Tác giả Chủ đề: Phú Phong, Hương Khê - Nguyễn Thị Nhung (SV) - Gia đình khó khăn  (Đã xem 33519 lần)

Ngủ rồi nhunghk

Chào cả nhà!!!
Con cảm ơn chú xứ lạnh phần lan nhiều ạ. Nhờ sự giúp đỡ của chú hôm qua con cùng các anh chị đã đi mua xe đạp rồi ạ.
Chiếc xe dễ thương lắm, mà đi cũng thích lắm cơ! Bữa nay con có phương tiện đi lại rồi, con sẽ cố gắng sử dụng nó phục vụ tốt nhất cho công việc học tập của con ạ. Con cũng cảm ơn chị comay, anh giang, anh ngoc, chị quỳnh, bạn thương đã đi cùng con tư vấn giúp con mua xe, à con cảm ơn diễn đàn nữa. Thông qua diễn đàn mà con và các bạn có hoàn cảnh khó khăn được giúp đỡ để vượt qua hoàn cảnh khó khăn ạ.
Con xin gửi những lời chúc tốt đẹp nhất dành cho mọi người.
Thân!

Ngủ rồi comay_a2n

Trước sự khó khăn về phương tiện đi lại của em Nhung, Anh Xulanhphanlan đã trao đổi và nhờ Comay mua giúp cho em Nhung chiếc xe đạp để tiện cho việc đi học.
Hôm nay, Comay và anh em ở nồi cháo Huế sau khi nấu xong đã cùng em Nhung đi mua xe đạp. Trị giá: 850.000đ ( do xe dùng rồi nên rẻ hơn)
Hình ảnh:

Em Nhung bên cạnh chiếc xe đạp:

Hóa đơn bán hàng:

Cám ơn anh Xulanhphanlan đã giúp đỡ em Nhung.

Trân trọng.

Ngủ rồi nhunghk

Chào cả nhà!!
Sang tuần con đi lâm sàng rồi ạ, chỗ con không xa trường lắm đâu nhưng vì đi cả ngày nên nếu đi bộ chắc cũng hơi cực một tí. Con cũng mong có một chiếc xe đạp đi lại cho thuận tiện. Nếu được giúp đỡ con xin chân thành cảm ơn mọi người nhiều lắm.
Thân!!

Ngủ rồi phong_1992_qn

Chào cả nhà!
  Hiện tại bạn Nhung chuẩn bị bắt đầu đi thực tập lâm sàng tại bệnh viện TW Huế, đi liên tục cả tuần và bệnh viện cách xa trường nên việc đi bộ cũng có khó khăn, vì bạn ấy chưa có xe đạp.
  Nếu có thể Phong xin đề xuất với cả nhà giúp cho bạn ấy 1 chiếc để bạn ấy được tuận lợi hơn trong viêc đi lại ạ!

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi nhunghk

Tài khoản của em đã nhận được 500.000 đồng rồi chị ạ! Hôm sau chị chuyển tiền em về quê nên em không kịp lên xác minh. Mẹ em đau nên em đã rút một ít để đưa cho mẹ chữa bệnh rồi.
Em cảm ơn chị và mọi người rất nhiều ạ.
Chúc mọi người ngủ ngon nhé!! :)

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
@ Nhung: Chị đã chuyển 500k CMTX tháng 10/12 từ Xlpl và Đỗ Quyên đến TK của em, em kiểm tra dùm chị nha. Cảm ơn em.
Thân.

Ngủ rồi nhunghk

Chào buổi trưa nhé cả nhà!!
Con đã đi kiểm tra tài khoản rồi ạ, con đã nhận được 500.000 đồng trong tài khoản nhưng hôm nay mới lên báo cho các cô chú biết được. Cảm ơn mọi người nhiều ạ.
Chú xulanhphanlan ơi con cảm ơn tấm lòng của chú nhiều lắm đó. Như Phong đã nói tiền học phí năm 3 của có người giúp rồi! Nếu sau này khó khăn con mong chú giúp đỡ con ạ. Chúc chú và mọi người một ngày mới an lành và tràn ngập niềm vui
Thân!

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chào cả nhà, Q vừa chuyển 200k CMTX tháng 09/12 từ bạn Đỗ Quyên đến TK của em Nhung.
Tài khoản trích nợ    0391000970202
Số tiền chuyển khoản    200,000 VND
Số tiền bằng chữ    Hai trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có    0161001597019
Tên chủ tài khoản ghi có    NGUYEN THI NHUNG
Nội dung chuyển tiền    chuyen tien CMTX thang 09/12 tu Do Quyen den tk Nhung.
Phí    Phí người chuyển trả
Số tiền phí    0 VND
Số lệnh giao dịch    1909120676603001
Thời gian    Ngày 19 tháng 09 năm 2012 15:49:34
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!
Thân.

Ngủ rồi phong_1992_qn

xulanhphanlan đã viết:
Trích dẫn
Chào mừng Nhunghk đến với DD NTCM

@ Nhunghk Tất cả mọi người mong cháu cố gắng học thật giỏi.trở thành cô BS tương lai cho các bệnh nhân nghèo NTCM đc nhờ chúc tài năng của cháu
Chú muốn hỏi học phí năm nay do HC GĐ cháu như thế có lo nỗi và đã đóng tiền trường cho cháu năm nay chưa ?
Nay cháu đã là TV của DD NTCM rồi. trong cuộc sống hiện tại, vấn đề học tập có gì khó khăn cháu đừng ngại, cứ chia sẽ cho mọi người biết để còn kịp thời giúp cháu trong lúc khó khăn. chúc cháu khỏe và học giỏi

Thân

Dạ, thưa chú xulanhphanlan, hiện tại bạn Nhung đang được 1 nhóm Phật tử giúp tiền học phí năm 3, nên khó khăn về tiền đóng học phí của bạn ấy đã được giải quyết rồi ạ! Nhóm phật tử này Nhung cũng không biết rõ họ là ai! Vậy, con thay mặt Nhung lên thông báo cho cả nhà biết ạ! Nếu có gì khó khăn gì trong cuộc sống bạn ấy sẽ trực tiếp lên nói. :)
Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Chào mừng Nhunghk đến với DD NTCM

@ Nhunghk Tất cả mọi người mong cháu cố gắng học thật giỏi.trở thành cô BS tương lai cho các bệnh nhân nghèo NTCM đc nhờ chúc tài năng của cháu
Chú muốn hỏi học phí năm nay do HC GĐ cháu như thế có lo nỗi và đã đóng tiền trường cho cháu năm nay chưa ?
Nay cháu đã là TV của DD NTCM rồi. trong cuộc sống hiện tại, vấn đề học tập có gì khó khăn cháu đừng ngại, cứ chia sẽ cho mọi người biết để còn kịp thời giúp cháu trong lúc khó khăn. chúc cháu khỏe và học giỏi

Thân

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Quyen_omon đã viết:
Trích dẫn
Đỗ Quyên đã viết:
Trích dẫn
@Quyên_omon: Mình nhắn tin nhưng không thấy bạn trả lời. Bạn cho mình biết tên họ để mình gởi $$ về qua Western Union. Nhờ bạn trung chuyển giúp trường hợp em Nhung. Gởi như vậy có tiện cho bạn không ?

Mong tin,

@ Đỗ Quyên: Mình đã trả lời tin nhắn của Quyên.
Thân.

Cảm ơn bạn đã trả lời. Mình lại có tin nhắn cho bạn nữa đó. :)

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi Đỗ Quyên

@Nhunghk:
Cô chỉ góp chút sức mọn. Em cứ cố gắng học. Nhưng cũng đừng quá lao lực. Hãy từ từ mà tiến nhé. Mong thấy được ngày em trở thành bác sĩ.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Đỗ Quyên đã viết:
Trích dẫn
@Quyên_omon: Mình nhắn tin nhưng không thấy bạn trả lời. Bạn cho mình biết tên họ để mình gởi $$ về qua Western Union. Nhờ bạn trung chuyển giúp trường hợp em Nhung. Gởi như vậy có tiện cho bạn không ?

Mong tin,

@ Đỗ Quyên: Mình đã trả lời tin nhắn của Quyên.
Thân.

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Mong tin,

Ngủ rồi nhunghk

Chào cả nhà!
Con đã nhận được 500k của chị Tnk_4ever rồi! Còn 300k của chú xlpl thì vài bữa nữa con có thẻ thì con sẽ đi kiểm tra ngay ạ, vì con mới kích hoạt và lấy được số tài khoản thôi còn thẻ thì vài hôm nữa con mới lấy được. Con xin chân thành cảm ơn mọi người rất nhiều!!!
Chúc cả nhà một buổi tối vui vẻ!