Tác giả Chủ đề: Bà Rịa - Gđ Anh Long - Nghèo & con bệnh - X. Mộc  (Đã xem 1794 lần)

Ngủ rồi My Darling

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
  • Mạng là ảo nhưng tình thương yêu là có thật!
Trả lời #4 vào: 10-10-2012 08:38:14
Nếu không có gì thay đổi thì ngày hôm nay mình và Carycon đi Xm trường hợp này .

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #3 vào: 10-10-2012 07:37:01
Hom nay , dang le minh se di xac minh nhung vi cho minh o troi mua to qua nen khong di duoc . Hy vong mai thoi tiet se tot hon

Ngủ rồi mottamlong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #2 vào: 08-10-2012 22:11:24
Nếu cả nhà đồng ý .Ngày mốt thứ 4 ngày 10 .Mình sẽ đi xác minh trường hợp này .Ai đăng ký đi cùng không ạ . 01642 875 320 mottamlong

Ngủ rồi lanrung

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #1 vào: 05-10-2012 10:51:54
Vừa qua nhân chuyến đi công tác, lanrung có ghé thăm nhà anh Trần Văn Long ở tổ 7 khu phố Phước Tiến, Thị trấn Phước Bửu, huyện Xuyên Mộc. Anh Long làm nghề thợ hồ, làm công cho người ta ngày thu nhập 160 ngàn đồng, ngày nắng bù ngày mưa thu nhập bình quân mỗi tháng của anh khoảng 2.800.000 đồng theo tính toán của anh. Số tiền đó dùng để nuôi 4 miệng ăn. Anh Long sinh năm 1977, vợ anh là Trần Thị Anh sinh năm 1980 hiện đang mang bầu đứa con thứ 3, bé Trần Thị Hồng Thảo sinh năm 1997 đã nghỉ học vì bị bệnh nặng, em Trần Tấn Nguyên sinh năm 1999 là học sinh lớp 8.
Căn nhà của anh Long được làm bằng những ván gỗ, lợp bằng tôn thiếc đã cũ kỹ, trong nhà chỉ có một cái bàn gỗ nhỏ, một chiếc tivi cũ và một chiếc xe Way Trung Quốc để anh đi làm.
Hiện tại hoàn cảnh gia đình anh rất khó khăn vì bé Hồng Thảo bị bệnh. Theo lời anh Long, lúc bé 2 tuổi đã bị những chấm đỏ từ bàn chân lên đến đầu gối khi đi khám bác sỹ bảo dị ứng và cho thuốc uống nhưng uống hoài không khỏi mà ngày càng ăn dần khắp người, toàn thân mụn đỏ, vảy, ngứa. Căn bệnh đó nó đã ăn dần lên đến mắt, mắt em đang mờ dần. Năm 2007 bệnh nặng quá gia đình mới đưa em lên Thành phố Hồ Chí Minh khám bệnh, bác sỹ kết luận em bị bệnh vảy phấn hồng, viêm giác mạc. Uống thuốc hoài không khỏi, gia đình phải đưa em tái khám rất nhiều lần nhưng hiện tại vẫn không phát hiện ra bệnh. Mỗi lần tái khám gia đình lại chạy vạy mượn tiền để đưa con đi mỗi lần đi tốn kém chi phí tất cả 5 đến 7 triệu đồng. Trước đây nhiều năm liền em là học sinh giỏi của trường, 2 năm trở lại đây bệnh em ngày càng nặng nên phải nghỉ học thường xuyên. Bây giờ em không còn đi học nữa vì bệnh nặng quá không theo kịp lớp, hiện tại lanrung thấy thẻ bảo hiểm của em đã hết hạn sử dụng, trước mắt larung hy vọng cả nhà giúp em mua thẻ bảo hiểm. sau khi xác minh hoàn cảnh gia đình mình sẻ có đề xuất hỗ trợ hợp lý.
Rất mong cả nhà giúp đở hoàn cảnh gia đình anh Long.
Cảm ơn cả nhà nhiều.
Thân !