Tác giả Chủ đề: Nồi Xôi - Bệnh viện Thận Hà Nội - Thống kê cưu mang, Báo cáo thu chi năm 2023  (Đã xem 2628 lần)

Ngủ rồi Lucky Flower

Em chào cả nhà!
Em xin gửi thống kê số liệu của Nồi Xôi - Bệnh viện Thận Hà Nội tháng 11+12/2023 và tổng hợp thu - chi, ủng hộ hiện vật cả năm 2023 như sau:

* VỀ TIỀN:
        Tổng thu ủng hộ năm 2023  : 180.885.995 đ
        Tổng chi năm 2023               :   93.510.000 đ (bao gồm các khoản chi mua thịt, chả, gạo nếp, thùng nhựa, dụng cụ đồ xôi, dụng cụ phát xôi)
        Tồn cuối năm 2023               :   87.375.995 đ
(Chi tiết thu chi theo file đính kèm)

* VỀ HIỆN VẬT:
Nồi Xôi nhận được rất nhiều sự ủng hộ hiện vật như: Gạo nếp, ruốc, lá gói xôi, ga, điện nước, gia vị, dụng cụ đồ xôi, dụng cụ phát xôi ... Và sự đóng góp về thời gian, công sức của rất nhiểu cô chú anh chị em ạ.

Năm 2023, chúng ta đã nấu và phát khoảng 8000 suất Xôi, chi phí trung bình khoảng 15.500đ/suất. Nhờ nhận được sự ủng hộ bằng hiện vật của các MTQ mà Nồi Xôi chỉ cần chi khoảng 11.500đ/ 1 suất.

Sang năm mới 2024, Nồi Xôi rất mong nhận được thêm nhiều sự yêu thương hơn nữa, để chúng ta tiếp tục trao yêu thương qua những gói xôi nóng hổi, đẩy đủ dinh dưỡng đến những bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn.

♥️♥️♥️♥️♥️♥️♥️♥️♥️
Thanks & Best regards !
Lucky!

🌸 Bông hoa đá 🌸

The following users thanked this post: ThaiDzuy

Ngủ rồi Lucky Flower

Em chào cả nhà!
Em xin gửi thống kê số liệu của Nồi Xôi - Bệnh viện Thận Hà Nội tháng 10/2023.

* VỀ TIỀN:
        Dư đầu tháng 10/2023      : 85.002.023đ
        Thu ủng hộ trong tháng    : 14.088.621đ
        Chi mua nguyên vật liệu  :   9.720.000đ
        Dư cuối tháng 10/2023     : 89.370.644đ
(Chi tiết thu chi theo file đính kèm)

* VỀ HIỆN VẬT:
1/ Hành trình Xanh: Lá chuối/lá dong hữu cơ được bạn bè và người nhà BN gửi tặng với bàn tay khéo léo cắt rửa lá của chị Dương Thị Thu Hương
2/ Mỗi tuần 1kg ruốc - tự tay BS Thuan Nguyen và bạn Nguyệt thực hiện cẩn thận từ khâu chọn thịt, xiết ruốc
3/ Gạo ngon - nếp nhung: được tuyển từ gia đình Twins Mareo(50 kg) và mua tại cửa hàng uy tín.
4/ Nồi thịt kho tàu thơm ngon từ nhóm bạn Nguyễn Kim Anh
5/ Điều phối xe: Anh Vu Hung Son
6/ Ngâm gao có các bà Đạo tràng Hương Sen - Chùa Phụng Lộc
7/ Đồ Xôi có team yêu thương: chị Phạm Linh Dương, chị Hồng Anh, chị Hà Vũ, chị Bình An, chị Nguyễn Sơn, các em sinh viên các trường.
8/ Team phát Xôi: chị Dương Thị Thu Hương, chị Thuan Nguyen, Mai Anh, Lan Anh, các em sinh viên các trường.
9/ Gas, điện, nước… đã có nhà chùa ủng hộ

Và còn rất nhiều khâu khác với sự hỗ trợ của rất nhiều các tình nguyên viên.
Tất cả cùng chung tay tạo nên 230 suất xôi (thịt chả ruốc) mỗi tuần dành tặng bệnh nhân viện Thận.

Thanks & Best regards !
Lucky!

🌸 Bông hoa đá 🌸

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x

Ngủ rồi Lucky Flower

♥️ Việc cuối tuần. Bận mà vui thật vui. Đó là lý do mà chúng tôi luôn nỗ lực để mang yêu thương chia sẻ cho BN khó khăn tại Viện thận - Hà Nội😍
🌸Thứ Bảy yêu thương - Xôi ngon cho người bệnh
☘️Hành trình Xanh với bàn tay khéo léo của Nghệ nhân Dương Thị Thu Hương với hơn 220 suất lá gói Xôi mỗi tuần
🌼 Mỗi tuần 1kg ruốc - tự tay BS Thuan Nguyen và bạn làm
🌾 Gạo ngon - nếp Nhung
được tuyển từ gia đình Twins Mareo(50 kg) và mua tại cửa hàng uy tín.
🌹Nồi thịt kho tàu thơm ngon từ nhóm bạn Nguyễn Kim Anh
Bạn bảo ”cẩn thận từng chút một, kỹ hơn nấu cho gia đình” và tự tay làm mới chịu.
🚘 Đã có Vũ Vu Hung Son điều phối
🪣Ngâm gao có các bà Đạo tràng Hương Sen - Chùa Phụng Lộc
🔥Đồ Xôi có team yêu thương: Phạm Linh Dương, C Hồng Anh, C Hà Vũ, E Bình An, bạn Nguyễn Sơn...
🌿☘️Team phát Xôi Dương Thị Thu Hương, Thuan Nguyen Mai Anh Anh Lan...
🌸🔥Gas, điện, nước… đã có nhà chùa ủng hộ và còn rất nhiều khâu khác chưa thể kể hết được ở đây

♥️❤️Bé Xôi luôn được yêu thương như vậy đấy cả nhà ạ.  Trung bình mỗi suất xôi nhóm phát ra khoảng 15-18.000K/suất - Mỗi tuần chi phí cho 200 suất cũng hết khoảng 3-4 triệu đồng
📣📣📣Để có thể duy trì được suất xôi ngon bổ dưỡng giúp cho bệnh nhân. Cần lắm sự chung tay của cả nhà.
💰💸Tài khoản số 5️⃣0️⃣6️⃣4️⃣ -MB bank - Nguyễn Thị Thu Hiền là tài khoản mở - luôn chào đón các bác. Nhà mình ủn mông cho bé nhé🙏🙏🙏
Em xin gửi báo cáo thu chi tháng 09/2023.
1. Các khoản thu: 5.456.962 đ
2. Các khoản chi: 10.515.000 đ.
Chi tiết theo file đính kèm
Biết ơn cả nhà ạ♥️❤️🌸
Nhóm làm chương trình - NTCM

🌸 Bông hoa đá 🌸

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Lucky Flower

Em chào cả nhà!
Em xin gửi thống kê số liệu của Nồi Xôi - Bệnh viện Thận Hà Nội tháng 08/2023.
* Chi tiết thu chi theo file đính kèm.
* UH hiện vật:

1. Em Twin Twins Mareo: 50 kg gạo Nhung
2. Thuan Nguyen và Nguyệt : 4 kg ruốc. Để có được ruốc ngon hàng tuần, chị dù bận đến mấy cũng bố trí thời gian tự tay làm để đảm bảo chất lượng ruốc mới, ngon và đủ độ mặn cho người suy thận.
3. Giấy gói, lá gói xôi: món này hữu cơ 100% được sắp xếp theo nghệ thuật hàng tuần với bàn tay nghệ nhân - chung tay bảo vệ môi trường… 
4. Ngâm gạo, rửa thùng, đồ xôi… luôn có các “Bà” Phật tử chùa Khương Hạ ứng cứu
5. Vận chuyển xe: điều phối anh Vũ Hùng Sơn

Một tháng nữa trôi qua khi bé Xôi sang tuần mới - tuần thứ 25. Hà Nội bắt đầu sang Thu, Bé lớn lên mỗi ngày với muôn vàn yêu thương của ACE và các bạn

Thanks & Best regards !
Lucky!

🌸 Bông hoa đá 🌸

The following users thanked this post: banbe6x

Ngủ rồi Lucky Flower

Em chào cả nhà!
Em xin gửi thống kê số liệu của Nồi Xôi - Bệnh viện Thận Hà Nội tháng 07/2023.
* Chi tiết thu chi theo file đính kèm.
* UH hiện vật:
- Chị Thuan Nguyen và Phượng: mỗi tuần 1 kg ruốc
- Chị Ngoan Vũ Thị, Dương Thị Thu Hương, Son Nguyen UH 220 suất lá gói mỗi tuần
- Twins Mareo UH 25 kg gạo
- Chị Kim Anh và bạn bè : UH gia vị, gas, ...
4. Vận chuyển xe: điều phối anh Vũ Hùng Sơn
Bé vẫn tiếp tục nhận hiện vật và hiện kim để chăm bé lớn ACE và các bạn nhé
Kính chúc cả nhà luôn nhiều sức khỏe -hạnh phúc - bình an và luôn đồng hành cùng NTCM

Thanks & Best regards !
Lucky!

« Sửa lần cuối: 11-08-2023 21:12:00 gửi bởi Lucky Flower »

🌸 Bông hoa đá 🌸

The following users thanked this post: ThaiDzuy, banbe6x

Ngủ rồi Lucky Flower

Em chào cả nhà!
Em xin gửi thống kê số liệu của Nồi Xôi - Bệnh viện Thận Hà Nội, từ tháng 02/2023 đến tháng 06/2023.
* Chi tiết thu chi theo file đính kèm.
* Về hiện vật: Bé luôn nhận được UH đều đặn của:
1. Chi Thuan Nguyen và bạn bè: 1kg ruốc hàng tuần
2. Kim Anh Nguyễn và bạn bè: Gia vị để kho thịt bao gồm: Đường, Nước mắm, Bột canh, Bột nêm...
3.  Gas để thổi xôi:  Thầy Thích Thanh Huy và các phật tử Chùa Phụng Loc
4. Chuẩn bị các phần lá gói Xôi (200 suất) :  Ngoan Vũ Thị và Dương Thị Thu Hương
5. Màn để đồ xôi (Nguyễn Thị Phượng) và các vật dụng nho nhỏ khác....
6.  Vận chuyển : Các thành viên trong nhóm...

Để Bé Xôi hoạt động quy củ, đều đặn và được yêu thương như này không thể kể hết được công sức của mọi người đâu ạ.
Những phần xôi thơm ngon bổ dưỡng tặng người bênh đều đến từ những trái tim đôn hậu và sẻ chia của tất cả mọi người.
Mình cùng nhau trao yêu thương cho Bênh nhân AC nhé.

Thanks & Best regards !
Lucky!

🌸 Bông hoa đá 🌸

The following users thanked this post: ThaiDzuy, maitramtg