Tác giả Chủ đề: Thái Bình - Cô Nhũ - Khuyết tật  (Đã xem 1338 lần)

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #3 vào: 27-04-2012 14:03:11
@Ennho: Anh xin lỗi em vì sẽ không tiếp tục thực hiện lời hứa là về XM hoàn cảnh này rồi, thay anh chắc chắn sẽ có thành viên khác nhiệt tình hơn nha em. Cám ơn em đã nghe anh \\\"dụ dỗ\\\" tham gia diễn đàn. Chúc em tìm được niềm vui nơi đây.

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #2 vào: 25-04-2012 08:10:52
Trexanh đang lên kế hoạch sẽ ra thăm và XM hoàn cảnh này, ai có thể tham gia cùng được thì PM nhé.

Énnhỏ

• bạn
Trả lời #1 vào: 09-04-2012 09:19:27
Chào cả nhà!

Em xin giới thiệu với mọi người một hoàn cảnh khó khăn sau đây ạ.
  Cô tên là Vũ Thị Nhũ. Quê quán: Thôn Bương Hạ – xã Quỳnh Ngọc – huyện Quỳnh Phụ – tỉnh Thái Bình. Cô bị khuyết tật bẩm sinh ở chân, đi lại rất khó khăn.
  Cô có một người con gái tên là Nguyễn Thị Hà, sinh năm 1992. Hiện đang học tại Trường Đại học Công nghiệp Hà Nội, hệ cao đẳng.
  Một người phụ nữ bình thường nuôi con một mình đã rất vất vả, đây cô còn bị khuyết tật, không nghề nghiệp, không nguồn thu nhập ổn định. Tuy khó khăn là vậy nhưng cô vẫn tần tảo chắt góp từng đồng, vay mượn ngân hàng  hơn 20 triệu để con gái cô có thể được đi học, mong thoát khỏi cảnh cơ cực này. Thu nhập của cô bây giờ chỉ trông  vào việc bán quán. Quán của cô rất nhỏ, chỉ có một vài mặt hàng giá trị nhỏ với số lượng rất ít. Mỗi ngày cô chỉ kiếm được từ 5k-7k, cũng chỉ đủ tiền mua rau.

Mong cả nhà giúp đỡ cô!