Tác giả Chủ đề: Duy Trung, Duy Xuyên - Bé Nhung - Lupus ban đỏ.  (Đã xem 19500 lần)

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Tồn tại hay không tồn tại!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #24 vào: 16-05-2011 10:34:34
Cả nhà có ai có thông tin mới gì về bé Nhung chưa nhỉ?Không biết bệnh bé có đỡ hơn không?

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Trả lời #23 vào: 12-05-2011 03:11:27
giangcoinamtruoc đã viết:
Trích dẫn
Ôi vui quá cuối cùng cũng đã có người thông tin!cả  nhà ơi,hãy chung tay vì ngày mai nhé!(cản ơn bạn Đỗ Quyên nhiều...lắm lắm)

Với hoàn cảnh hiện tại của gia đình em Nhung thì sự đóng góp của mình chẳng là bao đâu giangcoinamtruoc ạ. Ngoài việc lo lắng cho em ấy, cô chú còn phải lo cho em gái nhỏ đang đi học nữa. :(

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #22 vào: 11-05-2011 15:00:56
Ôi vui quá cuối cùng cũng đã có người thông tin!cả  nhà ơi,hãy chung tay vì ngày mai nhé!(cảm ơn bạn Đỗ Quyên nhiều...lắm lắm)

Ngủ rồi penguin

Trả lời #21 vào: 11-05-2011 13:19:53
Đỗ Quyên đã viết:
Trích dẫn

@penguin: mình gởi về cho penguin chuyển giúp như TH trước được chứ ạ ? Vì mình đã có địa chỉ của bạn rồi.

Chị cứ chuyển tiền theo thông tin lần trước nhé.

Ngủ rồi Đỗ Quyên

Trả lời #20 vào: 11-05-2011 10:20:10
Mình xin CMKTX $100.00 USD cho trường hợp này.

Mình chỉ có thể gởi tiền qua dịch vụ cho thủ quỹ DĐ là penguin, rồi nhờ TV DĐ trung chuyển cho gia đình em Nhung.

Hiện tại mình không còn bà con bạn bè ở VN sẵn lòng trung chuyển, nên đành nhờ DĐ lần nữa. Mong các bạn thông cảm.

Đến thứ hai tuần sau 16/05/2011 mình mới có thể chuyển về được.

@penguin: mình gởi về cho penguin chuyển giúp như TH trước được chứ ạ ? Vì mình đã có địa chỉ của bạn rồi.

Hãy cố gắng học hỏi và tiến bộ dù chậm chạp.

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 10-05-2011 18:28:39
k87yeng viết:    Hôm nay em kéo topic này lên mong mọi người lưu tâm và giúp đỡ cho Nhung và gd qua cơn ngặt nghèo này...

Cả nhà ơi!trường hợp bé Nhung đã xác minh rùi!Mong cả nhà quan tâm với!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #18 vào: 09-05-2011 08:53:47
Trường hợp này đã xác minh rồi!bé bệnh thêm nặng,biến chứng qua nhiều bệnh khác>mong cả nhà giúp đỡ!

Ngủ rồi giangcoinamtruoc

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 06-05-2011 10:27:23
Chào cả nhà!Hôm nay em lại xin có thêm vài thông tin nho nhỏ khi ghé thăm bé Nhung ở Duy Xuyên.
bé tên là : Lê Thị Cẩm Nhung Lớp 8 trương Lương Thế Vinh,là học sinh giỏi tám năm liền.em của bé là Lê Thị bích Ngọc lớp 4 trường Tiểu học Duy Trung.
Bố bé là chú Lê Văn Thơm 40t làm nghề phụ hồ thu nhập thất thường không ổn định(mỗi ngày khoảng 120 000 đ).Mẹ bé là dì Nguyễn Thị Hồng 36t ở nhà chăm bé nên không làm được gì cả.Nhà bé năm nay mới được nằm trong diện hộ nghèo(chưa cấp sổ)có bảo hiểm y tế người nghèo, bé Nhung có bhyt và bhtt.Bé Nhung khám bênh nhiều chỗ rồi khám ở bv Đà nẵng từ 01/03/2010 đến nay.tổng cộng 14 lần khám và tái khám.các lần trước nhà phải trả 20% chi phí sau này dùng bh người nghèo nên chỉ trả 5% chi phí mà thôi.
ngày 06/05/2011 bé lại ra điều trị ở Đà nãng (Bệnh nặng giờ chuyển thêm sang viêm cơ đi lại rất khó khăn)nên rất mong có sự giúp đỡ của mọi người.
Giang còi do hoàn cảnh đi nhiều chỗ nên thông tin thêm cho mọi người không được nhiều lắm,mong cả nhà thông cảm!nhưng thực tế các trường hợp giang coì đi thăm rất mong có sự quan tâm chăm sóc nhanh chóng kịp thời của cả nhà.xin cảm ơn và chúc các thành viên NTCM sức khỏa và hạnh phúc!thân!

Ngủ rồi Comoi

Trả lời #16 vào: 29-04-2011 23:01:50
Mong các bác Miền Trung cập nhật thêm thông tin và cho ý kiến đề xuất ạ :)

.

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #15 vào: 14-04-2011 18:16:38
mgocthao đã viết:
Trích dẫn
Xin lổi các Bạn về trường hợp  Em Nhung
   hiện tại Em đang bị nhiẻm trùng huyết vừa nằm viện 21 ngày xuất viện cách đay3 ngày nhưng đêm hôm mthao đến nhà thì em lại phải đi cấp cứu lại nên không gặp được ba mẹ và em
 Hiện tạivì cả nhà đều theo em để chăm sóc nên kinh tế gia đình rất khó khăn
 Mthao có đến nhà BS đang theo dỏi bệnh của em để nhờ giúp cho Nhung
 Mthao đề nghị chúng ta giúp Em hằng tháng để Em có tiền điều trị
  Sau 3ngày nửa khi gặp được Em mthao sẻ thông tin thêm

Hoàn cảnh này đáng thuơng quá . Bác cho thêm thông tin thêm và đề xuất mỗi tháng CMTX là bao nhiêu vậy ?

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #14 vào: 14-04-2011 10:03:34
Hôm nay em kéo topic này lên mong mọi người lưu tâm và giúp đỡ cho Nhung và gd qua cơn ngặt nghèo này...
 :(

Ngủ rồi NamViet

Trả lời #13 vào: 30-03-2011 12:28:28
Mong bác Mgthao và bạn Nga (aka Trường Trân) cập nhật tiếp tình hình của bé Nhung, sao cả tháng rồi mà vẫn chưa có đề xuất giúp đỡ bé ntn ?

Thân ái !

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Trả lời #12 vào: 27-02-2011 22:08:04
Trường hợp bé Nhung thật tội nghiệp, khả năng kéo dài sự sống khá hạn hẹp. Mong cả nhà ta xem xét giúp đỡ để tiếp sức thêm cho cháu. Đề nghị bác mgthao đề xuất mức phù hợp nhé!

Ngủ rồi Trường Trân

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #11 vào: 24-02-2011 10:21:13
Nga vừa xin số đt và đã điện cho mẹ của Nhung,được chị cho biết thông tin về Nhung như sau :
 Hiện nay em đang điều trị tại BV Đakhoa Đà Nẵng.
 Em trở bệnh trước tết âm lịch , phải nhập viện Đà nẵng, hiện nay em bị viêm cơ, không tự đi được , khi ngồi còn run rẩy. Mấy ngày tết BS cho về ăn Tết thì em lại phát bệnh, gia đình lại chở em ra Đà nẵng nhập viện.
 Tình trạng bệnh hiện nay của em Nhung được mẹ kể như sau: em đang bị viêm cơ nặng, bị áp xe, do đó bệnh lupus trở lại hành hạ em,em rất mệt,
Nhung đang điều trị nội trú, Hiện em được chữa bênh theo BH người nghèo. Nhưng do ba mẹ phải quanh quẩn lo cho em nên tình cảnh gia đình rất khó khăn, ba mẹ Nhung ngàoi em còn có một em đang học lớp 4
 Địa chỉ phòng bệnh của Nhung : Lê Thị cẩm Nhung, Khoa Nhi phòng 5 BV Đa khoa Đà nẵng
 Số điện thoại chị Hồng Mẹ Nhung : 01215785070

Ngủ rồi mgocthao

Trả lời #10 vào: 24-02-2011 09:56:46
Xin lổi các Bạn về trường hợp  Em Nhung
  Đêm qua mthao và có đến nhà của em Nhung xin trình bày như sau
   Về hoàn cảnh của Em đúng như Bạn trường Trân đã viết ở trên Hiện nay Ba của Em đã nghĩ việc ở nhà chăm sóc Em
   hiện tại Em đang bị nhiẻm trùng huyết vừa nằm viện 21 ngày xuất viện cách đay3 ngày nhưng đêm hôm mthao đến nhà thì em lại phải đi cấp cứu lại nên không gặp được ba mẹ và em
 Hiện tạivì cả nhà đều theo em để chăm sóc nên kinh tế gia đình rất khó khăn
 Mthao có đến nhà BS đang theo dỏi bệnh của em để nhờ giúp cho Nhung
 Mthao đề nghị chúng ta giúp Em hằng tháng để Em có tiền điều trị
  Sau 3ngày nửa khi gặp được Em mthao sẻ thông tin thêm