Tác giả Chủ đề: Cần Thơ - Gia cảnh bà Bông - Chợ An Lạc  (Đã xem 13958 lần)

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #20 vào: 19-01-2015 19:06:23
Chào cả nhà!
@WINDSOR: bạn muốn CMKTX cụ 500,000đ, bạn chuyển tiền cho thủ quỹ Thocon, ghi rõ tên bạn, chuyển cho TH bà cụ Bông nhé. TK thocon:

- Số tài khoản: 0061001043010
- Tên tài khoản: Trần Thị Kim Phượng
- Tại: Ngân hàng TMCP Ngoại thương VN - Vietcombank Nha Trang
- Email: thoconcuumang@yahoo.com
- Điện thoại: 091 348 9159.
Xin cảm ơn!
Cảm ơn WINDSOR đã quan tâm và giúp đỡ cho gđ bà cụ!
Thân.

[...Yêu thương từ trái tim...]

Ngủ rồi WINDSOR

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #19 vào: 19-01-2015 15:03:41
kingcong_196 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà!
Kingcong_196 thay mặt gđ cảm ơn sự sẻ chia của chị Hhbee và thành viên Tevy. Và kingcong xin nhận trung chuyển đến gđ bà cụ ạ.
@ WINDSOR: cám ơn sự hỗ trợ CMKTX cho gđ, kingcong xin nhận trung chuyển đến gđ bà.
 Mong ý kiến của thành viên WINDSOR và Tevy ạ. :)
Thân.

Vậy Kingcong cho mình xin số tài khoản nhé ! mình xin phép chuyên cho cụ Bông - Chợ An Lạc (Cần Thơ) 500k.

Tks Kingcong trước nhé !

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #18 vào: 16-01-2015 17:06:01
Chào cả nhà!
Kingcong_196 thay mặt gđ cảm ơn sự sẻ chia của chị Hhbee và thành viên Tevy. Và kingcong xin nhận trung chuyển đến gđ bà cụ ạ.
@ WINDSOR: cám ơn sự hỗ trợ CMKTX cho gđ, kingcong xin nhận trung chuyển đến gđ bà.
 Mong ý kiến của thành viên WINDSOR và Tevy ạ. :)
Thân.

Ngủ rồi WINDSOR

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 16-01-2015 14:56:42
Không biết cụ Bông có cần giúp them nữa không vậy cả nhà ? Nêu mình muốn CMKTX cho cụ Bông - Chợ An Lạc (Cần Thơ)với số tiền là 500k. Không biết mình gửi tiền cho ai được ạ ?

Thanks gia đình !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Trả lời #16 vào: 16-01-2015 05:45:52
hhbee_2510 đã viết:
Trích dẫn
... hhbee xin phụ gia đình cụ 150k/tháng trong vòng 6 tháng, khoản còn lại kính mong cả nhà cùng chung tay. Hàng tháng em sẽ qua quán cơm 2k Cần Thơ gửi cưu mang và nhờ các ace tại cthơ trung chuyển giúp.
...

Tevy chung tay cùng Hhbee đăng ký giúp gia đình bác Bông 200,000đ/tháng trong thời gian 06 tháng bắt đầu từ tháng 1/2015.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn Hhbee , Tevy cùng cả nhà đã quan tâm tới hoàn cảnh này.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi hhbee_2510

• Rất Tích Cực
  • Thích 0
Trả lời #15 vào: 15-01-2015 21:23:15
Chào cả nhà, hhbee xin phụ gia đình cụ 150k/tháng trong vòng 6 tháng, khoản còn lại kính mong cả nhà cùng chung tay. Hàng tháng em sẽ qua quán cơm 2k Cần Thơ gửi cưu mang và nhờ các ace tại cthơ trung chuyển giúp.
@kingcong & icebox: cả nhà mong tin về bé trai sớm từ 2 chị em nhé.
Kính chúc cả nhà sức khoẻ
Thân

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #14 vào: 18-12-2014 21:53:36
Yugi up hình giúp kingcong :)

trangmeo

• bạn
Trả lời #13 vào: 18-12-2014 20:55:49
Cảm ơn Kinhcong.mong sớm nhân dk tin ban

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #12 vào: 17-12-2014 17:56:46
Chào cả nhà!
Kingcong_196 cảm ơn thành viên trangmeo đã ngỏ ý muốn giúp đỡ em, để em có điều kiện đến trường lại. Nhưng, rất tiếc hôm nay kingcong ghé thăm thì không có em ở nhà. Kingcong sẽ sớm ghé thăm gđ lần nữa và sẽ thông tin đến trangmeo và cả nhà trong thời gian sớm.
Và kingcong xin cập nhật một số thông tin về gđ hiện tại. Hằng ngày, bà cụ vẫn đi bán vé số để kiếm tiền cho chi phí trọ, sinh hoạt. Mỗi bữa bà dậy đi bán từ khoảng 3h sáng đến khoảng 10h trưa đc khoảng 50 tờ vé số/ngày,sau đó lại về lo bữa cơm. Ngày nào bà cũng đi bán dù thời tiết lạnh chân bị đau nhức, xương khớp đau đến đâu, để có tiền mua gạo và để dành 25k/ngày để cuối tháng có tiền đóng trọ. Mong cả nhà giúp đỡ cho bà như mức CMTX 350k/thángđã đề xuất, để phần nào bà có tiền lo tiền thuốc, ăn uống, tiền trọ hàng ngày, hàng tháng.
Thân

trangmeo

• bạn
Trả lời #11 vào: 12-12-2014 09:09:17
Chào cả nhà,
Tôi có ý muốn hỗ trợ cho cháu trai được tiếp tục đi học. Liệu Nhóm mình có thể giúp tôi tìm hiểu nguyện vọng của gia đình, của cá nhân cháu. Sức học cụ thể của cháu và tính toán chi phí học hành một tháng dk không ?
Chân thành cam ơn!

Ngủ rồi kingcong_196

Trả lời #10 vào: 11-12-2014 10:20:07
Chào cả nhà!
Nhóm xác minh xin đưa thêm một số thông tin về hoàn cảnh của cụ Bông để cả nhà biết rõ hơn ạ và cũng là trả lời cho những câu hỏi của chị Trangvitgioi ạ.
-Cháu bé gái hiện tại đang vẫn còn đi học ạ và không được miễn giảm vì em không có trong sổ hộ khẩu của cụ.Hiện tại, cha của bé đang ở cùng người anh trai của bé cũng trong căn nhà thuê ở Huyện Phong Điền, Tp. Cần thơ để đi làm mướn( a trai của bé mới nghỉ học cách đây hơn 1 năm khi học hết tiểu học vì cha của bé không có khả năng lo tiền học cho cả 2 anh em).
-Hiện tại, lúc nhóm đến xác minh thì không có anh Thiện ở nhà, nhóm có hỏi và được bà cho biết a có vấn đề về thần kinh sau khi bị tai biến,lúc này đang đi lang thang ngoài đường chưa về. Hiện tại thì không dùng thuốc, và anh không có khả năng lao động vì bệnh của anh hay tái diễn, vì thế anh không thể điều khiển sinh hoạt của mình.
Cám ơn sự quan tâm của cả nhà ạ.
Thân.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trả lời #9 vào: 11-12-2014 09:08:06
Nhờ nhóm xác minh tìm hiểu thêm thông tin sau nhé:

- Cháu bé còn đi học và được miễn giảm học phí không? Cha của bé đang ở cùng gia đình?  có đi làm giúp đỡ chi phí nào không?
- Sức khỏe của người con bị tai biến như thế nào? Hằng tháng có thuốc men không? Với tình trạng sức khỏe hiện nay chúng ta có thể giúp cho anh công việc nhẹ nhàng nào được không?

Thanks.

Ngủ rồi Quyen_omon

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 6
Trả lời #8 vào: 03-12-2014 13:44:47
Chào cả nhà.
Quyen,omon xin đăng lại bài xm của kingcong viết.
kingcong_196 đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà.
Chị quyen_omon, ice_box và kingcong_196 đã đến thăm và xác minh hoàn cảnh của bà cụ Bông.
Qua bài giới thiệu khá đầy đủ của thành viên Trần Nguyệt Minh thì nhóm cũng xin bổ sung thêm một số thông tin về hoàn cảnh gia đình của bà cụ để cả nhà hiểu thêm về hoàn cảnh:
Cụ Nguyễn Thị Bông 78t, hiện tại bà đang sống cùng với 1 người con trai đã bị tai biến cách đây 2 năm và ko còn khả năng lao động và 1 người cháu gái( con của ng con trai thứ của bà, mẹ bé đã bỏ đi từ khi bé mới đc 1 tuổi) trong 1 căn phòng trọ nhỏ, đã cũ kĩ trong con đường mòn nhỏ ở địa chỉ 123/208 Châu Văn Liêm, P. An Lạc, Q. Ninh Kiều, TP.CT. Căn phỏng chỉ vỏn vẹn khoảng 12m2, được chủ nhà cho thuê với giá khoảng 700k/tháng( cả tiền điện + nước) cho 3 người ở.
Vì hoàn cảnh của những người con bà cũng gặp nhiều khó khăn nên cũng chẳng giúp đỡ cho bà đc là bao. Hiện tại, hằng ngày bà vẫn đi bán vé số kiếm tiền trả tiền phòng, tiền ăn, sinh hoạt hằng ngày. Cần thơ đang trong mùa mưa bão, vì tuổi đã cao, sức khỏe đã yếu dần, và bà thường xuyên bị đau nhức các khớp vì thế bà không thể đi bán thường xuyên đc, cuộc sống đã khó khăn nay càng thêm khó khăn hơn. Bà cho biết, những ngày bà ko đi bán đc thì 3 bà cháu ở nhà với những bữa cơm ăn ko đủ no, đôi khi có những người quanh dãy trọ ho ít đồ ăn thì bà lại nhường những phần ăn đó cho con, cho cháu.
Qua thăm hỏi, xác minh về hoàn cảnh của cụ thì nhóm xác minh có đề xuất CMTX cho cụ 350k/tháng để phần nào giúp cụ giảm gánh nặng tiền trọ, sinh hoạt, để những ngày tháng mưa dài không phải lo lắng bữa cơm cho con, cho cháu.
Mong cả nhà giúp đỡ cho cụ ajh, xin cám ơn!
Thân.

Ngủ rồi yugidazai

Trả lời #7 vào: 10-11-2014 21:13:47
@start2404: a thì chỉ đọc được bài của icebox. Do diễn đàn đang trong quá trình nâng cấp và chuyển đổi nên có 1 số bài viết (thường có chứa link hoặc hình ảnh) sẽ ko hiển thị.
E có thể nhấn nút \\\"Trích\\\" bài viết để xem lại bài viết đó :)

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Trả lời #6 vào: 10-11-2014 01:55:52
Không biết có ai gặp TH như em k, em ko đọc được bài xác minh của king_cong và ice_box viết, em đã thử bằng nhiều trình duyệt web rồi ạ.
Thân.

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.