt MB đi tặng CMX. Kết quả học tập năm lớp 7 của yến Hoa là 7,4 đạt họ j sinh tiên tiến. Tep hứa sẽ dẫn Hoa đi thăm lăng bác và Gaumeoyeu sẽ tặng cháu Bộ máy tính trong đợt truyền hoá chất sắp tới của Ngà ngày 28/5 tới đây. Cảm ơn gaumeoyeu nhiều

Ngủ rồi Lason

Trả lời #66 vào: 28-12-2012 11:21:10
Lason đã chuyển tiền cho Ngà.Hai mẹ con vẫn bình thường.Ngà vẫn ra chợ gần nhà bán rau và thỉnh thoảng về HN khám lại.Bé Hoa thì liên tục nhắn tin hoặc gọi điện cảm ơn,rồi hỏi thăm tình hình các cụ các ông các bà trên diễn đàn có khoẻ không?công tác có tốt không-đáng yêu lắm.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #65 vào: 30-11-2012 01:47:26
Quỹ đã chuyển 1.020.000VND vào tài khoản chị Lason.
Thân.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #64 vào: 28-11-2012 03:45:59
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Trong quỹ vẫn còn tồn 1.020.000đ CMKTX, nhờ các mem miền Bắc theo dõi tình hình của chị Ngà đề xuất khi cần thiết nhé.

Nhờ các bạn Hà nội thu xếp thăm chị Ngà và trao giúp khoản CMKTX còn tồn tới chị Ngà dùm nhé.

Pen chuyển 1,020,000đ cho Lason để gửi tới chị Ngà nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #63 vào: 16-10-2012 16:03:59
Theo bài viết trên thì có lẽ chị Hanoi (100k) và Bongcamtu2007 (100k) ngừng CMTX từ tháng 3/2012, bạn chị Tepty ngừng CM (100k) (Tep báo giúp em biết ngừng từ tháng mấy nhé). Như vậy mức CM còn 200.000đ từ Pquyen. Nhờ chị Tep, chị Lason và các bạn miền Bắc cập nhật giúp hằng tháng chị Ngà nhận đủ 200k không? cuộc sống của chị hiện tại thế nào? cần điều chỉnh mức CM không? Cảm ơn các bác nhiều.

Ngủ rồi Lason

Trả lời #62 vào: 29-05-2012 18:23:56
Hôm qua hai bác cháu nhắn tin cho nhau.Con gái báo tin là học sinh tiên tiến ,được thưởng vở.Cháu còn gửi lời hỏi thăm các cô các bác trên diễn đàn.Ngà thì vẫn đi bán hàng được.Sức khỏe cũng ổn hơn trước.Lason báo tin để cả nhà cùng biết.Chúc hai mẹ con luôn khỏe và may mắn .

Ngủ rồi Tepty

Trả lời #61 vào: 12-05-2012 23:24:12
Hanoi đã viết:
Trích dẫn
Chị Tep ơi!
Tình hình sức khoẻ của chị Ngà dạo này thế nào rồi  chị?Có khả quan hơn không?
Hai cô cháu nhà em đăng ký CMTX một năm(mỗi người 100 ngàn/tháng)từ tháng  3/2011 đến tháng 3/2012, nay đã gần hết thời hạn , chị cho e xin tý thông  tin để còn quyết định  CM tiếp hay ngừng chị nhé?
Sansui!Nhóm bạn của e còn tiếp tục giúp đỡ mẹ con chị Ngà không ?

Sức khỏe của Ngà cũng ổn định, Ngà nói sẽ lên Hanoi để khám lại nhưng chưa thấy báo lên. Như chị Lason nói Ngà vẫn đi chợ bán trứng và rau và cũng có tiền chi tiêu. Hiện tại người bạn của chị cũng mới báo là đã dừng CMTX trường hợp của Ngà rồi đó

Ngủ rồi Lason

Trả lời #60 vào: 27-03-2012 18:15:19
Hiện tại khối u của Ngà đã ổn định,chỉ lấy thuốc về tiêm và uống .Nhờ có bảo hiểm nên tiền thuốc cũng không hết là bao.Ngà cũng chăm chỉ đi chợ bán rau,trứng,cá khô mỗi ngày cũng kiếm được vài chục chi tiêu hai mẹ con.Tạm thời số tiền của Ngà Trangvit cứ giữ hộ Ngà em nhé.Khi nào Ngà alo chị sẽ đòi nợ em sau  :lol:

Ngủ rồi Lason

Trả lời #59 vào: 21-03-2012 22:28:18
Thỉnh thoảng mẹ con Ngà vẫn gọi điện cho Lason và luôn gửi lời hỏi thăm cả nhà.Hiện tại Ngà thường xuyên mệt nên chuyển sang bán rau.Hai mẹ con vẫn ở nhờ nhà cậu em.Thinh thoảng mới về Hà Nội để khám lại.Lason có nhắn lại khi nào về khám thì nhớ gọi cho Lason rồi.
 @Hanoi:Em có khỏe k?Xin phép spam tí mod nhé.

Ngủ rồi Hanoi

Trả lời #58 vào: 05-03-2012 05:24:20
Chị Tep ơi!
Tình hình sức khoẻ của chị Ngà dạo này thế nào rồi  chị?Có khả quan hơn không?
Hai cô cháu nhà em đăng ký CMTX một năm(mỗi người 100 ngàn/tháng)từ tháng  3/2011 đến tháng 3/2012, nay đã gần hết thời hạn , chị cho e xin tý thông  tin để còn quyết định  CM tiếp hay ngừng chị nhé?
Sansui!Nhóm bạn của e còn tiếp tục giúp đỡ mẹ con chị Ngà không ?

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #57 vào: 10-01-2012 00:03:21
trường hợp này từ t9 ko thấy cập nhật nữa ko biết chị ngà thế nào rồi ạ