Tác giả Chủ đề: Hương Hồ, Hương Trà - Bà Nguyễn Thị Quảng liệt bẩm sinh - Nghèo  (Đã xem 18842 lần)

Ngủ rồi Lệ Tear

Trích dẫn của: \"trangvitgioi\" post=87902
Cặp gà mái bao nhiêu tiền vậy Lệ Tear?

Dạ 1 cặp gà mẹ lấy giống thì khoảng 400k ạ

Let\'s put smile on that face!

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Cặp gà mái bao nhiêu tiền vậy Lệ Tear?

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà.
9/5/ 2015 con và ban đã lên thăm nhà gì Quảng, bầy gà vẫn khỏe, nhìn gì có thể đi lại được mà vui quá :)
Như chị Trangvitgioi đã đề xuất thì mong cả nhà CMTX 400k/ tháng phụ giúp gì ạ, hiện tại có một khu du lịch sinh thái Về Nguồn đang xây ở gần nhà gì, đợi xây xong, chị Nhật Ái sẽ xin vào đó làm việc, nếu được thì vừa tiện chăm sóc gì và bà ngoại.
Với con đề xuất CMKTX cho gì thêm 1 cặp gà mái nữa, để gì nuôi lấy giống, vì chuồng gà nhà gì vẫn còn rất rộng ạ
Kính mong cả nhà quan tâm giúp đỡ
cám ơn cả nhà

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
Trích dẫn của: \"Lệ Tear\" post=87272
Con xin tổng kết tất cả các chi phí
Con nhận ban đầu là 4200k:
Tổng chi phí chân giả cho gì: 2177k
Chi phí làm chuồng gà+gà: 1965k
Tổng: 4142k
Còn dư:58k
Tuàn tới lên thăm con sẽ mua cho gì một ít lúa để gì nuôi gà.
Nhóm Huế có đề xuất là mua cho gì thêm 1 cặp gà mái để gì nuôi lấy giống nữa, dự tính khoảng 350-400k, Kính mong cả nhà quan tâm giúp đỡ gì.
Gì gửi lời cám ơn đến cả nhà, chúc cả nhà khoẻ

Phần dư 58k phụ giúp mua lúa Lệ Tear nha.

Theo Vịt trước hết theo dõi việc nuôi gà của dì Quãng thế nào, nếu ổn chúng ta tiếp tục giúp mua gà mái lấy giống.

Về cmtx, Vịt đề xuất cmtx 400k trong 5 tháng trong thời gian theo dõi nuôi gà và Nhật Ái tìm việc.

Mong nuôi gà của dì sẽ ổn.

Ngủ rồi Lệ Tear

Con xin tổng kết tất cả các chi phí
Con nhận ban đầu là 4200k:
Tổng chi phí chân giả cho gì: 2177k
Chi phí làm chuồng gà+gà: 1965k
Tổng: 4142k
Còn dư:58k
Tuàn tới lên thăm con sẽ mua cho gì một ít lúa để gì nuôi gà.
Nhóm Huế có đề xuất là mua cho gì thêm 1 cặp gà mái để gì nuôi lấy giống nữa, dự tính khoảng 350-400k, Kính mong cả nhà quan tâm giúp đỡ gì.
Gì gửi lời cám ơn đến cả nhà, chúc cả nhà khoẻ

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Mấy ngày ni máy tính hư nên con chưa cập nhật tình hình chi phí làm chuồng gà dạ gì Quảng được.
Chi phí cụ thể:
10 con gà: 1050k
 tôn+ xi măng làm chuồng gà: 605k
Lúa (10kg) 75k
Ổ khoá: 35k
Công thuê người làm chuồng: 200k
Tổng: 1965

Ngủ rồi comay_a2n

Ngày 21.03.2015 Các thành viên nhóm Huế đã đến phụ giúp làm chuồng gà cho gia đình dì Quảng, và đã thả 10 con gà, nhưng trên đường di chuyển thì 1 con không may mắn lắm đã chết. Như vậy, chỉ còn 9 con gà.

Một số hình ảnh:

Chị em cũng xung phong làm
 [ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

Mấy anh chặt tre ở nhà dì Quảng:

Thả gà:

Anh í cũng muốn được ở đây :)

Cám ơn tất cả mọi người đã chung tay giúp đỡ gia đình dì Quảng.

Lệ Tear em cập nhật chi phí làm chuồng gà nhé!

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Hôm qua con có gọi điện cho nhà gì Quảng, nói chị Nhật Ái mua vôi về xử lí chuồng rồi ạ. Cuối tuần anh Phước rành về xem gà sẽ đi mua gà cho nhà gì ạ.
Cám ơn cả nhà đã quan tâm giúp đỡ gia đình gì.
Chúc cả nhà vui vẽ :)

Ngủ rồi yugidazai

Trích dẫn của: \"Lệ Tear\" post=85986
... Theo tình hình khó khăn của gì thì con đề xuất CMTX 600k/ tháng phụ giúp gia đình gì ...

Mong cả nhà chung tay giúp cô Quảng phần CMTX ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi yugidazai

Trích dẫn của: \"comay_a2n\" post=87036
...Comay xin đề xuất CMKTX 10 con gà, để gia đình có thêm thu nhập...

@Lệ Tear: cô Quảng được CMKTX 4tr2 để lắp chân giả, Yugi thấy là hình như vẫn còn dư, em có thể hỏi ý kiến MTQ để xem xét giúp cô Quảng mua gà để nuôi được ko nhé :) Cám ơn em.

Ngủ rồi comay_a2n

Ngày 16/02/2015 Comay, anh Hùng, Ngọc Ngà và Giangcoi đã đến trao quà CMX đến gia đình dì Quảng. Bà ngoại vẫn nằm liệt giường do tai biến mạch máu não, Ái thì đi chưa về.
Dì gửi lời cám ơn đến mọi người đã giúp đỡ gia đình dì thời gian qua.
Hiện nay, sau vườn nhà dì có chuồng gà, nhưng chẳng nuôi con nào. Ái thì chưa xin được việc ở Huế. Qua bàn bạc với các thành viên, Comay xin đề xuất CMKTX 10 con gà, để gia đình có thêm thu nhập.

Mong cả nhà chung tay giúp đỡ!

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Ngày 26/02/2015 con đã đến thăm gia đình gì Quảng, gì đang về nhà đón tết, ngày 05/03 gì sẽ vào bệnh viện để tập đi tiếp. Bà ngoại của chị Nhật Ái vẫn nằm một chỗ.
Con đã mua một hộp sữa bột cô gái hà lan (196k) để bồi dưỡng cho bà ngoại và gì quảng
Và trích 300k hỗ trợ gì tiền xe cho chuyến đi viện sắp tơi
Tổng: 496k
Gì gửi lời cám ơn và chúc sức khoẻ cả nhà
Cám ơn cả nhà đã quan tâm giúp đỡ.

Ngủ rồi Lệ Tear

Hình ảnh gửi cả nhà

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Chiều ngày 05/02/2015 con và anh Kuta đã vào thăm gì Quảng tại bệnh viện Trung ương Huế, gì Quảng đã làm chân giả, nhưng do bác sỉ đo bị chật, gì đeo vào bị đau nên bác sỉ đã làm lại cái chân khác ạ, gì đang ở bệnh viện để các bác sỉ tập đi, sức khỏe gì vẫn thế, chân bên kia vẫn sưng đau và chảy mủ.
Sáng hôm đó, con có lên nhà gì, vì bà ngoại nằm một chổ nên chị Nhật Ái phải ở nhà chăm bà, còn gì ở bệnh viện tự lo cho mình.
Con có trích 500k để gì mua thức ăn, sửa bồi dưỡng thêm.
Gì gửi lời cảm ơn cô whoadung, bạn của cô và cả nhà
Chúc cả nhà sức khỏe

Ngủ rồi Lệ Tear

Chào cả nhà
Sáng nay con và anh kuta đã đưa gì Quảng đi đo chân giả, nhờ sự quen biết của anh Kuta và sự thương tình của các bác sỉ nên chi phí cho chân giả của gì tốn chưa tới 1 triệu.
Sáng nay, các bác sỉ chỉ mới đo chân cho gì thôi, 10 ngày nữa các bác sỉ làm xong chân thì gì mới trở lại lắp chân.
Vì điều kiện gì ở xa, gì lại không thể ngồi xe máy nên gì đi lên đi về đều bằng taxi cả, khoảng cảnh quá xa mà taxi thì lại đắt đỏ, mỗi lần đi về gì mất hơn 500k tiền xe. Trưa nay gì về nhà một người bạn ở đường Trần Phú ( Huế) ở lại để lúc nào lên viện lại cho tiện.
 Tổng chi phí sáng nay :
 Chân giả: 958k
 Phí khám bệnh: 18k
 Sổ khám bệnh:5k
 Hỗ trợ kinh phí đi lại: 200k
 Tổng:  1181k
 Một số thông tin hôm nay đến cả nhà, 10 ngày sau, gì trở lại lắp      chân giả,sau khi hoàn tất con sẽ báo tình hình đến cả nhà ạ.
Gì Quảng và chị Nhật Ái gửi lời cảm ơn đến Chị whoadung và bạn của chị.
Cám ơn cả nhà, chúc cả nhà khỏe :)
Mạng nhà con chạy yếu quá, con sẽ up ảnh lên sau ạ.hic