Tác giả Chủ đề: Rô Men, Đam Rông - Bé Nhung - Mồ côi  (Đã xem 25070 lần)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #18 vào: 30-04-2012 12:26:21
doanminhgai đã viết:
Trích dẫn
Chào anh lehung73 ! mấy giờ anh đi xm vậy? để e xem sắp sếp được thời gian để đi cùng, cảm ơn anh nhiều, số dt của e 0902678727.

Trích dẫn
Great, ban Gai vui lòng cho lee va Firewall xin só DT của bạn nhé, many tks...

SĐT của bạn doanminhgai đã đưa lên rồi các anh chị ah.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.

Ngủ rồi tomylee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #17 vào: 29-04-2012 23:09:26
Great, ban Gai vui lòng cho lee va Firewall xin só DT của bạn nhé, many tks...

lee

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #16 vào: 29-04-2012 19:29:58
Dạ: số tài khoản của em:
Tên: Đoàn Thị Minh Gái
STK:0071001849167
Tại Ngân Hàng Vietcombank-CN Quận 5-Tp.HCM

Ngủ rồi penguin

Trả lời #15 vào: 29-04-2012 17:58:58
Quỹ đã chuyển lại 1.200.000VND cho Tiger nhưng vướng mấy ngày nghỉ nên phải đến ngày 2/5 mới nhận được tiền em nhé.
Thân.

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #14 vào: 29-04-2012 16:05:02
vậy bạn doanminhgai làm trung chuyển cho cháu. Bạn cho biết số tk nhé!

Tổ KT-TK cập nhật.

Thân

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #13 vào: 29-04-2012 12:52:25
pquyen đã viết:
Trích dẫn
Bạn Tomylee và Firewall giúp CMTX bé Nhung 500.000/tháng, từ 5/2012.

Lehung làm trung chuyển cho cháu nhé!

Tổ KT-TK cập nhật.

Pen em chuyển trả 1.200.000 (từ quĩ và trexanh) cho tiger đã ứng trước.

Thân.

Cám ơn TĐP đã nhanh tay duyệt cho trường hợp này.
Mong cả nhà thông cảm.Do lehung sơ xuất vừa mất hết giấy tờ,chưa làm lại đc.Vừa thường xuyên đi công tác xa,thời gia thất thường nên không thể nhận trung chuyền được,lehung đã nhờ bạn doanminhgai,là thành viên có nhà ở cạnh nơi chưa trị của bé Nhung nhận việc này.
Cám ơn doanminhgai đã nhận thay lehung nhé.
Vậy nhờ TĐP duyệt để bạn post thông tin tài khoản lên luôn ah.

Ngủ rồi nhudadauyeu

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #12 vào: 29-04-2012 12:46:31
Cám ơn sự nhanh tay chia sẻ của các anh chị.
Nhìn bé thấy thương quá.Mong là với sự giúp đỡ của mọi người,mọi tấm lòng,bé sẽ trở lại cuộc sống bình thường ,đc sống và vui vẻ như bao trẻ thơ khác.em bấm Thanks hết tất cà các bác rồi đấy nhé..

Ngủ rồi pquyen

Trả lời #11 vào: 28-04-2012 23:23:04
Bạn Tomylee và Firewall giúp CMTX bé Nhung 500.000/tháng, từ 5/2012.

Lehung làm trung chuyển cho cháu nhé!

Tổ KT-TK cập nhật.

Pen em chuyển trả 1.200.000 (từ quĩ và trexanh) cho tiger đã ứng trước.

Thân.

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #10 vào: 28-04-2012 20:29:07
Chào cả nhà.
lehung up ảnh sau chuyến ghé thăm bé Nhung.

@Số tiền 1.200.000(do Tiger ứng trước)sau khi xin ý kiến điều phối của bác 6x.Vậy nhờ quỹ chuyển lại cho Tiger ah.
Có lẽ nếu nói thì sẽ ko hết cảm nhận ,chỉ khi nhìn thấy những vết sẹo trên người của bé thì mới cảm nhận đc những ngày tháng khủng khiếp  giành lại sự sống cho bé.
Cha Thiện cũng chỉ là một cha truyền giáo,tình cờ lên vùng đất cao nguyên và biết đc tình cảnh của gia đình mà đã vân dụng hết những nơi quen biết mà cứu sống đc bé,cũng như một tay Cha chăm sóc bé đến tân bây giờ,đó cũng là một cơ Duyên may mắn cho bé.Con đường để bé hồi phục còn rất dài,chưa biết sẽ như thế nào.còn gia đình bé,đã thiếu đi sự chăm sóc của người cha,vì quẫn trí mà tự tử để lại gánh nặng cho gia đình..Cha Thiện cho biết đến giờ thì đã kiệt sức,chỉ còn mong bàn tay nhân ái của mọi người cùng chung tay cứu lấy tương lai của bé,vì tuy đã hết nguy hiểm,nhưng bé còn chấn sang tâm lý,rồi quá trình tập vận động,nhưng quan trọng nhất là phẫu thuật ghép da ,vì cơ thể bé ốm yếu,ko còn khoản da nào lành lặn để lấy đắp lên chỗ sẹo.ăn uống khó khăn ,lại dùng Trụ sinh chống viêm nên làm bé càng ốm yếu hơn.Mong là những ngày sắp tới bé sẽ khỏe hơn,và gặp nhiều mau mắn hơn phải ko cả nhà.
Cảm ơn các anh chị đã nhanh tay giúp đỡ cho bé.
Đây chỉ là đề xuất hiện thời,còn tùy theo giai đoạn điều trị của bé như thế nào,nhóm xác minh sẽ nhận nhiệm vụ thường xuyên vào thăm để cập nhật tình hình kịp thời ah.
Đây là số điện thoại của lehung:0903359673
Vậy hiện giờ đã có các anh chị Tommyle và Firewall nhận CMTX cho bé Nhung 500k/tháng.
Mong TĐP duyệt ah.

Ngủ rồi tomylee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #9 vào: 28-04-2012 16:03:27
Rất cám ơn anh lehung73 cùng các bác fullmon, Googdrgon, doanminhgai đã không quản thời gian giúp lee xác minh truong hợp đáng thương này.

Tùy vào quyết định sau cùng của BQT về mức CMTX, Lee đã bàn với Firewall, trước mắt nhóm Lee và Firewall nhận hỗ trợ cháu Nhung khoản CMTX 500k/tháng, gửi 1 lần 6 tháng để cháu bồi dưỡng, sau đó tùy tình hình sẽ liệu tiếp.

Firewall nhờ Lee xin số DT của anh lehung73 để tuần sau Firewall sẽ nhờ anh hỗ trợ việc trung chuyển tiền giúp cháu Nhung. Mong anh phát tâm cho số DT của anh ah...

Cũng rất mong anh lehung73 và anh em DD tiếp tục theo dõi và cập nhật tình hình cháu Nhung phòng khi đến lúc phẫu thuật thì còn trở tay kịp ah.

Chúc anh chị kì nghỉ lễ vui vẻ... và mạnh khỏe.

Lee.

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #8 vào: 28-04-2012 15:47:23
Trưa nay nhóm xác minh gồm có: anh lehung73, fullmon, Googdrgon, doanminhgai ghé đến trung tâm phục hồi chức năng số 70 Bà Huyện Thanh Quan, Quận 3, tp.HCM thăm bé Nhung. Với sự chỉ dẫn của cha Thiện dẫn nhóm xác minh đến thăm nơi bé đang ở, đập vào mắt nhóm xác minh là một cô bé gầy còm, toàn thân đầy vết và sẹo di chứng của lần bị cháy.
Qua tiếp xúc với Cha Thiện và Dì của bé được biết Cha của bé sau khi bé bệnh thì đâm ra nghĩ quẩn và tự tử chết vào tháng 10/2011. Mẹ bé chị Tho đang ở quê nuôi ba em nhỏ, Bé Nhung là lớn nhất sinh 2005, bé Vũ sinh năm 2006, bé Duy sinh năm 2008 và một em nhỏ sinh 2010. Nhà chỉ có 1 sào đầt đồi trồng càphê nhưng thu nhập cũng chẳng được bao nhiêu,do không có người chăm sóc (chị lại mất sức lao động - nghe cha nói vừa rồi chị có điện thoai cho Cha nói chị bị sỏi thận) và nuôi con nhỏ nên cũng không làm được gì và cũng không chăm sóc được cho bé. Mọi việc chăm sóc thuốc thang cho bé nhờ vào cha Thiện và người Dì. Các vết bỏng nay tương đối lành lặn nhưng các vết ngay cổ, nách, bẹn càng ngày càng co rút lại có thể làm cho tay chân bé không cử động được - chính vì thế bé phải ở lại trung tâm tập vật lý trị liệu mỗi ngày. Về lâu dài phải phẫu thuật nhưng chi phí rất cao. Bàn chân trái của bé phải cưa bỏ đến nay vết thương cũng chưa lành hẳn - vẫn còn bưng mũ. Chi phí điều trị trước đây mất khoảng 300triệu - do cha Thiện quyên góp từ bạn bè người thân. Hiện tại bé ở lại trung tâm phục hồi chức năng tiền phòng 30ngàn/ngày,tiền thuốc kháng sinh 600ngàn/2tuần. Toàn thân bé chỗ nào cũng có vết sẹo lồi lõm nên bác sĩ nói nếu mỗ các vết kia phải lấy da để cấy ghép mà bé ăn uống ít quá nên da thịt cũng không nãy nổ đế chuẩn bị cho những lần phẩu thuật tiếp theo.

* Xin bổ sung gia đình có sổ hộ nghèo.

Xét thấy hoàn cảnh của bé nhóm xác minh đề xuất trước mắt cưu mang thường xuyên cho bé số tiền là 500.000đ/tháng để phụ tiền thuốc và bồi dưỡng sức khỏe. Còn về lâu dài khi bé phẩu thuật sẽ những đề xuất sau.

Thay mặt nhóm xác minh doanminhgai trao số tiền 1.200.000đ (200n của trexanh, 1triệu xuất quỹ NTCM) cho bé Nhung.

Gửi nhóm xm: văn chương của doanminhgai còn hạn hẹp quá nên không biết đã trình bày đầy đủ chưa mong các thành viên bổ sung những gì dmg còn thiếu sót. Cảm ơn rất nhiều.

Lehung73 ! anh gửi những hình ảnh lên giùm e nhé. Cam ơn anh nhiều.

Ngủ rồi doanminhgai

Trả lời #7 vào: 28-04-2012 08:34:49
Chào anh lehung73 ! mấy giờ anh đi xm vậy? để e xem sắp sếp được thời gian để đi cùng, cảm ơn anh nhiều, số dt của e 0902678727.

Ngủ rồi tomylee

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #6 vào: 28-04-2012 00:33:37
Tks a lehung73, you are always the best.... B)

Ngủ rồi lehung73

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1
Trả lời #5 vào: 27-04-2012 20:39:11
FireWall đã viết:
Trích dẫn
Cam on anh Tomylee va bac trexanh ve thong tin va su giup do mau chong nay. Firewall cung dang mong tin tu anh Lehung73 ve truong hop nay de co phuong huong giup do phu hop cho be Nhung va cha Thien :)

Chuc cac anh chi nghi le vui ve va thu vi ^_^

FW

Nhìn hình ảnh bé mà thấy xót xa,Lehung bây giờ mới đọc tới bài này.Các bác gọi mà lehung ko biết.Nên ko kịp trả lời.Mong các bác thông cảm.TH này hiện đang nguy kịch vậy trưa mai Lehung sẽ đi xác minh .Các bạn nào thu xếp đc thì tham gia cùng lehung nhé.

Ngủ rồi FireWall

• Thành Viên
  • *
  • Thích 0
Trả lời #4 vào: 27-04-2012 15:19:14
Cam on anh Tomylee va bac trexanh ve thong tin va su giup do mau chong nay. Firewall cung dang mong tin tu anh Lehung73 ve truong hop nay de co phuong huong giup do phu hop cho be Nhung va cha Thien :)

Chuc cac anh chi nghi le vui ve va thu vi ^_^

FW