Tác giả Chủ đề: Phú Phong, Hương Khê - Nguyễn Thị Nhung (SV) - Gia đình khó khăn  (Đã xem 33509 lần)

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Chào cả nhà, Quyen_omon vừa chuyển CMTX tháng 09 từ Xulanhphnlan đến TK của Nhung.
Chuyển khoản Tài khoản trích nợ    0391000970202
Số dư tài khoản trích nợ hiện tại
Số tiền chuyển khoản    300,000 VND
Số tiền bằng chữ    Ba trăm ngàn đồng
Tài khoản ghi có    0161001597019
Tên chủ tài khoản ghi có    NGUYEN THI NHUNG
Nội dung chuyển tiền    CMTX tthang 09/12 tu XLPL den Nhung
Phí    Phí người chuyển trả
Số tiền phí    0 VND
Số lệnh giao dịch    1709120233099001
Thời gian    Ngày 17 tháng 09 năm 2012 08:46:45
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

Ngủ rồi P.T.T.T

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Người Hà Tĩnh có truyền thống hiếu học , chịu thương chịu khó . Với hoàn cảnh như gia đình nhà em thì mong em hãy cố gắng mà ăn học nhé nghe em . Mọi người luôn ở bên cạnh em .

Ngủ rồi nhunghk

Huế, ngày 15\\\\9\\\\2012
Cả nhà yêu quý!!!
Vừa ngủ dậy con đã nhận được tin nhắn từ phong chẳng biết có điều gì từ người bạn cùng khóa này của con, vội đọc tin nhắn. Không thể vui hơn các mọi người biết không, một phép màu xảy ra Phong thông báo với con rằng việc của con đã có người giúp đỡ. Thế là như vỡ òa trong niềm vui ấy mặc cho ngoài trời mưa rất to nhưng mắt con vẫn ngân ngấn lệ.
Có lẽ hơn bao giờ hết con cảm nhận được rõ ràng tình thương giữa con người và con người nhiều đến mức này. Khi con nói với Phong về những khó khăn của mình con đã rất phân vân, thật sự phân vân. Mỗi lần kể ra khó khăn của bố mẹ con lại nghẹn ngào, con thương cho người đã thân sinh ra con lắm! Trước đây con nghĩ mình trẻ và khỏe mạnh thế này sao lại không cố gắng giúp đỡ mẹ vừa đi học vừa kiếm tiền giúp mẹ mà lại đi kể lể làm gì. Hè vừa rồi về nhà con đã cùng mẹ đi làm thêm kiếm tiền nhưng vẫn chỉ đủ trang trải một thời gian mà thôi. Mỗi lần về nhà nhìn bố xơ gầy và xanh tím đi vì bệnh tật mà vẫn nuôi một khát khao sống và mong được lành bệnh mặc dù con biết căn bệnh của bố là án tử hình chờ sẵn nhưng vẫn một khát khao sống mãnh liệt làm con thật lòng xót xa. Biết làm sao khi mà mẹ đã gần 40 và 2 đứa em còn nhỏ. Có những đêm con không ngủ được miên man với suy nghĩ rồi mẹ có còn được khỏe và 2 em biết có được học hành đến nơi đến chốn hay không? Và em gạt đi những lo lắng băn khoăn đó mà nói cho Phong, một người bạn quen rất tình cờ và phải nói là xa lạ, hiểu. Cũng như người xưa đã nói đồng cảnh tương lân Phong hiểu và rất nhiệt tình giúp đỡ con làm con cũng thấy thương bạn vì dù sao năm 3 rồi, năm quyết định, học nhiều mà phong lại phải đi lâm sàng nữa nên khoảng thời gian bạn giúp con thật đáng trân trọng.
Con thật lòng cảm ơn tấm lòng của các cô, các chị, các bác, và các chú trong đại gia đình mình và hơn hết là những người đã giúp đỡ con trong hoàn cảnh khó khăn. Con rất muốn biết những người đã giúp đỡ con nhung Phong bảo con đừng cố gắng tìm hiểu làm gì vì đã là tấm lòng thì không đong đếm được đâu! Vậy nên trong sâu thẳm lòng mình con xin tri ân sâu sắc và thầm mong những người bạn có hoàn cảnh như con cũng sẽ được giúp đỡ. Con sẽ cố gắng học tập để có được thành tích tốt như là một câu trả lời xứng đáng cho những gì mà mọi người đã giúp đỡ con. Thành viên có tên đăng nhập Đỗ Quyên và xulanhphanlan ơi con cảm ơn 2 người nhiều nhiều lắm, con hứa rằng nếu sau này trên đường đời của mình nếu có hoàn cảnh nào khó khăn mà con có thể giúp đỡ được con sẽ học tập 2 người. Chúc lời chúc sức khỏe tới mọi người và mong cho nhà mình sẽ luôn giữ mãi được ngọn lửa yêu thương và truyền hơi ấm cho những mảnh đời còn thiếu may mắn.
Thân!!
Con yêu cả nhà nhiều lắm!!

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Q xin đổi lại là Q CMTX em Nhung 200K trong vòng 10 tháng (10/2012 - 7/2013).

@Quyen_omon: Mình đã pm cho bạn.

@xulanhphanlan:  danh hiệu đại gia là của xlpl mà. Q thì sắp thôi chứ chưa đâu.  :cheer:

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Quyên_omon Nhung đã có số TK rồi. em giúp chuyển tiền CMTX tháng 09/2012 này giùm nhé. thanks

Thân

Ngủ rồi phong_1992_qn

Chào cả nhà!
Bạn Nhung đã có số tài khoản
số tk:0161001597019
chủ tk: Nguyễn Thị Nhung
Ngân hàng VCB chi nhánh Huế.

Số điện thoại bạn Nhung là: 01685905217

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Đỗ Quyên đã viết:
Trích dẫn
Q nhận CMTX $200K / tháng từ tháng 10/2012 - 4/2013 (7 tháng).

Khi nào chuyển Q sẽ thông báo.

Thành viên Đỗ Quyên CMTX em Nhung 200,000đ/tháng từ tháng 10/2012 đến tháng 4/2013.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Cảm ơn sự chung tay của cả nhà.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi phong_1992_qn

Da, Bạn Nhung đã đăng ký tài khoản tại ngân hàng VCB, khi nào có số tài khoản con sẽ cập nhật lên đây ạ!
Con xin thay mặt Nhung cảm ơn mọi người! Và sẽ hướng dẫn Nhung tạo tài khoản DD để lên cập nhật thông tin cũng như xác nhận việc chuyển tiền!

Thân!

Lan toả lòng nhân ái!

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Đỗ Quyên đã viết:

@ Thanks Đỗ Quyên đã chung tay góp sức với Xlpl giúp cho HC bé Nhung này 200K tháng.Cách viết của Đỗ Quyên làm nhiều người lầm tưởng rằng,  Đại gia Đỗ Quyên đại hạ giá CM 200 dollars tháng kg àh đùa 1 tẹo cho vui. nếu có khó khăn việc chuyển tiền CM cho TH này. sẳn dịp TV Quyen_omon làm TC cho Xlpl cô ấy sẳn lòng giúp Đỗ Quyên luôn thể nếu Đỗ Quyên cần nhé. số ĐT Quyên 0939 700 886

TH này đã đủ đề xuất mức CMTX 500K tháng. TĐP duyệt giúp cho luôn thể. thanks all

Thân

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Trường hợp em Nguyễn thị Nhung đã nhận được sự giúp đỡ như sau :

- CMKTX : Thành viên Tnk_4ever giúp em Nhung 500,000đ
- CMTX : Thành viên Xulanhphanlan giúp Nhung 300,000đ/tháng trong thời gian 1 năm .

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Nhờ phong_1992 hướng dẫn em Nhung mở TK cá nhân để tiện cho việc chuyển tiền nhé.

Xin cảm ơn sự chung tay của các bạn.
Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi xulanhphanlan

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 101
Nhóm XM đề xuất
Khi ra về Comay nhớ như in những gì em nói trong nghẹn ngào:\\\" Thật sự khó khăn em mới nhờ đến anh chị giúp đỡ, chứ chuyện nhà mình khổ nói ra có hay gì đâu chị\\\".

Qua những gì mà nhóm XM thấy được và hoàn cảnh thật sự khó khăn của em, nhóm xác minh xin đề xuất: CMTX 500.000đ/ tháng giúp cho em yên tâm học hành.

@ Phong con giúp Nhung mở TK VCB nhé đễ tiện việc cho các TV CK dễ dàng. ĐK nick làm TV DD đễ xác nhận khi nhận đc tiền do TV trung chuyển nhé. thanks Phong hỉ

Xlpl ĐK giúp cho cháu Nhung 300K tháng = 1 năm

còn lại 200K CMTX mong các bạn tiếp sức cho cháu. thanks all trc vậy

TĐP duyệt giúp cho TH này ạh

Thân

Ngủ rồi comay_a2n

Bác Tnk_4ever đã viết:

Trích dẫn
Hi all,

Trường hợp của Nhung thật đáng thương. Xin cả nhà hãy mở rộng thêm vòng tay để giúp em ấy.

TnK xin được CMKTX 500,000 cho Nhung. Phong chuyển dùm cho chị nhé.

Thanks.

Như vậy, trường hợp em Nhung đã có Bác Tnk_4ever CMKTX 500.000đ Mong BQT cho ý kiến trường hợp này.
Mong cả nhà chung tay giúp đỡ cho em Nhung, để em vững bước đến trường.

Gửi Phong: Em phải chờ BQT duyệt đã em nhé!

Ngủ rồi phong_1992_qn

TnK_4ever đã viết:
Trích dẫn
Hi all,

Trường hợp của Nhung thật đáng thương. Xin cả nhà hãy mở rộng thêm vòng tay để giúp em ấy.

Thanks.

Em sẽ chuyển ngay vào ngày mai ạ! :)  :)
Kính mong cả nhà mình chung tay giúp cho bạn ấy khoản tiền CMTX để bạn ấy yên tâm học hành và đỡ bớt phần nào gánh nặng cho mẹ bạn ấy quê nhà!

Kính mong!

Lan toả lòng nhân ái!

TnK_4ever

• bạn
Hi all,

Thanks.