Tác giả Chủ đề: Thuỷ Biều, TP Huế - Gia đình bà Châu - Khiếm thị & Nghèo  (Đã xem 7082 lần)

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!
Hiện tại gia đình bà Châu cuộc sống đã ổn định, hàng tháng gia đình bà Châu vẫn nhận đủ CMTX 300.000VND hàng tháng từ bạn Viethuong ạ, vì hiện tại bà cần thêm tiền để mua hàng về bán nên nhóm bạn và Nguyên Thy tại Huế đã ứng trước tiền mặt và chuyển cmtx đến hết tháng 12/2014 cho Bà Châu để bà có điều kiện mua thêm đồ dự trữ bán mùa mưa bão ạ!
Hiện tại tình hình gia đình Bà Châu khá ổn định, cuộc sống gia đình có phần cải thiện nhờ vào sự quan tâm và chia sẻ của cả nhà ạ! Xin chúc cả gia đình NTCM luôn an vui hạnh phúc!

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
TH này đã lâu không thấy cập nhật tình hình nhận CMTX, mong bạn Nguyenthy cập nhật thông tin về cuộc sống của bà Châu và tình hình nhận CMTX của bà Châu để cả nhà cùng biết với ạ. Cảm ơn bạn Nguyenthy nhé ^^!

Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà ạ!
Em xin lỗi vì những ngày qua đang đợi quyết định của một người bạn nên em trả lời thông tin của cả nhà hơi chậm ạ!
Vì tình hình của gia đình Bà Châu cần thêm vốn để mua hàng hóa cho việc buôn bán nhỏ nên có một người bạn của Nguyên Thy đã đăng ký cho bà Châu vay 3.000.000 vnđ không tính lãi trong vòng 1 năm. Nguyên Thy đã điện thoại báo với bà Châu và trưa nay đã chuyển số tiền 3.000.000 vnđ tiền vay đến gia đình bà Châu rồi ạ! Em xin báo để cả nhà vui và mong sự chia sẻ giúp đỡ sẽ đến với những hoàn cảnh khác ạ!
Nguyên Thy cũng xin chuyển trước đến bà Châu tiền cmtx tháng 3 và 4/2014 rồi ạ! Cầu mong nhờ sự quan tâm, giúp đỡ của cả nhà NTCM và những tấm lòng nhân ái gia đình bà Châu sẽ có thêm niềm tin, nghị lực để vượt qua những khó khăn trong cuộc sống ạ!
Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và ấm áp.
Nguyên Thy

Ngủ rồi loanngyen1202

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 22
Chị trangvitgioi đã viết:
Trích dẫn
nguyenthy đã viết:
Trích dẫn
Chị Phượng con gái bà Châu được hỗ trợ chiếc xe ba gác nhưng gia đình chưa có điều kiện mua thêm hàng hóa để bán, chị chỉ bán nhờ ở dọc chợ gần nhà!

Nguyenthy: em xem dd có cần hỗ trợ chị mua thêm hàng hóa không? em tìm hiểu thêm và đề xuất nhé. Thanks.
Mong thông tin cập nhật của bạn nguyenthy :) . Cảm ơn bạn.
Thân!

Người với người sống để yêu nhau !

Ngủ rồi trangvitgioi

• Thành Viên Gắn Kết
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 8
nguyenthy đã viết:
Trích dẫn
Chị Phượng con gái bà Châu được hỗ trợ chiếc xe ba gác nhưng gia đình chưa có điều kiện mua thêm hàng hóa để bán, chị chỉ bán nhờ ở dọc chợ gần nhà!

Nguyenthy: em xem dd có cần hỗ trợ chị mua thêm hàng hóa không? em tìm hiểu thêm và đề xuất nhé. Thanks.

Ngủ rồi nguyenthy

Em chào cả nhà ạ!
Gia đình bà Châu đã nhận được tiền CMTX hết tháng 2/2014 ạ! Bà Châu vì tuổi đã cao, sức khỏe lại bị thêm bệnh tim nên bà không đi bán dạo được nữa.
Bé Phương vẫn đang học cấp 3, Phương đang cố giữ sức khỏe và học tập tốt để không phụ sự quan tâm của cả nhà ạ!
Cám ơn cả nhà đã luôn quan tâm đến hoàn cảnh này ạ!
Nguyên Thy

Ngủ rồi nguyenthy

Xin cám ơn Anh tminhnuyen trong thời gian dài qua đã luôn đồng hành, giúp đỡ bà Châu.
Bước qua năm 2014, gia đình Bà Châu lại tiếp tục nhận được sự ủng hộ của bạn Viethuong cmtx 300.000vnđ/tháng, bắt đầu từ tháng 1/2014. Hôm nay Nguyên Thy đã điện thoại liên lạc để hẹn ngày lên chuyển cmtx đến gia đình bà Châu, Nguyenthy và nhóm bạn sẽ xin ứng trước tiền tháng 2 (300.000vnđ) và chuyển đến 600.000vnđ (tháng 1 và 2/2014) đến gia đình bà Chầu ạ!
Xin chúc cả nhà năm mới ấm cúng và bình an!
Nguyên Thy

Ngủ rồi banbe6x

• BAN QUẢN TRỊ
  • Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 113
Chào cả nhà !

Từ tháng 1/2014 Viethuong sẽ tiếp nối Tminhnguyen CMTX bác Châu 300,000đ/tháng.

Tổ TK-KT cập nhật dùm.

Xin cảm ơn sự chung tay của Tminhnguyen, Viethuong và cả nhà.

Cảm ơn Yugidazai đã nhắc Tổ điều phối.
Mong có thêm sự chung tay trong việc Theo dõi cưu mang từ cả nhà.

Thân.

Không mong Đến, chẳng cầu Đi
Không phân Khôn - Dại còn chi để buuồn
Tâm như nước chảy trên nguồn
Soi hình Tạo hóa mà không lưu hình
                                                          BS

Ngủ rồi yugidazai

viethuong đã viết:
Trích dẫn
Chào cả nhà,

Do sắp xếp nội bộ giữa tminhnguyen và viethuong, kể từ 1/2014 viethuong sẽ nối tiếp CMTX tất cả HC mà tminhnguyen đã CM như sau:
...
9/ Gia đình bà CHÂU, Huế 300k.

Mong TDP duyệt giúp ạ :)
Xin cám ơn.

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà và anh tminhnguyen
Bà Châu bị đau ở chân cần kinh phí đi khám, ở Huế lại đang mùa mưa bão nên việc chị Phượng đẩy xe lăn đưa bà Châu đi bán dạo gặp khó khăn. Theo tình hình ngặt nghèo của gia đình bà, Nguyên Thy và bạn đã ứng trước tiền chuyển cmtx đến hết tháng12 (900.000vnđ) đến gia đình bà Châu để giúp bà có thêm kinh phí khám chân và mua ít hàng hoá trước mùa mưa bão ạ!
Bà Châu nhờ Nguyên Thy gửi lời cám ơn đến cả nhà và anh tminhnguyen ạ!
chúc cả nhà luôn vui và an lạc!
Nguyen Thy

Ngủ rồi nguyenthy

Chào cả nhà!
Ngày 7/8/2013, Nhóm NTCM ở Huế đã chuyển tiền CMTX Tháng 8 và hết tháng 9 đến gia đình bà Châu rồi ạ!
Hiện tại bà Châu vẫn khỏe, Phương (cháu gái bà Châu) đang học lớp 10  trường THPT Nguyễn Trường Tộ ạ! Vào mùa thu nên ở Huế thường xuyên mưa nên dì Phượng (con gái bà Châu) không thường xuyên đẩy xe lăn đưa bà Châu đi bán dạo được ạ! Gia đình bà Châu mong muốn vay được một số tiền 5 triệu để có vốn mua ít món hàng ra bán tại chợ trong mùa mưa bão sắp đến ạ!
Cám ơn anh tminhnguyen đã luôn quan tâm và ủng hộ gia đình bà Châu ạ!
Xin chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và hạnh phúc ạ!

Ngủ rồi tminhnguyen

Chào cả nhà,

tminhnguyen xin tiếp tục CMTX HC này 300k/thg,9-12/13 và hôm nay đã gửi 600k (9&10/13) vào t/k Bùi Xuân Nguyên Thy để nhờ chuyển dùm.

Thân

Ngủ rồi start2404

• Người Tôi Cưu Mang
  • Thích 2
Chị Nguyên Thy nhờ start2404 đăng ảnh trao tiền giúp

Tháng 1, 2, 3, 4

Tháng 5 và 6

Chị Phượng con mẹ Châu

Ta lang thang về miền vô định,
Cõi trần ai lắm cảnh đau thương.

Ngủ rồi nguyenthy

Em chao anh tminhnguyen!
Hien tai gia dinh ba Chau hang thang van nhan day du so tien 300.000vnd/thang cua anh tminhnguyen a! Thang 4 em da chuyen truoc cmtx 600.000vnd thang 5+6/2013 den gia dinh Ba Chau. (moi lan chuyen tien deu luu lai anh)
Hien tai Ba Chau vi tuoi da gia nen cung thuong xuyen dau mot so benh cua nguoi gia, be Phuong chau gai ba Chau nam hoc vua qua dat hoc sinh tien tien. Trong thoi gian qua vi suc khoe va cuoc song gia dinh moi nen em it co dip len dien dan cap nhat tinh hinh mong anh tminhnguyen thong cam a!
Em va gia dinh Ba Chau van thuong xuyen lien lac voi nhau bang dien thoai. 0978.891.337 (sdt ba Chau) va 0905.475.050 la sdt cua em a!
Em xin loi vi may tinh bi loi nen em khong go duoc chu co dau a!
  :( . Em chuc anh va gia dinh luon suc khoe va binh an a!

Ngủ rồi tminhnguyen

@nguyenthy
tminhnguyen đã gửi tiền 8thg x 300k rồi mà không thấy bạn nói gì trên dđ và cũng kg có số đt của bạn để liên lạc. Đ/n bạn thông báo trên dđ mỗi khi nhận đc tiền CM cho bà Châu hoặc cho mình số đt.

Cảm ơn