Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Ứng Hòa) - Chị Thảo - Chấn thương sọ não  (Đã xem 13592 lần)

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #16 vào: 12-04-2012 18:05:01
Cám ơn bạn Hướng Thiện đã đăng ký CMTX hc này. Theo mình, bạn cứ CMTX 100.000đ/tháng (6 tháng )như bạn Linhnp19. Bạn chuyển thẳng vào TK mà HBL đã viết. Sau 6 tháng HBL sẽ tìm hiểu thêm thực tế lúc đó để đề xuất tiếp nhé.

Có 1 hc cũng ở cùng thôn với chị Thảo mà chưa ai đăng ký, bạn có thể CMTX 100.000 còn lại vào hc này được không ạ?http://www.nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=17&id=47802

Ngủ rồi trexanh

Trả lời #15 vào: 12-04-2012 14:17:39
Hướng Thiện đã viết:
Trích dẫn
HT xin được CMTX mẹ con chị Thảo 200k/tháng, từ T4 đến hết T12 được không ạ?
Vì HT có đăng ký CMKTX 1 trường hợp khác rồi nên khi chuyển tiền sẽ chuyển chung vào tk của BQT có được không?

Chào bạn HT
CM bao nhiêu, bao lâu là tùy ở tấm lòng của bạn mà, tuy nhiên HC này đã được bạn Linhnp19 CMTX 200K/6tháng, theo đề xuất của chị HBL là 300K/tháng nên bạn nhận CMTX 100K/tháng nữa là đủ theo đề xuất đã được BQT duyệt, phần còn lại bạn có thể dành cho HC khác.

CMTX và CMKTX không sử dụng chung TK được bạn ah.
- CMTX:là chuyển thẳng vào TK của người được CM hay TK của người nhận trung chuyển.
- CMKTX: được chuyển vào TK của quỹ NTCM sau đó tổ KT tổng hợp theo dõi rồi chuyển vào TK của người được CM(nếu có) hay TK của người nhận trung chuyển.
Tuy nhiên phần CMKTX bạn có thể chuyển thẳng cho TK nào đó cũng được nhưng đó là giao dịch cá nhân, DĐ không theo dõi hay tổng hợp trong trường hợp này.
Cám ơn bạn nhiều.

Hướng Thiện

• bạn
Trả lời #14 vào: 12-04-2012 14:06:25
HT xin được CMTX mẹ con chị Thảo 200k/tháng, từ T4 đến hết T12 được không ạ?
Vì HT có đăng ký CMKTX 1 trường hợp khác rồi nên khi chuyển tiền sẽ chuyển chung vào tk của BQT có được không?

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #13 vào: 11-04-2012 20:47:30
Bạn Linhnp19 chuyển tiền vào TK sau:

Nguyễn Danh Thắng

TK:  45010000228352

NH: đầu tư phát triển Việt Nam

Khi nào chuyển xong bạn cố gắng thông báo lên DD biết nhé. Cám ơn bạn nhiều!

Rất mong cả nhà tiếp sức thêm cho 2 mẹ con cháu!

Ngủ rồi linhnp19

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 11-04-2012 18:20:52
Chị Haybanglong nhắn tin giúp em vào số máy 090.429.8943 với để em ck cho bác chị Thảo sớm nhất có thể và đề phòng trường hợp em quên không vào lại forum do nhiều việc quá (dù mấy hôm nay lúc nào nhớ ra là em vẫn vào ngay  :laugh: ) Em cảm ơn chị! Mong tin chị!
Linh

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #11 vào: 11-04-2012 08:48:54
linhnp19 đã viết:
Trích dẫn
Mình xin đăng ký CMTX mẹ con chị Thảo 200.000/tháng trong 6 tháng. Mình mới biết đến NTCM nên nhờ các anh chị hướng dẫn mình cách chuyển tiền ủng hộ cho mẹ con chị Thảo với nhé! Cảm ơn cả nhà!

Cám ơn bạn linhnp19 đã giúp CMTX trường hợp mẹ con chị Thảo 200.000/tháng/6tháng, từ tháng 4/2012.

Chị Haybanglong sẽ thông báo tk và đt liên lạc của bác chị Thảo, linhnp19 sẽ chuyển tiền trực tiếp vào tk này và báo cho người nhận biết nhờ trung chuyển cho chị Thảo.

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân.

Ngủ rồi haybanglong

Trả lời #10 vào: 08-04-2012 22:04:43
Chào cả nhà!

HBL đã nhận được 300.000dd của Pen chuyển.

Cám ơn bạn linhnp 19 đã giúp đỡ mẹ con cháu Thảo. HBL xin ý kiến BQT cho gửi tiền vào Tk của Anh Thắng là bác ruột của cháu Thảo có được không ạ?

Rất mong các bạn tiếp tục ủng hộ 2 mẹ con cháu!

Ngủ rồi linhnp19

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mình xin đăng ký CMTX mẹ con chị Thảo 200.000/tháng trong 6 tháng. Mình mới biết đến NTCM nên nhờ các anh chị hướng dẫn mình cách chuyển tiền ủng hộ cho mẹ con chị Thảo với nhé! Cảm ơn cả nhà!

Ngủ rồi penguin

Quỹ đã chuyển lại 300.000VND cho chị Haybanglong. Chị xem nếu CMTX thì chuyển tiền cho mẹ con chị Thảo như thế nào chị nhé!

Ngủ rồi pquyen

Pen em chuyển trả 300.000 (từ Tiala) cho chị haybanglong đã ứng trước cho gia đình chị Thảo.

Các bạn xem xét khoản CMTX nhé!

Thân.

Ngủ rồi haybanglong

Xin chào cả nhà!

Trưa hôm qua HBL đã đi xác minh hc này, về cơ bản thì cũng giống như bài viết nêu hoàn cảnh; HBL chỉ đưa thêm vài thông tin sau:

Sau những bất hạnh ập đến bất ngờ, 3 mẹ con Thảo được đưa đến BV Việt Đức, ngày hôm sau thì mẹ và em trai không qua khỏi. Thảo thì phải nằm chữa tại BV rất lâu, gia đình đã bán hết ruộng để lo chữa bệnh. Hiện nay: đầu bên trái bị lõm, có 1 khoản đầu không có xương, HBL sờ vào thấy rất sợ và lo nếu không may bị ngã vào chỗ đó thì nguy hiểm lắm. tay và chân trái bị liệt. Chân thì liệt nhẹ hơn nên khi đi lại vẫn lê theo chân phải, không cần có nạng và đi không chậm lắm. Tay trái liệt nặng hơn, các ngón tay co vào khum khum, không tự duỗi ra được nên không làm được việc gì ( kể cả gãi lên bàn tay phải nếu thấy ngứa cũng không làm được ). Nếu nhìn từ bên ngoài thì SK của Thảo khá tốt, tuy nhiên trí nhớ ngày càng giảm, lúc nhớ - lúc quên; Lúc nhớ thì nói chuyện nhanh nhảu - rành rọt lắm.

Cháu Nguyễn Danh Đức ( mẹ cháu kiếm con để đỡ cô dơn và nương tựa về sau)học lớp 1. Trước ngày khai giảng, cháu bị ngã gãy xương tay bên phải, bị bó bột nhưng đến nay chữ cháu viết khá đẹp, thường xuyên được 9-10 điểm. Nhìn cháu khỏe mạnh, khôi ngô đáng yêu lắm; biết giúp đỡ mẹ nhiều việc.

Thu nhập hiện nay của 2 mẹ con: 500.000d/tháng từ việc quét trường mầm non; 300.000dd/tháng từ trợ cấp cho người tàn tật. Gia đình là hộ nghèo, 2 mẹ con có BHYT, cháu Đức được giảm tiền học phí.

Ông nội của Thảo 85T, bà nội 83T đang ở cùng 1 chú ruột bị ngớ ngẩn, có hưởng trợ cấp tàn tật. Các bác bên nội và ngoại đều làm ruộng nên kinh tế không dư dả. Chỉ có 1 bác cả ( anh trai bố ) 59T đang sống tại Hà Đông và làm ở Chi cục thuế tại đó ( sang năm sẽ về hưu ). Tuần nào bác cả cũng về thăm nom, quan tấm đến bố mẹ và các cháu của mình; nhưng vì chỉ có mình bác đi làm Nhà nước - có lương ổn định mà phải chăm lo cho nhiều người, thỉnh thoảng còn đi thăm cả bố cháu Thảo nên cũng khá vất vả, khó khăn. Khi gặp mình, bác có vẻ rất ngại ngùng khi phải nhờ đến sự giúp đỡ của cộng đồng.

6 tháng cuối năm 2011, Thầy Cường đã kêu gọi được 1 nhà hảo tâm giúp cháu 500.000d/tháng. Đến nay họ đã dừng hỗ trợ.

Thưa cả nhà! với những gì HBL tìm hiểu được cùng những cảm nhận trực tiếp, HBL đề xuất CMTX : 300.000d/tháng, để chia sẻ - động viên 2 mẹ con có thêm niềm tin vui vào cs. Trước mắt CMTX trong 6 tháng. Rất mong cả nhà ủng hộ ạ.

HBL đã trao CMKTX 300.000d của bạn Tiala ( bạn của Tre Xanh )cho 2 mẹ con. HBL sẽ nhờ người đưa ảnh lên sau ạ!

Thân!

Ngủ rồi haybanglong

Trưa nay HBL đã đến xác minh 2 hc ở Thôn Tử Dương, đã trao quà của bạn Tiala ( bạn của Tre xanh )là 300.000d cho cháu Danh Đức ( con chị Thảo). Hiện giờ mịnh bận quá nên xin hẹn sẽ viết bài và đưa hình ảnh trong vài ngày tới. Rất mong cả nhà thông cảm ạ!

Ngủ rồi trexanh

Tài khoản trích nợ  0071002401692  
Số dư tài khoản trích nợ hiện tại  
Số tiền chuyển khoản  300,000 VND  
Số tiền bằng chữ  Ba trăm ngàn đồng  
Tài khoản ghi có  0021002259202  
Tên chủ tài khoản ghi có  TRAN THAI SON  
Nội dung chuyển tiền  CMKTX - Ha Noi- Me con chi Nguyen Thi Thao- tu trexanh & tiala  
Phí  Phí người chuyển trả  
Số tiền phí  0 VND  
Số lệnh giao dịch  3003120660591002  
Thời gian  Ngày 30 tháng 03 năm 2012 08:13:16  
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!  

Trexanh đã chuyển CMKTX vào quỹ, nhờ Pen chuyển cho ai đi XM giúp. cám ơn Pen và TV đi XM.

Ngủ rồi haybanglong

Xin chào cả nhà!

Trong 2 ngày 01 hoặc 02/4. HBL sẽ xác minh hc này, có bạn nào đi cùng được thì gọi điện thống nhất giờ đi nhé!

Ngủ rồi trexanh

Nhóm XM cho Tiala(bạn trexanh) CMKTX 300K, trexanh sẽ gửi hoàn sau khi các bạn đi XM. Thân.