Tác giả Chủ đề: Ý nghĩa nickname và avatar của bạn là gì ?  (Đã xem 42871 lần)

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #14 vào: 01-10-2010 23:35:35
Khi iem đăng kí trở thành mem của NTCM thì thấy đã có 21 thành viên gồi. Vậy, iem thứ 22, là người thứ 22 chứ gì nữa.
Thế nên nguoithuhaihai trở thành nick luôn. Đơn giản như đơn giãn vậy đó. Mí lại 22 cũng là số đẹp mà iem rất iu nên chọn thôi chứ hoàn toàn hổng có pà con gì mí ông Sơ lốc hôm hết á.

Còn avatar: Một khuôn mặt cười tràn đầy hạnh phúc. Ông bà ta dạy “1 nụ cười bằng mười thang thuốc bổ” nên iem luôn cố gắng giữ nụ cười. Những lúc giận dỗi hay chán chường hoặc buồn đau… cũng tự nhắc minh: “Cười lên đi nào!”.  &, iem cũng luôn mong sẻ chia nụ cười ấy với mọi người xung quanh.
Túm lại, avatar của nguoithuhaihai là một thông điệp về hạnh phúc và niềm an lạc. :lol:

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #13 vào: 30-09-2010 08:36:17
Thanks Blu_Gem_VT_90 đã chia sẻ. Dù nick name của Sunny_night gắn với một kỷ niệm đẹp và buồn nhưng dần dần nó trở thành thân thiết và quen thuộc với Sunny_night và giờ đây nó còn có thêm ý nghĩa \\\"Dù vào thời điểm nào trong ngày, dù màn đêm đã buông xuống thì vẫn luôn có ánh sáng ấm áp soi đường cho bạn và sưởi ấm trái tim bạn\\\".
Hihi, topic này còn làm cho nick name mọi người dễ nhớ hơn, ví dụ ít ra bây giờ ko nhìn mình cũng viết lại được nick name đầy đủ của Blu_Gem rùi, chứ trước đây bảo thế thì bó tay à!  :laugh:  :laugh:  :P

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

goddragon

• bạn
Trả lời #12 vào: 28-09-2010 17:51:19
He he,tham gia góp vui với mọi người,mỗi cái nick nam đều có ý nghĩa đối với người đó hết...nick name của em cũng giống như vậy,dịch ra tiếng việt thì nó là Long Thần,nó đơn giản chỉ là cái tên gọi thân thuộc của bạn bè gọi em hay gọi là Long Thần sặc sữa...he he....sặc sữa....ặc...ặc

còn cái avatar của em thì nó có nhiều ý nghĩa,ý nghĩa đầu tiên của hoa bồ công anh có nghĩa là lan toả lòng nhân ái,giống như chữ ký của em,là 1 cơn gió mang yêu thương,chia sẽ và lan toả lòng nhân ái....ý nghĩa thứ 2 đó là bức hình chụp kỷ niệm lần đi chơi cuối trước khi thằng bạn du học...ý nghĩa thứ 3,là về cô bạn gái của em,avatar để làm em nhớ về cô ấy khi cô ấy mất,cô ấy xem mình như là một đoá hoa bồ công anh,mạnh mẽ trước nắng,bay cùng gió và rồi cuối cùng lại trở về với đất....

Ngủ rồi oliu

Trả lời #11 vào: 28-09-2010 14:33:38
Chỗ nào có ăn và uống là có mặt em liền à. Vì tâm hồn ăn uống của em rất là nhớn nên cái nick của em cũng gắn liền thực phẩm ạ.
Và thử hỏi ngắm biển Tân Thành, nhấm nháp tí đồ biển, gật gù vài ba xị mà thiếu oliu để nhâm nhi thì liệu có thiếu thiếu cái gì đó hem?

Về phần avatar: đây là chân dung về chiều của iem. Các bác có thấy giống oliu? Mượn chữ ký của bác Sún Yà để mô tả nhan sắc của iem: đẹp giai lắm, hình này là đỡ nhiều rồi á.

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #10 vào: 27-09-2010 08:27:07
Cảm ơn Blue_Gem nhé

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #9 vào: 27-09-2010 01:26:20
@KevinHieu : Em xin nhận nhiệm vụ, nhưng phải có quà cơ. Cho em ké chuyến đi xác minh với hén. :laugh:

@k87yeng : Thế mà hồi đầu nhìn avatar chú 6x em lại tưởng con khỉ đang ôm quả dừa. Hjc. Nhưng mà công nhận avatar của chú 6x thú vị thiệt. Bữa nào phải xin gặp gỡ em khỉ này mới được. Àh, thế còn nickname chị đâu, share cùng mọi người đi chứ nhỉ chị. :)

@fullmoon_107 : Hôm đầu gặp bác, chưa cần giới thiệu mà em đã đoán ra rùj. :laugh:

@Sunny_night  : Một câu chuyện dài và buồn đằng sau \\\"Sunny_night\\\". Njckname của bác khj lần đầu tjên em được nghe thì thật đẹp và lạ, nhưng đáng tiếc là câu chuyện kết thúc hơi buồn 1 tẹo bác àh, giá mà những gì đẹp nhất có thể tồn tại mãi mãi nhỉ. Dù sao thì kỉ niệm thì cũng vẫn chỉ là kỉ niệm mà thôi phải không, Sunny_night. :(

@tommyleewrong : Đúng là hồi đầu gặp tommy em hơi bất ngờ, vì cứ ngỡ là 1 cậu nhóc đang còn đi học vậy mà hôm đó 11 giờ vừa đến quán cơm thì thấy 1 chị xin về đi làm mới té ngửa mình nhầm vì là chị nhóc chứ không phải cậu nhóc. :laugh:  :laugh:
Nhưng dù sao thì \\\"tommyleewrong\\\" : 1 nickname thật đặc biệt và vô cùng ý nghĩa. Chúc Hải Âu cùng với nickname \\\"tommyleewrong\\\" có thể làm được thật nhiều điều ý nghĩa để mỗi khj mọi người nhắc đến tommyleewrong đều là những điều thật tuyệt vời nhé.

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #8 vào: 24-09-2010 23:04:23
Theo lời gợi ý cực kỳ sáng suốt của bác lehung73, để thu hút sự tham gia của các đệ tử nhà Tám, Kevin xin trao giải thưởng hấp dẫn cho bài xì-pam hay nhất về ý nghĩa nickname và avatar của tác giả ..

Đó là miễn phí hoàn tòan một chuyến đi cùng tổ xác minh dự án \\\" Nồi Cháo Từ Thiện BV. Gò Công - Tiền Giang\\\",  bao gồm vé xe bus từ bx Quận 8 tới bx Gò Công (bạn nào ở miền Bắc và miền Trung xin tự túc vé máy bay hay xe lửa vô Saigon nhé ...), và một buổi chiều ngồi trên chòi giữa biển Tân Thành, sóng vỗ rì rào dưới chân, ngắm trời, ngắm biển và thưởng thức những món đặc sản biển tươi rói ...

Hiện tại chưa có ngày giờ chính thức của việc xác minh dự án, nên các bạn cứ nhiệt tình xì-pam, thành phần ban giám khảo bầu chọn bài xì-pam hay nhất cũng chính là các bạn, tạm thời giao cho chú em Blue_Gem_VT-90 quyền thư ký lập poll xem ai được bình chọn nhiều nhất.

Trân trọng kính mời,

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Trả lời #7 vào: 22-09-2010 17:11:25
Kỷ niệm về nick name của mình đẹp và buồn.
Có một thời... mình tôn một người là thần tượng, người đó cũng bình thường như bao người khác nhưng với mình lại là một người đặc biệt. Tình cảm mình dành cho người đó ko là tình yêu, cao hơn tình bạn, tình anh em, vì thế mình đành gọi tên đó là \\\"thần tượng\\\"...
Có một thời...mối quan hệ mình và \\\"my idol\\\" đã rất tốt đẹp, Idol đặt cho mình tên \\\"Nắng\\\" với lời giải thích giản đơn \\\"Màu nắng thì lúc nào cũng đẹp\\\"...
Nhưng rồi Idol biến thành ảo ảnh... Có lẽ chỉ vì thần tượng chỉ để đứng từ xa nhìn ngắm mà thôi.
Những những kỷ niệm vẫn còn đó. Và nick name của mình có ý nghĩa là Ánh nắng, nhưng là ánh nắng ban đêm, có lẽ hơi lạ và ko có thực, nhưng với mình, ánh sáng mặt trăng cũng chính là \\\"Sunny_night\\\".
Avatar thì cũng liên quan mật thiết với nick name đó.
Hi, thanks Kevin Hieu đã mở ra topic này. Với hầu hết mọi người khi chọn cho mình một nick name thì hẳn đều có ý nghĩa riêng.  :)

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi fullmoon_107

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 22-09-2010 14:58:04
Những ai đã thấy mình ngoài đời chắc cũng hiểu ý nghĩa nick name của mình :laugh: trăng tròn vì mình tròn nhưng trăng rằm hehe
còn avata của mình thì cũng vậy ah......dịch từ nick name mình ra fullmoon_107 ( mình sinh ngày 10_7) hihi

Ngủ rồi tommyleewrong

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #5 vào: 22-09-2010 09:47:00

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #4 vào: 22-09-2010 08:20:28
Blue_Gem_Vt_90 đã viết:
Trích dẫn
Tại nhìn cái avatar của chú banbe6x mãi mà em vẫn chả hiểu nó có ý nghĩa gì nữa.

Hà hà, hóa ra có người cũng không hiểu như mình.
Lúc đầu chị cũng nghĩ là do bác 6x thích mấy em Khỉ, cũng như chị thích mấy bé Gâu Gâu và Meo meo thôi, nên mới lấy làm avatar. Nhưng sáng qua lúc tới nhà anh Hải \\\"thám thính hiện trường\\\" sẽ nấu cháo  :laugh:  chị có nghe bác 6x páo cáo với anh KenvinHieu như thế này: em Khỉ ấy được bác 6 cưu mang, mà cưu mang thường xuyên nhé  :laugh:  :laugh:  Nhìn kỹ kỹ tí nữa sẽ nhận ra 1 em mèo rất ui là CUTE cư ngụ tại 125 XVNT, BT luôn, hiii. Anh Khỉ ôm em Mèo, nói sao nhỉ, 2 con vật khác loài còn có tình cảm thân thiện như thế, con người với nhau tình cảm ấy cần được nhân lên gấp bội vậy.

Nhưng mà đến nhà bác 6 không thấy em Monkey này đâu Gem nhỉ? Lần tới đến nấu cháo em hỏi bác 6 thử, nhân tiện xác minh xem có cần cưu mang gì không, như Chuối chẳng hạn,... :P  :P

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #3 vào: 20-09-2010 16:32:37
@KevinHieu : em có ý kiến là mình giải thích lun cả cái avatar của mình lun đi bác nhé, cho không khí topjc thêm phần sôi động.
Tại nhìn cái avatar của chú banbe6x mãi mà em vẫn chả hiểu nó có ý nghĩa gì nữa.

Em xin mở hàng trước nhé.
Ý nghĩa avatar của em : Một lần tình cờ đi dạo trên bờ biển, trông thấy một hình ảnh rất đẹp, em chụp lại và quyết định lấy làm avatar vì nó mang thật nhiều ý nghĩa và kỉ niệm với em. Chỉ là một con Sao Biển đang vùi mình dưới cát biển, trốn chạy những đợt sóng dồn dập của đại dương, trốn chạy cả những ánh mắt hiếu kì của con người. Dù ẩn mình dưới cát, song Sao Biển vẫn để lại trên mặt cát một hình ảnh rất đẹp, tựa như một bông hoa biển đang kiêu hãnh khoe sắc trước đại dương mênh mông vô tận đầy những cơn sóng dữ cuộc đời. :)

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #2 vào: 20-09-2010 16:10:09
Hà hà hà. ý tưởng hay, ý tưởng hay, cám ơn bác KevinHieu vì đã tạo sân chơi cho anh em Tám thỏa thích. :laugh:  :laugh:

Đầu tiên em xin gửi lời chào thân ái và nồng nhiệt đến các bác đã, đang và sẽ tham gia topic này. :laugh:  :laugh:

Thứ 2 là em xin bóc tem topic \\\"Ý nghĩa nickname của bạn là gì ?\\\". :P

Em tên là : Blue_Gem_Vt_90 (tên hơi đẹp, mong các bác thông cảm, đừng ghen tị). :laugh:  :laugh:  :lol:
Tên mọi người thường gọi là Gem, bí danh hoạt động trên dd là Blue_Gem. bà con ở quán cơm 2K vẫn gọi em bằng 1 cái tên thân thương là dr.Thanh (không bjk ai nghĩ ra cái tên này, em nhớ không nhầm là nhà em đâu có bán dr.Thanh đâu) :huh:

Em xin giải thích dài dòng về tên em để mọi người cùng chán nản : :laugh:

- Blue : màu xanh nước biển. Vì em ở Vũng Tàu nên em rất thích ngắm biển và em cũng yêu luôn cái màu xanh của biển. Blue còn có ý nghĩa là hy vọng, dù cuộc sống có khó khăn đến đâu, em vẫn luôn hy vọng, không bao giờ nản lòng. Àh, suýt quên, Blue = màu xanh = Thanh (từ Hán Việt). Vì Thanh là tên thật của em nên coi như Blue cũng là tên thật của em lun. :P  :laugh:  :laugh:

- Vt : viết tắt của Vũng Tàu (quê em). :laugh:
- 90 : viết tắt của năm 1990 (năm em oe oe). :laugh:
Lúc đầu em định đặt là 9x cho nó teen và giống chú 6x, nhưng sau nghĩ lại sợ đụng hàng nên để lại là 90 cho nó vẫn teen mà không đụng hàng.  :silly:  :silly: (đừng ai gọi em là bác 9x nhé) :P

Àh quên, còn cái nữa :
- Gem : tên viết tắt của chòm sao chiếu mệnh của em, mà em tình cờ phát hiện trong một lần đang lang thang ngắm sao một mình trên bãi biển vào lúc đêm khuya. :lol:

Nói túm lại : Blue_Gem_Vt_90 có nghĩa là Chòm sao chiếu mệnh màu xanh dương xuất hiện ở Vũng Tàu vào năm 1990.
Đấy, tên em cũng đơn giản, hiền hậu, giản dị, vui vẻ và thân thiện như chính con người của em thôi mà. :woohoo:  ;)  :P  :lol: .

Ngủ rồi KevinHieu

Trả lời #1 vào: 20-09-2010 15:00:56
Mình cũng rất thích ... Tám, nên vô quán Thư Giãn mở topic này để ... Tám, mình cũng được nghe một số thành viên kể về ý nghĩa nickname của bản thân, thấy cũng rất hay và vui nhộn, nên mong muốn mọi người tha hồ Tám về lý do đặt nickname của mình ở đây, hy vọng đuợc xì-pam thoải mái mà không vi phạm quy định của diễn đàn ...  

Bắt đầu là KevinHieu : Mình lấy nick Kevin vì mình là fan hâm mộ tài tử điện ảnh Kevin Costner, thời kỳ hòang kim của anh với Dances with Wolves (Khiêu vũ với bầy sói) trong những năm cuối thập kỷ 80, đầu thập kỷ 90 đã thu hút những thanh niên tuổi mới lớn như mình khi đó. Thế là hơn 20 năm nay mình đã sử dụng tên Kevin trong giao dịch với đối tác nước ngoài ... Tiếc rằng đến giờ mình vẫn chưa kiếm được tiền bằng một góc của ảnh và cũng chẳng đẹp trai như ảnh ... hic hic

Tiếp theo là ai đây ? Blue_Gem_VT-90 ? bác banbe6x ? Yugidazai ? Tiger ? Chip ? Knight ?

Thân,