Tác giả Chủ đề: Hà Nội (Ứng Hòa) - Hai cháu Thoáng, Hiền - Mẹ mất, bố tâm thần  (Đã xem 17083 lần)

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Lâu không od thông tin về cuộc sống của gia đình, mong thông tin sớm từ chodikhongcannhanlai và các thành viên miền bắc để có điều chỉnh giúp đỡ hợp lý ạ.
Cảm ơn cả nhà!

The following users thanked this post: naydjrueng

Ngủ rồi haybanglong

Chào cả nhà!
 Hôm vừa rồi HBL đã gọi cho thầy giáo Cường ( người giới thiệu hc ) để hỏi thăm tình hình xây nhà của gđ 2 cháu thì được biết: gđ định xây 3 gian đổ mái bằng; dự kiến CP khoảng 250 triệu. Tổng số tiền các MTQ hỗ trợ từ nhiều đợt mà gia đình gom được khoảng hơn 100T, họ hàng các cháu ủng hộ và tiền bán bò cũng có khoảng hơn 100T; vì vậy gđ mới dám làm nhà kiên cố như vậy. Chúng ta cùng mừng cho gđ 2 cháu  :)  và cũng không cần hỗ trợ thêm nữa.

Riêng việc CMTX đỡ cho 2 cháu việc học thì bạn Chođikhongcan nhan lại khi trao tiền hỏi thăm thêm mức trợ cấp hiện tại của 2 cháu là bao nhiêu (vì thuộc Hà Nội nên cũng không thấp lắm đâu ) và thu nhập của gđ từ vườn táo, chăn nuôi bò ... ntn? Khi đó mọi người sẽ có Quyết định tiếp theo ạ!

Thân!

Ngủ rồi chodikhongcannhanlai

ngày 10/10/2015 em có về thăm gia đình và gửi tiền tháng 6-7-8-9.
Gia đình ông dự tính xây nhà ba gian bằng máy bằng do hiện tại mưa bị dột và nước ngậm vào trong nền nhà. Hiện tại nhà cũ được được anh em, hàng xóm phá bỏ. Ngày 4/9 âm lịch là đông thổ đào móng.
Gia đình đã bán 3 con bò được hơn 40 triệu
Và được một nhóm từ thiện khác ủng hộ 20 triệu và một chiếc ti vi và 1 cái quạt cũ
Bên diễn đàn nhà mình xem có ai rảnh về xác minh lại trường hợp này xem có hỗ trợ được phần nào không ạ ? hoặc xem có cần CMTT tiếp không ạ ?
về ảnh e chụp sẽ nhờ chị P. Anh úp lên ạ.

Ngày 30/6 em có về thăm gia đinh và gửi tiền tháng 4+ tháng 5 ạ. Gia đình vẫn khoẻ. Hiện tại gia đình nuôi đuoc 4 con bò. Hai bò mẹ và hai bò con. Nếu bán đi thì được khoảng 100 triệu. Gia đình đang tính bán bò để làm lại nền và gia cố lại nhà. Vì hiện tẠi mỗi lần mưa thì nước mưa lại trÀn vào nhà. Và trong nhà cũng có rất nhiều điểm dột.
Gia đình cảm ơn diễn đàn nhiều ạ.

Ngủ rồi tuliptim

Em xin phép up ảnh hộ:
Ảnh trao quà Cây mùa xuân:

Trao CMTX ngày 27/4 (T2+T3):

Hôm 27 tết em có về thăm và gửi quà tết + tiền cưu mang tháng 1 ạ.
Ngày 27/4 em gửi tiền cưu mang tháng 2+ tháng 3 ạ.
Hiện tại hai ông bà và các cháu vẫn khoẻ.
Gia đình cảm ơn diễn đàn nhiều. Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Hình ảnh em sẽ nhờ chị P.Anh up lên ạ

Ngủ rồi tuliptim

Em up hộ em Công ảnh gia đình Thoáng và Hiền:

Hai bà cháu:

Ba ông cháu:

Vườn táo của gia đình

Sáng nay ngày 3/1/2015 e đã đến thăm gia đình và gửi tiền CMTX là 600k, hai tháng tháng 11 và tháng 12. Hiện tại 2 ông bà và các cháu vẫn khoẻ. Gia đình mới sang cát cho mẹ của 2 cháu.
Gia đình trồng được 3 sào táo và mời mọi người trên diễn đàn về chơi và ăn táo của gia đình
Hình ảnh e sẽ nhờ chị P. Anh up lên ạ.
Chúc mọi người năm mới luôn mạnh khoẻ.!

ngày 15/10/2014 em có về thăm gia đình và gửi 300k tiền tháng 10 về cho gia đình.
2 ông bà và các cháu vẫn khỏe.
Cảm ơn diễn đàn nhiều.

Em chào cả nhà ạ.
Với tư cách là người theo dõi và gửi tiền về cho gia đình. Thi em thấy hiện giờ số tiền này chưa thực sự cần thiết với gia đình. Nhưng vào tháng 11 âm thì sẽ sang cát cho mẹ của hai cháu Thoáng và Hiền.
Do đó có thể dùng số tiền này vào hoàn cảnh khó khăn hơn như là hoàn cảnh của Chị Luyến Hà Nam.
còn quyết định vẫn là của Mạnh Thường Quân ạ.
chúc cả nhà buổi tối vui vẻ.!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
Quỹ đang giữ 2.000.000đ của thành viên giúp 2 cháu Thoáng & Hiền, nhờ chị Haybanglong xem nếu gia đình cần hỗ trợ thì báo quỹ nhé. Cảm ơn chị nhiều.

Quỹ vẫn giữ 2.000.000đ thành viên giúp. Nhờ chị Haybanglong và tuanmitombui xem sử dụng số tiền này không? Nếu chưa cần Vịt đề xuất chuyển sang giúp hoàn cảnh Hà Nam Chị Luyến - Nghèo khổ - Đồng Văn.
http://nguoitoicuumang.com/index.php?option=com_kunena&Itemid=9&func=view&catid=18&id=79839#84050

Thanks.

Ngày 25 tháng 8 năm 2014 em có về thăm và gửi tiền cưu mang về cho 2 ông bà và 2 cháu, cụ thể em đã gửi tiền 3 tháng là tháng 7-8-9 tổng là 900 nghìn đồng từ chị Chích Chèo.
Hiện tại hai ông bà vẫn khỏe. Cháu Thoáng năm nay lên lớp 6 nhưng không được đạt danh hiệu học sinh tiên tiến. Còn Cháu Hiền năm nay lên lớp 3 cháu có giấy khen là học sinh tiên tiến.
Cuộc sống của 2 ông bà và 2 cháu có thể nói là tạm ổn ạ.
Gia đình cảm ơn diễn đàn nhà mình nhiều ạ.
Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
Hình ảnh em sẽ nhờ Mitômbụi úp lên ạ.

Em xin lỗi cả nhà. Do vừa rồi em bận một số chuyện lên k về quê lên k qua hoàn cảnh này được. Hôm qua  ngày 13/7/2014 e đã gửi tiền về cho gia đìh 2 tháng là tiền tháng 5, và tháng 6. Hai ông bà và các cháu vẫn khoẻ. Gia đình cảm ơn diễn đàn nhiều ạ. Ảnh em có chụp và gửi mì tôm bụi up lên ạ.
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ.!

Ngủ rồi tuanmitombui

đây là hình ảnh mà bạn chodikhongcannhanlai đã trung chuyển tới hoàn cảnh trong tháng qua. thân , cảm ơn trang gỏi vịt . và công lông bông , chị hãy bằng lòng và cả diễn đàn ạ.

Ngủ rồi ruacon_xd

• Thành Viên Gắn Kết
  • Rất Tích Cực
  • Thích 11
Em vừa điện trao đổi với em Công thì biết là mấy tháng vừa rồi do Công không về qua nhà nên Công chỉ nhận tiền CMTX của các bé nhưng chưa chuyển tiền cho các cháu được. Thứ 7 tuần này Công có về qua nhà thì sẽ qua gửi tiền CMTX hàng tháng cho các cháu và cập nhật thông tin cho cả nhà biết ạ :)