Tác giả Chủ đề: Đại Trạch, Bố Trạch - Anh Lê Văn Hóa  (Đã xem 50468 lần)

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #78 vào: 01-02-2013 05:15:48
Hôm vừa rồi nhóm QT và Q. Bình đã ghé thăm a.HÓa và trao quà cây mùa xuân.

Hiện tại a vẫn nhận được tiền CMTX đều hàng tháng và cuộc sống cũng có đỡ vất vả hơn, những hàng mỹ nghệ a làm ra cũng thỉnh thoảng bán được khá hơn trước, đối tượng hay mua hàng này là các em học sinh, vì vậy a thường làm các khung ảnh, xe đạp để vừa đỡ thời gian và vừa túi tiền với các em.

nhưng cũng tùy lúc, nên vẫn giữ mức CMTX cho hoàn cảnh này.
thân

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #77 vào: 15-12-2012 00:30:04
chào cả nhà ntcm .mây tháng nay hoaxelan đều đă nhân đc tiền cmtx ,11,12 ,xelan xin chân thành cảm ơn cả nhà nhiều lăm
tù khi đc ntcm đên nay cuôc sống thay đôi hơn ,tuy nhiên căn bênh thi ko đở ty nào ,nhưng đc sự quan tâm giup đở  chia sẻ cả nhà ,xelan luôn cô gắng làm đc gi tôt nhât co ich cho gd va xa hôi ,và xinh chúc cac a,chi trong diên đàn co sưc khoẻ tôt,thành công trông công viêc ,thanks.

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #76 vào: 18-11-2012 15:15:44
xin chàocả nhà . mây tháng qua chống chọi vơi bệnh tât ,hoa_xe lan củng đả khoẻ hơn và cô gắng làm sô hàng rât đep ,rât may măn đc ,hoahonganh0144 ,giơi thiêu quảng cáo ,và đc a mydaling mang đi  vơi 60 cây sô vươt đường  mang tơi cho hoahongxanh ,của 1 đồng mà công 1 nén ,xin chân thanhg cảm ơn a Tạo,a mydaling ,hoahong nhièu lắm .mong hoahõnganh gơi thiêu giup ,thanks.

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #75 vào: 17-10-2012 17:20:37
xin chào cả nhà ntcm .mấy tháng nay hoa_xelan nhân đc tiền cmtx 400k /thang rôi nhé ,từ khi hoa_xe lan co làm web bán hàng trên onle đên nay củng đả co mây người hỏi mua ,ơ tphcm,nhưng tiec quá thời gian nay ơ miên trung thay đổi thơi tiêt năng ,mưa  nhiều,nên hoa_xelan hay bi bênh quá ko làm đc ,đăc biêt là bi tái phát loet lai ,do ngồi nhiều ,nhưng xe lan cô găng khi nào khỏi làm tiếp cho kịp cho khách ,xe lan xin chân thành cảm ơn cả nhà nhiều nhé.

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #74 vào: 02-09-2012 11:42:32
chao cả nha,xelan xin  chúc cả nhà ntcm co ngày lể  2/9 thật vui vẻ .
luôn gathành công trông mọi lỉnh vưc,1 ngay nghi thât ý nghỉa nhé.thanks,đây là ngôi nhà sàn bác hồ ca nhà ai thich  tôn thờ bác hồ xin ủng hộ nhé .

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #73 vào: 30-08-2012 16:22:54
xin chào cả nhà .thang 8 xelan đả nhân đc tiền cmtx 400k rôi nhé.
thơi gian này ôm đau nhiều quá ko làm đc it sản phẩm quá,cái bênh lơ loet tai phai lai ,phưc tạp quá,mây hôm truoc nhò a adaming lập đc cho trang web đep rôi mong cả nhà vào xem và góp ý ủng hộ xe lăn vơi nhé,xin chân thành cảm ơn nhiều.http:/
/www.sanphamnguoikhuyettat.com/

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #72 vào: 18-07-2012 16:46:43
xin chào cả nhà,tháng 7 xelan đả nhân dc tiên cmtx 400k rôi nhé.xelan đang  muôn đi bán hàng rao,giơi thiệu các điểm du lịch ở quảng bình ,hôm trước đả đi thử rồi đi xe lắc vào tp đồng hới bán  hàng rất nhiều người thich ,tuy  nhiên môi lần  đi đương xa đi xe lăc mêt quá ,trên Diên đàn co bác nào biêt co xe điên ,xe may 3 bánh củ bán ko thi cho xelan biêt địa chỉ vơi nhe ,xin cảm ơn nhiều.

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #71 vào: 21-05-2012 07:54:38
Xin chao cả nha ntcm.tháng 5 hoaxelan đả nhân đc tiên CM rôi nhé.mh rât vui vi sô sản phẩm mh làm trung bay trong tủ  kinh mh làm tư têt tơi giơ  đả dc nhơ nhom bạn của dragonfly giới thiêu đả bán hêt ,bạn ây khen sản phẩm lám rât đẹp,tuy nhiên hôm đo gui vôi wa ko biêt như nao cung bi gay môt sô chi tiêt nhỏ cua san phẩm,nen mât sự nge thuât trong đo ,mh củng đả nhân dc tiên bán hàng , bạn dragonfly chuyên ra rôi 1,5 triêu,cam ơn tât cả cac bạn nhiều nhé,hiên nay mh củng cố găng lám nhưng sản phẩm mơi đẹp hơn mong các bạn ủng hô giup mh voi nhe ,thanks.

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #70 vào: 28-04-2012 16:02:11
hi.lamnhi.khoảng 1 tuần  hoaxelan gui ra nhé,mấy hôm nay củng co nhờ nguoi bạn gửi 1 sô  sản phẩm sang Thailan hô chợ triển lảm, củng mong đc gioi thiêu giup,nên chỉ còn đc  it cai ,
a sẻ cô gắng làm tôt, e gioi thiêu giup nhé.cảm ơn  em nhiều nha.

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #69 vào: 23-04-2012 11:45:22
anh làm xong thì gửi cho e luôn nhé , để lấy may em sẽ thanh toán luôn chi phí những sp mới này của anh , , mổi thứ a gửi 3 cái nhé , gồm xe đạp xích lô, ba gác , văn miếu , chùa 1 cột , những sp mà e đề cập ấy nhỏ gọn tiện lợi

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #68 vào: 20-04-2012 15:33:27
cảm ơn lamnhi  đả gop ý nhé.hôm 12/4 hoa_xelanqb củng nhờ người bạn ở huế giới thiêu đưa đi môt số sản phẩm vào huế ,để bán farxivanhue vì đưa vào muôn wa chỉ còn đc 2 ngày nên củng bán được 4 cai ,mh cung vui .dăc biêt  được nhiều người  khen sản phẩm tinh xảo.so vơi sản phẩm của moi người thì sản phẩm hoaxelan đẹp hơn họ nhiều ,
lamnhi nè .hiên nay anh củng có làm mô hình nhỏ gọn như em đả nói,để rut gon thời gian,  vận chuyển dể dàng,giá cả thấp hơn,lamnhi hỏi các của hàng luu niêm  giup anh vơi nhe.thanks
hoaxelan đả nhận đươc tiên cm tháng 4 rôi nhé,400k  .cảm ơn cả nhà nhiều nha.
chào thân ái.

Ngủ rồi lamnhi

Trả lời #67 vào: 20-04-2012 10:09:25
thật ra sản phẩm của a Hóa khó bán đc giá ở thị trường trong nước , mình có ghé mấy shop lưu niệm giới thiệu sp cho a , những sp họ cho là có khả năng tiêu thụ đc như xe đạp, xích lô < giá rẻ và nhỏ gọn> những sp đậm tính dân tộc như khuê văn các , chùa 1 cột , nhà sàn ... có khả năng tiêu thụ tại những shop phố cổ tây du lịch nhưng đòi hỏi về size đa dạng hơn < nhỏ hơn > , và quan trọng nhất là giá , những sp rẻ sẽ dễ tiêu thụ hơn .
Những ngôi nhà biệt thự to đẹp của anh rất khó bán ,nó ko rẻ với đối tượng học sinh sinh viên người thường có nhu cầu mua quà tặng nhưng cũng ko quá đắt và đủ ấn tượng so với những người có khả năng ,đối tượng khả thi là tây ba lô ,tây họ thích những sp mang tính lưu niệm nhỏ gọn , có tính đặc thù < nên chọn dòng sp đặc thù như văn miếu , chùa 1 cột làm dòng sp chính> vì sp mang tính lưu niệm nên họ chỉ quan tâm đến vấn đề cũng khá lưu niệm  < giá , nhỏ gọn tiện mang về làm quà>
 _ giá của sp = giá gốc + % lợi nhuận người bán , phải tham khảo thị trường về giá sp để cân bằng ,tây ba lô thường ko mua quá 10usd cho 1 sp mang tính lưu niệm < kinh nghiệm người bán chia sẻ>

sp KVC C1C giá 100k tính tròn là 5usd + % lợi nhuận người bán < ko ai biết đc họ lấy lợi nhuận bao nhiêu> , , giải pháp là nên làm sp  nhiều size < nhỏ hơn > tính đa dạng giúp người mua nhiều lựa chọn sp dễ tiêu thụ  
Những vấn đề trên mình đã trao đổi với anh Hóa và phần còn lại phải chờ anh giải quyết thế nào , thích nghi với thị trường hoặc tự đào thải

Còn để sp đc nhiều ng biết đến là vấn đề pr bài bản

và bán đc nhiều thì lại là nhiều vấn đề khác cộng lại

Ngủ rồi dragonfly

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #66 vào: 10-04-2012 11:58:42
như anh Hóa đã viết trên dra và các anh QT và anh Sơn đã ghé thăm gia đình anh.

Vừa bước vào nhà, mắt ai cũng sáng rực lên vì những sản phẩm đang được trưng bày trong tủ kính.

Bằng nổ lực, bằng tâm huyết và sự khéo tay, a Hóa đã làm nên những sản phẩm thật là đẹp,nhưng tiếc thay mọi người ko biết đến sản phẩm của a nhiều, nên hàng bán rất chậm. có khi cả tháng trời chỉ bán được 2-3 cái sản phẩm. Trung bình mỗi sản phẩm như vậy lời cũng được 20-30k tiền công, nhưng để đc 1 sản phẩm như vậy cũng mất rất nhiều thời gian, sản phẩm đơn giản cũng vài ngày. vì a cũng thường xuyên đau ốm (có khi nằm viện 5-10 ngày), và anh ko thể ngồi lâu được, làm 1 lúc rồi nghỉ.
a tâm sự: cũng nhờ 1 phần có cái máy phun bóng do Đại sứ quán Ailen tặng, nên sản phẩm anh cũng đẹp hơn, nhưng buồn là sản phẩm của mình chưa đc bt nhiều nên mãi cũng chỉ nằm trong tủ kính (cũng được ủng hộ. Mình chỉ mong sao được nhiều người biết đến sản phẩm của mình hơn nữa.

số tiền mà mình cưu mang từng tháng, cũng đỡ đần đc phần nào gánh nặng cho gia đình a. Hiện tại anh vẫn nhận được tiền CM hàng tháng của diễn đàn mình, và anh vẫn hay cập nhật co cả nhà mình rõ đó ạ.
Ra về mà lòng thấy buồn, thấy tiếc chỉ mong sao giúp anh giới thiệu các sản phẩm. Mong cả nhà mình cùng chung tay giới thiệu để a kiếm thêm tiền chi tiêu cho cuộc sống.

Ngủ rồi Hoa_XelanQB

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #65 vào: 10-04-2012 07:17:38
chào cả nhà ntcm,hôm ngày 8/4 hoa-xelan rat vui đc các bạn ở diển đàn về thăm ,và trao đổi giúp mh bán hàng ,thưc sự mh mừng lăm mong đc sản phẩm tiêu thụ rông rai ,moi nguoi biêt nhiêu hơn đo là điêu mh mong ước,cảm ơn các bạn nhiều lăm.
cảm ơn penguin  nhiều như vậy hoa_xelanqb cung làm đc điêu mà mh mong muôn ,tháng 3 mh cung nhận đc 200k rồi nhe.thanks.
chào thân  ái.

Ngủ rồi penguin

Trả lời #64 vào: 11-03-2012 01:01:46
Chào anh Hoa_XelanQB,
Theo nguyện vọng của anh, Penguin đã chuyển 600.000VND anh ủng hộ vào Quỹ NTCM, trích từ tiền CMTX tháng 2 và một nửa tiền CMTX tháng 3. Penguin đã chuyển cho anh 200.000VND tiền CMTX tháng 3 còn lại vào tài khoản chị Quyên rồi. Anh kiểm tra lại nhé.
Chúc anh mạnh khỏe và bán được nhiều sản phẩm!