Tác giả Chủ đề: Quận 12 - Em Lê Mỹ Trang  (Đã xem 14400 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #2 vào: 31-08-2010 21:51:27
cả nhà ơi...đã lâu ko thấy tin tức CMKTX về trường hợp này..có bác nào rõ cập nhật cho cả nhà bt với

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi k87yeng

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #1 vào: 31-08-2010 12:55:16
Em đưa topic này lên giùm anh Lehung73, trường hợp này chưa cập nhật bên trang web mới.

Ngày 2/10/2008 thành viên nhomai_2002 đưa tin:
Tôi rất đắn đo trước khi đưa lên diễn đàn trường hợp này vì biết đây cũng là một trong những trường hợp sẽ quá sức của diễn đàn mình ! Nhưng trong tôi có một suy nghĩ là nếu mình ko giúp đc về vật chất thì chia sẻ tinh thần cùng với họ cũng đc, cho nên hôm nay tôi mạnh dạn đưa trường hợp này lên diễn đàn !
Trong chuyến về Hà Nội đợt vừa rồi tôi đc một người bạn cho biết về trường hợp của cô bé Lê Mỹ Trang sinh năm 1989 hiện đang là sinh viên năm thứ 2 khoa văn hóa du lịch trường Đại Học Văn Hóa  thành phố Hồ Chí Minh . Vào khỏang giữa năm 2007, lúc đó Trang chuẩn bị thi đại học thì mẹ của Trang tên là Ngô Thu Ba năm nay khoảng 50t đc phát hiện ra là mắc căn bệnh tim và suy thận mãn tính giai đoạn cuối. Trang còn một người chị gái sinh năm 1987 bị mắc căn bệnh thần kinh dạng nhẹ ở nhà làm việc linh tinh, ba của Trang đã mất từ khi em đc 8 tuổi, cả 3 mẹ con hiện giờ đang ở nhà của bà ngoại em thuộc quận 12. Thời gian đầu mẹ em đc điều trị tại bệnh viện 115 tp HCM, một tuần 3 lần chạy thận chi phí là 510.000đ/lần, thời gian gần đây sau khi làm đc BHYT cho mẹ rồi thì chi phí chạy thận là 310.000đ/lần, tính cả thuốc men này nọ nữa thì mỗi tháng sẽ mất khỏang 4triệu để lo cho mẹ. Chi phí tiền nong để lo thuốc men và chăm sóc cho mẹ đc em dành dụm từ những khỏan tiền đi làm ít ỏi, từ khỏan tiền học bổng của em, từ sự giúp đỡ của họ hàng và một số người có lòng hảo tâm . Hiện giờ cuộc sống của em rất vất vả và khó khăn vì vừa đi học, vừa đi làm, lại vừa phải chăm sóc cho mẹ của em, một tuần em phải đưa mẹ vô bệnh viện 3lần vào các ngày thứ3_thứ5_thứ7 để chạy thận nhân tạo .

Đây là địa chỉ của gia đình em : 66/2_tổ 20_khu phố 2_phường Tân Thới Nhất_quận 12_tp HCM (gần giáo xứ Lạc Quang trên đường Trường Chinh). Kính mong cả nhà cùng quan tâm đến trường hợp này ! Thân chào & Thanks !

Ngày 5/10/2008, thành viên tramca đưa tin cập nhật:
Chào cả nhà ! Trưa nay sau khi phát cháo xong , tôi cùng TV nhomai_2002  đã lên đường đi xác minh hoàn cảnh này . Xin thông tin nóng hổi cho cả nhà biết như sau: Mẹ của em L.Mỹ Trang hiện ngụ tại nhà của bà ngoại em ở Q 12 TP HCM ( bà ngoại đã gần 90 rồi ).tình trạng bệnh thận của mẹ em Trang đúng như những gì ban nhomai đã giới thiệu trong bài viết trên .Mẹ Trang năm nay 57 tuổi nhưng trông rất già yếu vì suy thận và suy tim .Hiện thời, mỗi tháng cho chi phí lọc thận là từ 03- 04 triệu đồng ( mặc dù đã có BHYT ). Thu nhập của gia đình không có gì. Mọi chi phí chữa bệnh đều do sự giúp đỡ của anh chị em bà con , lối xóm và những người từ tâm ở BV 115 TPHCM.Số tiền được giúp đỡ không là bao nhiêu so với tình trạng bệnh suy thận mà chúng ta ai cũng biết .Duy có một điều đáng quan tâm là tất cả đều đè nặng trên đôi vai nhỏ bé và gầy yếu của em MỸ TRANG - cô SV năm 2 trường ĐH Văn Hóa TPHCM .Em cho biết ngoài giờ học em phải đi làm thêm ( dạy kèm , bán tranh mỹ thuật...) để kiếm thêm thu nhập lo cho Mẹ .Nhìn nét mặt xanh xao gầy gò của Mỹ Trang ta mới thấy được nghị lực phi thường mà em đã trải qua .Được biết năm học 2007 em Trang đã được trao tặng học bổng \\\"Tiếp sức đén trường \\\" của bao TUỔI TRẺ .
 Hoàn cảnh bệnh tình của mẹ em Trang thì đã rõ rồi , nhưng còn việc học hành của em thì sự gian nan vất vả rất nhiều đang còn ở phía trước .Tôi mong gia đình ta chia sẻ với mẹ em và giúp em đứng vững trên con đường học vấn .Với sự cưu mang của chúng ta , tôi nghĩ sẽ tiếp sức cho em một đoạn đường. Một đoạn đương khốn khó mà tất cả ai trong chúng ta cũng luôn muốn thấy trên ngực áo em một đóa HOA HỒNG đỏ thắm còn mãi mãi để dành tặng MẸ.
 Trước khi ra về nhomai và \\\"người đẹp\\\'s nhomai có tặng một ít sữa tươi cho mẹ Trang  bồi dưỡng .Về việc đề xuất số tiền cưu mang ( tramca chưa đi xác minh trường hợp nào nên rất lúng túng ) theo như gợi ý của bạn nhomai gia đình ta CMTX cho hoàn cảnh này 01 năm với số tiền là từ 500k - 01tr đồng/ 01 tháng.Vậy mong BQT và tổ điều phối cho biết ý kiến . Xin cảm ơn !
P/S Em TRANG còn có một người chị lớn hơn em 02 tuổi ( độ chừng 22t  bị \\\"Thiểu năng trí tuệ \\\" từ nhỏ) rất tiếc hôm nay không được gặp.
Số phone của Trang :0953.091.022

Ngày 5/10/2008, anh Opla cập nhật: Cám ơn bác Tramca đã đi xác minh.
Trường hợp này cũng gần giống trường hợp chú Sơn ở Tiền giang mà chúng ta đang cưu mang thường xuyên.
Vừa bệnh thận, vừa suy tim thì người bệnh chắc hẳn sẽ rất mệt. Mong rằng với nghị lực của Trang, những cơn nguy khó của gia đình sẽ sớm vượt qua.
Tôi hỗ trợ gia đình 1 triệu và sẽ sớm ghé thăm trực tiếp.

Ngày 8/10/08 chị Vitconxauxi: chao ca nha vitcon theo chan bac Opla ung ho them cho em Trang 1trieu de em co tien lo cho me tam long hieu thao cua em that dang quy

Ngày 22/10/08, thienthan79 (em Lê Mỹ Trang): Kính chào tất cà các thành viên trong diễn đàn ạ, chúc mọi người một buổi tối ấm áp và vui vẻ.Tôi rất xúc động trước sự quan tâm và giúp đỡ nhiệt tình của mọi người. Đặc biệt cảm ơn hai thành viên \\\"Opla\\\" và \\\"vitconxauxi\\\" đã ủng hộ tiền cho mẹ tôi chữa bệnh. Mẹ tôi đã nhận được 2 triệu từ tay bác Ánh. Tôi cũng rất biết ơn sự nhiệt tình giúp đỡ, wan tâm của những thành viên khác nữa như bác Tramca, anh Tran Nam, chị j xinh xinh, và bác Ánh,... mọi người đã ko wản mưa nắng đến thăm gia đình tôi và còn mua sữa bồi dưỡng cho mẹ tôi, điều này thật sự là sự động viên rất lớn cho mẹ tôi, cám ơn mọi người đã tiếp thêm nghị lực sống cho mẹ tôi...
Kính chúc sức khỏe đến mọi người trong diễn đàn. Thân ái.

16/11/2009 thành viên Merci cập nhật: Hiện nay sức khoẻ của chị Thu Ba yếu đi nhiều !  Khoảng 1 tháng nay chị phải nằm viện để điều trị bệnh luôn ko thể đi đi về về giữa bệnh viện và nhà để chạy thận như trước nữa. Số phòng của chị đang nằm là phòng 110 - khoa Thận Nội - bệnh viện 115.