Tác giả Chủ đề: Quảng Vinh, Quảng Điền - Như Hiếu-Liệt do viêm đa khớp .  (Đã xem 12106 lần)

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Cập nhâtj từ các thành viên Huế:
Sunny đã giao 4 triệu cho anh \\giangcoi để phụ trách việc làm chuồng heo cho gia đình. Mọi người dự định hôm nay sẽ làm nhưng do Huế mưa to nên dù vật liệu đã tập kết đầy đủ nhưng vẫn ko tiến hành được như dự định. Hy vọng qua tuần sau trời tạnh ráo lại.
Mọi người xem thêm ảnh đính kèm hóa đơn mua VLXD và vật liệu đã được chở về nhà của Như Hiếu ạ
Thanks all!

[ Tập tin đính kèm không tồn tại ]

“Thở vào thở ra
Là hoa tươi mát, là núi vững vàng,
Nước tĩnh lặng chiếu, không gian thênh thang...\"

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Sunny đã nhận 4 triệu từ diễn đàn để giúp gia đình Như Hiếu xây chuồng heo.
Vodka (Phương) sẽ phụ trách việc này.
Nhờ Phương làm dự trù kinh phí up lên diễn đàn luôn nhé
Cuối tuần các thành viên sẽ ra xây chuồng cho gia đình ạ!

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi Merci

Trích dẫn của: \"ntv.74\" post=94693
Thay mặt gia đình chị Hiếu cám ơn sự chung tay giúp đỡ của cả nhà.
Ntv và các thành viên nhóm Huế sẽ cố gắng sắp xếp thời gian công việc để hoàn thành công trình sớm nhất.
Nhân đây Ntv cũng xin phép đề xuất thêm về trường hợp này như sau:
Thời gian vừa qua Ntv, giang coi và vodka cũng có đến thăm gia đình và trao đổi với mẹ chị Hiếu. Được biết, lúc trước khi mọi người ra thăm thì gia đình chỉ xin 4 triệu để xây chuồng nuôi heo. Vì gia đình cứ nghĩ xây chuồng heo chỉ tốn 2 triệu, còn 2 triệu dư ra để mua heo giống. Nhưng khi ntv và Giang còi trao đổi với các thợ xây ở xung quanh thì dự trù kinh phí để xây chuồng heo là 4 triệu đồng.
Vì vậy, nếu xây chuồng heo với sự giúp đỡ của cả nhà là 4 triệu, thì xây xong không có tiền để mua heo. Vì vậy, nhóm Huế đề xuất CMKTX  mua thêm 2 con heo giống khoảng 2 triệu.
Rất mong sự chung tay giúp đỡ của cả nhà. Thay mặt gia đình 1 lần nữa Ntv cám ơn cả nhà.
Thân !

Các bạn ở Huế có thể vui lòng cho biết chi tiết về dự trù kinh phí xây chuồng heo không nhỉ? Diện tích và cách thức xây chuồng? Thành viên nào sẽ trực tiếp theo dõi hoàn cảnh này? Cảm ơn nhiều! Thân.

Nhà không cần quá lớn miễn là trong đó có đủ tình yêu thương!!!

Ngủ rồi ntv.74

Thay mặt gia đình chị Hiếu cám ơn sự chung tay giúp đỡ của cả nhà.
Ntv và các thành viên nhóm Huế sẽ cố gắng sắp xếp thời gian công việc để hoàn thành công trình sớm nhất.
Nhân đây Ntv cũng xin phép đề xuất thêm về trường hợp này như sau:
Thời gian vừa qua Ntv, giang coi và vodka cũng có đến thăm gia đình và trao đổi với mẹ chị Hiếu. Được biết, lúc trước khi mọi người ra thăm thì gia đình chỉ xin 4 triệu để xây chuồng nuôi heo. Vì gia đình cứ nghĩ xây chuồng heo chỉ tốn 2 triệu, còn 2 triệu dư ra để mua heo giống. Nhưng khi ntv và Giang còi trao đổi với các thợ xây ở xung quanh thì dự trù kinh phí để xây chuồng heo là 4 triệu đồng.
Vì vậy, nếu xây chuồng heo với sự giúp đỡ của cả nhà là 4 triệu, thì xây xong không có tiền để mua heo. Vì vậy, nhóm Huế đề xuất CMKTX  mua thêm 2 con heo giống khoảng 2 triệu.
Rất mong sự chung tay giúp đỡ của cả nhà. Thay mặt gia đình 1 lần nữa Ntv cám ơn cả nhà.
Thân !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
@Thocon : Em chuyển 4,000,000đ tới Sunny_night để các bạn khu vực Huế tiến hành làm chuồng heo cho gia đình Như Hiếu.

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi ny_nguyen

Xin lỗi cả nhà, lâu nay nhóm huế chậm trễ.  Hiện tại nhóm huế đã có kế hoach triển khai như sau để cả nhà được biết:
Anh Gạo ( bạn Giang còi) sẽ đảm nhận công việc xây.( A làm thợ xây)
Mấy a e sẽ phụ giúp vào cuối tuần gồm: vodka, ntv74,giang còi.
Chị sunny chịu trách nhận nhận chuyển tiền từ BQT .
Anh em ở huế đang chờ tiền hỗ trợ kinh phí, để công việc sớm thực hiện mong BQT sớm cho ý kiến.
Thân chào cả nhà!

Ngủ rồi vodka

vodka xin lỗi cả nhà vì sự chậm trễ thông tin của mình.Hôm rồi em và các bạn ở huế đã gé lại nhà chị Hiếu để thông báo tin vui. Nhóm đã thống nhất,về việc thi công thì đã có anh Gạo(bạn của giang còi)và các bạn trong nhóm nhận giúp,còn nhận tiền thì đã có Sunny.Cuối tuần này sẽ triển khai luôn ạ.
  Thân chào cả nhà!

Ngủ rồi Sunny_night

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 11
Thành viên Votka và các bạn trong nồi cháo đã ghé nhà Như Hiếu hôm chủ nhật vừa rồi. Nhờ bạn Votka cập nhật tình hình vì hôm đó Sunny ko đi được.
Sunny sẽ ra n hà Như Hiếu trong tuần này, sẽ nhận nhiệm vụ nhận tiền từ diễn đàn. Hy vọng các bạn nam ở Huế sẽ chung tay cho trường hợp này ạ

“Thở vào thở ra

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Để tình cảm của NTCM nhanh chóng đến được với gia đình bất hạnh này, rất mong các thành viên Huế quan tâm trả lời 2 câu hỏi bên trên của bác 6x.
Riêng 22, xin gợi ý:
1. Đảm nhận việc việc thiết kế và thi công: Các bạn nam của NTCM Huế. Trong đó, bạn mhrau-đang hoạt động ngành xây dựng giúp việc thiết kế
2.Thành viên nhận tiền để bác 6x điều phối quỹ: Mời bạn Sunny giúp cho
Rất mong các bạn lên tiếng ngay và liền cho để có thế bắt tay vào cuối tuần nay.
Thân ái !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Bạn nào xung phong đảm nhận việc việc thiết kế và thi công cho gia đình Như HIếu nào ?

Bạn nào nhận tiền để 6x điều phối quỹ ?

Xin cảm ơn sự chung tay của cả nhà .

Thân .

BS

Ngủ rồi phuclehuu

• Lười Ăn - Chăm tán gái!
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 1800
  • Lười ăn, chăm tán gái!
nguoithuhaihai đã viết:
Trích dẫn
Các thành viên có mặt sau khi trao đổi, có ý kiến đồng tình với việc kêu gọi NTCM hỗ trợ cho gia đình một chuồng heo, trị giá 4 triệu đồng (theo khái toán của thợ xây địa phương); việc thiết kế, thi công sẽ do các thành viên NTCM Huế giúp phụ trách. Sở dĩ chúng tôi thống nhất việc xây tặng cái chuồng heo vì đâylà đề nghị thiết thực & muốn rằng gia đình sẽ tự thân vận động, tự sắm con heo, vài con gà để nuôi, nhằm cải thiện thêm. Nhưng quan trọng là tiếng lợn ủn ỉn vang lên mỗi ngày sé là âm thanh làm vui Như Hiếu-cô gái tàn tật đang nằm gặm nhấm nỗi buồn trên chiếc giường chật hẹp mỗi ngày.

Banbe6x đã viết:
Trích dẫn
Michele_du và Gia đình xin ủng hộ Gia đình Như Hiếu 2,000,000đ .

yugidazai đã viết:
Trích dẫn
Yugi xin đăng ký giúp gia đình chị Như Hiếu 2,000,000đ còn lại ạ, yugi sẽ nhờ người nhà chuyển vào tk thủ quỹ trong nay mai.

Vậy là chúng ta đã có đủ kinh phí theo đề xuất. Mong các bạn Huế sớm có kế hoạch triển khai xây dựng cho hoàn cảnh.

Trân trọng cảm ơn.

Bước dài _ Không vội vã!

Ngủ rồi yugidazai

Yugi xin đăng ký giúp gia đình chị Như Hiếu 2,000,000đ còn lại ạ, yugi sẽ nhờ người nhà chuyển vào tk thủ quỹ trong nay mai.
Xin cám ơn bác nguoithuhaihai và các bạn đã cập nhật tình hình về chị :)

Ngủ rồi lathuvang

• ĐIỀU PHỐI VIÊN
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 41
Trích dẫn của: \"banbe6x\" post=93842
Mong có thêm sự chung tay của cả nhà .
Thân.

Lathuvang đã chuyển TK Thocon 2,000,000đ của Michele_du và Gia đình ủng hộ Gia đình Như Hiếu.

Lá thu vàng  không rơi

Ngủ rồi nguoithuhaihai

Rất cám ơn Michele_du và Gia đình đã dành cho Như Hiếu niềm yêu thương ấm áp.
Cả nhà ơi, tiếp nối tình cảm dành cho cô gái đáng thương Như Hiếu & mẫu thân của cô ấy nhé.
Cạn nghĩ, NTCM giúp càng sớm sẽ giúp  Như Hiền kéo dài cuộc sống lạc quan đc nhiều hơn !

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113

Mong có thêm sự chung tay của cả nhà .

Thân.

BS