Tác giả Chủ đề: HÀ TĨNH - KÊU GỌI \"CỨU TRỢ ĐỒNG BÀO VÙNG LŨ\"  (Đã xem 9423 lần)

Ngủ rồi Merci

Trả lời #63 vào: 02-11-2016 22:19:15
Trích dẫn của: \"My Darling\" post=95053
Về tiền mặt thì anh chị e kv đồng nai và sg có kêu gọi chút ít nên chuyển thẳng vào tài khoản chứ không mua đồ làm lỉnh kỉnh, khó khăn trên đường trung chuyển

Trích dẫn của: \"k87yeng\" post=95078
Dạ, Em có gom được ít quần áo và gạo, mì, lần trước em đã giao hết cho anh My Darling gộp chung với xe của hội đồng hương Hà Tĩnh dưới Vũng Tàu để chuyển ra Hà Tĩnh cho bà con rồi ạ.
Ken.

Trích dẫn của: \"VânKiêuSa\" post=95135
Chào cả nhà
Xin phép cả nhà cho Vankieusa hỏi bạn My Darling   nhóm trong đó gưi cho nhóm HT gì?
Theo như bạn làm việc với tất thành gồm quán áo,sách vở,và một ít gạo và một số tiền chuyễn vào tk chị Thỏ. Nhưng hiện tại nhóm HT chỉ nhận đc 50 bao quần áo củ.
Bạn vui lòng cập nhật cụ thể số tiền bạn chuyễn vào tk chị Tho để nhóm HT cập nhật chốt chương trình ạ.
Thân mến

Trích dẫn của: \"VânKiêuSa\" post=95151
Bạn My Darling xác nhận giùm nhóm HT ạ:
Tôi nhắc lại đề nghị bạn xác nhận lại lời bạn nói đã có một số tiền đã chuyễn vào tk chị Tho? Vậy số tiền đó là bao nhiêu và bạn bảo gửi gạo về cho nhóm Ht vậy số gạo là bao nhiêu vaf hiện tại nhóm HT kg nhận đc hạt nào ngoài 50bi quần áo.....quá cũ..
Bạn xác nhận giùm để nhóm HT làm báo cáo chi tiết chốt chương trình
Mong sớm nhận đc fản hồi của bạn My Darling

Chào bạn My Darling! Bạn vui lòng giải trình giùm những thông tin bên trên để các thành viên ở Hà Tĩnh nắm bắt được còn tổng kết chương trình rồi thông báo lên diễn đàn để mọi người biết. Cảm ơn bạn! Thân mến.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #62 vào: 01-11-2016 23:28:48

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #61 vào: 01-11-2016 23:19:52
Chào cả nhà
Lời đâu tiên cho phép Vankieusa nói lời xin lỗi nếu có lời nào gây khó chịu vời mọi người hoặc có những hình ảnh có chút phản cảm cũng rất mong mọi người thông cảm.
Thưa ace diễn đàn NTCM, tất cả mỗi chúng ta đều cùng chung một mục đích hường tới một ý tưởng cùng lan toa Yêu thương. Nói nôm na là chúng ta đang làm \"TỪ THIỆN\" Nhưng làm từ thiện không có nghĩa là chúng ta chỉ nói hoặc làm cho có làm ... khi đã làm thì hảy đặt chính mình vào việc đang làm và lương tâm của chính mình vào việc đó chứ đừng làm theo kiểu trào lưu, làm cho có lệ còn sau đó nó đến đâu thì đến và không cần biết đến người nhận họ sẻ cảm thấy đc yêu thương hay bị sĩ nhục. Vì sao hôm nay Vankieusa lại nói ra những lời này vì tôi qua buồn khi trong những người làm từ thiện lại \" Vô tình hay cố tình\" thì tôi kg dám khẳng định nhưng vô trách nhiệm, tắc trách trong việc hàng cứu trợ bà con vùng lũ.
tôi xin được nhắc lại chúng ta đang làm từ thiện chứ không phải chúng ta đang \" BỐ THÍ\" cho bà con, khi chúng ta mang đến với bà con cũng nên nghĩ đến cảm giác của người nhận, họ cảm thấy hạnh phúc hay bị sĩ nhục vì họ đang rơi vào hoàn cảnh bần hàn... hơn ai hết trong lúc này họ rất cần những tấm lòng...
Bạn My Darling ạ bạ trả lời tôi là bạn cũng không biết là mọi người gủi gì về cho nhóm HT như thế có vô trách nhiệm quá không trong khi bạn là người khởi xướng ra kêu gọi ung hộ đồng bào quê hương bạn. Bạn xem lại tất cả hình ảnh của tôi xem nếu tôi cứ tin bạn mà mang tất cả những thứ nay đến với bà con thì người ta sẻ nghĩ gi? Tôi chắc chắn với bạn một điều bà con sẻ cảm thấy tủi nhục vô cùng vì trong lúc hoạn nạn tưởng rằng đc đùm bọc sẻ chia chứ không phải bị người ta bố thí cho những thứ không ra gì.Hảy đặt mình vào họ My Darling ạ để cảm nhận cái cảm giác\" CHO VÀ NHẬN\" Họ cũng có lòng tự trọng mà đúng không bạn.
Giờ thì tôi yêu cầu bạn một lần nữa làm rõ cho tôi mấy vấn đề sau
bạn làm sáng tỏ việc vì sao bạn gửi mớ đồ như một mớ ghẻ về để ủng hộ đồng bào quê hương bạn
Số tiền bạn cập nhật trên topic nhóm HT đã chuyễn vào tk chị Tho là bao nhiêu và đã chuyễn chưa?
Số gạo bạn bảo đã chuyễn cho nhóm HT nhưng ở HT chúng tôi không nhận đc một hạt gạo nào.
Chúng ta đang làm chứ không phải cứ nói cho vui miệng rồi được như thế nào thì được bạn nhé, Bây giờ thì tôi yêu cầu bạn làm rõ chuyện này cho tôi để nhóm HT chúng tôi còn kết thúc chương trình và giải quyết nốt cái mớ đồ cho bạn.

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #60 vào: 31-10-2016 23:52:23
Bạn My Darling xác nhận giùm nhóm HT ạ:
Bạn chuyễn hang ủng hộ đồng bào lũ lụt mà sao như nói chơi vậy My Darling?? Bạn fai biết rõ là chúng ta đang làm từ thiện chứ kg fai đi bố thí cho dân,bạn phải có trách nhiệm với những j mình nói và làm chứ..Tôi kg đồng ý với cách làm của bạn,bạn nói một đg làm một nẻo. Tôi kg quen kiêu làm qua loa như banj đâu rồi tôi yêu cầu bạn công khai chi tiết hàng gửi về để nhóm HT chốt chương trình bạn chỉ viết mấy dòng và định cười trừ chắc.Tôi nhắc lại đề nghị bạn xác nhận lại lời bạn nói đã có một số tiền đã chuyễn vào tk chị Tho? Vậy số tiền đó là bao nhiêu và bạn bảo gửi gạo về cho nhóm Ht vậy số gạo là bao nhiêu vaf hiện tại nhóm HT kg nhận đc hạt nào ngoài 50bi quần áo.....quá cũ..
Bạn xác nhận giùm để nhóm HT làm báo cáo chi tiết chốt chương trình
Mong sớm nhận đc fản hồi của bạn My Darling

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #59 vào: 31-10-2016 19:36:50
Theo thông tin anh chị e nồi cháo Đồng Nai báo lại khoảng 65 bao dán nhãn nhưng có thể bị rớt nhãn 1 số nên còn 50 bao có nhãn. Hic

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #58 vào: 31-10-2016 11:25:15
Chào cả nhà
Xin phép cả nhà cho Vankieusa hỏi bạn My Darling   nhóm trong đó gưi cho nhóm HT gì?
Theo như bạn làm việc với tất thành gồm quán áo,sách vở,và một ít gạo và một số tiền chuyễn vào tk chị Thỏ. Nhưng hiện tại nhóm HT chỉ nhận đc 50 bao quần áo củ.
Bạn vui lòng cập nhật cụ thể số tiền bạn chuyễn vào tk chị Tho để nhóm HT cập nhật chốt chương trình ạ.
Thân mến

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #57 vào: 30-10-2016 20:27:57
Gửi đến cả nhà một vài hình ảnh của chương trình cứu trợ đợt 2 tại Hà Tĩnh. Thân mến.

Ngủ rồi VânKiêuSa

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 34
Trả lời #56 vào: 30-10-2016 19:26:56
chào cả nhà
Lời đầu tiên cho phép Vankieusa đc cảm ơn sự quan tâm của BQT đến bà con vùng lũ Hương khê Hà Tĩnh.
Ngày 29/10 vừa qua nhóm HT đã trở lại với bà con vùng rốn lũ xóm 7 và 8 xã Hương Thủy- Hương khê trao tận bà con những phần quà của các nhà hảo tâm đã gửi gắm gồm
Xóm 7: có 120 suất quà
 10kg gạo; 1 lít nước mắm; 1kg xà bông giặt; 01 gói mỳ chính; 01 tuýp kem đánh răng PS mối suất quà trị giá 187.000đ
Xóm 8: 160 suất quà
01 chăn ấm; 01 màn tuyn 1m6, mối suất trị giá :150.000đ
trao 2.000.000đ cho gia đình bà Nguyễn Thị Hoa năm nay 88 tuổi có con trai là Nguyễn Văn Long bị bệnh thần kinh(gia đình khó khăn đặc biệt). Trong đợt lũ vừa qua bị trôi hết vật dụng trong nhà và bị tốc mái nhà.
nhóm đã không trao quà cho gđ ông lái đò như dự định vì khi xác minh thực tế và qua tìm hiểu từ đ/c bí thư và trưởng thôn xóm 8 thì nhóm nhận thấy nên xem xét lại hoàn cảnh này.
một lần nữa cho phép Vankieusa thay mặt nhóm HT xin đc cảm ơn các nhà hảo tâm,mạnh thường quân đã tin tưởng để nhóm đc chia sẻ với bà con trong lúc khó khăn này
Cảm ơn ace thành viên NTCM trên mọi miền tổ quốc đãluôn sát cánh đông viên chia sẻ để nhóm NTCM hà tĩnh Hoàn thành tốt mọi công việc

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #55 vào: 30-10-2016 18:32:36
Yugi xin ủng hộ giúp chương trình 200AUD (3.400.000đ) đã nhờ em gái (Yến Nhi) chuyển vào thủ quỹ hôm thứ 6.

Gia đình chị vợ yugi cũng ủng hộ 200AUD sẽ nhờ em gái chuyển đến thủ quỹ vào đầu tuần thứ 2 ạ.

Xin cám ơn chương trình và mọi người chung tay :)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #54 vào: 29-10-2016 09:43:01
Chào cả nhà !

Nắm chắc tình hình, cập nhật thông tin liên tục là điều không dễ dàng gì,  việc dám điều chỉnh cho phù hợp hơn với tình hình hiện tại lại càng khó vậy mà các bạn đã làm được. Thật đáng quý.

Chúc chương trình thành công tốt đẹp.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân .

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #53 vào: 28-10-2016 17:13:17
Cảm ơn các bạn đã sâu sát chương trình, để giúp được đúng và cần cho các hoàn cảnh.  Sự thay đổi vào giờ chót của chương trình cứu trợ là những quyết định đúng với tình hình,, rất vui với thông tin này.
Xin cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Tất Thành

• Thành Viên
  • *
  • Thích 3
Trả lời #52 vào: 28-10-2016 10:18:30
Thưa cả nhà!
Sau khi nhận được thông tin từ 1 bạn.

Tất Thành và Vân Kiêu Sa đã có chuyến xác minh về tình hình xóm 7 và xóm 8 Hương Thủy. Là 2 xóm liền kề nhau, nằm ven bờ sông, đều bị ngập lụt như nhau, đều có ít đoàn cứu trợ đến hỗ trợ người dân do đường xá đi lại khó khăn.

Sau khi cuộc họp diễn ra sáng nay, nhóm quyết định thay đổi nội dung chương trình \"CỨU TRỢ ĐỒNG BÀO VÙNG LŨ 2\" như sau:

1. 160 suất quà là chăn và màn sẽ vẫn trao cho người dân Xóm 7 - Hương Thủy.
2. 120 suất quà gồm 10kg gạo + 1 bịch bột giặt + 1 tuýp kem đánh răng + nước mắm + mỳ chính sẽ trao cho người dân Xóm 8 - Hương Thủy.

3. Sẽ dành 1 suất quà tiền mặt (2.000k) trao cho gia đình cụ Hoa ở xóm 7 như đề xuất 1 đã nêu.
4. Dành thêm 1 suất quà tiền mặt (2.000k) trao cho gia đình cụ Sáng lái đò ở Xóm 8.

Dự trù kinh phí đợt 2:

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Thân.

Nguyễn Tất Thành

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #51 vào: 27-10-2016 15:15:38
Dạ, Em có gom được ít quần áo và gạo, mì, lần trước em đã giao hết cho anh My Darling gộp chung với xe của hội đồng hương Hà Tĩnh dưới Vũng Tàu để chuyển ra Hà Tĩnh cho bà con rồi ạ.

Ken.

Ngủ rồi Tất Thành

• Thành Viên
  • *
  • Thích 3
Trả lời #50 vào: 27-10-2016 11:16:56
Cảm ơn sự hỗ trợ của BQT diễn đàn, Thủ quỹ Vân Kiêu Sa đã nhận được chuyển khoản 53.500k (Năm mươi ba triệu năm trăm ngàn đồng chẵn)
Thân.
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Nguyễn Tất Thành

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #49 vào: 27-10-2016 07:45:01
Trích dẫn của: \"Tất Thành\" post=95065
...

Tổng dự trù kinh phí đợt 2: 304k * 160 suất = 48.640k + 2.000k + 700k = 51.340k (Năm mươi mốt triệu ba trăm bốn mươi nghìn).

...

@Thocon : Em chuyển 51,500,000đ tới bạn Hồng Vân để các bạn Hà Tĩnh thực hiện chương trình đợt 2 nhé.

Thông tin chuyển tiền :

STK: 0201000117128
CTK: Nguyễn Thị Hồng Vân
NH: Vietcombank Hà Tĩnh.

Chúc chương trình thành công tốt đẹp.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS