Tác giả Chủ đề: Quận 7 - Lớp Học Tình Thương  (Đã xem 33834 lần)

Ngủ rồi btn113bd

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #66 vào: 26-04-2011 21:38:09
Mình có thể tham gia dạy vào chiều thứ Bảy từ 13:00 đến tối.
Kinh nghiệm bản thân:
- có 4 năm đi dạy kèm khi còn là sinh viên (minh ra trường được 5 năm rồi).
Nếu sắp xếp được thì báo cho mình nhé! Nhân 0989211239

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #65 vào: 11-04-2011 17:26:00
tiquauvn đã viết:
Trích dẫn
Chào bạn Tieuhuongduong,
Mình đã chuyển tiền CMTX tháng 4 vào tài khoản của bạn. Bạn kiểm tra giùm mình nhé.
Cám ơn bạn nhiều.

Tiehuongduong đã nhận 100 000đ của bạn, cảm ơn bạn nhiều.

Vì ta cần nhau!

Ngủ rồi HMHai

Trả lời #64 vào: 11-04-2011 12:37:25
vicuocsongnhanloai đã viết:
Trích dẫn
@Loiyeuthuong:Nghe chị tieuhuongduong nói do lớp học không nằm trong hoạt động của DD nguoitoicuumang mà DD chỉ hỗ trợ ban đầu nên không thể để logo của DD vào được.
Thân!

Chào cả nhà,

Chương trình này được sự ủng hộ của BQT như các bạn đã thấy trong bài viết của bác PQuyen ở một trang trước.

Sở dĩ mình không để Logo lên bằng khen được là do tình trạng hiện tại của DD chưa cho phép chúng ta xuất hiện một cách \\\"formal\\\" (chính danh) như thế. Xét kỹ ta sẽ thấy mở một lớp học cũng đòi hỏi phức tạp giấy tờ như mở một nhà trẻ.

BQT hoan nghênh nhiệt tình của các bạn, từ Tieuhuongduong đến tất cả mọi người. Sự hy sinh thật lớn lao và công việc ấy rất ý nghĩa.

Chúc cả nhà vui vẻ.

Ngủ rồi tiquauvn

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #63 vào: 10-04-2011 22:26:51
Chào bạn Tieuhuongduong,
Mình đã chuyển tiền CMTX tháng 4 vào tài khoản của bạn. Bạn kiểm tra giùm mình nhé.
Cám ơn bạn nhiều.

Ngủ rồi vicuocsongnhanloai

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #62 vào: 01-04-2011 08:55:21
@Loiyeuthuong:Nghe chị tieuhuongduong nói do lớp học không nằm trong hoạt động của DD nguoitoicuumang mà DD chỉ hỗ trợ ban đầu nên không thể để logo của DD vào được.
Thân!

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #61 vào: 01-04-2011 01:28:58
vicuocsongnhanloai đã viết:
Trích dẫn
Như vậy lớp học cũng đã dần đi vào ổn định. Thầy Cô giáo cơ bản cũng đã thích nghi với cách giảng dạy cho các em,sắp tới đây các Thầy Cô sẽ cùng thống nhất và lập 1 sổ điểm hằng ngày để kiểm tra kiến thức,cũng như chấm điểm bài tập hằng ngày,bài kiểm tra,....theo từng lớp học. Mình có 1 ý tưởng cũng thực tế nếu có chấm điểm thì phải xếp hạng,học tốt phải khen thưởng để các em càng cố gắng và nổ lực hơn mà hơn hết ba mẹ tụi nhỏ cũng thấy vui. Vậy sao hàng tháng lớp học mình không trao giấy khen và quà cho những em có thành tích học tập tốt trong tháng cả lớp 1 và 2 nhỉ?(lớp 3 có 1 em hong biết khen sao,hj) Với ý tưởng đó mình đã làm 1 mẫu giấy khen riêng cho lớp học nhà mình,mong cả nhà góp ý.

Mình rất hoan nghênh ý tuởng của bạn này nhưng thấy tấm bằng khen kia nên đề cái logo của diễn đàn mình vào là hay nhất .

Ngủ rồi Tieuhuongduong

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #60 vào: 30-03-2011 23:55:46
Chào cả nhà,

Lớp học đã khai giảng được hơn một tuần. Số học sinh có sự thay đổi do có em mới xin vô học, có em chuyển sang trình độ khác. Các TNV đang cố gắng ổn định lớp học, giúp các em học tốt và ngoan hơn.

- Số học sinh hiện tại: 17 em
Lớp 1: 13 em
Lớp 2: 3 em
Lớp 3: 1 em

- Thời khóa biểu: 4 buổi/ 1tuần
Thư Hai: từ 15h - 17h
Thứ Tư, Thứ Sáu và Chủ Nhật: 8h - 10h

- Số TNV đang dạy: 8 bạn (Mỗi buổi học có 2 bạn đứng lớp)

Tieuhuongduong cũng xin liệt kê lại phần mua sắm cho lớp học trong file đính kèm.

Cảm ơn cả nhà và các bạn TNV đã đồng hành cùng các em!

Vì ta cần nhau!

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #59 vào: 28-03-2011 08:39:04
Như vậy lớp học cũng đã dần đi vào ổn định. Thầy Cô giáo cơ bản cũng đã thích nghi với cách giảng dạy cho các em,sắp tới đây các Thầy Cô sẽ cùng thống nhất và lập 1 sổ điểm hằng ngày để kiểm tra kiến thức,cũng như chấm điểm bài tập hằng ngày,bài kiểm tra,....theo từng lớp học. Mình có 1 ý tưởng cũng thực tế nếu có chấm điểm thì phải xếp hạng,học tốt phải khen thưởng để các em càng cố gắng và nổ lực hơn mà hơn hết ba mẹ tụi nhỏ cũng thấy vui. Vậy sao hàng tháng lớp học mình không trao giấy khen và quà cho những em có thành tích học tập tốt trong tháng cả lớp 1 và 2 nhỉ?(lớp 3 có 1 em hong biết khen sao,hj) Với ý tưởng đó mình đã làm 1 mẫu giấy khen riêng cho lớp học nhà mình,mong cả nhà góp ý.

Ngủ rồi Ha4ever

• Tích Cực
  • **
  • Thích 0
Trả lời #58 vào: 25-03-2011 09:01:23
Chúc mừng cả nhà mình đã hoàn thành xuất sắc giai đoạn chuẩn bị và khai giang buổi học đầu tiên. Chúc cho lớp học này luôn đầy ắp kiến thức, tình thương và tiếng cười nhé!

Cám ơn mọi người.

Ngủ rồi mai-am-chung

Trả lời #57 vào: 22-03-2011 12:07:32
Vui ghê. Cảm ơn các bạn chung Tay lập lớp học cho tụi nhỏ. mAC rất vui khi được nhìn thấy hình ảnh các em nhỏ. 
Vất vả cho các anh chị quá. Cố gắng nhé các em. 
  :woohoo:  :woohoo:  :woohoo:

Ngủ rồi fullmoon_313107

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #56 vào: 22-03-2011 11:14:09
em xin chúc lớp học nhà mình đạt hiệu quả tốt ! :laugh:

Ngủ rồi lano

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #55 vào: 21-03-2011 06:28:29
Vui quá! Vậy là các bé đã chính thức được \\\"đi học\\\". lano sẽ cố gắng nhanh khỏe để tới với lớp học. Lúc đó sẽ nhờ chị tieuhuongduong xếp giờ dạy dùm, hi hi.

Ngủ rồi Blue_Gem_Vt_90

Trả lời #54 vào: 21-03-2011 01:42:39
Buổi khai giảng lớp học sáng nay thật vui và vô cùng ý nghĩa. Niềm vui không chỉ đến với các thầy cô giáo tình nguyện mà còn lan tỏa trong ánh mắt và nụ cười của 16 em học sinh ở cái xóm lao động nghèo này. Tất cả các em đều rất ngoan và đặc biệt đều rất háo hức được đi học.

Cái lớp học nhỏ bé này có thể không khang trang, đầy đủ như trường học chính quy. Các \\\"thầy cô giáo\\\" cây nhà lá vườn có thể không chuyên nghiệp, bài bản như các thầy cô được đào tạo qua trường lớp. Nhưng trong ánh mắt bỡ ngỡ của tụi nhỏ, tất cả mọi thứ đang diễn ra đều đẹp như một giấc mơ. Mọi thứ có thể chưa được hoàn hảo như mong đợi nhưng tất cả những gì mà chúng ta có được ngày hôm nay, đó là một lớp học tràn đầy tình yêu thương mà các thành viên trong và ngoài diễn đàn NTCM đều mong muốn chung tay góp sức để bọn trẻ có được con chữ trong hành trang vào đời sau này.

Bà Năm ngồi ở góc lớp, trìu mến nhìn bọn nhỏ trả lời cô giáo, có lẽ bà vui lắm. Cái lớp học nhỏ bé mà bà đã cất công tạo dựng này tưởng đâu sẽ kết thúc khi mà tuổi bà ngày một cao, nhưng giờ đây nó đang được tiếp tục bởi những bạn trẻ tràn đầy tâm huyết.

Nhìn những ánh mắt háo hức, bỡ ngỡ khi được đi học, được nhận sách, tập, bút viết từ tay các thầy cô giáo. Không khỏi chạnh lòng khi ở tuổi các em, cuộc sống không may mắn đã không cho các em có một cơ hội được cắp sách tới trường như bao người bạn đồng trang lứa khác.
Nghe một đứa kể chuyện nó đã chăm sóc và dọn vệ sinh cho đứa em của nó như thế nào, chợt phì cười vì giọng nói ngô nghê như đọc thuộc lòng, bất ngờ khi nó chỉ mới chừng 5, 6 tuổi và lòng chợt như thắt lại khi nghe nó trả lời hồn nhiên : mẹ con bỏ con đi mất rồi...

Lời Yêu Thương

• bạn
Trả lời #53 vào: 20-03-2011 20:12:27
Có được lớp học tình thương này cũng là nhờ chị tieuhuongduong nhà mình đó vì hôm qua cả trời mưa mà chị tieuhuongduong đã lặn lội đi mua bàn ghế , sách vở cho các bé , hôm nay thấy hình ảnh khai giảng thật là vui , có cả thầy cô giáo cây nhà lá vườn và cô hiệu trưởng cùng tham gia .

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #52 vào: 20-03-2011 15:33:02
Đây là những hình ảnh nóng nhất về buổi khai giảng của \\\"Lớp học tình thương\\\"

[video]http://www.youtube.com/watch?v=SSzN1fKNXTs[/video]