Tác giả Chủ đề: Em Đen bị điện giật hoàn cảnh khó khăn cần sự giúp đỡ  (Đã xem 1185 lần)

Ngủ rồi DucTai

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 3
Chào cả nhà!

Ngày 19 tháng 10 năm 2019, DucTai và Bao63 đã đến thăm và xác minh TH của em Đen!

Khi DucTai và Bao63 đến bệnh viện gặp mẹ của Đen và anh trai đang ở trong bệnh viện chăm sóc cho Đen!
Sức khỏe Đen hiện giờ đã tốt hơn nhiều, Mắt của Đen có thể nhìn được mờ mờ, tinh thần lạc quan hơn. Anh Trai Đen kể, nhờ sự giúp đỡ của làng xóm, cộng đồng xã hội nên em Đen được chăm sóc tận tình, Mạnh thường Quân đến giúp đỡ em bằng cách đóng tạm ứng viện phí trước cho em tại bệnh viện. Có Nhóm đóng tạm ứng 36 triệu, nhóm khác vào đóng 40 triệu. DucTai và Bao63 ngồi cộng lại số tiền tạm ứng đã được MTQ đóng trước cho em khoảng 124 triệu. Anh trai Đen kể thêm,  Đen và anh đi làm sơn nước, trong khi làm vô tình bị tai nạn, điện giật, lúc bị tai nạn Đen đã được nhà thầu tận tình chữa trị, bên nhà thầu đã gửi gia đình trước 30 triệu để điều trị cho em.

DucTai và Bao63 biết được thông tin qua facebook của bạn Nguyen Hien, gần nhà của em Đen, bạn Hiền huy động ủng hộ cho em Đen được khoảng 20 triệu.
Được biết thêm thông tin là Đen có bảo hiểm UV nên chi phí điều trị sẽ đỡ đi một phần cho em. Ba của Đen bị bệnh lao phổi đã được xuất viện cách đây khoảng 1 tháng. Trên Đen còn một chị gái, chị gái Đen lấy chồng ở gần nhà và đã có 2 đứa con!

Em Đen đến thời điểm hiện tại đã nhận được sự giúp đỡ của quý MTQ và hàng xóm, láng giềng nên tạm thời DucTai và Bao63 có đề xuất, tiếp tục thăm hỏi, động viên em Đen và theo dõi tình hình của em!  Nếu có thông tin hay cần sự giúp đỡ chúng ta sẽ cùng chung tay với em Đen và gia đình!

Gia đình gửi lời cảm ơn và lời chúc sức khỏe đến NTCM!

« Sửa lần cuối: 24-10-2019 09:05:58 gửi bởi DucTai »

Ngủ rồi Bao63

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào bạn Bao63.
Cảm ơn bạn đã truyền tải thông tin hoàn cảnh cần giúp đến nhóm NTCM.
Hiện thông tin bạn đưa thiếu các dữ liệu liên lạc như địa chỉ phòng khoa, số liên lạc, người nhà kết nối ..... để khả dĩ tình nguyên viên tiếp cận nếu hữu duyên.
Trên link bạn gởi chỉ có một hình ảnh không có gì hơn nên khó xác thực.
Nếu bạn nắm được nhiều hơn vui lòng bạn bổ sung để dễ hơn cho việc tiếp cận.
Thân ái.

Mình đã fix lại sorry  cả nhà vì vấn đề thiếu thông tin cụ thể !

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Chào bạn Bao63.
Cảm ơn bạn đã truyền tải thông tin hoàn cảnh cần giúp đến nhóm NTCM.
Hiện thông tin bạn đưa thiếu các dữ liệu liên lạc như địa chỉ phòng khoa, số liên lạc, người nhà kết nối ..... để khả dĩ tình nguyên viên tiếp cận nếu hữu duyên.
Trên link bạn gởi chỉ có một hình ảnh không có gì hơn nên khó xác thực.
Nếu bạn nắm được nhiều hơn vui lòng bạn bổ sung để dễ hơn cho việc tiếp cận.
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Bao63

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
  • Tin Vào Lòng Nhân Ái
Chào cả nhà,
Bảo nhận được tin cần được giúp đỡ từ người thân về một hoàn cảnh rất đáng thương.
Thông tin được biết là e Trần Văn Hậu (Đen) 23 tuổi, làm thợ sơn, khi đang làm thì bị điện giật cháy cả phần đầu và hiện tại 2 mắt của em ấy không thấy được nữa.

Ba của e ấy thì đang bị bệnh Lao , mẹ thì đi làm thuê bữa đực bữa cái ai thuê gì thì làm nấy và đang vay mượn tiền để được điều trị và đóng viện phí cho Đen!
Hiện tại Đen đang nằm ở bệnh viện chợ rẫy và đang rất cần sự giúp đỡ .

Hiện tại em ấy đang nằm ở phòng 1 lầu 4 khu E bệnh viện chợ Rẫy , 0708257445 sdt của mẹ Đen.

Rất mong được anh chị em tranh thủ xác minh để e ấy sớm kịp điều trị !
https://tinyurl.com/y3gw35cu đây là link thông tin và hình ảnh của e ấy!

Thân chào cả  nhà,
« Sửa lần cuối: 12-10-2019 11:36:34 gửi bởi Bao63 »