Tác giả Chủ đề: Thanh Hóa (Hậu Lộc) - Anh Tiến - Bị liệt, khó khăn  (Đã xem 31153 lần)

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #82 vào: 08-02-2015 13:14:33
Trích dẫn của: \"lathuvang\" post=86390
@DoNgocTien : chị đã trung chuyển vào TK Thi 300,000đ CMTX T01,02,3/2015 của Canthoquetoi. Chúc cả nhà em luôn vui khỏe và hạnh phúc.

Chào cả nhà, Vâng e đã nhận đc 300.000đ của chị lathuvang chuyển của bác Canthoquetoi rồi ạ,gd em xin ghi lòng mang ơn BQT trị lathuvang và bác Canthoquetoi đã tận tình giúp đỡ gđ em,nhân dịp tết đến xuân về em xin chúc đại gia đình NGƯỜI TÔI CƯU MANG sức khỏe rồi dào may mắn an khang và thịnh vượng. Chúc NTCM ngày càng phát chuyển để đem đến thật nhiều niềm vui hơn nữa cho những gia đình khó khăn nghèo khổ có số phận không may.

Và qua đây tôi cũng xin tóm tắt về cuộc sống của hiện tại  mình. nói chung cuộc sống vẩn rất khó khăn vất vả với 2 vợ chồng đều bị khuyết tật và đang nhận nuôi 1 con nhỏ bị bỏ dơi từ lúc mới sinh,giờ cháu cũng đc 14 tháng tuổi rồi,chộm vía cháu rất ngoan và đã đc 9kg rồi tuy cháu hơn bé so với những đứa trẻ khác đc bú sữa mẹ nhưng cháu rất cứng và đã biết đi vững rồi,còn phần tôi thì vết thương loét ở 2 bên mông do ngồi nhiều ngày càng rộng và sâu hơn nên cách đây 20ngay nó vừa bị vỡ thành mạch máu nên mất rất nhiều máu phải đi cấp cứu tạm thời giữ đc tính mạng,nằm viện huyện 1 tuần rồi phải về nhà vì thứ nhất là kinh tế khó khăn hơn nữa nhà chỉ có 2 vợ chồng con lại còn quá nhỏ vợ vừa chăm chồng vừa chăm con nên rất vất vả têt lại đến rồi,nên đành phai về nhà nằm kiêng qua tết rồi tính đi viện bỏng quốc gia chửa trị tiếp.
Vậy nên qua đây gđ tôi rất mong nhận đc thêm sự giúp đỡ của mọi người hảo tâm để cộng thêm với số tiền 100k hàng tháng của bác Canthoquetoi đang giúp đỡ gd tôi để cháu có thêm sữa uống và tôi cũng yên tâm đi năm viện,gđ tôi xin ghi lòng mang ơn...và hôm qua 7/2 cũng có mấy anh chị của NTCM khu vực Thanh Hóa tới thăm gđ và trao quà tết gđ tôi rất vui.
Đỗ Ngọc Tiến.

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #81 vào: 16-01-2015 15:36:24
@DoNgocTien : chị đã trung chuyển vào TK Thi 300,000đ CMTX T01,02,3/2015 của Canthoquetoi. Chúc cả nhà em luôn vui khỏe và hạnh phúc.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #80 vào: 06-11-2014 21:23:29
Tiendocthan đã viết:
Trích dẫn
Vậy qua đây tôi cũng rất mong mọi người giúp đỡ cho gđ thêm để cộng với số tiền của Bác Canthoquetoi đang cưu mang gđ tôi lâu nay là 100k mỗi tháng lấy tiền mua sữa cho cháu uống thêm.

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ gia đình anh chị!
Chúc cả nhà sức khỏe.

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #79 vào: 03-11-2014 15:12:16
Chào cả nhà.
Vâng.em đã nhận đc số tiền giúp đỡ của Bác Canthoquetoi rôi ạ. Cảm ơn bác Canthoquetoi và chị Lathuvang rất nhiều...
Vì bận công việc chăm con nhỏ nên ko lên Diễn Đàn đc mong cả nhà thông cảm.
Vậy hôm nay tôi sin báo cáo với cả nhà,từ ngày xin cháu về tới nay cũng đã đc hơn 9tháng rồi đến nay cháu cũng đã đc gần 1tuổi và nặng hơn 8kg tuy cháu koi so với độ tuổi vì cháu phải bú sữa ngoài nhưng đc cái cháu rất hiếu động,và từ ngày có cháu gđ tôi cũng thấy vui hơn mặc dù rất vất vã khó khăn với 2vợ chồng đều bị khuyết tật với số tiền trợ cấp. Còn về phần tôi từ ngày có cháu vết loét ở mông càng ngày càng nặng thêm vì bị hoại tử do ngồi nhiều trông cháu cho vợ làm,ốm đau suốt suốt nhưng ko dám đi bệnh viện để chữa vì tiền ko có hơn nữa lại vướng cháu còn quá nhỏ nên chỉ ở nhà xin thuốc kháng sinh của trạm xá uống qua ngày mọi thứ hiện tại tất cả dồn hết cho con vì con.
Vậy qua đây tôi cũng rất mong mọi người giúp đỡ cho gđ thêm để cộng với số tiền của Bác Canthoquetoi đang cưu mang gđ tôi lâu nay là 100k mỗi tháng lấy tiền mua sữa cho cháu uống thêm.
Gia đình tôi xin trân trọng mang ơn..

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #78 vào: 13-10-2014 17:08:21
@DoNgocTien : chị đã trung chuyển vào TK Thi  300,000đ CMTX T10,11,12/2014 của Canthoquetoi. Chúc cả nhà em luôn vui khỏe và hạnh phúc.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
Trả lời #77 vào: 11-10-2014 21:02:13
Diễn đàn đang bị lỗi Tiến ạ. Nên những bài viết chèn code ảnh, link ... không hiển thị!

Em yên chí nhé, nó còn cả đấy. Sửa lỗi xong sẽ hiển thị!

Vợ con sao rồi lâu không thấy em cập nhật cho mọi người biết với. Cảm ơn em!
Thân ái.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #76 vào: 11-10-2014 18:37:56
Chào cả nhà.
Không hiểu sao mấy bài viết của tôi ở trên lại bị ai xóa,mong mọi người ai biết xin trả lời giúp đỡ.
Xin trân thành cảm ơn...
Đỗ Ngọc Tiến

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #75 vào: 03-10-2014 16:53:27
anh cua chau ne.de thuong ko.

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #74 vào: 03-10-2014 16:37:22
Chào cả nhà.
Vì bận công việc chăm con nhỏ nên ko lên Diễn Đàn đc mong cả nhà thông cảm.
 Vậy hôm nay tôi sin báo cáo với cả nhà,từ ngày sin cháu về tới nay cũng đã đc hơn 8tháng rồi đến nay cháu cũng đã đc10tháng tuổi và nặng 8kg tuy cháu koi so với độ tuổi vì cháu phải bú sữa ngoài nhưng đc cái cháu rất hiếu động,và từ ngày có cháu gđ tôi cũng thấy vui hơn mặc dù rất vất vã khó khăn với 2vợ chồng đều bị khuyết tật với số tiền trợ cấp. Còn về phân tôi từ ngày có cháu vết loét ở mông càng ngày càng nặng thêm vì bị hoại tử do ngồi nhiều trông cháu cho vợ làm,ốm đau suốt suốt nhưng ko dám đi bệnh viện để chữa vì tiền ko có hơn nữa lại vướng cháu còn quá nhỏ nên chỉ ở nhà xin thuốc kháng sinh của trạm xá uống qua ngày mọi thứ hiện tại tất cả dồn hết cho con vì con.
Gia đình tôi xin trân trọng mang ơn...và đây là ảnh của cháu.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Trả lời #73 vào: 13-09-2014 00:37:04
@anh tiendocthan: Anh cập nhật tình cuốc sống và sức khỏe cả gia đình cho cả nhà biết với anh nhé!
Chúc anh sức khỏe :)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #72 vào: 08-07-2014 14:00:03
@DoNgocTien : hôm nay lathuvang đã trung chuyển 300,000đ CMTX T7,8,9/2014 của Canthoquetoi vào TK Thi. Chúc cả nhà em luôn vui khỏe, hạnh phúc.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #71 vào: 25-01-2014 08:54:12
lathuvang đã viết:
Trích dẫn
Chúc mừng vợ chồng Tiến có niềm vui mới.
Canthoquetoi tiếp tục CMTX Tiến năm 2014
Lathuvang đã chuyển TK Thi 300,000đ CMTX T1,2,3/2014.
Nay vợ chồng có thêm cháu bé, mong có thêm sự góp sức của mọi người để vợ chồng Tiến đỡ phần vất vả.

Vâng.gia đình em trân trọng mang ơn cả nhà,Bác Canthoquetoi và Chị Lathuvang đã nhiệt tình giúp đỡ em ạ.
Chúc cả nhà đón một năm mới vui vẻ đầm ấm an khang và thịnh vượng...
Và đây là hình ảnh Cún nhà em cả nhà thấy cháu dễ thương ko..hjhj

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trả lời #70 vào: 24-01-2014 20:05:18
Chúc mừng vợ chồng Tiến có niềm vui mới.
Canthoquetoi tiếp tục CMTX Tiến năm 2014
Lathuvang đã chuyển TK Thi 300,000đ CMTX T1,2,3/2014.
Nay vợ chồng có thêm cháu bé, mong có thêm sự góp sức của mọi người để vợ chồng Tiến đỡ phần vất vả.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi Tiendocthan

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #69 vào: 24-01-2014 18:34:43
levandinh đã viết:
Trích dẫn
chào cả nhà! đến hẹn lại lên hôm qua cùng với Hoàng Thu và A Tuấn nhóm thanh hóa đã đến trao quà cây mùa xuân 2014 cho gia đình anh tiến.
hiện tại anh mới đi chữa bệnh ngoài hà nội về. nhưng tình hình bệnh của anh vẫn chưa chữa khỏi hẳn được, chỗ vết thương cũ của anh vẫn bị hoại và lở dần ạ.
do mới đi chữa bệnh về nên tết năm nay anh cũng ko lấy được nhiều hàng để KD diệp tết.
điều đáng mừng nhất cho anh chị là bây giờ anh chị đang làm thủ tục để nhận con nuôi ạ. hy vọng lần tới xuống thăm có thể được chơi cùng cháu nhà anh.
 ---------------------------------
Chào cả nhà.
Đúng như Levandinh đã viết như trên đúng là từ đầu năm đến giờ vợ chồng tôi đi hết bệnh viện này đến bệnh viện khác thât tốn kém khăn đủ điều nhưng bệnh cũng không khỏi hẳn vân còn loét một bên mông,còn về bệnh tương lại con cái cũng không thành,nên bây giờ vợ chồng tôi đã đón 1 cháu bé trai gần 2tháng về nuôi của 1 cô học sinh cho được 5 ngày rồi cả nhà ạ,nên hoàn cảnh 2vợ chồng khuyết tật khó khăn lại càng khó khăn hơn, phải nuôi bộ con bằng sữa ngoài nêu vất vã lắm nhưng có cháu cũng thấy vui và hp.Dưới đây là hình của cháu,chộm vía cháu thương bố mẹ nên rất ngoan cả nhà ạ.
Và vợ chồng tôi rất muốn và tha thiêt mong cầu Diễn Đàn cùng các mạnh thường quân tiếp tục giúp đỡ thêm để mua sữa cho cháu ko với số tiền chợ cấp xã hội của và buôn bán nhỏ thì khó có thể đủ.Rất mong cả nhà giúp đỡ Vợ chồng tôi xin mang ơn nhiều...

Ngủ rồi levandinh

Trả lời #68 vào: 20-01-2014 15:10:32
chào cả nhà! đến hẹn lại lên hôm qua cùng với Hoàng Thu và A Tuấn nhóm thanh hóa đã đến trao quà cây mùa xuân 2014 cho gia đình anh tiến.
hiện tại anh mới đi chữa bệnh ngoài hà nội về. nhưng tình hình bệnh của anh vẫn chưa chữa khỏi hẳn được, chỗ vết thương cũ của anh vẫn bị hoại và lở dần ạ.
do mới đi chữa bệnh về nên tết năm nay anh cũng ko lấy được nhiều hàng để KD diệp tết.
điều đáng mừng nhất cho anh chị là bây giờ anh chị đang làm thủ tục để nhận con nuôi ạ. hy vọng lần tới xuống thăm có thể được chơi cùng cháu nhà anh.