Tác giả Chủ đề: Mong muốn thành lập Quán Cơm 2000 đồng ở Thủ Đức  (Đã xem 35526 lần)

Ngủ rồi quocvan.kt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
@Hoaithuong1987: vậy bây giờ điều kiện đầu tiên cần phải có là địa điểm phải không bạn. Vậy nếu bạn nào ở thủ đức có thể cho biết chỗ nào có thể mượn hay thuê lại với giá rẻ để làm quán cơm không. Mình thấy ở thủ đức có rất nhiều địa điểm có đất trống nhưng hơi xa trung tâm
Ngoài ra, ở thủ đức mình có biết một quán cơm chay 5000 dành cho các sinh viên học sinh nghèo ở trên đường chương dương (nhà thi đấu Thủ Đức), chỉ có điều mình không hiểu họ bán chịu bù lỗ hay kinh doanh. Nhưng mà cơm chay mà giá 5000 chắc là không phải bù lỗ, và mình được biết là địa điểm ở đó cũng là free.

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
hoaithuong1987 đã viết:
Trích dẫn
Do không có kinh nghiệm trong việc này nên hoài thương xin phép được gặp người đi trước có được không ạ?Vì khi mở ra như thế có rất nhiều vấn đề phát sinh nên HT mong được tham khảo ý kiến của người đi trước
_Chi phí chi tiêu sẽ là vấn đề lớn nên HT sẽ lập một bản kế hoạch kinh doanh để tính toán chi phí ước lượng trong 1-2 năm,sau đó đi vận động còn không HT sẽ trình dự án của mình để vay ngân hàng.
HoaiThuong mong nhận được ý kiến và sự giúp đỡ của mọi người

Hi Hoaithuong1987 và mọi người,

Trước hết rất vui vì tấm lòng của các bạn dành cho người nghèo. Các bạn mới tham gia dd nên mình xin có lưu ý nhỏ nhé.
DD NTCM tuyệt đối không đứng ra kêu gọi bất kỳ sự ủng hộ nào từ các cá nhân, tổ chức, cơ quan. Mọi giúp đỡ đều xuất phát từ đóng góp tự nguyện của các thành viên. NTCM chỉ trung chuyển giúp đến hoàn cảnh khó khăn.

Về vấn đề mở thêm quán cơm 2000, 64 tỉnh thành mỗi nơi có một quán cơm 2000 là ước mơ lớn của NTCM. Tuy nhiên hiện tại nhân lực, tài lực của dd còn có hạn. Quán cơm 2000 tại Ngô Quyền đã hút khá nhiều nhân lực của dd. Các bạn chịu khó dạo quanh dd sẽ thấy quán cơm 2000 chỉ là một trong những hoạt động của NTCM, chúng ta còn có hoạt động chính khác là thăm hỏi các trường hợp đang được CMKTX, CMKTX và xác minh các hoàn cảnh khó khăn. Hy vọng trong tương lai gần, NTCM có thể mở rộng thêm các quán cơm 2000.

@ Hoaithuong1987: nếu bạn có điều kiện tài chính và nhân lực mở quán cơm 2000, NTCM rất sẵn sàng chia sẻ kinh nghiệm cùng bạn. Ah cho mình thắc mắc tí nhé, quán cơm bán giá 2000đ chắc chắc luôn trong tình trạng bù lỗ, vậy sẽ trả nợ vay ngân hàng bằng cách nào?

Thân,

Ngủ rồi Smallpig

Em biết quán cơm từ thiện của bác Lê Hữu Cầu trên đường Đặng Văn Bi nhưng bây giờ đã được người khác mướn làm quán ăn rồi ạh  :) .

Mong HT sẽ tìm được những địa điểm khác và giúp đỡ được người nghèo như mong muốn.

hoaithuong1987

• bạn
Về vấn Đề chi phí : có thể tham khảo lại các báo cáo của quán cơm 2000 14/1 Ngô Quyền và ƯỚC LƯỢNG , có 1 cái nhìn sơ bộ về vấn đề đó nha :

http://ntcmvietnam.com/vsbaiviet.asp?TID=8962&PN=1

http://ntcmvietnam.com/vsbaiviet.asp?TID=9286&PN=1

( phần báo cáo chưa có ủng hộ bằng HIỆN VẬT đối với quán cơm : gạo , nước tương...phần này được gộp chung vào mục dưới đây)

http://ntcmvietnam.com/vsbaiviet.asp?TID=8530&PN=1&TPN=38

do đó muốn tính toán thêm 1 xíu thì bạn phải chịu khó tổng hợp mấy cái phần ỦNG HỘ BẰNG HIỆN VẬT trong mục \\\"SÀI GÒN -quán cơm 2000 \\\" này vậy.  :S

@anh Asian : quán Vợ Thằng Đậu của cố nghệ sĩ Lê Vũ Cầu ở tại: 40 Kp4, Đặng Văn Bi, P. Bình Thọ, Q. Thủ Đức

Ngủ rồi asian

@ hoaithuong1987 & All: Bạn có thể cho cả nhà biết là trước đây bác Lê Hữu Cầu đặt quán cơm từ thiện tại địa điểm nào không vậy?

Các bạn có thể gợi ý vài địa điểm. Nếu BQT chấp thuận việc này thì cả nhà chúng ta bàn luận dễ dàng và nhanh chóng hơn nhé.

Thân,

hoaithuong1987

• bạn
Do không có kinh nghiệm trong việc này nên hoài thương xin phép được gặp người đi trước có được không ạ?Vì khi mở ra như thế có rất nhiều vấn đề phát sinh nên HT mong được tham khảo ý kiến của người đi trước
_Chi phí chi tiêu sẽ là vấn đề lớn nên HT sẽ lập một bản kế hoạch kinh doanh để tính toán chi phí ước lượng trong 1-2 năm,sau đó đi vận động còn không HT sẽ trình dự án của mình để vay ngân hàng.
HoaiThuong mong nhận được ý kiến và sự giúp đỡ của mọi người

hoaithuong1987

• bạn
MÌnh cũng tán thành việc thành lập 1 quán cơm 2000 ở Thủ Đức ^^

hoaithuong1987

• bạn
Mình cũng chưa có kinh nghiệm gì về vấn đề này mong các anh chị,các bạn nào đã tham gia đóng góp ý kiến và kinh nghiệm cho tụi mình...
Mình hiện ở gần chợ Thủ đức,các bạn có thể liên lạc qua số điện thoại 01269464243 hoặc qua kiss9999_2003@yahoo.com,mình cũng muốn tổ chức 1 buổi họp mặt để bàn về vấn đề địa điểm,chi phí,nhân lực...Mong các bạn tham gia và chung tay với mình.
Sống là để chia sẻ

Ngủ rồi thinhbi

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Em sống gần ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật, ĐH Ngân Hàng. Nếu quán cơm 2000 được thành lập ở đây> Em xin được làm 1 tình nguyên viên của quán. :P  :P

Ngủ rồi quocvan.kt

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Hiện tại mình cũng ở Thủ Đức, nếu có một quán cơm 2000 ở thủ đức thì mình xin tình nguyện giúp đỡ những gì mình có thể. Như mình thấy, đời sống công nhân ở các khu chế xuất rất vất vả, một bữa ăn của công nhân với giá khoảng hơn 7000 mà chất lựong của nó thì quá thấp, vì vậy công nhân không thể tái tạo lại sức lao động đựợc.

hoaithuong1987

• bạn
em cung mong dien dan tao dieu kien cho cac thanh vien co kha nang va thien chi tham gia co the hop mat va ban bac van de dia diem, chi phi, nhan luc, v.v... Em hien dang tam tru o quan 9, rat gan voi khu vuc quan thu duc, phan` khu vuc ben phia suoi tien em ko ro lam nhung khu vuc cho Tam Binh hoac Coopmart tro xuong em cung kha ro. Cac ban hoac anh chi nao tan thanh y kien nay lien lac cho tui em biet chi tiet nha :) em cung moi tham gia nen chua biet gi nhieu hoat dong cua dien~ dan. T_T

hoaithuong1987

• bạn
e moi tham gia dien dan nay vi thay no co y nghia.e thay ten web tren zing.vn nen dnag ki tham gia.e mong quan com 2000 se dc thanh lap o quan thu duc de giup do nhung anh chi hs,sv,cong nhan gap kho khan :(  :unsure:

Ngủ rồi tuly_py

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Mình cũng ở Thủ Đức
Tình hình là có rất nhìu bạn sv cũng đang cần những quán cơm 2000 ntn, bởi lẽ ở Thủ Đức có số luợng sv rất đông, mà giá của các quán cơm thì cũng ko \\\"mềm\\\" chút nào

hoaithuong1987

• bạn
Mình cũng ở Thủ Đức đọc suy nghĩ của bạn mình thấy cũng rất có lý mình cũng mong là ước muốn của mình và bạn sẽ sớm thành hiện thực

hoaithuong1987

• bạn
Mình mong muốn thành lập quán cơm 2000 ở quận Thủ đức vì nơi đây khá nhiều trường và Khu chế xuất như:
_ĐH Nông Lâm
_ĐH Sư phạm kỹ thuật,ĐH cảnh sát
_ĐH Quốc gia,Cao đẳng xây dựng 2,Cao đẳng công nghệ thủ đức....và nhiều KCX...
Hầu hết công nhân và sinh viên ở đây đều là người ngoài tỉnh vào,đời sống mọi người đều khó khăn khi phải lo tiền phòng và cả tiền ăn...Nhiều bạn sinh viên và công nhân phải nhịn ăn sáng để đi học,đi làm
Hồi trước có quán cơm chay từ thiện do nghệ sĩ Lê Vũ Cầu thực hiện đã giúp đỡ không ít cho sinh viên,học sinh,công nhân và những người bán dạo.Mình đã thấy cảnh mọi người chờ ăn cơm mà khuôn mặt người nào cũng hạnh phúc...Nhưng từ ngày chú Cầu chết quán cơm từ thiện cũng dẹp đi...Mình mong mọi người chung tay xây dựng 1 quán cơm 2000 cho mọi người ở Quận Thủ đức..
« Sửa lần cuối: 11-05-2020 09:51:39 gửi bởi -TrườngGiang- »