Tác giả Chủ đề: Quận 12 - Em Lê Mỹ Trang  (Đã xem 13100 lần)

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #47 vào: 21-06-2017 16:45:07
Cảm ơn Mỹ Trang bao năm qua đi mà vẫn chưa quên nick thành viên trên diễn đàn.

Mẹ của Mỹ Trang chắc sẽ rất vui khi cuộc sống của cháu an lành.

Nếu thu xếp được thời gian thì cháu cùng tham gia các hoạt động của NTCM nhé.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi thienthan97

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #46 vào: 21-06-2017 14:45:36
Em chào cả nhà ạ, em Mỹ Trang ạ... cả nhà các cô chú bác anh chị khỏe không ạ? Lâu lắm rồi không liên lạc với mọi người. Tháng 12 này là mẹ em mất được tròn 3 năm rồi... nhanh quá ạ, biết bao ân tình của mọi người vẫn đọng lại dù năm tháng trôi...
Kính chúc mọi người nhiều sức khỏe ạ.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #45 vào: 31-12-2014 19:24:30
Xin chia buồn cùng em Trang và gia đình, mong cô Ba ra đi thanh thản và yên nghỉ.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #44 vào: 31-12-2014 09:47:39
Chào cả nhà.
Nhận đc tin từ bác 6x,lehung đã liên lạc với thienthan 97 thì nhận đc tin buồn.Sau một thời gian chiến đấu với căn bênh suy thận mãn ,cô Ba đã ra đi về với Chúa chiều hôm qua .Sáng nay vừa liêm xong..lễ động quan vào sáng thứ 6.Xin đc gửi lời chia buồn đến gia đình và em Mỹ Trang..Cầu xin linh hồn cô sẽ về đoàn tụ trong nước Chúa
Mong em sẽ vượt qua giai đoạn khó khăn nhất trong cuộc đời khi mất đi người mẹ thân yêu.Hãy vững vàng lên nhé Trang .mẹ em trên thiên đàng sẽ kui6n dõi theo và hãnh diện về em.
Các bạn thành viên khu vực gần nơi này nếu dành đc chút ít thời gian ghé thăm an ủi và động viên thienthan 97 nhé.Thân

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi thienthan97

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #43 vào: 07-10-2011 22:12:39
Chào cả nhà, một buổi tối vui vẻ nha mọi người.
Hôm nay thienthan97 vừa nhận được tin nhắn chuyển khoản tiền cmtx lần cuối cùng 10/2011 của thành viên minhtruc (cô Loan). Thienthan 97 rất cảm động vì tấm lòng của thành viên minhtruc suốt 1 năm qua cô chưa bao giờ chuyễn tcmtx trễ cả luôn luôn là sớm hoặc đúng hạn... mẹ cháu cũng gửi lời cảm ơn và chúc sức khỏe đến cô cùng gia đình ạ. Nhân đây cũng xin cảm ơn ban quản trị diễn đàn đã làm cầu nối cho ân nhân dên với thienthan97.
Mọi người ơi, 3 5 7 mẹ của thienthan 97 vẫn phải chạy thận đều đặn tại bệnh viện 115 nhưng do thienthan 97 vừa đi làm vừa đi học vừa trông mẹ nên cả 3 việc ko việc nào làm tốt hết, có nhiều khi bỏ mẹ một mình trong bệnh viện vì bất đác dĩ thấy thương mẹ ghê... cũng có khi thấy có người chạy thận qua đời đột ngột chẳng báo trước thấy giật mình ko biết bao giờ mẹ sẽ xa vòng tay mình? nhiều khi chiều thứ 7 có hai mẹ con buồn buồn tủi tủi dẫn nhau đi chạy thận rồi dẫn nhau về xuyên qua phố thị phồn hoa của một chiều cuối tuần thấy cũng buồn buồn... vậy mọi người ai rảnh thì ghé nhà hoặc ghé bv nói chuyện với mẹ thienthan97 cho mẹ thienthan 97 bợt buồn nha, nhiều khi có hai mẹ con mà thienthan97 phải lo toan nhiều thứ sinh ra dễ nổi nóng ko biết nói gì cho mẹ vui hết... còn làm mẹ lo buồn thêm nữa... Cảm ơn mọi người trước nha. Chúc mọi người luôn khỏe và vui vui thật vui trong mọi công việc nha...

Ngủ rồi thienthan97

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #42 vào: 11-09-2011 22:23:52
Em vẫn coi mọi người như một gia đình lớn của em, nhưng điều em ước ao là phải chi em có được một người anh chị em ruột thịt khỏe mạnh để cùng em chăm sóc cho mẹ và chia sẻ gánh nặng gia đình. Vẫn biết cả diễn đàn đều như người thân của em, và mọi người cũng đã giúp em rất nhiều, nhưng ai cũng có gia đình riêng với bao lo toan riêng. Ví dụ như em cần người lo cho mẹ em đi chạy thận 3-5-7 thì có thể mọi người giúp em trông được vài buổi nhưng về lâu dài và thường xuyên chắc là ko được vì vậy em vẫn chưa kiếm được công việc ổn định phù hợp với trình độ của mình, như các công việc bán thời gian thì lương ít và không hợp chuyên ngành học, còn nếu đi làm chính thức thì khó mà tìm được công ty nào tuyển nhân viên làm 2-4-6...
Cảm ơn thành viên nhudadauyeu nhiều, chúc anh sức khỏe.
Chúc cả nhà một tuần làm việc thành công.

Ngủ rồi nhudadauyeu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #41 vào: 09-09-2011 21:57:15
Chào thienthan97
Đọc bài của em,anh cũng nhận ra đc những nỗi vất vả ,bươn chải giữa dòng đời của em,vừa lo cho mẹ,vừa lo cho cuộc sống..đôi khi cảm thấy quá sức phải ko em.em bảo cần có một người anh/chị,để cùng chia sẻ với em,vậy sao em đã xem DD là ngôi nhà của mình..thì các anh chị cô chú đây cũng chia sẻ đc với em mà.mọi người luôn bên cạnh em đó thôi..
dù trong hoàn cảnh nào cũng nở nụ cười và ko nản lòng em nhé.hãy tự tin là sức em sẽ làm đc và cùng mẹ em vượt qua đc những khó khắn sắp tới.Đừng bao giờ đánh giá thấp khả năng của chính mình em nhé,chúc em sẽ có thêm nhiều nghị lực, sức khỏe,và nụ cười thật tươi để là chỗ dưa tinh thần cho mẹ em nữa em nè.
chúc mẹ em sẽ luôn có niềm tin và chiến đấu cùng bệnh tật ko nản lòng.
Thanks

Ngủ rồi thienthan97

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #40 vào: 09-09-2011 20:30:11
Chào cả nhà ạ,
Đầu tiên thienthan 97 xin gửi lời cảm ơn đến cô minhtruc, mới đó mà đã 1 năm rồi, nhanh thật. Gia đình cháu biết ơn cô thật nhiều, trong 1 năm qua cô đã gửi tiền cưu mang rất đều đặn cho cháu. Đó ko chỉ là sự hỗ trợ về vật chất mà còn về tinh thần nữa, nhiều khi quay đi quay lại là đến hạn đóng viện phí cho mẹ, cháu lo tiền chợ cho cả ba người, tiền học, điện, nước... cũng đủ chóng mặt nên có nhiều khi không biết xoay đâu tiền đóng cho mẹ, may mà nhờ có tiền cưu mang của cô. Một năm đã qua, cháu cảm ơn cô thật nhiều tuy chưa được biết mặt cô nhưng cô là người có tấm lòng thật đẹp. Thienthan 97 cũng gửi lời cám ơn cả diễn đàn đã làm cầu nối cho thienthan97 và các mạnh thường quân.
Thienthan 97 đã ra trường, tuy nhiên mẹ thienthan 97 vẫn phải đi chạy thận 3l/tuần nên thienthan97 rất khó kiếm được công việc ổn định, và cũng từ giờ thienthan97 ko có cơ hội phấn đâu để giành hoc bổng như hồi còn đi học, cũng như ko được vay vốn sinh viên nữa, cộng thêm với khoản nợ hơn 30 triệu sắp tới hạn trả. Tưởng chừng như ra trường thienthan97 sẽ đỡ vất vả hơn nhưng thật ra gánh nặng còn nặng thêm. Thienthan 97 nhiều khi ước chi mình có được một người anh/chị/em bình thường, để thienthan97 an tâm đi làm, còn người đó sẽ chăm sóc mẹ. Vài tháng gần đây, thienthan97 ko làm được ở chỗ nào ổn định, cứ mẹ mệt bất thình lình lại nhập viện, rồi thienthan97 ;lại phải nghỉ ngang để trông mẹ. Công ty nào có thông cảm thì cũng được một vài lần chứ đâu ai trả lương cho một người suốt ngày vướng bận gia đình quá nhiều... suy nghĩ về việc làm, trả nợ, làm thế nào để vừa kiếm ra tiền vừa chăm sóc tốt cho mẹ làm thienthan 97 rất đau đầu.. ước gì thân này ví sẻ làm 2...
Thienthan 97 luôn biết ơn mọi người, cảm ơn mọi ng thật nhiều nhé... chúc cho cả nhà luôn khỏe mạnh hạnh phúc.

Ngủ rồi minhtruc

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #39 vào: 07-09-2011 15:44:14
Chào cả nhà,

Còn 1 lần chuyển tiền nữa vào tháng tới (10/2011) là hết thời hạn 1 năm cam kết CMTX cho em Mỹ Trang, sau đó minhtruc sẽ ngưng cưu mang trường hợp này. Xin báo cho tổ thống kê và cả nhà biết để tiện theo dõi.
Em Trang đã tốt nghiệp, hy vọng em sẽ có hướng giải quyết tốt cho bản thân và gia đình của em. Mong em sớm tìm được công việc phù hợp.

minhtruc

Ngủ rồi traithuongyeuthuong

Trả lời #38 vào: 01-09-2011 19:43:02
@thienthan97
Chào Thienthan 97. Chị xin lỗi e vì e nhắn cho chị lâu lắm rồi mà giờ chị mới trả lời cho em được.Nhưng c e mình vẫn thường xuyên liên lạc qua dt ma.hi. Thui, quên lời hứa của Ca sĩ Đàm Vĩnh Hưng đi em ạ, cs mà họ hứa mà ko nhớ đâu ... mấy người bạn cũ gặp chị cũng hỏi mà c chỉ cười trừ thôi e ạ.Tự mình phải nỗ lực đi lên thôi e...
Chúc mừng e vừa nhận bằng Cử nhân văn hóa nhé. Chị rất tiếc vì hôm đó chị bận ko lên tham dự buổi lễ cùng e...
Chị biết gánh nặng Gđ và cả tương lai phía trước đang đè nặng lên đôi vai nhỏ bé của e, gắng lên e nhé, mọi người sẽ luôn ở bên cầu nguyện cho e và Mẹ e,ủng hộ e ... e hãy nổ lực hết mình nhé.
E hãy cố gắng chăm sóc Mẹ tốt nhé, Mẹ còn dù ko làm được gì nhưng cũng là chỗ dựa tinh thần cho e, hạnh phúc khi mình còn có mẹ e ạ! Chị đang định cuối năm này thi xong tốt nghiệp sẽ chuyển công tác về nhà để được ở gần Mẹ, chăm sóc mẹ...hi.chị e mình cùng nổ lực e hen.Chị em mình đều mang nặng ân tình về sự giúp đỡ của mọi người mà...
Còn về chuyện học, e hãy xem xét thấu đáo nhé, nỗ lực đi lên và cân bằng mọi thứ. Nếu e kiếm được 1 việc gì làm, ổn định và có thu nhập thì việc đi học của e sẽ bớt vất vả hơn. Lúc trước lớp chị ra trường một số người đi làm, một số người học lên tiếp,nhưng chị chọn giải pháp thứ nhất, nên  khi đi học lại tuy có vất vả nhưng lại tự lo cho mình được e ạ.Học lên là điều rất tốt, càng học được càng hay... e hãy cố gắng thu xếp mọi điều cho ổn nhé em. Thương e quá mà chỉ biết động viên tinh thần cho e thôi.
Cuối năm này chị cũng học xong, chị cũng muốn học lên tiếp, suy nghĩ mãi nhưng chắc chị sẽ chuyển công tác để được về gần Mẹ, vì chị sợ Mẹ  không ở đời với mình mãi được, với lại chị cũng muốn công việc ổn định trước rồi đi học lên tiếp, lúc đó sẽ bớt vất vả hơn.
Nếu e làm việc được ở nhà or kinh doanh, buôn bán gì được thì cũng hay đó e ... Cố gắng lên e nhé ... Có gì cần chia sẻ cứ gọi điện thoại cho chị nhé, chị luôn sẵn sàng chia sẻ cùng em. Cầu chúc e gặp mọi điều tốt đẹp và thực hiện được mơ ước của mình…
Mong  Cả nhà cùng chung tay giúp đỡ e, người con hiếu thảo và 1 cô bé nỗ lực ko ngừng trong học tập…

Ngủ rồi thienthan97

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #37 vào: 30-08-2011 17:52:56
Xin chào cả nhà ạ, mọi người vẫn khỏe chứ ạ? mong cho mọi người dều khỏe và thành công với công việc của minh.
20/08 thienthan97 vừa mới tốt nghiệp xong nhưng với khoản thời gian eo hẹp chỉ rảnh 2-4-6 nên vẫn chưa kiếm được việc làm phù hợp. Thienthan97 đang có ý định học cao học nên đang ôn thi và tạm thời lấy chuối về nhà bán để kiếm thêm thu nhập và làm những công việc bán thời gian như nhập liệu, dạy kèm... trong thời gian ôn thi. Từ tháng 7 đến nay, sức khỏe của mẹ thienthan97 tạm ổn vẫn phải chạy thận 3-5-7 nhưng may mắn là không phải nằm viện, cảm ơn mọi người đã cầu chúc cho thienthan97. Tuy nhiên, do chạy thận lau năm nên tim của mẹ thienthan97 bị yếu đi nhiều hiện giờ phải dùng kèm rất nhiều thuốc uống và truyền đạm, thuốc tạo máu... toàn ở liều lượng cao nên chi phí mỗi tháng cũng khá tốn kém khoảng 4-5 triệu/tháng.
Hiện thienthan97 đang ấp ủ ước mơ được làm giảng viên nên đang ôn thi cao học, tháng 10 này sẽ thi, thienthan97 nghĩ nếu được đi dạy thì thời gian sẽ linh hoạt hơn không nhất thiết phải là 8g/ngày và 7/tuần nên sẽ có thời gian chăm sóc mẹ hơn và thienthan97 cũng thích họp lắm. Tuy nhiên, vấn đề tài chính và thời gian cũng là trở lại lớn thienthan97 sẽ cố gắng nữa mong mọi người ủng hộ vì quãng đường phía trước của thienthan97 vẫn chưa bằng phằng.
Thienthan97 đã có được tấm bằng cử nhân và thienthan97 biết đó phần lớn là do sự ủng hộ giúp đỡ về mọi mặt của các thành viên trong diễn đàn, thienthan97 rất biết ơn mọi người, cầu chúc cho mọi người luôn được an lành và hạnh phúc ạ.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #36 vào: 29-08-2011 20:55:01
@thienthan97
Thật là vất vả cho em,vừa đi học vừa chăm sóc mẹ bệnh,hôm vừa rồi nghe tin em vừa làm lễ tốt nghiệp xong,chúc mừng em nhé,
mẹ em mấy hôm nay sức khỏe ra sao,mong tin cập nhật của em,cầu mong cho cô sẽ luôn vững vàng chống lại căn bệnh của mình cũng như làm chỗ dựa cho em trong cuộc sống.
con đường phía trước còn dài,chúc em luôn vui khỏe ,nhất là nếu em có ý định như thế nào về cuộc sống,những khó khăn cần giúp đỡ,em cứ viết bài đễ gia đình NTCM cùng chia sẻ với em nhé,

Ngủ rồi thienthan97

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #35 vào: 05-08-2011 21:55:34
Chào cả nhà, thienthan97 vừa bảo vệ xong khóa luận tốt nghiệp, giữa tháng 8 này thienthan97 ra trường, 4 năm học thoáng đó mà đã qua, thienthan97 mang ơn thật nhiều người. Cảm ơn tất cả mọi người. Với hy vọng ra trường sẽ làm việc để cải thiện thu nhập cho gia đính thế nhưng đi đôi với thời gian, sức khỏe của mẹ thienthan97 ngày càng xuống dốc. bây giờ 3-5-7 mẹ đi chạy thận thienthan97 phải sát cánh túc trực 24/24, mẹ rất hay quên và hay mệt bất thường, thienthan97 lo lăm. Sắp ra trường rồi, mà mẹ như vậy thì thienthan97 khó kiếm việc làm ổn định quá, vì ngoài thienthan97 ra không có ai trông dẫn mẹ đi chạy thận hết, bây giờ không còn khoản vay sinh viên mà còn phải trả khoản nợ hơn 30 triệu nữa. Ôi nhức đầu thật, thienthan97 muốn học tiếp lên để đi dạy cho thời gian thoáng hơn mà trong lòng phân vân rối bời quá..nếu học sẽ tốn hơn 2 năm nữa.. thienthan97 thích học lắm mà...
Chúc cả nhà sức khỏe.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #34 vào: 08-06-2011 10:54:05
Cầu chúc mẹ em mau bình phục cũng như mọi sự tốt đẹp và an lành  sẽ đến với em nhé thienthan97.

Ngủ rồi thienthan97

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #33 vào: 07-06-2011 19:26:35
Chào cả nhà!
Mẹ của thienthan97 nằm viện cả hơn nau73 tháng rồi mà ko bớt, ngày thi tốt nghiệp cũng gần kề, mọi người cầu nguyện cho em nha! Em bùn và lo lắm. Cám ơn mọi người chúc mọi ng sức khỏe.